Cái này liệu có tin được không các bác : Công nghệ tiết kiệm 35% xăng

VIJAY

Xe đạp
trên mấy trang Rao vặt cũng hay thấy mấy prô rao bán cái này nhưng mà không biết có tin đc không. Hình như có cả loại cho xe máy nữa...

tran ngoc hoan

Đi bộ
Thiết bị này có hiệu quả nhất là đối với máy xăng, để tiết kiệm như bạn nói thì ko thể vì còn phụ thuộc vào áp suất lốp, chân ga, mặt đường, tốc độ xe đạt từ 60-90km/h. Có điều khi bạn lắp bạn phải hỏi xem thiết bị này có thể sử dụng được bao lâu. và sau khi lắp bạn phải nổ garanti lúc lâu không thì đè chân ga để cho xăng trong cũ trong chế hòa hòa khí hết. Điều cảm nhận được là sau khi hết xăng cũ xe của bạn nổ êm hơn, vòng tua máy cao hơn va cần phải chỉnh lại garanti (xăng và gió ) đối với xe chế ko phải là điện tử, đối với xe có chế hòa khi điện tử bạn sẽ thấy vòng tua cao rồi sau đó máy sẽ tự động chỉnh lại mức cũ do nhà sản xuất mặc định. Tóm lại bạn sẽ thấy có tiết kiệm hơn:6: và bạn nhớ phải kết hợp với những yếu tố mà tôi đã nói ở trên và một điều tôi muốn nói thêm là nó có cả tác dụng cả đối với máy dầu nhưng không ổn định so với máy xăng.

Ga Tay

Xe tăng
Cái này thì em không thèm mua, mang bán cho mấy hãng xe Mỹ chắc đắt hàng

mickey_captiva

Xe buýt
Em chả tin đâu bác ah. Lắp làm gì cho tốn công, tốn tiền. Cứ để xe nguyên bản mà đi thôi

mamtom7981

Xe buýt
Nếu tiết kiệm được thì chắc những nhà sản xuất họ đã làm rồi,
Mà biết đâu tiết kiệm thật thì sao nhỉ, các bác thử đi để người khác theo ahj:21::)):41:

mr.somit

Xe tải
Em search thấy rất nhiều nước dùng nhá , và giá của một bộ dùng cho xe 1.3 trở xuống là 4T. Nếu tiết kiệm được 10% thì với 4T em tính sơ sơ là (1 lần đổ xăng 400k thì tiết kiệm được 40k vậy thì phải 100 lần đổ xăng thì tk được 4T. Tháng đổ 3 lần vị chi 100 lần là khoảng 34 tháng..... chắc lúc ấy cái bộnày nó hỏng rồi :D :D :D :D :)) :))
Chuẩn không phải chỉnh kụ ạ !
Trước đây em cũng thử lắp cho matit rồi có vẻ là tiết kiệm hơn thật,máy hơi bốc hơn (em cảm nhận thế).Nhưng em nghĩ máy móc nó cũng như con người ấy,khi NSX thiết kế mức tiêu thụ bao nhiêu thì cứ để nguyên như thế chứ bắt nó ăn ít đi thì chắc chắn máy sẽ không bền

Côngnôngv12

Xe buýt
http://www2.muare.vn/forum/oto-xemay/1240411.ttvn

có cả trang web để tham khảo : www.superione.com . Không biết có tin đc không các bác . Em nghe nói cho lắp thử chạy trong vòng 7 ngày, nếu đúng như quảng cáo mới phải trả tiền , nếu không thì tháo ra. Bác nào xung phong thử làm tý ....:) :D Vụ này thấy nghi nghi, nhưng cũng hay hay :) :D
Hoàn toàn có thể tiết kiệm được, với điều kiện công suất máy giảm 35% và tuổi thọ xe chỉ còn 35 tháng. Khuyến mại thêm bác nào ngồi trên xe sẽ có máu 35 luôn. :69:

am_beagle

Xe tải
Ưu việt

Thiết bị này có hiệu quả nhất là đối với máy xăng, để tiết kiệm như bạn nói thì ko thể vì còn phụ thuộc vào áp suất lốp, chân ga, mặt đường, tốc độ xe đạt từ 60-90km/h. Có điều khi bạn lắp bạn phải hỏi xem thiết bị này có thể sử dụng được bao lâu. và sau khi lắp bạn phải nổ garanti lúc lâu không thì đè chân ga để cho xăng trong cũ trong chế hòa hòa khí hết. Điều cảm nhận được là sau khi hết xăng cũ xe của bạn nổ êm hơn, vòng tua máy cao hơn va cần phải chỉnh lại garanti (xăng và gió ) đối với xe chế ko phải là điện tử, đối với xe có chế hòa khi điện tử bạn sẽ thấy vòng tua cao rồi sau đó máy sẽ tự động chỉnh lại mức cũ do nhà sản xuất mặc định. Tóm lại bạn sẽ thấy có tiết kiệm hơn:6: và bạn nhớ phải kết hợp với những yếu tố mà tôi đã nói ở trên và một điều tôi muốn nói thêm là nó có cả tác dụng cả đối với máy dầu nhưng không ổn định so với máy xăng.
Thiết bị này còn khuyến mại cho bộ phận làm ....dài thêm 5 centimet. Tờ rơi ở Hồng Kông nói thế và khẳng định là 95% xe tiên tiến ở nước ngoài đều xin lắp thử, nhưng họ...chưa cho, chỉ giành ưu tiên cho người Việt với nhau thôi. :77:

cuhaifus

Xe container

hoangtunamtan

Xe buýt
Các bác lái xe đừng tin vào các thiết bị tiết kiệm xăng, lắp thiết bị đó vào không những không tiết kiệm xăng mà còn gây ra một số bệnh cho xe đấy
- Làm sai lệch cảm biến chân ga, cái này liên quan đến kim phun xăng điện tử
- Động cơ nổ không tròn đều
- Làm cho bộ ECU của động cơ hoạt động không hiệu quả
Em nghĩ các hàng trăm kỹ sư tài giỏi thiết kế ra xe để chạy hiệu quả nhất, không có lẽ một thiết bị như vậy mà lại tiết kiệm xăng được.

adidaphat

Xe tăng
Mang cái này gí vào mặt CEO của Toyota bảo ổng đuổi việc *** nó mấy chục ngàn kỹ sư của hãng đi, có mỗi cái này ** nghĩ ra thì ngồi đó làm giề
chuẩn đới cụ ợ. dí vào cả thẳng honda nữa chứ xem bọn nó chửi lại như nào(b)(b)(b)(b)

tran ngoc hoan

Đi bộ
Công nghệ tiết kiệm xăng

Để tiết kiệm 35% như quảng cáo thì ko có. Nhưng thực tế cho thấy:
- Tiết kiệm xăng người ta sử dụng 2 nam châm có từ trường cực mạnh kẹp vào ống xăng.
- Xăng có gốc là cacbon dạng xoắn khi chảy qua nam châm nó làm cho cacbon duỗi thẳng và đi vào buồng đốt. khi buzi bật tia lửa điện xăng sẽ cháy hết hoàn toàn, lúc này xăng sẽ cháy hết và lúc này trong buồng đốt sẽ sinh công lớn nhất, dẫn tới công suất động cơ đạt max.
- Vẫn 1 lượng xăng như vậy bạn sẽ thấy động cơ sẽ mạnh hơn và có độ vọt cao hơn.
- Khi bạn lắp thiết bị này động cơ của bạn sẽ êm hơn, tiêu chuẩn euro sẽ cao hơn.
- Khi lắp bạn chú ý nếu là động cợ điều chỉnh garanti bằng vít thì bạn để ý sau khi chạy chừng 30-50km gì đó bạn dừng xe bạn sẽ thấy garanti to hon tương đối nhiều và lúc này cần phải tiến hành chỉnh lại xăng và gió. Đối với động cơ điện tử bạn sẽ thấy ngay sau khi lắp đồng hồ tua của máy sẽ nhíc lên 1 hoặc hơn gì đó và sau đó nó tự điều chỉnh về vị trí cũ.
- Quan trọng nữa là khi chạy bạn ko tăng ga đột ngột, cố gắng giữ dều chân ga bạn sẽ thấy xe an ít xăng.
Như tôi đã thử lắp trên xe của tôi và thấy nó ăn ít khoảng 10-15% và còn tùy theo cách chạy. Nếu có điều kiện thì bạn nên mua.:^)

Matizcoi

Xe cút kít
http://www2.muare.vn/forum/oto-xemay/1240411.ttvn

có cả trang web để tham khảo : www.superione.com . Không biết có tin đc không các bác . Em nghe nói cho lắp thử chạy trong vòng 7 ngày, nếu đúng như quảng cáo mới phải trả tiền , nếu không thì tháo ra. Bác nào xung phong thử làm tý ....:) :D Vụ này thấy nghi nghi, nhưng cũng hay hay :) :D
Có bác đã quẳng cáo 1 loại thiết bị ổn định điện tiết kiệm đến 25%, nay bác làm quả tới 35%, em .. :'(:'(:'(:'( Chuột bạch cũng phải có tý căn cứ chứ tù mù thía này, die có ngày bác ợ :41: .

Matizcoi

Xe cút kít
- Tiết kiệm xăng người ta sử dụng 2 nam châm có từ trường cực mạnh kẹp vào ống xăng.
- Xăng có gốc là cacbon dạng xoắn khi chảy qua nam châm nó làm cho cacbon duỗi thẳng và đi vào buồng đốt. khi buzi bật tia lửa điện xăng sẽ cháy hết hoàn toàn, lúc này xăng sẽ cháy hết và lúc này trong buồng đốt sẽ sinh công lớn nhất, dẫn tới công suất động cơ đạt max.
- Vẫn 1 lượng xăng như vậy bạn sẽ thấy động cơ sẽ mạnh hơn và có độ vọt cao hơn.
- Khi bạn lắp thiết bị này động cơ của bạn sẽ êm hơn, tiêu chuẩn euro sẽ cao hơn.
- Khi lắp bạn chú ý nếu là động cợ điều chỉnh garanti bằng vít thì bạn để ý sau khi chạy chừng 30-50km gì đó bạn dừng xe bạn sẽ thấy garanti to hon tương đối nhiều và lúc này cần phải tiến hành chỉnh lại xăng và gió. Đối với động cơ điện tử bạn sẽ thấy ngay sau khi lắp đồng hồ tua của máy sẽ nhíc lên 1 hoặc hơn gì đó và sau đó nó tự điều chỉnh về vị trí cũ.
- Quan trọng nữa là khi chạy bạn ko tăng ga đột ngột, cố gắng giữ dều chân ga bạn sẽ thấy xe an ít xăng.
Như tôi đã thử lắp trên xe của tôi và thấy nó ăn ít khoảng 10-15% và còn tùy theo cách chạy. Nếu có điều kiện thì bạn nên mua.:^)
Em hỏi thật bác là mấy tay kỹ sư người nước ngoài đang làm việc cho GM, Honda, Toy, Mec, .... liệu có biết được cái mà bác bẩu là "thực tế" kia ko nhẩy? :D:D:D:D

Matizcoi

Xe cút kít
Bác bán thiết bị này giá bi nhiu thía? :)):))

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Bác đem xe của bác ra, đổ đầu bình vào, chở anh em OF sáng đi Đồ sơn chơi, Chiều về, đổ xăng ra check lại, coi tiết kiệm bao nhiêu %.

Nếu đúng anh em mua ủng hộ bác cái cục tiết kiệm
Nếu sai, coi như bác đưa anh em đi chơi miễn phí

Bác chịu không? nếu OK thì anh em OF đăng ký đi chơi với bác

Matizcoi

Xe cút kít
bác đem xe của bác ra, đổ đầu bình vào, chở anh em of sáng đi đồ sơn chơi, chiều về, đổ xăng ra check lại, coi tiết kiệm bao nhiêu %.

Nếu đúng anh em mua ủng hộ bác cái cục tiết kiệm
nếu sai, coi như bác đưa anh em đi chơi miễn phí

bác chịu không? Nếu ok thì anh em of đăng ký đi chơi với bác
:41::41::41::6::6::6:

congnhuanphat

Xe điện
Theo em quảng cáo vẫn chỉ là (Cảo quáng) Bác cứ thử ngày ăn ba bữa mỗi bữa ba bát, Hôm sau vẫn ba bữa mỗi bữa một bát xem tối đến bác có hoàn thành nhiệm vụ được không?:21::21::21:

congnhuanphat

Xe điện
Có một loại xe tiết kiệm nhiên liệu hiệu quả nhất đó là (xe đạp) :21::21::21:

TBTV

Xe đạp
Quảng cáo tiết kiệm 35% đã ăn thua gì. Dạo này trên TV đầy những quảng cáo. ví dụ như ăn cái kẹo là cả đám chân dài đẹp như hoa hậu chạy theo, mở gói mì ăn liền ra là có Hằng Nga tới nhà........

Tỉnh lại đi, đừng có khùng như vậy. để cho thằng Tàu nó móc túi hoài mà cũng cứ mơ mơ màng màng.