Chi hội cảm biến đằng trước không hiện trên màn hình mazda6 - đời 2013-2014

hobaccan01

Xe đạp
Chào các cụ. em mới tậu con mazda 6/2.5 đời 2013-2014 . nhưng mới vào lái thử và test cảm biến đằng trước đầu xe thì chỉ có tiếng kêu bip bip bip... khi gặp vật cản, chứ không hiện lên màn hình , các cụ nào dùng qua xe này cho ít kinh nghiệm .

và đi nhanh trên 20km cảm biến tự tắt đi. rất kho chịu, lúc cần lại phải bật.

xin các cụ cho cao kiến về cảm biến đằng trước em này.

Chỉnh sửa cuối:

599GTB

Xe tải
Muốn hiện len màn hình e tưởng phải có camera chứ ạ =.=

khucbinhgiang

Xe đạp
Cụ ơi cảm biến có nhưng ko có cam trước thì sao thấy hả cụ, lúc nào cụ đi dưới 20km nó sẽ báo.

htorancel

Xe hơi
Cụ ơi cảm biến có nhưng ko có cam trước thì sao thấy hả cụ, lúc nào cụ đi dưới 20km nó sẽ báo.
Hình như không phải cam trước cụ ạ. Em xem mấy con ở mẽo nó có một mắt Laser phía trước để đo khoảng cách các xe chạy từ xa cho tới gần để hỗ chợ chức năng City Smart Break ạ. Em nghĩ biểu tượng cụ thấy trên đồng hồ mờ mờ đó là cái option cho cảm biến Laser chứ ko phải cảm biến hồng ngoại nhữne cụ đâu ạ.

truonghx74

Xe máy
Chào các cụ. em mới tậu con mazda 6/2.5 đời 2013-2014 . nhưng mới vào lái thử và test cảm biến đằng trước đầu xe thì chỉ có tiếng kêu bip bip bip... khi gặp vật cản, chứ không hiện lên màn hình , các cụ nào dùng qua xe này cho ít kinh nghiệm .

và đi nhanh trên 20km cảm biến tự tắt đi. rất kho chịu, lúc cần lại phải bật.

xin các cụ cho cao kiến về cảm biến đằng trước em này.
Nó như thế mới là thông minh cụ ợ, khi cụ mới lên xe và nổ máy đi được mấy mét thì máy tính sẽ hiểu là "chắc chắn sẽ có một vài chướng ngại vật ở gần đó do cụ ở trong chuồng hoặc bãi đỗ xe " do đó nó tự động kích hoạt cảnh báo va chạm trước , sau. Nhưng khi cụ đã đi được khoảng vài trăm mét và tốc độ cao thì nó sẽ hiểu rằng chắc chắn cụ đã ra khỏi chuồng và các chưướng ngại vật sẽ bớt đi do đó nó sẽ tắt cảnh báo này để cho cụ tập trung vào tay lái. Cụ thử hình dung nếu cụ đi đường HN mà cụ kích hoạt cảnh báo va chạm thì nó cứ tít tít cả ngày.:-|
Đầu tiên em cũng băn khoăn như cụ nhưng sau ngẫm nghĩ mới thấy cái hay của các nhà thiết kế.