Cảm biến áp suất lốp cho TOYOTA. Em mới chuột bạch với Camry 2.5G :)

Nhatminhtran

Xe hơi
Bác inbox em xin giá với
Chả là con camry 2.5G của em còn dư cái nút dự phòng bên cạnh nút P mà chưa lắp gì, nên em đã chuột bạch hệ thống cảm biến áp suất và nhiệt độ lốp lắp vừa đúng vào vị trí cái nút đấy. TPMS thì các cụ đều biết rồi.

Hệ thống gồm 4 cảm biến đã gắn sẵn pin và gán mã duy nhất. Pin thấy bảo được 5 năm. Còn thực tế thì bao giờ hết mới biết được ạ. :))

Bộ hiển thị và cài đặt trung tâm nhỏ xíu như cái nút ấn.

Hình ảnh sau khi lắp đặt nó như thế này.

Có 2 chế độ hiển thị là Psi hoặc Bar. Còn nhiệt độ thì chỉ có độ C.

Em đã test thử xì hơi lốp thì nó báo lỗi bằng còi píp píp và đèn nền thay đổi màu xanh / đỏ. (âm thanh píp píp kêu ồn quá nên em tắt để quay clip cho các cụ xem - tắt bằng cách ấn nút SET 1 lần)

Khi để chế độ hiển thị PSI thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=0mesSF2mJQ0[/YOUTUBE]

Khi để chế độ hiển thị Bar thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=upHzH2qGs7M[/YOUTUBE]

Ngoài ra, thiết bị cho phép lập trình lại thứ tự lốp vì khi bảo dưỡng định kỳ sẽ bị đảo lốp nên phải gán lại thứ tự mới hiển thị đúng với vị trí lốp thực tế.

Có gì hay hoặc dở em sẽ update tiếp sau. :D Còn về tính thẩm mỹ thì các cụ thấy thế nào? :))

Dream8729

Đi bộ
Cụ cho em hỏi cái đế để đt cụ sony Z mua ở đâu vậy ????

Cuchuoikdtv8

Xe hơi
Chả là con camry 2.5G của em còn dư cái nút dự phòng bên cạnh nút P mà chưa lắp gì, nên em đã chuột bạch hệ thống cảm biến áp suất và nhiệt độ lốp lắp vừa đúng vào vị trí cái nút đấy. TPMS thì các cụ đều biết rồi.

Hệ thống gồm 4 cảm biến đã gắn sẵn pin và gán mã duy nhất. Pin thấy bảo được 5 năm. Còn thực tế thì bao giờ hết mới biết được ạ. :))

Bộ hiển thị và cài đặt trung tâm nhỏ xíu như cái nút ấn.

Hình ảnh sau khi lắp đặt nó như thế này.

Có 2 chế độ hiển thị là Psi hoặc Bar. Còn nhiệt độ thì chỉ có độ C.

Em đã test thử xì hơi lốp thì nó báo lỗi bằng còi píp píp và đèn nền thay đổi màu xanh / đỏ. (âm thanh píp píp kêu ồn quá nên em tắt để quay clip cho các cụ xem - tắt bằng cách ấn nút SET 1 lần)

Khi để chế độ hiển thị PSI thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=0mesSF2mJQ0[/YOUTUBE]

Khi để chế độ hiển thị Bar thì như sau:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=upHzH2qGs7M[/YOUTUBE]

Ngoài ra, thiết bị cho phép lập trình lại thứ tự lốp vì khi bảo dưỡng định kỳ sẽ bị đảo lốp nên phải gán lại thứ tự mới hiển thị đúng với vị trí lốp thực tế.

Có gì hay hoặc dở em sẽ update tiếp sau. :D Còn về tính thẩm mỹ thì các cụ thấy thế nào? :))
Camry 2.0E có cái hốc dự phòng cạnh nút P này k hả cụ?

Athena

Xe tăng

Kh.Son

Xe đạp
cụ inbox giá và địa chỉ lắp đặt nhé

Dũng PQ

Xe tăng
Em thấy bình thường cụ ah!

Để vị trí đó khó nhìn lắm, mà khi nó báo thì ồn kinh. Đa đi đường muốn xem tình trạng lốp như thế nào cũng không tiện lắm

Trước em cũng định làm cái này nhưng cuối cùng em hướng đến giải pháp khác cũng của steelmate TP-8886 cho iOS hoặc Android

Cái này khi lốp có hiện tượng bất thường (mình set được thêm một số scenarios) thì nó sẽ hiện ra thông báo trên màn hình kèm alarm (có thể tắt tiếng), click vào thông báo thì nó nhảy vào soft và hiện đủ thông tin của bốn bánh. Ngoài ra khi đang đi đường có thể vào soft để kiểm tra thông tin lốp. Chương trình chạy ngầm nên nó cập nhật thông tin liên tục.

Em múc em nó đúng hôm nó sales hơn 40%, ship qua DHL 10 ngày đến nơi mất thêm độ 300k thuế. Lắp trong tích tắc vì em lựa chọn cảm biến gắn ngoài do không muốn bỏ đi bốn cái cảm biến lốp của Cam Le, coi như dùng hai hệ thống cùng một lúc

cái màn hình là cụ lắp thêm phải không ạ ?

cat_nobita

Xe buýt
Sơn đo hộ Anh kích cỡ màn hình của cảm biến nhé xem nó có vừa với mấy nút chờ của Sorento 2016 không để Anh lắp.

Phambinh395

Xe đạp
Cụ xem giúp e có lắp được bộ này cho CRV 2016 k nhỉ? Cụ cho e xin cái giá và công lắp luôn nhé!

tuýt tuýt

Xe hơi
Cụ Athena cho e xin giá và địa chỉ lắp cho Altis 2011 vs ạ, đội ơn cụ!

trananhdung35

Xe tải

Góc nhỏ bên tay trái là của em steelmate

Athena

Xe tăng
Cụ xem giúp e có lắp được bộ này cho CRV 2016 k nhỉ? Cụ cho e xin cái giá và công lắp luôn nhé!
Bộ này có lắp được cho vios 2016 không ạ ? Cụ cho em xin giá và địa chỉ lắp nhé. Tks cụ
Cụ Athena cho e xin giá và địa chỉ lắp cho Altis 2011 vs ạ, đội ơn cụ!
Em đã inbox các cụ rồi ạ.