Cái gọi là: "PP đi đường" có ổn ko khi sở hữu 1 e PKL

hoangalza

Đi bộ
Trước em bỏ ra 100 củ để mua 1 con kiểu PP đi đường này. chạy được đâu như 8 tháng thì mất trắng. Bác tự cân nhắc nhé
Khổ cụ ghê [-(, tính ra mỗi tháng đi gần 13 củ của cụ , đấy là còn chưa tính các khoản xăng, nhớt này nọ..... loại pp đi đường này chắc chỉ có người trong ngành chơi thì ko phải lo gì, dân thường thì cố kiếm $ để mua CN đi thôi

Lai Au

Xe tăng
E ù hết cả tai, hoa mắt ....
Cái vụ mót bôn mót làm ae mất nhiều cơ hội...
A2 lo đc đã khá công sức rồi, sở hữu PKL chỉ có nước đổi 4b

DangLH

Xe buýt
Chơi PKL kỳ công hơn 4b ấy chứ.

Sid

Xe tăng
Pp đi đường: là đăng kí rởm do dân SG làm.
Pp ko rút đc hồ sơ là pp ma. Biển xị, giấy xịn nhưng do làm báo mất, ghép vào xe nên ko rút được hồ sơ gôc.
Loại nữa là xe thanh lý nhưng ko chuyển tên được ( do luật) nhưng vẫn rút được hồ sơ thì loại này ok nhưng hiếm. Còn hay gọi lag pp thanh lý
Pp nn hay sổ nước ngoài, may hơn khôn, vẫn ko an toàn, chỉ nên đi chỗ nào mà khi bị bắt gọi được thẳng chủ sổ còn không thì móm.
Pp hqcn. Đi phăm phăm và thoải mái nhưng + A2
Nopp: loại này bắt lúc nào chết lúc đó. Giam xe xong mà yêu xe hay xót tiền thì nhờ vả quan hệ chờ thanh lý. Nếu xe cỏ thì xác định vuét luôn đi. Tầm 10 K trở lên thì cố gắng lấy lại còn ko thì ko bõ công các bố ý làm
Tất nhiên là ng bình thường chứ em ko kể con ông cháu cha.
Kinh nghiệm khi bắt xe là ăn nói nhẹ nhàng ân cần chu đáo, nhất định xin bằng được và ko kéo xe về 54. Dùng hết khả năng ngoại giao quen biết, ko được thì hãy chọn giá đúng.. Bằng ko thì xác định mất xe, vậy thôi

Sid

Xe tăng
Chơi PKL kỳ công hơn 4b ấy chứ.
Hơn rất nhiều vì giờ có tiền là xong hết, chứ cách đây 7 8 năm thì có tiền cứ cầm cho sướng. Thi được cái bằng a2 đợi 3 năm, xe thì toàn thanh lý, pp lởm khởm, ghép đục tùm lum

Sid

Xe tăng
Khổ cụ ghê [-(, tính ra mỗi tháng đi gần 13 củ của cụ , đấy là còn chưa tính các khoản xăng, nhớt này nọ..... loại pp đi đường này chắc chỉ có người trong ngành chơi thì ko phải lo gì, dân thường thì cố kiếm $ để mua CN đi thôi
Trong ngành khỏi cần giấy, họ đi hẳn ô tô xịn nhưng trừ làm ở Bộ, lanh quanh HN thì ko sao chứ tỉnh lỵ cũng dễ tèo lắm

LoideGinji

Xe điện
nếu ở hà nội thì tốt nhất là ko,có khoảng 6 7 chục chú pkl đủ loại ở kho long biên pp đi đường ko thể quay về với chủ kia kìa bác ơi
Ai bảo bác là không về với chủ được, chỉ sợ chủ không đủ $ để lấy về thôi

husky235

Xe hơi
càng ngày em nghĩ chuyện giấy tờ sẽ càng căng, mua xe ko HQCN hoặc thanh lý xịn thì đắp chiếu hết.

trungnalo

Xe đạp
Còn 1 loại nữa là giấy mẹ bồng con (or thanh lý 1 chỗ ) có an toàn hơn giấy đi đường ko các bác.

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trong ngành khỏi cần giấy, họ đi hẳn ô tô xịn nhưng trừ làm ở Bộ, lanh quanh HN thì ko sao chứ tỉnh lỵ cũng dễ tèo lắm
Thế là thôi hẳn cái món xe to để tập trung vào em Sciroco đới hở anh...

unknown.king

Xe tăng
em thấy cái món nhạy cảm dư lày nên pê mờ các cụ trong ngành mà hỏi. mấy cụ mà ava toàn trưng ảnh đang diễu pkl lấy. mấy cụ ấy rõ nhất. hay cụ vừa post bài trước em mà thấy mỗi cái ống kính í. cụ ấy chắc biết
chứ lên hỏi công khai thế lày, các cụ í chả dám giả nhời đâu. cái này nó nhạy văn cảm lắm lắm

Mando

Xe tải
Kụ nào biết cách từ PP đi đường thành xịn không, cho nhà cháu xin ty thông tin vào chỗ kín (PM) với nhá, thanks!

Hieunguyen1783

Xe hơi
PP đi đường thành xịn thì có cách này mang xe đến đồn công an rồi nói là xe không giấy tờ rồi khi nào bán thanh lý thì mua lại==> xe thanh lý ( giấy tờ xịn)

Mando

Xe tải
PP đi đường thành xịn thì có cách này mang xe đến đồn công an rồi nói là xe không giấy tờ rồi khi nào bán thanh lý thì mua lại==> xe thanh lý ( giấy tờ xịn)
Theo kụ thì mình có mua lại được xe đấy không và từ lúc xxx thu đến lúc thanh lý măt bao nhiêu time???
Em thì dự mua lai được cũng phải tư 1-2 năm đới :))

Ricky_do

Xe hơi
50A Trương Quốc Dung, Phương 10, Quận Phú Nhuận, T
Em nghe đồn thanh lý có 2 dạng:
+ Thanh lý cho người trong ngành: Cái này thì kg cần bàn vì cùng hội cả, và loại này hình như là hồ sơ nằm 1 chỗ.
+ Thanh lý ra ngoài sẽ có 2 hướng như sau:
- Đem xe đến nộp chờ ngày thanh lý, xui xui bị sếp nào để ý phỗng tay trên là xong film.
- Đem hồ sơ đút vào chờ thanh lý ( Chỉ cà số kẹp vào hồ sơ thôi, xe vẫn để ở nhà ), chờ có quyết định ra tên gọi đi xét xe thì vác lên là chắc cú.
Em chỉ nghe đồn thế, kg phải các cụ nhẹ tay hộ :D

INTER.ARCH_JSC

Xe hơi
Chơi mà phải đau đầu thì chơi làm gì hả cụ,có đến đâu ta xài đến đấy đi.cứ Hqcn chuẩn mà chơi

Kenket

Xe điện
Pp ko rút đc hồ sơ là pp ma. Biển xị, giấy xịn nhưng do làm báo mất, ghép vào xe nên ko rút được hồ sơ gôc.
Loại nữa là xe thanh lý nhưng ko chuyển tên được ( do luật) nhưng vẫn rút được hồ sơ thì loại này ok nhưng hiếm. Còn hay gọi lag pp thanh lý
Pp nn hay sổ nước ngoài, may hơn khôn, vẫn ko an toàn, chỉ nên đi chỗ nào mà khi bị bắt gọi được thẳng chủ sổ còn không thì móm.
Nopp: loại này bắt lúc nào chết lúc đó. Giam xe xong mà yêu xe hay xót tiền thì nhờ vả quan hệ chờ thanh lý. Nếu xe cỏ thì xác định vuét luôn đi. Tầm 10 K trở lên thì cố gắng lấy lại còn ko thì ko bõ công các bố ý làm
Kinh nghiệm khi bắt xe là ăn nói nhẹ nhàng ân cần chu đáo, nhất định xin bằng được và ko kéo xe về 54. Dùng hết khả năng ngoại giao quen biết, ko được thì hãy chọn giá đúng.. Bằng ko thì xác định mất xe, vậy thôi
Thông tin của cụ bổ ích quá, túm lại là cứ phải hqcn thì mới ổn.

anhdd1

Xe hơi
Thông tin cu chuẩn khỏi chỉnh. Chỉ tội có đủ lúa mới được chơi hê hê

Annyse7en

Xe hơi
Chuẩn luôn :D