Cắm Chíp có ảnh hưởng gì đến xe ?

seomobihanghieu

Xe máy
chíp xe ô tô..
phải gg check đã..
công dụng của việc cắm chíp là gì??
Có các loại chíp nào để cắm vào..
Khi làm phải tìm hiểu kĩ nó..
Đam mê là phải có kiến thức ạ..
Ý kiến riêng của em các bác đừng gặch đá nhé :D

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Theo như em nghĩ VW của bác nếu có bầu lọc khí thải thì cách nâng công suất nhanh và có cảm giác ngay tại tua thấp là vứt bỏ bầu này.
Trong trường hợp cố đấm ăn xôi , sử dụng Chip nhằm tăng số lượng nhiên liệu ( chìa khóa của việc tune chip cho xe máy dầu ) thì ba bữa tắc luôn bầu khí thải vì dầu VN nhà mình nó quá bèo .Đây cũng là lý do chính đáng cho việc các hãng sx Chip bên châu Âu không thể đạt được kết quả như các hãng phớt lờ tiêu chuẩn về mặt khí thải khi Tune chip ( các hãng không ràng buộc với chuẩn khí thải euro 2 hoặc 3..)
Em đã nghiên cứu sơ sơ về Race Chip : nó chỉ là 1 mạch điện trở thay đổi tín hiệu của VAN ĐIỀU ÁP DIESEL . Nguyên lý làm việc là đưa thông số nhỏ hơn về áp suất tại kim phun , nhằm bắt bơm cao áp cung cấp áp suất cao hơn , dẫn đến dầu phun tơi hơn và nhiều hơn. Nhược là nó ràng buộc về mặt áp suất tối đa đạt được còn lâu mới đến con số mơ ước .Ưu là giá rẻ và nhược là tua cao mới có tác dụng .
Còn Unichip có xuất xứ từ Nam Mỹ ( hình như thế ) có phần cứng như nhau , tùy vào country mà cài đặt các phần mềm khác nhau , vì vậy đạt được các thông số khác nhau về công suất, tiêu thụ nhiên liệu , với xe máy dầu turbo có thể tăng từ 10- 50% công suất tùy cách cài đặt.
Đây là Dfast chip và ống xả của bác Interceptor trên Triton AT , 1 loại chíp mà dân Thái hay dùng trong Drag , Drift , 1 số người đã đẩy nó đến gần giới hạn với việc Tune máy toyota Hilux đạt được 10,6s trên 400m
https://www.facebook.com/video.php?v=10151717172009405&set=o.102325733243997&type=2&theater

interceptor

Xe điện
Chuyên gia tune chip Diesel đây rồi! :D
Lâu quá ko gặp anh. Lúc nào rảnh em ghé qua đưa anh cái down-pipe của con BT-50 của bác gì ý ạ.

Theo như em nghĩ VW của bác nếu có bầu lọc khí thải thì cách nâng công suất nhanh và có cảm giác ngay tại tua thấp là vứt bỏ bầu này.
Trong trường hợp cố đấm ăn xôi , sử dụng Chip nhằm tăng số lượng nhiên liệu ( chìa khóa của việc tune chip cho xe máy dầu ) thì ba bữa tắc luôn bầu khí thải vì dầu VN nhà mình nó quá bèo .Đây cũng là lý do chính đáng cho việc các hãng sx Chip bên châu Âu không thể đạt được kết quả như các hãng phớt lờ tiêu chuẩn về mặt khí thải khi Tune chip ( các hãng không ràng buộc với chuẩn khí thải euro 2 hoặc 3..)
Em đã nghiên cứu sơ sơ về Race Chip : nó chỉ là 1 mạch điện trở thay đổi tín hiệu của VAN ĐIỀU ÁP DIESEL . Nguyên lý làm việc là đưa thông số nhỏ hơn về áp suất tại kim phun , nhằm bắt bơm cao áp cung cấp áp suất cao hơn , dẫn đến dầu phun tơi hơn và nhiều hơn. Nhược là nó ràng buộc về mặt áp suất tối đa đạt được còn lâu mới đến con số mơ ước .Ưu là giá rẻ và nhược là tua cao mới có tác dụng .
Còn Unichip có xuất xứ từ Nam Mỹ ( hình như thế ) có phần cứng như nhau , tùy vào country mà cài đặt các phần mềm khác nhau , vì vậy đạt được các thông số khác nhau về công suất, tiêu thụ nhiên liệu , với xe máy dầu turbo có thể tăng từ 10- 50% công suất tùy cách cài đặt.
Đây là Dfast chip và ống xả của bác Interceptor trên Triton AT , 1 loại chíp mà dân Thái hay dùng trong Drag , Drift , 1 số người đã đẩy nó đến gần giới hạn với việc Tune máy toyota Hilux đạt được 10,6s trên 400m
https://www.facebook.com/video.php?v=10151717172009405&set=o.102325733243997&type=2&theater

caheo

Xe đạp
Website
caheodo.com
Các cụ cãi nhau vui quá. Thực tế em đã lắp chip cho con traiton và kết quả rất mỹ mán :
- Tăng công xuất và toque
- Giảm tiêu hao nhiên liệu
Còn việc giảm tuổi thọ máy hay không thì chưa biết vì đã bán xe rồi. Chíp do hãng Đức sản xuất, web : racechip.de thì phải, chỉ có cho các xe diesel thôi

anhtuan31093

Xe máy
Các cụ cãi nhau vui quá. Thực tế em đã lắp chip cho con traiton và kết quả rất mỹ mán :
Còn việc giảm tuổi thọ máy hay không thì chưa biết vì đã bán xe rồi. Chíp do hãng Đức sản xuất, web : racechip.de thì phải, chỉ có cho các xe diesel thôi
nêu như cụ nói thì đơn giản quá chác kĩ sư nhà sản xuất tính toán ngu hết rồi a.

ngovanha103

[Tịch thu bằng lái]
chíp gì hả bác chỉ là nối thêm con trơ o cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ thôi . để đánh lừa ECU đông cơ khi máy đã nóng mà nhầm tưởng máy lạnh lên xe cung cấp thêm xăng mà vào kim phun mà các bác nhầm tường là máy bốc lên

trongpaint

Xe buýt
Tăng công xuất thì đúng nhưng ko có chuyện giảm nhiên liệu đâu.

Richievn

Xe máy
Vụ gắn chip này k tăng nhiều. Vì nếu tăng nhiều thì tèo mấy bộ phận khác của mấy

quanganh999

Xe buýt
chíp gì hả bác chỉ là nối thêm con trơ o cảm biến nhiệt độ nước làm mát động cơ thôi . để đánh lừa ECU đông cơ khi máy đã nóng mà nhầm tưởng máy lạnh lên xe cung cấp thêm xăng mà vào kim phun mà các bác nhầm tường là máy bốc lên
Thế mà ngày trước ở CQ em có ông lái xe cho xếp bảo lắp chip điều khiển phụn xăng vào xe nissan sunny nhập số AT, đang ăn xăng từ 12 lit xuống thành 6 lit - bọn em tin sái cổ.
Giờ mới biết là vậy.
Chính ông lái xe đó còn chém: ngày trước lái xe tải lao xuống vực, mấy anh em tháo cả con xe tải ra thành tưgfn phần , đem lên mặt đường, lắp lại thành xe chạy
tiếp.
Ghê thật.

namtuoc8x

Xe tải
Em từng gặp Scirocco 1.4 độ công suất lên gấp 1,5 lần bình thường rồi ạ.
Đã độ công suất thì vấn đề bảo dưỡng và ăn uống nó phải hơn nguyên bản là đúng rồi ạ :D

Đầu lâu

Xe máy
Em biết có ông độ chip, công suất tăng RÕ RỆT mà nhiên liệu lại tiết kiệm hơn mới buồn cười chứ

Đầu lâu

Xe máy
Máy dầu đời mới thường có khả năng chịu đựng gấp nhiều lần công suất nhà sx đưa ra. Độ cs xong ko lo lắm cái máy, lo cái tản nhiệt và cái đống dưới gầm có bị bẻ tan ra ko

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em biết có ông độ chip, công suất tăng RÕ RỆT mà nhiên liệu lại tiết kiệm hơn mới buồn cười chứ
Chẳng có gì buồn cười đâu :)
Áp suất cao hơn = cùng 1 lượng nhiên liệu sinh nhiều năng lượng hơn = đi được xa hơn= tiết kiệm hơn.
Công nghệ common rail ngày càng đưa áp suất nhiên liệu lên cao , thế hệ 3 trên động cơ Chevrolet corolado và ranger có áp suất phun tới 3000bar , đấy là nguyên lý độ xe máy dầu :)

vien phuong

Xe buýt
Chào các cụ , em mới gia nhập đại gia đình nhà mình , bá cáo các cụ , em đang chạy con VW Touran TDi 2.0 đời 2005 , nghe giang hồ đồn đại là có thể cắm chip để độ công suất lên tầm 2.5 hay bi nhiêu thì tùy thuộc vào hãng người ta đo đạc và quyết định ...

Nhưng mà quả thật , lòng tự hỏi lòng là chưa hiểu mô tê gì về cái anh Chip này , đại loại như Chip gắn vào xe là rì ? nó có làm tổn hại rì đến máy ko ? có làm tăng khả năng uống bia , í quên , uống dầu ko ? ... vân vân và vân vân

Cụ nào uyên thâm hay có kinh nghiệm về món này thì lói cho em với nhá !

Kính các cụ !
Có nhiều thông tin độ công suất xe trên net, trong đó có cả độ chip, bác tìm đọc để biết ưu nhược của mỗi cách. Thường kết hợp vài phương pháp mới thấy rõ tác dụng. Độ chíp là phương pháp tốt, nhưng cần map độ tương đối chuẩn của xe.

Đầu lâu

Xe máy
Có ông anh đi Triton độ chip, chạy đùng đoàng, Drift vù vù, Offroad rầm rập mấy năm nay mà xe cộ vẫn chả làm sao => chắc độ chip ko ảnh hưởng gì đến cái xe đâu ạ (ngoại trừ mạnh quá đâm tùm lum tà la thì ko chấp)

Chào các cụ , em mới gia nhập đại gia đình nhà mình , bá cáo các cụ , em đang chạy con VW Touran TDi 2.0 đời 2005 , nghe giang hồ đồn đại là có thể cắm chip để độ công suất lên tầm 2.5 hay bi nhiêu thì tùy thuộc vào hãng người ta đo đạc và quyết định ...

Nhưng mà quả thật , lòng tự hỏi lòng là chưa hiểu mô tê gì về cái anh Chip này , đại loại như Chip gắn vào xe là rì ? nó có làm tổn hại rì đến máy ko ? có làm tăng khả năng uống bia , í quên , uống dầu ko ? ... vân vân và vân vân

Cụ nào uyên thâm hay có kinh nghiệm về món này thì lói cho em với nhá !

Kính các cụ !
Vâng, có phương pháp cắm CHÍP để tăng công suất, nhưng không tăng "CHẤM" lên 2.5 được đâu ạ. CHÍP chỉnh chuẩn và vừa phải thì không tổn hại gì đến máy, tất nhiên công suất tăng thì uống dầu cũng sẽ tăng. Mà đi lâu dễ hại máy lắm ạ.