Cái gọi là: "PP đi đường" có ổn ko khi sở hữu 1 e PKL

vicat

Xe hơi
Website
www.facebook.com
em chạy kk xưa h toàn gthl thi thoảng cũng phải giải quyết tình cảm, nói chung loại này nhạy cảm , tuỳ vào bản lĩnh của chủ xe mà có chơi hay ko

BienHatChieuNay

Xe đạp
Các bác chạy cẩn thận, có A2 thì gthl sẽ là 1 lựa chọn tạm thời tương đối ổn cho các bác mê pkl, chủ yếu xác định đi gthl r thì tiền nong mỗi khi ra đg phải rủng rỉnh, mềm mỏng khi gặp hugo thôi. Còn về các tỉnh xa thì khỏi lo, cứ ngoan thì no pp cũng chẳng bao h bị tuýt :D

hwangs

Xe hơi
đúng là rắc rối với cái hạng mục ngoài luồng này thật

ptdung046

Đi bộ
theo e biết nếu chơi GTHL thì kiếm chỗ làm phôi đẹp cái biển chuẩn. Thông tin xe thì càng cách xa nơi mình ở càng tốt và tránh càng TP lớn Ví dụ như ở HN thì hãy chạy biển LÂm ĐỒng hay Dak lak gì đó. Bởi ở xa chuyện hugo muốn check gốc ko phải muốn check là được ngay. Kiểm tra hành chính mình giấy chuẩn biển chuẩn bằng lái đầy đủ, thái độ chấp hành tự tin thì cũng ko đáng lo lắm đâu ạ :D

namgiang10

Xe tải
theo e biết nếu chơi GTHL thì kiếm chỗ làm phôi đẹp cái biển chuẩn. Thông tin xe thì càng cách xa nơi mình ở càng tốt và tránh càng TP lớn Ví dụ như ở HN thì hãy chạy biển LÂm ĐỒng hay Dak lak gì đó. Bởi ở xa chuyện hugo muốn check gốc ko phải muốn check là được ngay. Kiểm tra hành chính mình giấy chuẩn biển chuẩn bằng lái đầy đủ, thái độ chấp hành tự tin thì cũng ko đáng lo lắm đâu ạ :D
Nói chung nó là cái thái độ và văn hóa ứng xử các cú ạ. Không nên cổ súy cho việc ủng hộ anh em chơi PKL no pp hoặc PP đi đường, mẹ bồng con, bà ngoại bồng cháu nội... Ý kiến riêng của em là các cụ cứ HQCN mà đi là yên tâm nhất. Cái xe mua về để thỏa mãn niềm đam mê chứ không phải mang thêm sức ép vào người. Chơi để vui chứ đâu phải để lấy số má. Vừa mất tiền vừa mang nặng vào đầu thì các cụ nghĩ có nên chơi không.

Hôm trước đọc bài trên VNE thấy có người hỏi 7 triệu / tháng có nên chơi xe PKL hay không. Em khôgn đọc qua và cũng không bình loạn bởi mỗi người có một ý kiến riêng. Về nhà mình thì em xin chia sẻ: 7 triệu / tháng thì các cụ làm con exciter đi cho nhẹ nhàng. Cỡ 1 triệu/ ngày thì nên kiếm xe PKL. Bởi chơi xe, ngooài khoản tiền mua xe đã lớn lại còn độ xe, mua đồ bảo hộ, bảo dưỡng... Nói chung đâu có rẻ. Riêng tiền bảo dưỡng thay dầu 300km / lần đã là 3 chai Motul rồi, tương đương 1 triệu 2 tiền thay dầu. Chưa kể công.

Vậy nên các cụ đừng để bị mất tiền cho mấy anh Công an. Tiền đó các cụ dành dụm làm con xe HQCN đời thấp hoặc thanh lý sang tên toàn quốc (không chơi thanh lý 1 chỗ nhé). Về cái là sang tên chính chủ cho yên tâm. Em vừa sang tên con Ducati 795 của em, có mất hơn 4 triệu. Giờ yên tâm vi vu mà chả sợ ai cả. Thế có phải các cụ mang niềm vui cho bản thân không.

Chơi để vui, không phải để lấy số. Các cụ nhớ cho em câu này.

namgiang10

Xe tải
Kính các cụ,

Nhà e cũng đang tập tành cái món PKL.
E mù tịt chả hiếu cái món PP đi đường nó ra làm sao.
Thóc lúa chưa được đông mà máu thì đang lên não rồi, cũng phần hồn mất phần tính, nhỡ mua vừa mới loe ngoe ra đường các anh ấy đã làm thịt rồi thì toi.......

Các cụ chia sẻ cho e cùng các AE tý nhá....
Cụ Lái Ẩu là người rõ nhất về khoản xe GTHL đây này. Có gì các cụ cứl iên hệ cụ đó hỏi xem. Tuy nhiên kinh nghiệm của mỗi người chỉ là bài học để ta tham khảo chứ không áp dụng được bởi mỗi hoàn cảnh và tình huống thì hoàn toàn khác nhau.

P/s Lai Au: Hôm trước em lên YB gặp xe cũ của cụ. Tít vẫn còn mít lắm. Chúc mừng cụ cưới được em vợ đẹp. Hồi cụ bán em băn khoăn mãi khoản GTHL với HQCN nên thôi QĐ chơi HQ cho lành =))

Lai Au

Xe tăng
Khà khà, kính cụ, em cũng rò lờ mờ thôi, máu me lên não là cứ phải liều cụ ợ.......
Mở cái thớt này cả năm trời mói dám liều đới cụ ơi.

Vâng, xe đấy đều xe và khá nguyên, ngon cụ ợ.
AE YB lấy xong chả buồn để nhà iem mời cốc Bia, tít 1 mạch về YB, đâu 2,5 tiếng thì phải cụ ợ.
Cứ đàng hoàng, chỉn chu, chấp hành luật GT, đi đứng điềm đạm các anh ý chả hỏi mí cả hành gì đâu cụ ợ....................

Cụ Lái Ẩu là người rõ nhất về khoản xe GTHL đây này. Có gì các cụ cứl iên hệ cụ đó hỏi xem. Tuy nhiên kinh nghiệm của mỗi người chỉ là bài học để ta tham khảo chứ không áp dụng được bởi mỗi hoàn cảnh và tình huống thì hoàn toàn khác nhau.

P/s Lai Au: Hôm trước em lên YB gặp xe cũ của cụ. Tít vẫn còn mít lắm. Chúc mừng cụ cưới được em vợ đẹp. Hồi cụ bán em băn khoăn mãi khoản GTHL với HQCN nên thôi QĐ chơi HQ cho lành =))

Chỉnh sửa cuối:

anhld86

Xe hơi
vậy còn giấy tờ hợp lệ (GTHL) là như nào ạ ? có an toàn không ạ ? rồi lại có cả loại đăng ký xịn, nhưng không sang tên chuyển vùng được là như nào ạ ? cụ nào biết giúp em với :(

Thanhnienxame

Xe đạp
Giờ có con xe MBC (cà vẹt gốc là tịch thu sung quỹ NN), sm sk màu sơn với nhãn hiệu trùng với cà vẹt, liệu e này lưu thông có yên tâm không các cụ. E ở tỉnh thôi, k có 141 hay 142 gì hết

7607

Xe tải
Cứ HQCN mà chơi là chuẩn nhất .

Vkphoto

Xe tải
E máu lắm...có thời gian cũng định mua dạng này cho rẻ...nhưng mấy anh e cũng chơi dòng này khuyên h ko chơi đc...xxxx tóm là khỏi ra luôn

vantran.mhbrs

Xe đạp
PP đi đường mà bị đưa về trạm làm việc là xác định luôn.

lili

Xe tải
Pp đi đường em hiểu là ghép của xe khác sang, không trùng sk sm

Namsse

Xe hơi
Ai biết giải thích giúp nào, em cứ hóng mãi! Hiii

toantadien

Xe hơi
Cái khoản giấy tờ là mệt nhất với PKL các cụ nhỉ? Nhiều khi kiếm dc em pkl ngon nhưng không biết làm thế nào để sang tên được dù có phải nộp thêm tiền nữa!!! Nản toàn tập.

gianganh102

Xe máy
Đen thì coi như toi. Năm ngoái cửa hàng độ xe ở Nguyễn Hoàng Tôn bị CA quây, nhiều con xe pp đi đường bị tóm sống.