Cái gọi là: "PP đi đường" có ổn ko khi sở hữu 1 e PKL

lan806

Xe tăng
Em hỏi ngu ngơ tí, giấy đi đường có nghĩa là giấy giả đúng không ạ, ví dụ như cái xe trôi nổi về VN, một cao nhân nào đó sẽ in lậu ra một cái đăng ký xe có số khung số máy trùng với cái xe kia. Bình thường xxx kiểm tra nhìn thấy hợp lệ thì cho qua, nhưng mà xxx lại gọi đt về tổng đài yêu cầu tra giúp cái xe biển số 33L3-349.53 thế là nó lại ra cái xe khác. Vậy là lên thùng đúng không ạ.

Cường shadow

Xe đạp
1- PP đi đường là loại giấy ma, không rõ nguồn gốc có thể in ra từ nhiều nguồn khác nhau, loại này ngang rác không có giá trị. Đi trong những thành phố lớn thì cứ xác định 1 là chạy luôn 2 là mất xe
2- HQCN là ổn nhất xe nhập có nguồn gốc khai thuế, đăng kiểm rõ ràng ra đường chỉ sợ xe tải
3- PP dạng xe thanh lý. Xe là của nhà nước xung công quỹ nguồn gốc không minh bạch có thể là xe ăn cắp ăn trộm, xe nhập khẩu trái phép, xe gây tai nạn. Dạng này thường thanh lý trong nội bộ cơ quan với nhau. Giá thanh lý rẻ, có đóng thuế nhưng không nhiều. Cụ nào kết option này thì phải quen biết, thanh lý lần đầu ra tên ra biển mình luôn còn cụ nào mua lại thì khá lòng vòng mới sang tên mình được lần 2. So với HQCN thì độ an toàn như nhau giá rẻ bằng 2/3
Lời khuyên chân thành cho cụ nào ít xèng mà máu PKL là chịu khó cày kiếm lúa ôm HQCN còn không cụ chơi giấy mẹ bồng con.
Giấy Mẹ bồng Con nôm na thế này cho dễ hiểu nhé. Vd cụ có 1 em CBR600 HQCN, cụ báo mất cà vẹt ra nó cấp lại cho cái mới, cụ dư 1 cái cà vẹt. Xong dăm bữa nửa tháng cụ báo mất biển ra nó lại cấp lại cho cụ 1 cái biển khác, vậy là cụ có 2 món là cv, biển. Xong cụ bán xe sang tên cho chủ mới. Bán xe xong cụ mua 1 chiếc khác y chang ko giấy về, tháp số khung số máy vào theo cavet, vụ này công nghệ CNC bây giờ làm chuẩn. Thế có phải cụ vẫn có 1 xe chính chủ mang tên cụ giấy+biển do công an cấp. Số khung số máy thì 1 bên là ông sản xuất đóng, 1 bên là do ông Vn đóng đều làm bằng CNC thì có phải là 99/100 ko.
Lưu ý 1 điều cực kỳ quan trọng là chơi giấy MBC thì phải lột bỏ tem thông số nhé vì nhiều khi trên cv ghi xe sx năm 2008 mà tem thông số ghi 2010 là toi.
Chốt lại MBC an toàn vì nó là loại giấy tờ hợp lệ, bao soi rọi, không sang tên dc vì lần cụ bán xe lần 1 đã sang tên cho ng khác rồi.
Em khát quá =P~
Mbc chuẩn hả cụ?

Hải_CB

Xe hơi
vãi cả các cụ,đã phân tích chuẩn thì nó phải phân tích hết .mbc sang tên người khác rồi thì khóc. Check gốc đúng sk,sm bỉm nhưng tên lại là của ông khác rồi # với cái tên trên đăng ký cụ đang cầm. Nhập kho hết.

Hải_CB

Xe hơi
túm váy lại cháu a Hồ, nếu dùng mấy loại sàn tháp với hợp lệ kia.

Gsngam

Xe buýt
vãi cả các cụ,đã phân tích chuẩn thì nó phải phân tích hết .mbc sang tên người khác rồi thì khóc. Check gốc đúng sk,sm bỉm nhưng tên lại là của ông khác rồi # với cái tên trên đăng ký cụ đang cầm. Nhập kho hết.
chuẩn rồi cụ pkl shop, hay gặp cụ seed quảng cáo bên group cb400 lắm nhá :)) mbc chuẩn mấy thì gặp các a áo vàng vẫn cameroon ạ.

Hải_CB

Xe hơi
chuẩn rồi cụ pkl shop, hay gặp cụ seed quảng cáo bên group cb400 lắm nhá :)) mbc chuẩn mấy thì gặp các a áo vàng vẫn cameroon ạ.
mình nói phải chuẩn không các cụ trẻ cười cho.hehe

binh1610

Đi bộ
mấy bác cho em hỏi ngu cái. xe pp đi đường xách đi đăng kiểm xe được k mấy bác

hazi

Xe tải
Pp đi đường là giấy tờ giả nhé. Công An bắt là mất. Đăng kiểm gì. Cứ HQCN thôi, đặc biệt ở Hn

binh1610

Đi bộ
tại e cũng mới tập tành. e mê con sr400 lắm mấy bác.mà e thấy toàn mấy con giấy tờ k rõ ràng á. e cũng tìm hiểu sơ sơ thì mấy xe như v cũng có thể đăng kiểm đc nhưng mà e k pk nó như thế nào? các bác chỉ e vs

lan806

Xe tăng
tại e cũng mới tập tành. e mê con sr400 lắm mấy bác.mà e thấy toàn mấy con giấy tờ k rõ ràng á. e cũng tìm hiểu sơ sơ thì mấy xe như v cũng có thể đăng kiểm đc nhưng mà e k pk nó như thế nào? các bác chỉ e vs
2b thì đăng kiểm cái gì hả cụ

binh1610

Đi bộ
tại em thấy ntn nè. xe cũ mà dạng mà qua nhiều đời chủ mà k liên lạc đc vs chủ gốc đấy. chỉ cần giấy mua bán k tranh chấp là đc. nhưng có 1 vấn đề là nếu mua phải xe nhập lậu có phải chết k. tại e cũng máu xe đó nữa

lan806

Xe tăng
tại em thấy ntn nè. xe cũ mà dạng mà qua nhiều đời chủ mà k liên lạc đc vs chủ gốc đấy. chỉ cần giấy mua bán k tranh chấp là đc. nhưng có 1 vấn đề là nếu mua phải xe nhập lậu có phải chết k. tại e cũng máu xe đó nữa
Không có chuyện đó đâu, không thấy chủ là không sang tên cụ ạ. Xe nhập lậu người ta có thể tịch thu bán thanh lý sung công quỹ. Khi bán thanh lý có 2 loại, 1 loại bán để tiếp tục sử dụng, 1 loại bán sắt vụn không thể đăng ký tiếp tục sử dụng.

hazi

Xe tải
Không có chuyện đó đâu, không thấy chủ là không sang tên cụ ạ. Xe nhập lậu người ta có thể tịch thu bán thanh lý sung công quỹ. Khi bán thanh lý có 2 loại, 1 loại bán để tiếp tục sử dụng, 1 loại bán sắt vụn không thể đăng ký tiếp tục sử dụng.
không thấy chủ nhà nước cho đăng kí mà anh, có cái giấy cam kết với phường nơi sinh sống là xe không phải ăn cắp. Chứ nếu không thì nhà nước cũng không quản lý nổi mấy xe chủ chết (không phải xe ăn cắp). Ngày trước CA nhà mình cứ gây khó dễ chuyện đăng kí chuyển chủ, nên mỗi lần xe nào đó gây tai nạn, không tìm nổi người vi phạm, vì chủ xịn thì bán xe từ lâu, còn chủ mới (xe bán qua tay khoảng hơn chục chủ xe chẳng hạn) thì chạy không để lại dấu vết. Chính vì lẽ đó nên phải tạo điều kiện cho dân mua bán và được sang tên đổi chủ dễ dàng chứ ạ. Con xe Sh300i của em không tìm thấy chủ, chờ xác minh 30 ngày là được đổi tên trong đăng kí anh ạ. (may sao chủ lại chuyển cái bộ hồ sơ (sáng kiến) tự quản về cho quận chủ quản nên thời gian đăng kí nhanh hơn dự kiến.

hazi

Xe tải
..........nhưng có 1 vấn đề là nếu mua phải xe nhập lậu có phải chết k. tại e cũng máu xe đó nữa
để tránh là xe nhập lậu thì hiện tại có dịch vụ không chính thức là mất tiền nhớ check gốc trước, nếu có gốc gác hợp pháp đầy đủ mới mua anh ạ, đừng xông vào mua phải xe đó thì toi, tốt nhất là anh làm việc với cò, check trước xe về pháp lý trước, ổn rồi mới làm việc đến vấn đề máy móc hình thức này kia.

lan806

Xe tăng
không thấy chủ nhà nước cho đăng kí mà anh, có cái giấy cam kết với phường nơi sinh sống là xe không phải ăn cắp. Chứ nếu không thì nhà nước cũng không quản lý nổi mấy xe chủ chết (không phải xe ăn cắp). Ngày trước CA nhà mình cứ gây khó dễ chuyện đăng kí chuyển chủ, nên mỗi lần xe nào đó gây tai nạn, không tìm nổi người vi phạm, vì chủ xịn thì bán xe từ lâu, còn chủ mới (xe bán qua tay khoảng hơn chục chủ xe chẳng hạn) thì chạy không để lại dấu vết. Chính vì lẽ đó nên phải tạo điều kiện cho dân mua bán và được sang tên đổi chủ dễ dàng chứ ạ. Con xe Sh300i của em không tìm thấy chủ, chờ xác minh 30 ngày là được đổi tên trong đăng kí anh ạ. (may sao chủ lại chuyển cái bộ hồ sơ (sáng kiến) tự quản về cho quận chủ quản nên thời gian đăng kí nhanh hơn dự kiến.
Vậy à, mình cứ lo, nếu thế thì cũng đỡ cho anh em chuyển nhượng.
Cái xe hôm trước Hazi xem, giờ mình thay nguyên dàn đèn trước gin rồi, giờ còn mỗi cặp gương không gin thôi. Cặp pô bị 1 bác xúi dại khoan thủng đ.ít đã được Dương Đoàn tặng cho 2 mẩu nhôm nhét vào, giờ nổ êm như xe cub rồi.
Thỉnh thoảng hơi a cay với các em exciter 1 chút là xe mình phân khối gấp 7 lần xe các chú ấy mà nổ còn bé hơn :))

trannam2805

Xe hơi
Vậy à, mình cứ lo, nếu thế thì cũng đỡ cho anh em chuyển nhượng.
Cái xe hôm trước Hazi xem, giờ mình thay nguyên dàn đèn trước gin rồi, giờ còn mỗi cặp gương không gin thôi. Cặp pô bị 1 bác xúi dại khoan thủng đ.ít đã được Dương Đoàn tặng cho 2 mẩu nhôm nhét vào, giờ nổ êm như xe cub rồi.
Thỉnh thoảng hơi a cay với các em exciter 1 chút là xe mình phân khối gấp 7 lần xe các chú ấy mà nổ còn bé hơn :))

xe bác nổ đầm ấm, uy vãi, vậy mà còn lo ko đú được với mấy trẩu di EX làm gì :D

STF399

Xe điện
Chỉ chuẩn khi anh đi 1 xe và em đi 1 xe y chang thôi lão nhỉ .