[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

ar3a

Xe điện
Em thấy dân tình đồn thổi Acoustic Research nghe hay lắm, đã có cụ nào nghe Acoustic Research ar9 chưa ? khoảng bao nhiêu thì mua được ạ ?
Gửi cụ. Nhưng cụ đang kết chất âm của Focal thì em dự sẽ không khoái AR9 đâu.

Ở VN tầm quanh 40tr tùy tình trạng. Châu Âu thì em không biết giá.

tiennam

Xe tải
Cảm ơn gợi ý của các cụ về chuyện rửa đĩa bằng cái máy siêu âm.
Em search mạng thấy cái cục giặt đồ bằng sóng siêu âm khá rẻ. Tính ra tiền Việt chỉ có hơn triệu, ko biết mua về có rửa đuợc không các cụ nhỉ, có tác dụng em cũng định làm cái

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em search mạng thấy cái cục giặt đồ bằng sóng siêu âm khá rẻ. Tính ra tiền Việt chỉ có hơn triệu, ko biết mua về có rửa đuợc không các cụ nhỉ, có tác dụng em cũng định làm cái

Cái này có đợt bán đầy ở VN, chắc ko mấy hiệu quả.

trauxanh

Xe lăn

Hay đấy cụ!
Em đang dùng điện thoại, không seach được.
Cụ thử check xem nó hoạt động ở tần 40k-60khz thì khả năng chơi được. Chế thêm cái thùng và then gá treo đứng đĩa (để khỏi ướt tem giữa) là ok. Mô tơ cơm hoặc chế quay then. :D
Mà cụ bấm vào chữ "Tiếng Việt" rồi chụp lại để em biết mà gõ từ khóa cái.

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Gửi cụ. Nhưng cụ đang kết chất âm của Focal thì em dự sẽ không khoái AR9 đâu.

Ở VN tầm quanh 40tr tùy tình trạng. Châu Âu thì em không biết giá.
Bên vnav có cặp LTS mới cứng đang kêu 99tr đấy. :D

ar3a

Xe điện

Nếu em không nhầm thì trong máy rửa đĩa siêu âm có 3 đầu phát sóng. Nếu đúng như vậy thì cái này 1tr cũng không phải là rẻ :D

KhieuDauDo

Xe điện
các cụ post ít ảnh lên ngắm với a

Gato2009

Xe điện
Đúng rồi cụ!
Ví như mình tính cái đó 10 đồng + ship 2 đồng chẳng hạn, là mua ngon so với giá và chất lượng trên mặt bằng chung, thì mình đặt lệnh 10 đồng cho đấu tự động.
Khi có người máu hơn đặt cao hơn 10 đồng thì lệnh đặt của mình tự out thôi, không vấn đề gì, không mất tiền gì cho món đó nữa. Tức là nó vượt quá kỳ vọng của mình về giá cả. Có thể gặp mấy tay lên đồng vì ham quá hoặc có thể do mình nhận định sai giá trị và giá cả món hàng, thì trượt thôi.
Nói chung là cứ xác định mức giá “ngon”, còn vượt quá định lượng đã tính thì bỏ, săn món khác tương tự.
Cám ơn cụ, có thể em sẽ phiền cụ, được ko ạ

trauxanh

Xe lăn
Cám ơn cụ, có thể em sẽ phiền cụ, được ko ạ
Cụ cứ chuyển link cho em, ấn định giá đấu.
Còn 1 phần nữa là chuyển về thì em thường dùng một dịch vụ chuyển hàng Nhật Việt, giá cả tương đối dễ chịu. Cái này khi cụ có món hàng thì cụ cứ đưa link để tạm tính chi phí rồi dựa vào đó cụ đưa mức giá đấu sao cho tổng chi phí hợp lý (nếu win).

cadilac30

Xe tăng
Em thấy dân tình đồn thổi Acoustic Research nghe hay lắm, đã có cụ nào nghe Acoustic Research ar9 chưa ? khoảng bao nhiêu thì mua được ạ ?
Con này rất nặng nên mua bán hơi khó. Cs nó hơn ar3.. Thích hợp cho phòng lớn. 4 tháng trước em bid thắng 1 cặp rất đẹp $600. Sau nghĩ lại cũng có vài đôi rồi, nen cancel. Khi nào bid được khoảng 400 thì mua !!!

ar3a

Xe điện
Con này rất nặng nên mua bán hơi khó. Cs nó hơn ar3.. Thích hợp cho phòng lớn. 4 tháng trước em bid thắng 1 cặp rất đẹp $600. Sau nghĩ lại cũng có vài đôi rồi, nen cancel. Khi nào bid được khoảng 400 thì mua !!!
Cụ ở bên Mỹ mới có giá này, nhưng nếu không ở gần thì cộng tiền ship vào chắc phải hơn ngàn. VN thì phải gấp 3 giá 600 đó.

cadilac30

Xe tăng
Cụ ở bên Mỹ mới có giá này, nhưng nếu không ở gần thì cộng tiền ship vào chắc phải hơn ngàn. VN thì phải gấp 3 giá 600 đó.
Cũng vì ship khó nên em thắng. Nó pickup only nên ít người bid , em thì gần chạy khoảng 100miles tới bên NY nên thắng!!!

cadilac30

Xe tăng
Em đề nghị các cụ chọn bài nhạc nào ưng nhất rồi làm cái clip đưa lên thớt giống các bác thương gia test loa ấy cho mọi người thưởng thức cả phần thanh và sắc nhé
Thật điên rồ khi thưởng thức hay đánh giá 1 cặp loa hay amp qua 1 clip quay vớ vẩn hehe

Gato2009

Xe điện
Cụ cứ chuyển link cho em, ấn định giá đấu.
Còn 1 phần nữa là chuyển về thì em thường dùng một dịch vụ chuyển hàng Nhật Việt, giá cả tương đối dễ chịu. Cái này khi cụ có món hàng thì cụ cứ đưa link để tạm tính chi phí rồi dựa vào đó cụ đưa mức giá đấu sao cho tổng chi phí hợp lý (nếu win).
Dạ vâng, em đang ngắm mấy cái cần mâm than để về nghịch, em ngắm được định cưới em nào sẽ phiền cụ, mấy cái vụ thanh toán và vận chuyển chắc cũng nhờ cụ luôn thể
Đội ơn cụ
Thân,

Gato2009

Xe điện
Thật điên rồ khi thưởng thức hay đánh giá 1 cặp loa hay amp qua 1 clip quay vớ vẩn hehe
Cụ đừng nghiêm trọng thế, cái này chỉ để topic xôm tụ và fun thôi mà, chả ai đánh giá hệ thóing của cụ hay, dở đâu, cụ cứ mạnh dạn post lên đi ạ,
Have fun,

Ni No Kuni 2

Xe điện
Món này mà bập vào thì siêu tốn tiền.
Em chỉ dám mua 1 headphone tầm 3 củ nghe nhạc mùa đông cho ấm. Tivi thì mua 1 soundbar nghe cụ tổng truyền đạt cho rõ. Ngoài ra ko dám mua gì vì biết càng mua càng lún, thà cứ tai trâu luôn cho nó vuông :D

trauxanh

Xe lăn
Dạ vâng, em đang ngắm mấy cái cần mâm than để về nghịch, em ngắm được định cưới em nào sẽ phiền cụ, mấy cái vụ thanh toán và vận chuyển chắc cũng nhờ cụ luôn thể
Đội ơn cụ
Thân,
Cụ lưu ý mấy chi tiết này:
- Mặt hàng mình đấu free thuế hay tính thuế Nhật. Cụ nhìn ngay cạnh giá đấu là thấy nó nói về khoản đó, và thực ra khoản này chả đáng bao nhiêu, nếu có thì rất ít thôi.
- Giá chuyển về VN là 220-230k/kg cân cả đóng gói. Vậy cụ mua gì thì seach xem cái đó nặng bao nhiêu. Từ đó mà tính cộng vào giá đấu cho hợp lý nếu win.
- Không có khoản dịch vụ gì khác nữa cả, trả tiền vận chuyển như vậy là gồm tất các khoản lặt vặt rồi, giao về tận tay em rồi.

Gato2009

Xe điện
Cụ lưu ý mấy chi tiết này:
- Mặt hàng mình đấu free thuế hay tính thuế Nhật. Cụ nhìn ngay cạnh giá đấu là thấy nó nói về khoản đó, và thực ra khoản này chả đáng bao nhiêu, nếu có thì rất ít thôi.
- Giá chuyển về VN là 220-230k/kg cân cả đóng gói. Vậy cụ mua gì thì seach xem cái đó nặng bao nhiêu. Từ đó mà tính cộng vào giá đấu cho hợp lý nếu win.
- Không có khoản dịch vụ gì khác nữa cả, trả tiền vận chuyển như vậy là gồm tất các khoản lặt vặt rồi, giao về tận tay em rồi.
Vâng, cái cần mâm than nó cũng chả đáng bao nhiêu kg ạ, cả đóng gói có khi chửa đến 1 cân ạ
Thân,