[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

onano69

Xe container
Em muốn mua dây phích cắm tiếng từ amply sang cục đẩy, vang số.. thì mua ở đâu? cụ nào có thông tin thì gợi ý để em mua thay mấy bộ dây nhà em cũ để ẩm nó hay bị kém :)

hd-vt

Xe container
Ý em đang nói là loa công suất tầm trên 100w công suất thật, còn mấy loa bé hay kẹo kéo thường đã được sản xuất theo hướng cộng hưởng sẵn nên bỏ đâu cũng ra tiếng, để vị trí khác nhau thì cộng hưởng khác đi chút ít sẽ tạo ra âm thanh hơi khác. Để nhận biết loa hiend người nghe cần nghe vài bài trên vài album khác nhau nếu quá nhiều loại âm trùng nhau (ví dụ tiếng bass dễ nhận thấy nhất) thì loa này là loại cộng hưởng không phải dòng hiend. Vì dòng hiend cho ra nhiều loại âm thanh theo ý nhạc sĩ hoà âm nên người nghe không chán.
Vâng, ý em là phức tộp mừ. :D
Cụ nên la cà với hội mê loa đài gần nơi ở, hội chơi trên hẳn tầm cụ ấy. Phải vượt vũ môn không thì cụ lại loanh quanh chóng mặt. Dù có thể đau thương đấy, nhưng...ló đúng đường lối :P cụ ạ. Ý em về đôi tai ấy ạ, còn tiền thì cứ mò cạp quần gấu thoai. :D

newbiebie

Xe tải
Cụ nên la cà với hội mê loa đài gần nơi ở, hội chơi trên hẳn tầm cụ ấy. Phải vượt vũ môn không thì cụ lại loanh quanh chóng mặt. Dù có thể đau thương đấy, nhưng...ló đúng đường lối :P cụ ạ. Ý em về đôi tai ấy ạ, còn tiền thì cứ mò cạp quần gấu thoai. :D
Thì có triển lãm âm thanh nào mà em không đến, nhưng thực sự cũng chẳng được mấy dàn lọt tai cụ ạ, cụ mà gần TP HCM thì em sẽ rủ cụ lòng vòng phân tích tìm hiểu nó, ở đấy có nhiều thứ làm ngỡ ngàng lắm, có người chơi để khoe không bàn, nghe thưởng thức thì không phải tiền nhiều là quyết được, có khi rất ít lại cho kết quả tạm tuyệt vời

hd-vt

Xe container
Thì có triển lãm âm thanh nào mà em không đến, nhưng thực sự cũng chẳng được mấy dàn lọt tai cụ ạ, cụ mà gần TP HCM thì em sẽ rủ cụ lòng vòng phân tích tìm hiểu nó, ở đấy có nhiều thứ làm ngỡ ngàng lắm, có người chơi để khoe không bàn, nghe thưởng thức thì không phải tiền nhiều là quyết được, có khi rất ít lại cho kết quả tạm tuyệt vời
Sắp tới SG có triển lãm à cụ? Ồn ào, xem cho đã chứ áp dụng gì cho nhà mình, vì liên quan đến phòng ốc. Cách đây vài năm, em đi xem thì nghe được mỗi room có bộ Sâu nớt phây pơ của Pháp đĩ thì phải. Chủ yếu xem mặt mũi hội rớt hố vôi ra răng :D, bố nào bố ấy thở dài thườn thượt, mắt sáng rực lấp lánh như pha lê. :P

Loitran

Xe tăng
Có lẽ em phải chuyển qua đi 4 bánh, hai bánh mà gặp cụ dễ đổ xe, tai nạn lém :D

newbiebie

Xe tải
Sắp tới SG có triển lãm à cụ? Ồn ào, xem cho đã chứ áp dụng gì cho nhà mình, vì liên quan đến phòng ốc. Cách đây vài năm, em đi xem thì nghe được mỗi room có bộ Sâu nớt phây pơ của Pháp đĩ thì phải. Chủ yếu xem mặt mũi hội rớt hố vôi ra răng :D, bố nào bố ấy thở dài thườn thượt, mắt sáng rực lấp lánh như pha lê. :P
Làm phòng đẹp em không nói, chứ làm phòng nghe nhạc thì không quá mắc mỏ. Chủ yếu cụ bị lạc trong thế giới linh kiện thôi, khi bạn đã hiểu thì khó lạc lắm và tìm ra cho mình một dàn âm thanh nghe hay hơn vài tỷ với giá bèo là có thể

hd-vt

Xe container
Có lẽ em phải chuyển qua đi 4 bánh, hai bánh mà gặp cụ dễ đổ xe, tai nạn lém :D
Gặp em thì lành lặn. Ai gặp may mắn gặp đươc cụ thì cái tai sẽ được vểnh lên ngạo nghễ (tăng cấp độ) \m/nhưng cạp quần vợ người đó thì sẽ...te tua. @-)

Loitran

Xe tăng
Gặp em thì lành lặn. Ai gặp may mắn gặp đươc cụ thì cái tai sẽ được vểnh lên ngạo nghễ (tăng cấp độ) \m/nhưng cạp quần vợ người đó thì sẽ...te tua. @-)

Thời xưa thì tán tỉnh làm một ván tay mò còn cái ruột tượng còn làm tí xăng đổ vô cho bốc, thời nay ruột tượng không có mò vô lưng quần kiếm được gì ta ?
Thời nay mà chơi hoành tráng kiểu dưới chắc phải tán nó kiếm cái mã code chứ mò cạp quần chắc hết đêm không đủ cụ nhẩy :-o

Ac080

Xe tăng
cụ nên tìm cụ nào đã phối ghép OK rồi mà bán đổi món đỡ phải mất công lọ mọ. Khi có thông tin bộ cụ định mua cụ bắn lên đây 5000 anh em giúp cụ lựa chọn- chốt hay không.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bẩm các cụ, mợ. Nhà cháu đang có ý định sắm 1 bộ giàn âm thanh nghe được trong tầm giá 20 củ, nhưng kiến thức đang hạn hẹp nên mong các cụ, mợ nào có kiến thức tư vấn giúp cháu. Cháu xin cảm ơn.
Hơn chục củ là có cả hình lẫn tiếng đây Cụ!

NgocDmax

Xe tăng
Vâng, em cũng đã gắn bó với em Prima DP này được 3 năm rồi và vẫn chưa muốn bán. Em đợi cụ show bộ kệ :D
Hứa với cụ mà bận quá...rồi lười nữa... nên e quyết định chơi đơn giản, kê mấy cục gỗ làm kệ (mặc dù đã lên mạng tải vài mẫu về, nhưng thôi).

Thế là nó nhanh gọn lẹ

E khoe đỡ cái kệ trụ gỗ Hương đá, mặt kính cường lực, làm lâu lâu rồi, dùng cho bộ bán dẫn... (kệ kiểu này không dùng cho ampl đèn được vì cái ampl nó năng chừng 25 cân lận)

timeout

Xe điện
Lâu lâu em đẩy thớt lên xin tư vấn các cao nhân ợ.
1. Nhu cầu: Phòng khách chung cư nhà ông bà em hiện tối giản hết sức có thể, giờ muốn nâng cấp loa, âm thanh nhẹ nhàng để tạm nghe nhạc xem phim youtube/netflix... ạ. Trước em cũng lắp một bộ Karaoke để cuối tuần có sang thì mần, tuy nhiên thấy lỉnh kỉnh và cũng chả bật bao giờ vì là chung cư/ ko muốn ảnh hưởng tới hàng xóm nên giải tán hết.
2. Hiện trạng: Kích thước phòng khách liên thông với bếp loanh quanh hơn 60m2 (4,5m x 14m).
3. Phương án (đang nghĩ ợ): Phòng khách tối giản nên em không muốn loa dây dợ lằng nhằng, em đang nghĩ phương án loa bluetooth hoặc soundbar loại nào kích thước gọn để tiện đánh từ tv ra cho dễ ạ.
4. Ngân sách hiện em cũng chưa rõ là nên đầu tư bao nhiêu, loanh quanh 10-15 củ liệu có ổn không ạ.
Các cụ tư vấn giúp em với nhé, cảm ơn các cụ trước.

coolpix8700

Xe ngựa
Lâu lâu em đẩy thớt lên xin tư vấn các cao nhân ợ.
1. Nhu cầu: Phòng khách chung cư nhà ông bà em hiện tối giản hết sức có thể, giờ muốn nâng cấp loa, âm thanh nhẹ nhàng để tạm nghe nhạc xem phim youtube/netflix... ạ. Trước em cũng lắp một bộ Karaoke để cuối tuần có sang thì mần, tuy nhiên thấy lỉnh kỉnh và cũng chả bật bao giờ vì là chung cư/ ko muốn ảnh hưởng tới hàng xóm nên giải tán hết.
2. Hiện trạng: Kích thước phòng khách liên thông với bếp loanh quanh hơn 60m2 (4,5m x 14m).
3. Phương án (đang nghĩ ợ): Phòng khách tối giản nên em không muốn loa dây dợ lằng nhằng, em đang nghĩ phương án loa bluetooth hoặc soundbar loại nào kích thước gọn để tiện đánh từ tv ra cho dễ ạ.
4. Ngân sách hiện em cũng chưa rõ là nên đầu tư bao nhiêu, loanh quanh 10-15 củ liệu có ổn không ạ.
Các cụ tư vấn giúp em với nhé, cảm ơn các cụ trước.
Bác tìm 1 bộ mini (thường là hàng bãi), đại đa số có cổng vào optical, nhưng cũng nên kiểm tra cho chắc. Cắm dây quang đơn giản nhất thì cỡ vài mét nối với tv vẫn vô tư, nhưng chất lượng hơn hẳn blutooth+soundbar. mà có khi rẻ hơn khá nhiều!

timeout

Xe điện
Bác tìm 1 bộ mini (thường là hàng bãi), đại đa số có cổng vào optical, nhưng cũng nên kiểm tra cho chắc. Cắm dây quang đơn giản nhất thì cỡ vài mét nối với tv vẫn vô tư, nhưng chất lượng hơn hẳn blutooth+soundbar. mà có khi rẻ hơn khá nhiều!
Mini bị cái dở là công suất nhỏ quá ạ. Em cũng đã lắp thử bộ mini hàng ngon bổ rẻ em mang từ TQ về mà âm thanh không lên nổi- có lẽ do phòng khách em bố trí theo chiều dọc nên âm thanh bị loãng ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Mini bị cái dở là công suất nhỏ quá ạ. Em cũng đã lắp thử bộ mini hàng ngon bổ rẻ em mang từ TQ về mà âm thanh không lên nổi- có lẽ do phòng khách em bố trí theo chiều dọc nên âm thanh bị loãng ạ.
Phần lớn soundbar không có công suất lớn hơn mini bao nhiêu đâu!
Tất nhiên 1 cái reciever mới bây giờ + 1 hay 2 đôi loa chắc sẽ thỏa mãn tốt hơn. Reciever mới thì tất nhiên luôn có cổng optical!

Xeconbo

Xe tải
Các cụ tư vấn em đôi nào 13cm-->18 cm hay hay loa nhật giá tầm 5-6 củ ah