[Funland] Cảm giác Alone - U40

manhanoi

Xe tăng
Đời sống được mấy, tìm mối quan hệ không ràng buộc mà triển 😁

còm xong té

Xe hơi
Mấy hm mới vào OF :(( lười lội còm cụ nào vắn tắt cho e EQ là cái gì với. E chưa biết

Chân Tử Đan

Xe máy
em cũng đang ơ lôn

huycannhinho

Xì hơi lốp
Tức là mợ ấy cũng từng rơi vào trường hợp anh chồng quen người thứ ba? Với tư cách là người vợ, mợ ấy cảm thông và chấp nhận chia sẻ chồng mình cho người thứ ba vì cô kia quá cô đơn, yếu đuối và cần người yêu thương hả mợ?
Ai làm được case này là đỉnh của Cao Thượng à nha,

Em thì chưa biết và chưa thấy

Hóng

Nikmoidoi

Xe đạp
Cháu mà kể chuyện cháu ra thì các cụ,mợ lại bảo chém.

November123

Xe tải
Ai làm được case này là đỉnh của Cao Thượng à nha,

Em thì chưa biết và chưa thấy

Hóng
Khó có người phụ nữ nào rộng lượng cho chồng lập "phòng nhì" thì nói gì đến việc "thông cảm" hả cụ?

Chỉ có chút thắc mắc muốn hỏi, cụ hóng sai chỗ rồi.

billbill

Xe buýt
Nhiều lúc em cũng vẫn nghĩ sẽ cho hai vợ chồng 1 cơ hội làm lại, nghĩ thương các cháu vô cùng, nhìn chúng nó ríu rít khi bố đến thăm, thật em toàn phải né đi chỗ khác vì không cầm được lòng. Nhưng cứ nghĩ đến cảnh mấy năm sống trong dằn vặt, uất ức, hoảng loạn, em thấy sợ. Có lẽ em không được đại lượng và khá cố chấp nên em sợ rằng khi quay về với nhau, cuộc sống sẽ lại là những trận cãi vã, dày vò chả khác gì trước đây nên em không dám nữa. Hỏi em hết tình cảm với chồng chưa? Em nói rất thật là có thể tình yêu thì em đã hết, nhưng em vẫn thương và xót chồng mỗi khi thấy chồng lầm lũi chia tay bọn trẻ và đi về. Nhưng cứ nghĩ quay về với nhau sông không hạnh phúc sẽ ảnh hưởng tệ hại hơn đến bọn trẻ , em lại phải gạt đi cái cảm xúc mủi lòng.
Tầm này sống với nhau vì tình yêu còn rất ít, nếu có chỉ thoáng qua.

billbill

Xe buýt
Chia sẻ thêm với bạn, vì bạn có có nhiều suy nghĩ giống với mình, cũng cùng tầm tuổi và lại có hoàn cảnh tương tự.

Trước đây mình là người nội tâm, hoàn cảnh gđ từ bé cũng ko tốt, nên thường tự cố gắng trong mọi chuyện, không có tiền thì cố gắng làm việc chăm chỉ, chồng lười nhác thiếu trách nhiệm thì mình cố trách nhiệm phần của chồng với con cái và gia đình, thậm chí chồng ngoại tình (lúc còn giấu diếm) thì để chồng tự vượt qua mà ko trách móc gì, muốn cho con cái 1 gđ đầy đủ, yên ấm, muốn mọi thứ bình lặng tốt đẹp...Tôi luôn quan tâm đến chuẩn mực đạo đức và định kiến xã hội, sống mình trong khuôn phép nhất định của người tốt, ngoan ngoãn, nề nếp.

Thế rồi biến cố ập đến,khi tôi phải một mình vượt qua bệnh tật hiểm nghèo, một mình ngồi chờ đợi chẩn đoán, một mình chờ đợi trước phòng phẫu thuật, 1 mình tỉnh dậy sau vài lần gây mê, tôi thấy không có gì là bản thân ko vượt qua được nữa.
Tôi thấy mở lòng hơn với mọi người và mọi chuyện. Với bạn bè người thân quan tâm chăm sóc đến tôi, tôi cũng sẽ dành cho họ sự quan tâm như thế. Với người chồng chả đoái hoài đến tôi, và thậm chí còn có người khác ngay sau đó, tôi chọn lựa bỏ qua và chấm dứt. Tôi muốn thử cảm xúc và trải nghiệm những điều điên rồ mà trước đây chưa bao giờ nghĩ đến, tất nhiên giới hạn tệ nhất đang là ng tình với 1 ng có gđ, 1 người bạn trước đây mình có cảm tình, và ng ta cũng có cảm tình với tôi. Tôi dã nghĩ chúng tôi sẽ chấm dứt với nhau, chỉ là theo cách nào hay bao lâu thôi.
Tương lai tôi nghĩ, nếu chồng tôi thay đổi tôi cũng có thể sẵn sàng đón nhận trở lại, nếu có hành động chứng mình thực sụ muốn thay đổi.

Cuộc đời này, mình và người, có khi là có duyên mà không có phận, hoặc có duyên phận mà lại ngắn ngủi, hoặc vô duyên vô phận thì cũng chỉ là người dưng lướt qua đời nhau, như 1 comment mà thôi :)
Bạn hãy thay đổi suy nghĩ xem, nếu chồng bạn thực sự muốn quay lại, và bạn chưa đến lúc quá chán nản, thì có nên cho nhau 1 cơ hội
Những người như này rất dễ dính vào niềm tin tâm linh( Giờ đang rộ lên thì phải) Gấu nhà cháu tính giống như mợ này.

thế nhà cụ có HP ko ợ....
yếu môn nọ giỏi môn kia, vẫn biết cách chơi thì đâu có quá tệ cụ hêy =))
Kkk yếu sinh lí mà giỏi tính toán đó hả bác. Đc thế là may đấy. Như nhà e là chưa có đối tác để thử trình xem có yếu k bác ạ

huycannhinho

Xì hơi lốp

langthangnoidau

Xe buýt
Những người như này rất dễ dính vào niềm tin tâm linh( Giờ đang rộ lên thì phải) Gấu nhà cháu tính giống như mợ này.
Niềm tin tâm linh là cái gì hả bạn???? Mình có đọc về đạo phật, đạo thiên chúa nh nếu lúc còn nhỏ theo đạo thì khác, chứ giờ ko ngấm đc nữa