Cái gọi là: "PP đi đường" có ổn ko khi sở hữu 1 e PKL

kin_yan

Xe đạp
kiếm được cái mẹ bồng con thì cũng ngon :(

ai_ni

Xe hơi
Tốt nhất chả chơi, tụi cá vàng chả hiểu sao nó nhìn 1 phát ra ngay xe gian mới tài

a925i

Xe hơi
Chưa nói gì chỉ cần bác tham gia hội với ae đi đâu xa thì ko dám đi mà đi thì sợ ( cái này các cụ gọi là vừa éo vừa ... ) đã chán rồi chả lẽ mua xe đi Cf loanh quanh thì phí quá

The Cold

Xe tải
xxx cũng tưởng như cụ nhưng thấy em cứng quá nên lại buông :D. NN vẫn có NN xịn cụ nhé, bọn phi chính phủ nó vẫn đc sở hữu xe mà.
Vậy là xe cụ đúng biển đúng giấy và còn thời hạn chứ lg thì có cứng đến bằng giời thì cũng tạch ạ:D

crYztaL

Xe buýt
Vậy là xe cụ đúng biển đúng giấy và còn thời hạn chứ lg thì có cứng đến bằng giời thì cũng tạch ạ:D
Vâng, tại hôm đấy em ko cầm đăng ký theo nên mới giữ xe lại. Đăng ký của nó thì em cũng chưa thấy bao giờ nhưng em cứ cứng, xe em đi sửa hộ mà, mất thì thôi - có phải của mình đâu :))

The Cold

Xe tải
Vâng, tại hôm đấy em ko cầm đăng ký theo nên mới giữ xe lại. Đăng ký của nó thì em cũng chưa thấy bao giờ nhưng em cứ cứng, xe em đi sửa hộ mà, mất thì thôi - có phải của mình đâu :))
Cụ cứ đùa:))

huongtu

Xe hơi
Chuẩn man! Nhà cháu thông 141, cả dàn xanh đỏ tím vàng dăng ra chặn bằng đc dắt xe qua dây phản quang nói với nhóc thường phục, chú viết anh cái giấy tạm giữ xe để anh bắt taxi về cho sớm, thằng bé chỉ sang anh vàng. Anh vàng nói rất mượt, bác cho bọn em mấy bát phở, lộn túi đc gần hai trăm tiền phở thế lại dắt xe đi. Khi ngồi lên xe chưa kịp nổ máy cậu thường phục với theo: bác đi chậm chậm thôi
Em thấy cụ xử lý cũng rất mượt :D

Hải quan chính ngạch (HQCN): Là loại giấy xịn và có giá bán cao nhất, ví dụ: Z1000 2015 giá ~ 23,000 USD, CBR1000RR Repsol 2015 giá ~ 32,500 USD, R1 2015 giá ~ 30,000 USD……loại giấy này thì không có vấn đề gì phải lo, rút gốc sang tên thoải mái, sở dĩ xe hải quan có giá cao như vậy vì nó bị đội lên đầu nhiều thứ thuế, tổng các thứ thuế lại thì giá trị của chiếc xe tăng lên khoảng hơn 2,05 lần.

Thanh lý xịn: là xe được thanh lý từ công an (nguồn là những chiếc không giấy tờ, giấy tờ hợp lệ, mẹ bồng con…). Loại xe này có thể rút gốc và sang tên bình thường như HQCN, giá bán thấp hơn HQCN tí xíu. Xe được nhập về dưới dạng kèm theo hàng hóa khác (ko có tờ khai HQ), Xe nhập về dưới dạng buôn lậu. Xe ”không có chủ sở hữu hợp pháp”. Bị Công an bắt giữ, tịch thu và làm thủ tục đấu giá ” Có hội đồng bán đấu giá khai” theo từng chiếc hay từng lô. khi ra tên người mua có đề rõ trong đăng ký: Nguồn gốc : tịch thu sung công quỹ NN, trên đăng ký xe có 2 con dấu, 1 con trên chữ ký và 1 con giáp lai cắt đôi.

Mẹ bồng con (MBC): xe này là nhiều xe cùng chung 1 giấy nhưng chỉ có 1 xe sang tên được, ví dụ 4 xe dùng chung một bộ giấy thì chỉ 1 trong 4 xe sang tên được, 3 chiếc còn lại đi sang tên thì xác đinh…loại giấy này thì độ an toàn thấp hơn HQCN và Thanh lý xịn nhưng cao hơn so với mấy loại đươi đây.

Giấy sàn, giấy tháp: giấy sàn (tháp) có 2 loại: xịn và dỏm
– Xịn: tương tự MBC, nhưng xe đời thấp thường tháp vô xe đời cao, xe đời cao ko bao giờ tháp vô xe đời thấp.
– Dỏm: giống MBC nhưng không rỏ ràng, giấy không đúng xe, không đúng phân khúc chỉ giống hảng sãn xuất ví dụ Honda CB400 tháp cho CBR600..nói chung giấy dỏm chỉ cần có giấy và trung số khung số máy là được.
=> Tất nhiên loại giấy này không thể sang tên.

Giấy tờ hợp lệ: bao gồm Mẹ Bồng Con – Giấy Sàn, chỉ cần giấy tờ soi rọi là giấy thật là ok và cũng có 2 trượng hợp xịn và dỏm.
– Xịn: tương tự MBC và giấy sàn, nhưng xe đời thấp thường tháp vô xe đời cao, điều ngược lại không bao giờ xảy ra, nhiều trường hợp là chủ xe mua xe Nopp về xong có cavet bỏ vô luôn, đúng chủ nhưng ko sang tên được, đây cũng là GTHL loại xịn. Hay một số Biker bị móc bóp xong bọn cướp lấy giấy đó sàn vô xe Nopp, đây cũng gọi là GTHL loại xịn.
– Dỏm: giống MBC và giấy sàn nhưng không rỏ ràng, giấy không đúng xe, không đúng phân khúc chỉ giống hãng…nói chung giấy dỏm chỉ cần có giấy là được, nhiều khi tiệm cầm đồ thu mua các loại giấy này xong xả ra, gian thương mua xong tháp vào bán kím lời hoặc giấy tờ của một số Biker làm giả chất lượng cao bán, các loại này thường gọi là GTHL loại dỏm, một số xe GTHL ko trùng với số khung, số máy.
=> Tất nhiên loại giấy này cũng không thể sang tên.

Giấy thanh lý một chổ có gốc: giấy này thường là giấy thanh lý của Công An, xe để ở kho bãi quá lâu không dùng nữa nên công an thanh lý sung công quỷ nhà nước, thông thường là thanh lý nguyên lô, cho nên Công An đếm bao nhiêu xe rồi ra bao nhiêu cavec thôi, các cavet này ko sang tên được, chỉ chủ lô đứng tên, trong cavec chỉ ghi tên chủ xe – số khung – số máy – biển số – hảng sản xuất – nguồn gốc: Xe Thanh Lý.
=> Tất nhiên loại giấy này cũng không thể sang tên.

Xe biển NN: Xe biển nhà nghèo nôm na là đầy đủ thủ tục hợp pháp để lưu hành xe tại Việt Nam nếu chủ gốc trên đăng ký vẫn còn ở Việt nam và còn thời hạn lưu hành trên đăng ký. khi bán xe chủ xe hay nói ” Đăng ký còn thời hạn đến.. hoặc vô thời hạn” mua xe này cũng ko sang tên đc chủ mới – nếu muốn sang tên thì tiền thuế đắt hơn tiền xe.
(Nguồn motosaigon.vn)

Alan De Bui

Xe tải
Có mấy cụ OF đang bán loại này, nhìn thèm mà chưa đủ gan...

puku puku

Xe hơi
mấy năm trước chạy thì oke,giờ chạy cứ phải ngó trước ngó sau đâm ra chả khoái

letrungkt

Xe máy
Suy nghĩ kỹ các bác ạ! Khi không bay luôn con xe thì ...

invincible

Xe hơi
Không nên cụ ạ, chạy ở ngoài HN còn tạm yên tâm, chứ năm nay 141 làm gắt lắm, tốt nhất là ko nên liều, thời điểm 2013 cụ chủ đăng đàn thì mua pp đi đường quá bt, chạy vẫn yên tâm chán

tienhc

Xe máy
Website
cuoihoingoclinh.com
thôi bác ạ. nhẹ thì mấy chai, đen đen thì mất cả xe, người thì vô nhà đá xem lịch vạn niên đấy hix