[Funland] Cái thú chơi âm thanh của các cụ offun.

Jue

Xe tải
Em muốn nghe nhạc online từ internnet. Hiện em có 1 đôi loa và 1 ampli cũ của bộ dàn 5 thớt cũ. Em không rành vụ âm thanh, bác nào tư vấn cho em nên mua thiết bị gì để load được nhạc từ internet và kết nối ra loa. Thiết bị đó có màn hình kiểu như máy tính bảng để chọn từng bài hát.

Cám ơn nhiều.

tiennam

Xe tải
Em muốn nghe nhạc online từ internnet. Hiện em có 1 đôi loa và 1 ampli cũ của bộ dàn 5 thớt cũ. Em không rành vụ âm thanh, bác nào tư vấn cho em nên mua thiết bị gì để load được nhạc từ internet và kết nối ra loa. Thiết bị đó có màn hình kiểu như máy tính bảng để chọn từng bài hát.

Cám ơn nhiều.
Thiết bị đó chính là máy tính bảng luôn cụ :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cháu nhờ anh bạn vẽ cho sơ đồ nhưng khi xuống Bác Bình mở ra thì nó cháy lung tung, ông bạn vẽ cuộn thứ cấp có 8 đầu ra nhưng bác Bình nói có 14 đầu ra nên không dám cuốn sợ về không dùng được, cháu chụp cái sơ đồ mà không up lên đây được.
Thực ra với BA cháy thì dò được mờ, nếu còn BA nguyên bản cháy, cụ quẳng qua em xử cho, cái này đơn giản \m/

Jue

Xe tải
Máy tính bảng nối ra ampli hay loa được không bác? Có cái thiết bị nào có màn hình khác kiểu như đầu CD nhưng có màn hình kết nối internet rồi truyền nhạc ra loa không?

Ngo Rung

Xe lăn
Dạ, thả đĩa vào thì em thấy cái cục chặn nó vẫn quay tít như thường (cái nắp trượt trên bằng kính nên có thể quan sát được), xong rồi nó xảy ra 2 trường hợp: 1) không hiển thị bài, đơ luôn; 2) có hiển thị số bài cơ mà bấm Play nó lại không đọc được. Mắt đọc vẫn phát quang cụ ạ. Mấy hôm rùi không có đồ nghe, vật quá cụ ạ 8->
Cụ nhòm mạch xem có mấy cái chiết áp nhỏ nhỏ kỹ hiệu: Vtr, Vof, Vf......không nhé. Nếu không rõ cụ chụp cho em 2 mặt của bảng mạch \m/

superPDP

Xe điện
Máy tính bảng nối ra ampli hay loa được không bác? Có cái thiết bị nào có màn hình khác kiểu như đầu CD nhưng có màn hình kết nối internet rồi truyền nhạc ra loa không?
Hay làm quả HTPC hoặc NUC chơi nhạc với cái màn be bé, chuột bàn phim ko dây cũng đc đó cụ.Em ngại khoản mua này thì cũng bằng bố cái dàn nên chưa quyết

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cũng ủng hộ ý kiến của cụ.
Hay là off phát nhể. Em tai trâu nên chẳng biết nghe nhạc, chỉ biết mỗi uống :D
Mà các cụ ở khu vực nào nhể? Để tính off cho tiện
Em ở Linh đờm
E tít trên đất tổ cụ ơi! Các cụ chốt đê! Chỗ nào e phi gờ ráp đến thoai:)

Jeus

Xe buýt
Bác mua quả Music Server stream thẳng từ các trang online rồi đấu ra Ampli của bộ đang có. Rẻ thì có Master hàng VN tầm 15 đồng. Mắc hơn có Aurender trên 40 đồng. Thích hịn nữa thì gắn thêm DAC tầm 10 đồng.

Cám ơn nhiều.

Super_voz

Xe buýt
Mời cụ google từ khoá Music Server, Tidal, Spottify rồi lên đây nhờ tư vấn tiếp :D

Super_voz

Xe buýt
Em bên Eu nhà cũ nào ko có tiếp đất thợ cũng bảo nối như cụ bên mẽo kia.
Tuỳ nơi có mạng phân phối điện khác nhau, nơi làm được nơi không cụ nhé. Em đanh nói VN thôi.

Vô lăng ngang

Xe tăng
Cụ nhòm mạch xem có mấy cái chiết áp nhỏ nhỏ kỹ hiệu: Vtr, Vof, Vf......không nhé. Nếu không rõ cụ chụp cho em 2 mặt của bảng mạch \m/
Ui, em chưa dám tháo tới PCB vì thấy con này nó đóng gói khù khoằm lắm :-ss
Để lau mắt thì em chỉ cần đẩy cửa trượt ra thế này là được:

Nhưng phen này em quyết liều theo cụ nhé, em mượn tạm PCB của nó ở trên mạng để cụ hình dung giúp em xem cái chiết áp ấy nó nắm ở đâu.

Cụ chỉ cho em, để cuối tuần em tháo con của em ra chụp thực tế cho cụ chỉ giáo giúp.

wave-tau

Xe container

Cám ơn nhiều.
Cụ làm em yamaha wxc50 nó có thể chơi nhạc từ radio internet hoặc streaming từ các thiết bị, hoặc đơn giản là chơi nhạc từ ổ NAS, usb.. có app cài trực tiếp trên đt. Rẻ mà đơn giản. :)

Super_voz

Xe buýt
Có nhiều lựa chọn hay, tuy nhiên các sản phẩm core dùng raspberry pi thì ko nên mua.
Bác mua quả Music Server stream thẳng từ các trang online rồi đấu ra Ampli của bộ đang có. Rẻ thì có Master hàng VN tầm 15 đồng. Mắc hơn có Aurender trên 40 đồng. Thích hịn nữa thì gắn thêm DAC tầm 10 đồng.

Super_voz

Xe buýt
Gửi cụ cái sơ đồ nguồn của Arcam CD5
Chào các cụ!
Cháu bị cháy biến thế nguồn của CD Arcam 5 plus điện 230V, đã mang ra Bác Bình ở Cầu Diễn cuốn nhưng bác ấy không quấn được. Vậy các cụ nhà mình biết chỗ mua chỉ cho cháu với.

wave-tau

Xe container
Có nhiều lựa chọn hay, tuy nhiên các sản phẩm core dùng raspberry pi thì ko nên mua.
Cụ cho em mấy lời bình ampli đèn của audio research, jadis với ạ và mấy em từ Ý như unison research,synthesis.. có gì hay ho không ? cảm ơn cụ

Super_voz

Xe buýt
Em cũng chỉ là dân chơi như cụ thôi mà, đánh giá của em không khách quan đuợc đâu, hehe.
Cụ cho em mấy lời bình ampli đèn của audio research, jadis với ạ và mấy em từ Ý như unison research,synthesis.. có gì hay ho không ? cảm ơn cụ

wave-tau

Xe container
Mua đồ mới ampli Cambridge có ổn ko các cụ, bình dân thôi ạ CXA-60 :-? Em đang định chơi với Klipsch RP-160M. Ít tiền chơi ít thôi ạ
Dòng cxa mới hình như tích hợp dac, trước em từng dùng qua azur 7xx,8xx thấy cũng ok, tầm tiền mua em cxa 60 mới cụ có thể tìm azur8xx cũ nếu ko cần đến dac, thổi klipsch chắc lòi tù và đấy. :))