Cài phần mềm (dẫn đường GPS, nghe nhạc, xem phim, ảnh....) cho xe Hàn

ngochoangimsat

Xe tăng
hai cụ [@Cuabien;659] và cụ [@phonghamy;59903] vào báo kết quả cho cháu xem nào

phonghamy

Xe điện
Báo cáo cụ e vẫn chưa có time để thử. Cái máy ibm của e bị hỏng, nên chưa giải nén được.

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ nào đi Sorento 2010 vào test hộ cháu cái chương trình unlock cài igo với

ngochoangimsat

Xe tăng
Em chả hiểu gì mặc dù đang chạy So 2010.
Cu thử tải cái này về giải nén rồi copy vào thư mục gốc của USB rồi chạy cập nhật bản đồ như hướng dẫn
https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HckNnSnJyMkFUbW8/view?usp=sharing

- Bấm nút Map/Voice(trên cùng bên phải) để mở phần mềm dẫn đường [vì là chữ Hàn nên cháu viết cả vị trí nút cho dễ hiểu]
- Bấm nút Setup (thứ hai từ dưới lên bên phải) để vào setup
- Bấm nút System information (nút cảm ứng thứ 2 từ dưới lên bên trái)
- Bấm nút map update (nút cảm ứng góc dưới bên phải)
- Bấm nút Yes (nút cảm ứng bên trái của cửa sổ vừa hiện ra)

Nếu nó khởi chạy được IGO thì vào setting thiết lập cổng GPS xem có nhận được GPS không ạ
Nhớ là trong USB chỉ có mỗi những thứ này.
Nếu nó bắt được GPS thì mọi phần mềm như Sygic hay Vietmap đều giải được

Cháu làm được cho nhiều loại dvd và máy dẫn đường cầm tay rồi. Có cái này trước đang làm dở cho cụ phonghamy thì đi học nên chưa xong. Giờ đang muốn ai thử giúp xem đc chưa

Chỉnh sửa cuối:

tuanbac

Xe tăng
Cu thử tải cái này về giải nén rồi copy vào thư mục gốc của USB rồi chạy cập nhật bản đồ như hướng dẫn
https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HckNnSnJyMkFUbW8/view?usp=sharing

- Bấm nút Map/Voice(trên cùng bên phải) để mở phần mềm dẫn đường [vì là chữ Hàn nên cháu viết cả vị trí nút cho dễ hiểu]
- Bấm nút Setup (thứ hai từ dưới lên bên phải) để vào setup
- Bấm nút System information (nút cảm ứng thứ 2 từ dưới lên bên trái)
- Bấm nút map update (nút cảm ứng góc dưới bên phải)
- Bấm nút Yes (nút cảm ứng bên trái của cửa sổ vừa hiện ra)

Nếu nó khởi chạy được IGO thì vào setting thiết lập cổng GPS xem có nhận được GPS không ạ
Nhớ là trong USB chỉ có mỗi những thứ này.
Nếu nó bắt được GPS thì mọi phần mềm như Sygic hay Vietmap đều giải được

Cháu làm được cho nhiều loại dvd và máy dẫn đường cầm tay rồi. Có cái này trước đang làm dở cho cụ phonghamy thì đi học nên chưa xong. Giờ đang muốn ai thử giúp xem đc chưa
Em sẽ dành thời gian để làm theo hướng dẫn của Cụ và sẽ có bá cáo.

ngochoangimsat

Xe tăng
Em sẽ dành thời gian để làm theo hướng dẫn của Cụ và sẽ có bá cáo.
Thủ tục để chạy được cái file install.exe qua tính năng update bản đồ cháu lấy cảm hứng từ cái video này. Tuy nhiên cụ chỉ cần làm theo để chạy được cái file install.exe ấy qua tính năng update thôi. Còn mọi cái không cần làm theo video đó vì cháu làm tự động hết vào trong mã rồi.

http://www.youtube.com/watch?v=tqT-NhUYNns

tuanbac

Xe tăng
Em không làm được trong xe vì các nút toàn chữ Hàn và không giống với hướng dẫn của Cụ. Hay lúc nào Cụ rỗi em cho xe đến Cụ vọc cho em?

ngochoangimsat

Xe tăng
Em không làm được trong xe vì các nút toàn chữ Hàn và không giống với hướng dẫn của Cụ. Hay lúc nào Cụ rỗi em cho xe đến Cụ vọc cho em?
Xe cụ sorento nhập đời 2010 thì giống của cụ phonghamy. Cái hướng dẫn đó cụ có thể hỏi cụ phonghamy . Cách chạy đó cụ ấy thuộc lòng rồi

louisnguyen

Xe máy
Kia Morning 2012 nhập có làm được không cụ? Em thấy giống giống hướng dẫn mà làm theo không vào được hệ thống?

ngochoangimsat

Xe tăng
Kia Morning 2012 nhập có làm được không cụ? Em thấy giống giống hướng dẫn mà làm theo không vào được hệ thống?
Nguyên bản nó có dẫn đường với bản đồ Hàn Quốc ko cụ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Có bản đồ dẫn đường Hàn Quốc cụ ạ, cụ giúp em. Em muốn làm lâu lắm rồi nhưng nay mới thấy cao nhân xuất hiện :)
Cụ cứ làm theo các hướng dẫn ở hai luồng này:
1. http://www.otofun.net/threads/718022-unlock-dau-dvd-tren-xe-hoi-de-cai-dat-phan-mem-nhu-wince -> Cụ xem cái mục dành cho xe không có khả năng thiết lập đường dẫn cho phần mềm dẫn đường và cái mục vào wince bằng phím cứng nữa nhé.
2. bài 1 của luồng đang đọc này
Một trong hai luồng đó cháu tin sẽ có luồng làm được cho xe cụ. hãy làm cẩn thận theo từng bước một. Sau khi làm hết từng cách mà ko có cách nào được hãy tính tiếp. Chứ các cụ vào đây nhiều cụ lười đọc lắm,

Cứ bình tĩnh rồi cụ sẽ làm được. Trừ khi nó không dùng hệ điều hành WindowsCE thì cháu chịu.

Kinh nghiệm của cháu là với tất cả các xe có dùng bản đồ nó đều có cách để cập nhật bản đồ (vào trang chủ của hãng xe đó tìm bản cập nhật). Khi có bản cập nhật thì xem cách nó cập nhật thế nào, và là windowsce nó sẽ có 1 file exe để thực thi việc này và hướng dẫn cách thực hiện. Khi đó thay cái file exe của nó bằng cái file làm việc theo yêu cầu của mình là được việc.

Cách khác là kết nối DVD ra máy tính (nếu có cổng kết nối)

Thêm một việc nữa, cụ cũng biết cháu không phải nhà ngoại cảm. Vì vậy cụ cần chụp nhiều ảnh nhất có thể của tất cả các màn hình thiết lập, màn hình thông tin trên con DVD của cụ. Cháu lấy tư liệu truy tìm nguồn gốc cái DVD của cụ mới hiểu được nó và cách thức làm việc với nó chứ. Ngồi đây nghe là cái DVD cho ô tô thì khó lắm cụ ạ.

DVD trước đây nó có hai dòng chíp AMR và MIPS giờ thì nhiều quá luôn.

Chỉnh sửa cuối:

louisnguyen

Xe máy
Cảm ơn cụ. Em cũng không hấp tấp lắm ạ, em đọc bài của cụ và theo thread của cụ hết từng trang nhưng cũng chưa làm gì được. Bản thân em cũng tin nó không khác gì những xe hàn khác. Em sẽ đọc lại và thử lại ạ. Cảm ơn cụ!

ngochoangimsat

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em cũng không hấp tấp lắm ạ, em đọc bài của cụ và theo thread của cụ hết từng trang nhưng cũng chưa làm gì được. Bản thân em cũng tin nó không khác gì những xe hàn khác. Em sẽ đọc lại và thử lại ạ. Cảm ơn cụ!
Thêm một việc nữa, cụ cũng biết cháu không phải nhà ngoại cảm. Vì vậy cụ cần chụp nhiều ảnh nhất có thể của tất cả các màn hình thiết lập, màn hình thông tin trên con DVD của cụ. Cháu lấy tư liệu truy tìm nguồn gốc cái DVD của cụ mới hiểu được nó và cách thức làm việc với nó chứ. Ngồi đây nghe là cái DVD cho ô tô thì khó lắm cụ ạ.

DVD trước đây nó có hai dòng chíp AMR và MIPS giờ thì nhiều quá luôn.

Còn nếu cụ mạnh tay tháo hẳn cái DVD đó ra khỏi xe để xem Model của nó (nó ghi trên vỏ của DVD ở các mặt phía bên hoặc phía sau) thì ok nhất cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

louisnguyen

Xe máy
Chào cụ ngochoangimsat!

Quả thật là em đã hấp tấp khi thực hiện sai thao tác dùng tổ hợp phím cứng để vào Win CE, cũng một phần đầu dvd của em toàn tiếng hàn :D. Giờ em vào được rồi, lại quay ra làm phiền cụ. Mong cụ không trách nếu lần này em hấp tấp tiếp. Nhưng quả thật phần dành cho các đầu không có khả năng thiết lập đường dẫn cụ vẫn còn update tiếp nên em cũng không biết và không dám manh động gì.

Em không biết tháo dvd ra sao nhưng có vào được Engineering Mode, nên có cái ảnh này nhờ cụ soi giúp em:

với cái này

Và sau khi em vào được Win CE thì có ảnh này:

Chuẩn là Windows Embedded Compact phỏng cụ?

Các ổ đĩa trong đầu thì nó như này:

Nó rơi vào trường hợp cụ đã mô tả với phương pháp dùng phần mềm kiểu 2, nên em không biết nên tiếp tục thế nào. Cái usb nó nhận là DiskB. Giờ tiếp tục thế nào mong cụ chỉ giáo. Em cảm ơn cụ!

ngochoangimsat

Xe tăng
Chào cụ ngochoangimsat!

Quả thật là em đã hấp tấp khi thực hiện sai thao tác dùng tổ hợp phím cứng để vào Win CE, cũng một phần đầu dvd của em toàn tiếng hàn :D. Giờ em vào được rồi, lại quay ra làm phiền cụ. Mong cụ không trách nếu lần này em hấp tấp tiếp. Nhưng quả thật phần dành cho các đầu không có khả năng thiết lập đường dẫn cụ vẫn còn update tiếp nên em cũng không biết và không dám manh động gì.

Em không biết tháo dvd ra sao nhưng có vào được Engineering Mode, nên có cái ảnh này nhờ cụ soi giúp em:

với cái này

Và sau khi em vào được Win CE thì có ảnh này:

Chuẩn là Windows Embedded Compact phỏng cụ?

Các ổ đĩa trong đầu thì nó như này:

Nó rơi vào trường hợp cụ đã mô tả với phương pháp dùng phần mềm kiểu 2, nên em không biết nên tiếp tục thế nào. Cái usb nó nhận là DiskB. Giờ tiếp tục thế nào mong cụ chỉ giáo. Em cảm ơn cụ!
Bệnh muômuoon thủa của xe hàn/ màn hình sai độ phân giải.

Cụ vui lòng chờ cháu ngủ một giấc rồi dậy code cho cụ tí đồ nghề xem thế nào. Màn sai độ phân giải chắc chỉ cài igo thôi. Các phần mềm dẫn đường khác nó tràn hết ra khỏi màn hình. Nếu như mà cụ có thế copy các cái ổ đó ra usb thì tốt. Cháu muốn phân tích thêm về dữ liệu của nó. Ko có cũng làm được nhưng cách khác và có thể ko tối ưu bằng

ngochoangimsat

Xe tăng
Vụ này cụ phải phối hợp online với cháu nhiều đấy vì đầu loại này cháu chưa làm cho ai bao giờ. Lại ko trực tiếp tgáo tác đc. Nên cụ cần làm theo hướng dẫn tỉ mỉ

louisnguyen

Xe máy
Vụ này cụ phải phối hợp online với cháu nhiều đấy vì đầu loại này cháu chưa làm cho ai bao giờ. Lại ko trực tiếp tgáo tác đc. Nên cụ cần làm theo hướng dẫn tỉ mỉ
Thnk cụ. Cụ cứ làm một giấc đi ạ. Em sẽ thử copy xem sao, chắc là không vấn đề gì. Gì chứ cụ sẵn lòng online giúp thì quá tốt cho em. Chỉ sợ lệch múi giờ với cụ :). Thnk cụ!