[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

trauxanh

Xe lăn
Nể các cụ ăn chơi công phu thật, mỗi rửa đĩa cũng đủ chết rồi :-ss
Xưa em toàn vác chổi sơn ra quét đĩa :))
Phương án ban đầu của em đấy.
Mấy hôm trước lên phương án gồm chổi sơn, chổi lông ngựa, bàn chải đánh răng loại đầu sợi nhọn+ quạt tĩnh điện y tế mua của Vinh audio+ dàn phun nước áp lực (cái này cu em làm cơ khí đã hàn gá giúp cho một thanh đồng gắn 20 đầu bét phun rồi)+ 1 máy bơm áp nhỏ+ 1 bàn xoay chạy bằng cơm+ 1 thùng inox vừa đủ+ 1 dàn móc treo khô đĩa.
Cu em nhanh nhẹn làm luôn xong hệ đầu phun rồi, giờ stop khi phát hiện ra cái máy siêu âm này. :D

ar3a

Xe điện
Phương án ban đầu của em đấy.
Mấy hôm trước lên phương án gồm chổi sơn, chổi lông ngựa, bàn chải đánh răng loại đầu sợi nhọn+ quạt tĩnh điện y tế mua của Vinh audio+ dàn phun nước áp lực (cái này cu em làm cơ khí đã hàn gá giúp cho một thanh đồng gắn 20 đầu bét phun rồi)+ 1 máy bơm áp nhỏ+ 1 bàn xoay chạy bằng cơm+ 1 thùng inox vừa đủ+ 1 dàn móc treo khô đĩa.
Cu em nhanh nhẹn làm luôn xong hệ đầu phun rồi, giờ stop khi phát hiện ra cái máy siêu âm này. :D
Quạt tĩnh điện y tế giá cả như thế nào hả anh? Nếu giá hợp lý anh nên mua 1 cái để làm khô sau khi rửa bằng máy siêu âm. Trước đây khi em còn rửa bằng VPI 17 luôn bị tĩnh điện, nên cũng mua them quạt tĩnh điện để khử. Sau khi đẩy VPI 17 thì cũng cho máy khử lên đường luôn.

trauxanh

Xe lăn
Quạt tĩnh điện y tế giá cả như thế nào hả anh? Nếu giá hợp lý anh nên mua 1 cái để làm khô sau khi rửa bằng máy siêu âm. Trước đây khi em còn rửa bằng VPI 17 luôn bị tĩnh điện, nên cũng mua them quạt tĩnh điện để khử. Sau khi đẩy VPI 17 thì cũng cho máy khử lên đường luôn.
Quạt thổi ion âm dùng vệ sinh thiết bị y tế hàng tháo máy Nhật còn rất mới, 1,8tr, trong Vinh.

ar3a

Xe điện
Thực ra rửa bằng siêu âm thì k bị tĩnh điện đâu nên cũng k cần thiết. Làm khô đĩa có nhiều cách mà.

trauxanh

Xe lăn
Giá khá cao anh nhỉ. Trước em mua đâu tầm 1tr, bán đi dc 500k ;)
Anh không nhớ nhưng mà hình như trước anh cũng so sánh rồi. Giá các quạt khác còn toàn 2,5tr trở lên mà chắc là chất lượng không bằng loại này.

Bigmoto

Xe container
Thực ra rửa bằng siêu âm thì k bị tĩnh điện đâu nên cũng k cần thiết. Làm khô đĩa có nhiều cách mà.
Anh không nhớ nhưng mà hình như trước anh cũng so sánh rồi. Giá các quạt khác còn toàn 2,5tr trở lên mà chắc là chất lượng không bằng loại này.
Đúng rồi ợ, rửa siêu âm không có tĩnh điện đâu. Mua phí xiền cụ anh ợ :D

trauxanh

Xe lăn
Đúng rồi ợ, rửa siêu âm không có tĩnh điện đâu. Mua phí xiền cụ anh ợ :D
Okie!
Cái đó thì là tính theo cái cấu hình chế cháo dự tính bên trên thôi, nếu giờ dùng cái siêu âm này thì thôi, hoặc cũng có thể mua 1 cái thi thoảng thổi mặt đĩa cho đỡ bám bụi cũng vui. :D

ar3a

Xe điện
Vừa xem lại, cái máy Kasuga đó mua mới bên Nhật cỡ 700$, cái tương tự của Mỹ thì đang bán ở ta cỡ 28tr. :))
Dành cho máy rửa kiểu hút truyền thống thôi anh. 2tr mua được mấy cái đĩa rồi.

trauxanh

Xe lăn
Dành cho máy rửa kiểu hút truyền thống thôi anh. 2tr mua được mấy cái đĩa rồi.
Ừ thì giờ không cần nữa rồi.
Mà xem địa chỉ bán cái máy Amari kia thì hình như ở TTLab thi phải?

longknu

Xe buýt
Máy rửa siêu âm này em sử dụng nhiều rồi nhưng không phải rửa đĩa than vì em làm phòng thí nghiệm Hóa, các cụ lưu ý cục rung siêu âm ở phía dưới chạy khoảng 30 phút cho nghỉ một lúc hãy chạy tiếp không dễ hỏng lắm. trauxanh nhớ nhắn em địa chỉ em qua lấy cục lọc

Chỉnh sửa cuối:

hungpmu

Xe tăng
Em lại có sở thích đặc biết với đống tai nghe ạ. Cứ đi tìm nhưng thứ âm chính xác rồi nhận ra hóa ra nghe nhạc là cảm xúc các cụ ạ. Thích và hợp thì khác thấy hay thôi. Giờ lại thích những dải mid ngọt ngào. Em giờ nghe loại trông như hàng chợ này. Có cụ nào có sở thích nghe tai nghe giống em ko ạ???
Cái tai nghe này được đánh giá là thuốc độc của tàu. Em cũng có 2 đôi tai nghe dạng diy của cụ bocaibong.

wtpwt

Xe điện
Cái tai nghe này được đánh giá là thuốc độc của tàu. Em cũng có 2 đôi tai nghe dạng diy của cụ bocaibong.
He. Vầng. Nghe tai nghe nó cũng có cái hay của nó, cơ động, riêng tư. Đầu tư ít mà cũng được lắng nghe những âm thanh cao cấp. Giờ cháu đã thanh lý đống chụp tai, nghe thì hay mà không thoải mái. Lịch kịch.

ar3a

Xe điện
Máy rửa siêu âm này em sử dụng nhiều rồi nhưng không phải rửa đĩa than vì em làm phòng thí nghiệm Hóa, các cụ lưu ý cục rung siêu âm ở phía dưới chạy khoảng 30 phút cho nghỉ một lúc hãy chạy tiếp không dễ hỏng lắm. trauxanh nhớ nhắn em địa chỉ em qua lấy cục lọc
Tuổi thọ của các transducer trong máy siêu âm có bền không cụ? Em dự là đồ phòng lab của cụ sẽ bền hơn đồ TQ sản xuất lắp vào các máy rửa đĩa rất nhiều.

Nhân tiện em hỏi cụ: có nên rửa đồng hồ cơ bang máy siêu âm không? Đồng hồ hơi nhiều tiền nên em băn khoăn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em cai rồi, cai rồi. Nhân tiện là cái kệ 5 tầng đã bán, sợi digital XRL NBS cũng chuẩn bị lên đường, nhưng có khi lại rước cái khác về. Hôm kia lại mới nhận bộ kệ mini từ TQ ship về. Cai thôi.

trauxanh

Xe lăn
Em cai rồi, cai rồi. Nhân tiện là cái kệ 5 tầng đã bán, sợi digital XRL NBS cũng chuẩn bị lên đường, nhưng có khi lại rước cái khác về. Hôm kia lại mới nhận bộ kệ mini từ TQ ship về. Cai thôi.
Cai thế này thì khác gì cai sữa?!
Ngày xưa em đã từng cai sữa, nhưng rồi thì đến giờ vẫn chưa cai được.
Haizzz... ;))

trauxanh

Xe lăn
He. Vầng. Nghe tai nghe nó cũng có cái hay của nó, cơ động, riêng tư. Đầu tư ít mà cũng được lắng nghe những âm thanh cao cấp. Giờ cháu đã thanh lý đống chụp tai, nghe thì hay mà không thoải mái. Lịch kịch.
Cơ bản là cụ tính dùng cho cá nhân thì chơi đôi tai nghe thật tốt cũng được (tất nhiên là không đề cập đến chuyện tai nghe hay hơn hay bộ dàn hay hơn).
Chứ còn nếu mục đích nghe cho cả nhà và thêm phần bố trí không gian chung nữa, thì là không dùng headphone được. :D

trauxanh

Xe lăn
Tuổi thọ của các transducer trong máy siêu âm có bền không cụ? Em dự là đồ phòng lab của cụ sẽ bền hơn đồ TQ sản xuất lắp vào các máy rửa đĩa rất nhiều.

Nhân tiện em hỏi cụ: có nên rửa đồng hồ cơ bang máy siêu âm không? Đồng hồ hơi nhiều tiền nên em băn khoăn.
Cứ hết bảo hành thì hỏng là vừa, lo gì? :))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cai thế này thì khác gì cai sữa?!
Ngày xưa em đã từng cai sữa, nhưng rồi thì đến giờ vẫn chưa cai được.
Haizzz... ;))
Em đang cai dần, vừa ship thêm cặp dây loa VDH với bộ giắc nòng súng về để đánh bi-wi cho đôi loa đểu của bộ mini, loay hoay mất 1 lúc. À, đêm qua còn cấu hình con Netgear WNRD3700V2 để nối với modem nhà mạng rồi đấu NAS qua con NG đó cho nền nó tĩnh như 1 số cao thủ nói trong khi đầu chưa tĩnh.

Nhân tiện cụ nào thừa sợi dây mạng AudioQuest re rẻ thì để lại cho em để em nối 2 con nhé. Dây ra ổ NAS em có 1 sợi rồi. Giờ nghĩ bỏ ra 2 củ mua sợi mới xót quá ạ.