Cảm biến áp suất lốp (TPMS) em vừa chuột bạch...

lacquan

Xe hơi
Chuột bạch cảm biến áp suất lốp
Em có ông anh chạy Kia Sorento, em trèo lên nghịch thử, thấy có cái cảm biến áp suất lốp rất hay, về hỏi giáo sư gúc gồ, thì thấy cái này rất quan trọng :
Lốp xe của bạn, bằng việc tiếp xúc trực tiếp với mặt đường trên cơ sở độ rộng của lốp, sẽ bảo đảm sự hoạt động tối ưu của hệ thống lái, hệ thống phanh, sự tăng tốc và cải thiện sự êm ái của xe khi vận hành. Đảm bảo áp suất lốp đúng theo yêu cầu kỹ thuật rất quan trọng trong việc giữ cho lốp xe luôn ở trạng thái kỹ thuật tốt nhất, đảm bảo tối ưu hóa tác dụng của lốp xe cũng như kéo dài tuổi thọ của lốp. Chính áp suất lốp là nhân tố chính đảm bảo tính an toàn và khả năng chịu lực của lốp xe chứ không phải là vật liệu hay kết cấu của lốp. Áp suất lốp đúng theo yêu cầu kỹ thuật là nhân tố chính đảm bảo việc vận hành an toàn cũng như đảm bảo khả năng bám đường, hoạt động hoàn hảo của hệ thống lái, hệ thống phanh.

Trên thị trường bán rất nhiều loại, em quyết định lấy một bộ cảm biến áp suất lốp (TPMS) xuất xứ Hồ Cẩm Đào này về làm chuột bạch.

Bộ thiết bị này gồm bốn Van có gắn cảm biến áp suất, cảm biến nhiệt độ, màn hình hiển thị, đế gắn vào kính, 1 nguồn cắm vào tẩu châm thuốc lá, sánh hướng dẫn, hàng cao cấp được làm chất liệu tốt sắc nét.

Lắp bộ này thì phải thay thế toàn bộ 4 chân van này vào, em chạy qua hàng lốp, mất 30p cả tháo ra, thay van cảm biến, rồi lắp lại

Công thay và tháo lắp mất 100k

Sau khi lắp xong, gắn màn hình hiển thị, cắm nguồn, thiết bị tự kết nối với 4 van cảm biến. theo mặc định của nhà sản suất
Trên màn hình hiển thị áp suất riêng từng bánh, nhiệt độ của lốp xe

Các cụ có thể set mức độ cảnh báo về áp suất, nhiệt độ theo thông số của từng hãng lốp, khi quá nhiệt độ hay áp suất lốp dưới mức các cụ set thì nổi đèn báo mầu đỏ và thiết bị phát ra riếng kêu bip bip.

@Thế là vợ 2 của em đã có một hệ thống giám sát áp suất lốp một thiết bị cảm biến tinh vi được thiết kế để đo lường và hiển thị áp suất lốp xe theo thời gian thực. Giúp cảnh báo cho em ngay tức thời bất kỳ thay đổi bất thường nào của nhiệt độ hoặc áp suất lốp cho dù xe đang di chuyển hay đang đỗ.
Từ nay em không phải chạy vòng quanh xe để ngó lốp nữa he he…

Chỉnh sửa cuối:

Ho Cong

Xe buýt
Cụ kiệm lời quá: bộ này cụ mua ở đâu? giá nhiu? pin thì bao lâu phải thay? hàng bác Tập hay ...??????????
bác cứ xả hết thông tin cho ae khỏi hắt xì hơi...

lechidung79

Xe tăng
Cụ lắp kiếu như cam ry cho đẹp.

Hiepkt

Xe buýt
Cụ kiệm lời quá: bộ này cụ mua ở đâu? giá nhiu? pin thì bao lâu phải thay? hàng bác Tập hay ...??????????
Cùng thắc mắc với bác này ạ, đã PM mà chưa thấy hồi âm :D

lacquan

Xe hơi
Cái bộ này em mua trong gian hàng của cụ muagiagoc.vn, giá 3 triệu cả công lắp đặt, pin theo thông số của nhà sản xuất là 5 năm mới phải thay. hàng cao cấp của anh Tập cụ ạ :)

dangminhcongcom

Xe buýt
Chuột bạch cảm biến áp suất lốp
Em có ông anh chạy Kia Sorento, em trèo lên nghịch thử, thấy có cái cảm biến áp suất lốp rất hay, về hỏi giáo sư gúc gồ, thì thấy cái này rất quan trọng :
Lốp xe của bạn, bằng việc tiếp xúc trực tiếp với mặt đường trên cơ sở độ rộng của lốp, sẽ bảo đảm sự hoạt động tối ưu của hệ thống lái, hệ thống phanh, sự tăng tốc và cải thiện sự êm ái của xe khi vận hành. Đảm bảo áp suất lốp đúng theo yêu cầu kỹ thuật rất quan trọng trong việc giữ cho lốp xe luôn ở trạng thái kỹ thuật tốt nhất, đảm bảo tối ưu hóa tác dụng của lốp xe cũng như kéo dài tuổi thọ của lốp. Chính áp suất lốp là nhân tố chính đảm bảo tính an toàn và khả năng chịu lực của lốp xe chứ không phải là vật liệu hay kết cấu của lốp. Áp suất lốp đúng theo yêu cầu kỹ thuật là nhân tố chính đảm bảo việc vận hành an toàn cũng như đảm bảo khả năng bám đường, hoạt động hoàn hảo của hệ thống lái, hệ thống phanh.

Trên thị trường bán rất nhiều loại, em quyết định lấy một bộ cảm biến áp suất lốp (TPMS) xuất xứ Hồ Cẩm Đào này về làm chuột bạch.

Bộ thiết bị này gồm bốn Van có gắn cảm biến áp suất, cảm biến nhiệt độ, màn hình hiển thị, đế gắn vào kính, 1 nguồn cắm vào tẩu châm thuốc lá, sánh hướng dẫn, hàng cao cấp được làm chất liệu tốt sắc nét.

Lắp bộ này thì phải thay thế toàn bộ 4 chân van này vào, em chạy qua hàng lốp, mất 30p cả tháo ra, thay van cảm biến, rồi lắp lại

Công thay và tháo lắp mất 100k

Sau khi lắp xong, gắn màn hình hiển thị, cắm nguồn, thiết bị tự kết nối với 4 van cảm biến. theo mặc định của nhà sản suất
Trên màn hình hiển thị áp suất riêng từng bánh, nhiệt độ của lốp xe

Các cụ có thể set mức độ cảnh báo về áp suất, nhiệt độ theo thông số của từng hãng lốp, khi quá nhiệt độ hay áp suất lốp dưới mức các cụ set thì nổi đèn báo mầu đỏ và thiết bị phát ra riếng kêu bip bip.

@Thế là vợ 2 của em đã có một hệ thống giám sát áp suất lốp một thiết bị cảm biến tinh vi được thiết kế để đo lường và hiển thị áp suất lốp xe theo thời gian thực. Giúp cảnh báo cho em ngay tức thời bất kỳ thay đổi bất thường nào của nhiệt độ hoặc áp suất lốp cho dù xe đang di chuyển hay đang đỗ.
Từ nay em không phải chạy vòng quanh xe để ngó lốp nữa he he…
Ko có cái này nhiều khi ko yên tâm cụ ahf

ThangToan1975

Xe tải
Cụ dùng loại này nhưng thích hợp màn Hình Xe tiện hơn . E đang dùng loại thích hợp Màn hình nhìn pro

hiephy

Xe buýt
Có cái dây loằng ngoằng mất thẩm mỹ quá.Kể mà giấu được cái dây nguồn đi thì đẹp.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
dạ cụ ơi dây chắc chắn giấu đi ko nhìn thấy gì luôn cụ ạ.
Có cái dây loằng ngoằng mất thẩm mỹ quá.Kể mà giấu được cái dây nguồn đi thì đẹp.

laixeviet

Xe tải
Đến bây h dùng vẫn ok chứ cụ

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Các cụ thử tham khảo bộ này xem sao ạ? Loại này lắp bên ngoài lốp.
  • Cảm biến áp suất lốp là cảm biến giúp hiển thị thông tin về nhiệt độ và áp suất lốp, cảnh báo cho người dùng biết khi nhiệt độ và áp suất lốp vượt quá giới hạn cài đặt trước.
  • Cảm biến áp suất lốp sử dụng nút bằng cảm ứng, cài đặt đơn giản và dễ dàng sử dụng.
  • TPMS hiển thị màn hình màu chạy bằng năng lượng mặt trời hoặc tẩu sạc ô tô thời lượng pin từ 7 đến 15 ngày.
  • Nhiệt độ làm việc: -20°C+80°C
  • Tuổi thọ pin của bộ phận cảm biến: >2năm
  • Độ chính xác: ±1.5PSI (±0.1bar)
  • Độ chính xác nhiệt độ: ±2°C
  • Phạm vi kiểm tra áp suất: 0-116psi (0 – 8bar)
  • Truyền tín hiệu hoạt động: Tần số truyền tín hiệu: 433.92MHz
  • Kích thước: 15×23 mm
https://giadungnhaviet.com/san-pham/bo-cam-bien-ap-suat-4-lop-o-to-tpms-t18-khong-day-nang-luong-mat-troi/

zjnk11

Xe máy
em đang đi fortuner có lắp được cái này không bác

GAT

Xe điện
Các cụ thử tham khảo bộ này xem sao ạ? Loại này lắp bên ngoài lốp.
  • Cảm biến áp suất lốp là cảm biến giúp hiển thị thông tin về nhiệt độ và áp suất lốp, cảnh báo cho người dùng biết khi nhiệt độ và áp suất lốp vượt quá giới hạn cài đặt trước.
  • Cảm biến áp suất lốp sử dụng nút bằng cảm ứng, cài đặt đơn giản và dễ dàng sử dụng.
  • TPMS hiển thị màn hình màu chạy bằng năng lượng mặt trời hoặc tẩu sạc ô tô thời lượng pin từ 7 đến 15 ngày.
  • Nhiệt độ làm việc: -20°C+80°C
  • Tuổi thọ pin của bộ phận cảm biến: >2năm
  • Độ chính xác: ±1.5PSI (±0.1bar)
  • Độ chính xác nhiệt độ: ±2°C
  • Phạm vi kiểm tra áp suất: 0-116psi (0 – 8bar)
  • Truyền tín hiệu hoạt động: Tần số truyền tín hiệu: 433.92MHz
  • Kích thước: 15×23 mm
https://giadungnhaviet.com/san-pham/bo-cam-bien-ap-suat-4-lop-o-to-tpms-t18-khong-day-nang-luong-mat-troi/

Em lắp của cụ bán trên of, dùng ổn , chưa vấn đề gì

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Các cụ tham khảo thêm ạ !

Chỉ còn 2 Tháng nữa là Âm lịch Tết, nhu cầu di chuyển, lái xe, mua xe lại tăng cao. Các cụ xem bổ sung những đồ hữu ích, an toàn cho xe thì xin ủng hộ nhà em.
Nhà em làm cảm biến áp suất lốp từ 2014 và hiện có nhiều loại sẽ trưng ra cho các cụ lựa chọn. Việc lắp đặt, cân bằng động cũng diễn ra tại xưởng em luôn.

Garage Carcam
CHỈ ĐƯỜNG Số 2 Ngõ 217 La Thành ( Đoạn gần ĐH Mỹ Thuật Công Nghiệp )

02423.468.678 -- 0926.247.247
http://carcam.vn
Linken các loại cảm biến áp suất lốp : XEM CÁC LOẠI CẢM BIẾN ÁP SUẤT LỐP

1. Cảm biến áp suất lốp TP03 - Màn hình hiển thị tẩu Cigar - Gọn, không lo hết pin, có luôn cổng sạc 2A, lắp trong và lắp ngoài đều tiện.
  • Lắp ngoài : 999K - Bảo hành 12 Tháng đổi mới
  • Lắp trong : 1290K - Bảo hành 12 Tháng đổi mới

2. Cảm biến áp suất lốp Xiaomi -70mai
Giá 1,9tr bảo hành đổi mới 12 Tháng lắp đặt cân bằng động

3. Cảm biến áp suất lốp Steelmate E3 - Lắp trong màn hình màu
2,3tr lắp đặt cân bằng động bảo hành 12 Tháng đổi mới

4. Cảm biến áp suất lốp cho Honda, Toyota - Lắp cổng công tắc chờ van trong
2,2tr lắp đặt cân bằng động bảo hành đổi mới 12 tháng

5. Cảm biến áp suất lốp theo xe Hyundai và Nissan - Van trong và van ngoài
3,29tr - Kích hoạt, Lắp đặt, cân bằng động bảo hành 12 tháng đổi mới

6. Cảm biến áp suất lốp Carcam TP01 - Van trong
Giá 1,9tr lắp đặt cân bằng động bảo hành đổi mới 12 Tháng

7. Cảm biến áp suất lốp Carcam cho màn android
Giá 1,9tr lắp đặt, cân bằng động, bảo hành 12 tháng đổi mới

Các cụ nào đang có nhu cầu về TPMS qua em nhé, sẽ có các quà tặng nhỏ thêm ạ. Ai cũng có ạ !
Em sẽ up các ảnh lắp đặt ở xưởng vừa qua và các video clip. Hàng đôi trăm cụ đã qua lắp đặt từ đầu tháng 9 đến giờ ạ !

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
cái xaomi là lắp van trong à cụ, cái đó so với các cái khác có ổn ko ạ

ph4nt0m119

Xe máy
Lắp trong với lắp ngoài ưu nhược điểm ra sao các cụ nhỉ?