[Funland] Cảm giác Alone - U40

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra thì người như cụ trong xã hội không phải là hiếm. Em biết ít nhất 3 4 trường hợp tương tự như cụ. Mấy câu chuyện kia thường là, bà vợ biết, có thể đánh ghen, có thể bất lực, đau khổ, dằn vặt, nhưng chồng không dứt được cô thứ 3. Cứ dây dưa mãi cho đến khi cô thứ 3 có con. Rồi bà vợ cũng chấp nhận như vậy, chẳng giữ nữa. Nhưng lạ là, đến khi buông cho đôi trẻ tha hồ tự do với nhau, thì ông chồng lại tìm cách hâm nóng với bà vợ cả 😁. Tóm lại mấy đôi đấy cũng cứ sống thế đấy, đẩy qua đẩy lại. Kể cũng bó tay sức chịu đựng của mấy bà vợ/ cô thứ ba.

Ai cũng có lòng tham hết cụ ạ. Nhưng chịu thiệt về cảm xúc của mình, để những người khác được hạnh phúc, chỉ có đàn ông tốt mới làm được thôi.
Em có cậu bạn y như vậy ...
Cậu ấy có vợ đẹp con khôn, nhưng sa vào lưới tình với cô bạn và không thể dứt ra, rồi tới khi vỡ lỡ, cô kia có con.
Khi đó vợ cụ ấy làm dữ, đòi ly hôn, cho cụ ấy tự do...
Vậy là trc đây hàng tuần, cụ trong tuần ở với vợ con -ngán như cơm nếp nát :P Cuối tuần tung tăng tới bên bạn gái, nên đời đẹp như mơ ...
Giờ đây vợ đuổi, nên trong tuần lại tới nhà cô bạn gái, cuối tuần về với vợ con ... Y như sao đổi ngôi vậy, hehe
Sau vài tháng, cậu ấy gọi điện cho vợ xin về nhà, hahaha
Tình chỉ đẹp khi xa nhau, xa thơm mà ...
Khi gần nhau, thì mới bộc lộ hết mọi thứ xấu xa, chán ngán :P
Giờ bạn em lại châu về hợp phố với vợ, còn giờ tụ tập bạn bè thì có bạn gái thì ko có cậu và ngược lại :P

Chỉnh sửa cuối:

November123

Xe tải
Họ chả phải yêu gì cụ đâu, chỉ là tham lam thôi.
Nếu yêu thực sự, họ đã dám dứt bỏ để cho cụ một danh phận, chứ éo có cái kiểu day dứt, đau khổ, mà bên nào cũng giữ :P
Chả qua bao biện cho thói ích kỷ, ko ăn cũng ko cho ai ăn, giữ tất hixx.
Máy không cho mời rượu nữa. :((
Đã thật lòng yêu thì không có chuyện núp trong bóng tối mợ nhỉ?
Mà mình thấy mấy cụ OF nói, thời buổi giờ đàn ông có vợ chẳng cần phải giấu diếm khi muốn kiếm thêm một "em". Đàn ông mà có gia đình thì càng hấp dẫn hơn, điều đó đúng không mợ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mà mình thấy mấy cụ OF nói, thời buổi giờ đàn ông có vợ chẳng cần phải giấu diếm khi muốn kiếm thêm một "em". Đàn ông mà có gia đình thì càng hấp dẫn hơn, điều đó đúng không mợ?
Đàn ông có gia đình, có chút công việc thành công, tính tình ok thì hấp dẫn lắm luôn, như mắm tôm với nhặng ấy :P
Sói em cũng từng là một người như vậy, có vị trí GĐ, ko cần biết cty có làm ăn tốt hay ko? Nhưng hấp dẫn tất cả, từ gái trẻ tới các chị xồn xồn ;)
Có lần vui vui sói em nói: anh chỉ cần gật đầu thôi, là có đầy rồi, nhưng chả qua nghĩ mình có 2 cô con gái nếu sau này cũng gặp phải bọn lưu manh thì tàn đời, nghĩ thế nên thôi ko dây :P

hanoien

Xe điện
Kính thưa CCCM
Vừa rồi xôn xao các chủ đề về bồ bịch, đánh ghen, tiểu tam...vv
Vậy có Cụ, mợ nào vì lý do hay hoàn cảnh nào đó mà sống cuộc sống hàng ngày tuy vợ chồng hờ hững nhưng không hề có những mối quan hệ khác, nhất là ở độ tuổi U40.
CCCM đã ở tình trạng như vậy bao lâu rồi và những niềm vui hàng ngày như nào để vượt qua được trước những cám dỗ của mối quan hệ ngoài luồng?
Để vượt qua cám dỗ thì cụ tự tìm niềm vui mới ngoài những thứ bồ bịch đi cụ.
Bọn em U50 vẫn đạp xe, chạy bộ hàng ngày. leo núi treking mỗi dịp cuối năm. Có nhóm, hội nên cũng vui cụ ơi.

November123

Xe tải
Đàn ông có gia đình, có chút công việc thành công, tính tình ok thì hấp dẫn lắm luôn, như mắm tôm với nhặng ấy :P
Sói em cũng từng là một người như vậy, có vị trí GĐ, ko cần biết cty có làm ăn tốt hay ko? Nhưng hấp dẫn tất cả, từ gái trẻ tới các chị xồn xồn ;)
Có lần vui vui sói em nói: anh chỉ cần gật đầu thôi, là có đầy rồi, nhưng chả qua nghĩ mình có 2 cô con gái nếu sau này cũng gặp phải bọn lưu manh thì tàn đời, nghĩ thế nên thôi ko dây :P
Đúng là do tính cách của mỗi người mợ nhỉ? Cái quan trọng là có vượt qua được cám dỗ hay không.

Những người có thu nhập khá mà mình tiếp xúc qua chưa thấy ai chơi trò vụng trộm, hoặc có thể họ giấu quá giỏi nên không có biểu hiện gì. Cách nói chuyện của họ cũng "bựa" và "lầy lội" chứ không phải lúc nào cũng nghiêm túc như cụ giáo, nhưng họ biết cái gì nên và cái gì không nên. :-bd

Duy nhất một trường hợp cũng ly dị vì lý do ngoại tình, anh chồng từ giấu diếm đến công khai, cô vợ quyết định để cho chồng tự do, nhưng khác bạn của mợ là sẽ không xảy ra trường hợp "tái hợp". :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là do tính cách của mỗi người mợ nhỉ? Cái quan trọng là có vượt qua được cám dỗ hay không.

Những người có thu nhập khá mà mình tiếp xúc qua chưa thấy ai chơi trò vụng trộm, hoặc có thể họ giấu quá giỏi nên không có biểu hiện gì. Cách nói chuyện của họ cũng "bựa" và "lầy lội" chứ không phải lúc nào cũng nghiêm túc như cụ giáo, nhưng họ biết cái gì nên và cái gì không nên. :-bd

Duy nhất một trường hợp cũng ly dị vì lý do ngoại tình, anh chồng từ giấu diếm đến công khai, cô vợ quyết định để cho chồng tự do, nhưng khác bạn của mợ là sẽ không xảy ra trường hợp "tái hợp". :)
Tùy bản lĩnh từng người ...
Chả ai dám mạnh mồm đâu cụ...
Như sói em chả hạn, chả qua chưa gặp phải tri kỷ, chứ gặp phải thì cũng ko thể nói được là thế nào...
TY mà, nếu thực sự yêu, cũng khó nói lắm ấy!

November123

Xe tải
Tùy bản lĩnh từng người ...
Chả ai dám mạnh mồm đâu cụ...
Như sói em chả hạn, chả qua chưa gặp phải tri kỷ, chứ gặp phải thì cũng ko thể nói được là thế nào...
TY mà, nếu thực sự yêu, cũng khó nói lắm ấy!
Những người như vậy, khi được hỏi, thì luôn trả lời một cách hóm hỉnh chứ không bao giờ vỗ ngực khẳng định, mặc dù tình trạng lúc đó cũng uống kha khá rồi.

Chắc bản thân nhìn cuộc đời màu hồng quá nên mình hi vọng họ sẽ không gặp được người tri kỷ nào khác ngoài vợ mình. :P

Không hiểu tại sao bản thân mình rất ác cảm với những chuyện như vậy, cả đàn ông và phụ nữ. Không biết có phải bệnh không nữa. :((

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Vào lướt qua chuyện tình các cụ đúng là đau đầu thật!
Tiền bạc phân minh, ái tình dứt khoát các cụ ạ :D

Chopchopchop

Xe buýt
Từ sáng tới giờ alone hoàn toàn đây. Nằm lướt web chán rồi lại man mác buồn. Đúng kiểu sống mòn

NgVuBi

Xe tải
Từ sáng tới giờ alone hoàn toàn đây. Nằm lướt web chán rồi lại man mác buồn. Đúng kiểu sống mòn
Sáng đến giờ e cũng thế này mợ, alo mấy đứa bạn rủ cafe với ăn trưa đều bận. Thôi đành để chiều làm kèo bơi lội một mình cho đỡ tủi 😋

NgVuBi

Xe tải
Để vượt qua cám dỗ thì cụ tự tìm niềm vui mới ngoài những thứ bồ bịch đi cụ.
Bọn em U50 vẫn đạp xe, chạy bộ hàng ngày. leo núi treking mỗi dịp cuối năm. Có nhóm, hội nên cũng vui cụ ơi.
Phát sinh cũng hay đến từ các nhóm, hội mà cụ. Vượt qua cám dỗ chắc phải tự thân vận động chứ cự nhỉ 😁

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giờ hiện đại vậy ạ? Thế này sao e theo kịp dc nhỉ

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cảm ơn các cụ mợ đã mắng, đã chia sẻ, khuyên bảo hay cười vào mặt em!

Khi tự kể chuyện của mình ra, em luôn xác định là 98% ý kiến phản hồi sẽ là mắng, chửi thẳng, hoặc chửi xéo. Và nếu ngại, chắc em đã không nói ra. Chứ ngoài đời, em chắc là cccm sẽ không nhận ra em như ở đây đâu ạ!

Cá nhân em, sau 20 năm lao động, cũng có chỗ đứng nhất định, và cũng đã vượt qua không ít cám dỗ rất trần trụi, hay những cơn say nắng. Trước đây, em tự thấy là có thể quyến rũ được em không dễ. Còn lần này, thì lại không như vậy: em tự ngã, và ngã dúi dụi!

Tiền, hay sex, chưa bao giờ là điểm chính trong mối quan hệ của em với em gái đó. Có thể các cụ mợ sẽ ko tin, nhưng với em, chỉ một cái ôm chặt, hay cầm tay nhau trên đường, vậy đã là đủ :(

Em cũng ko phải dấu biệt mối quan hệ với cô gái đó. Nhiều người biết bọn em là bạn (gấu nhà em cũng có biết 1 chút), và em vẫn có thể thoải mái đi cùng, thậm chí cầm tay, hay có những lời nói, cử chỉ thân mật hơn với cô ý mỗi khi đi cùng nhau, hay lúc xuất hiện cùng nhau trước mọi người. Nhưng cũng chỉ đùa là "bạn gái" chứ ko thể tuyên bố: đây là người yêu của tôi.

Đợt này xa nhau, cũng hơn 5 tuần rồi, em cũng đang cố vùi mình vào các sở thích khác: chạy dài (~ 50km/tuần), bơi (~10km/ tuần), combat, nuôi pet (cá, chó...), câu cá, và vài thứ khác mà em không kê ra đây vì sợ lộ :D )....nhưng tất cả cũng chỉ là hạn chế, chứ không thể xóa bỏ được suy nghĩ của em về cô ấy, kể cả lúc mệt nhoài! Và như mợ gì có hỏi ý ạ: tim em cũng có 4 ngăn như mọi người, nhưng 2 ngăn máu đỏ để yêu 2 người thôi ạ!

Các cụ mợ cứ mắng chửi em thoải mái... Em viết ra đây chỉ là cho nhẹ lòng một chút, và hy vọng tìm được những lời khuyên hợp lý mà thôi!

CCCM vui lòng đừng kéo chuyện con cái, quả báo ... gì vào chuyện này giúp em được không? Em sai thì mắng em thôi!

Chuyện của cụ em cũng nghe nhiều r, em ko đánh giá, phán xét. Nhưng nc tất cả câu chuyện này đều chỉ có 1 kết cục, chẳng bao giờ cụ có được tất cả.

November123

Xe tải
Giờ hiện đại vậy ạ? Thế này sao e theo kịp dc nhỉ
Thấy mấy cụ OF hay nói vậy nên mình thắc mắc.
Mình cũng thuộc túyp người lạc hậu, à mà chắc người tiền sử luôn ý chứ. :(

Mấy cái chuyện này toàn đọc trên mạng thôi, mợ hỏi cụ mợ đã gặp phải á, hoặc những người trong cuộc thì mới rõ.

Mấy chuyện này mà xảy ra với những người xung quanh mình, hay thậm chí là bản thân thì cũng không biết chính xác mình nên đối xử với họ như thế nào nữa.

Chuyện hai người chưa đủ phức tạp hay sao mà chơi trò chơi 3-4 người mợ nhỉ?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]

Khi tự kể chuyện của mình ra, em luôn xác định là 98% ý kiến phản hồi sẽ là mắng, chửi thẳng, hoặc chửi xéo. Và nếu ngại, chắc em đã không nói ra. Chứ ngoài đời, em chắc là cccm sẽ không nhận ra em như ở đây đâu ạ!

Cá nhân em, sau 20 năm lao động, cũng có chỗ đứng nhất định, và cũng đã vượt qua không ít cám dỗ rất trần trụi, hay những cơn say nắng. Trước đây, em tự thấy là có thể quyến rũ được em không dễ. Còn lần này, thì lại không như vậy: em tự ngã, và ngã dúi dụi!

Tiền, hay sex, chưa bao giờ là điểm chính trong mối quan hệ của em với em gái đó. Có thể các cụ mợ sẽ ko tin, nhưng với em, chỉ một cái ôm chặt, hay cầm tay nhau trên đường, vậy đã là đủ :(

Em cũng ko phải dấu biệt mối quan hệ với cô gái đó. Nhiều người biết bọn em là bạn (gấu nhà em cũng có biết 1 chút), và em vẫn có thể thoải mái đi cùng, thậm chí cầm tay, hay có những lời nói, cử chỉ thân mật hơn với cô ý mỗi khi đi cùng nhau, hay lúc xuất hiện cùng nhau trước mọi người. Nhưng cũng chỉ đùa là "bạn gái" chứ ko thể tuyên bố: đây là người yêu của tôi.

Đợt này xa nhau, cũng hơn 5 tuần rồi, em cũng đang cố vùi mình vào các sở thích khác: chạy dài (~ 50km/tuần), bơi (~10km/ tuần), combat, nuôi pet (cá, chó...), câu cá, và vài thứ khác mà em không kê ra đây vì sợ lộ :D )....nhưng tất cả cũng chỉ là hạn chế, chứ không thể xóa bỏ được suy nghĩ của em về cô ấy, kể cả lúc mệt nhoài! Và như mợ gì có hỏi ý ạ: tim em cũng có 4 ngăn như mọi người, nhưng 2 ngăn máu đỏ để yêu 2 người thôi ạ!

Các cụ mợ cứ mắng chửi em thoải mái... Em viết ra đây chỉ là cho nhẹ lòng một chút, và hy vọng tìm được những lời khuyên hợp lý mà thôi!

CCCM vui lòng đừng kéo chuyện con cái, quả báo ... gì vào chuyện này giúp em được không? Em sai thì mắng em thôi!

Có lẽ cụ không hiểu ý của em khi em đề cập tới các cháu nhỏ. Em xin phép nói rõ thêm để cụ cảm nhận những gì em muốn chia sẻ.

Bất cứ chuyện gì đã làm thì rồi sẽ có lúc được phơi bày, chỉ là sớm hay muộn. Thế nên nếu chuyện ngoại tình của cụ bị phát hiện khi các con còn nhỏ chưa kịp hiểu chuyện thì sẽ đỡ ảnh hưởng hơn. Các cháu vẫn giữ được hình tượng người bố tốt đẹp nếu bố mẹ vẫn hỗ trợ nhau chăm sóc và nuôi dưỡng các con. Kể cả sau này các cháu lớn lên có hiểu chuyện thì cũng sẽ không có cái nhìn gẻ lạnh đối với người lầm lỗi.

Thế nên ở còm trước em mới hy vọng là nếu chuyện ngoại tình của cụ có nhỡ bị phát hiện thì sẽ rơi vào tình huống như em chia sẻ ở trên. Nếu vợ cụ bỏ qua và cho cụ cơ hội để hàn gắn lại thì em không có gì để nói. Còn nếu chị ấy dằn vặt cụ để trả thù, hoặc chọn phương án ly hôn, thì việc cân nhắc để tránh làm tổn thương cho các con và giữ được tình cảm của các con mới là điều quan trọng nhất. Người lớn hết tình thì còn nghĩa, nhưng với nhiều trẻ đang ở lứa tuổi trưởng thành thì hình ảnh một người cha người mẹ ngoại tình sẽ trở nên rất xấu xí, khó mà xua tan đi được.

Thà không ở được với nhau thì ly hôn, chia sẻ trách nhiệm cùng nhau chăm sóc các con cho hợp lý, rồi lúc đó hãy theo đuổi tình yêu mà mình mong muốn.

Taihoatu

Xe lăn

Thịt đâm vào thịt không dễ gì quên đâu cụ, nhưng vì đại cục vì những gì mình đã có thoai.

Chopchopchop

Xe buýt
Chuyện của cụ em cũng nghe nhiều r, em ko đánh giá, phán xét. Nhưng nc tất cả câu chuyện này đều chỉ có 1 kết cục, chẳng bao giờ cụ có được tất cả.
Em cũng từng ở trong mối quan hệ kiểu như cụ ý. Và em tự biết nó chả đi đến đâu cả. Nên em cũng phải cố thoát ra. Bạn em cũng na ná kiểu cụ ý, có rất rất nhiều mối quan tâm và bận rộn trong cuộc sống, cũng chơi thể thao và giao lưu nhiều, cũng nửa kín nửa hở gọi em đùa đùa là bạn gái trước mặt mọi người, chắc vợ cũng hơi biết về em là 1 người bạn. Nhưng túm lại em thấy nó chả có kết cục gì tốt đẹp và không an toàn, nên em phải DẸP. Có thế thôi

nissanafrica

Xe hơi

Cụ đang đi đúng hướng rồi. Giờ cứ tiếp tục thế, tập trung thể dục thể thao, sở thích, công việc, con cái.

Mà em chưa quan tâm đến việc tình cảm cụ với 2 người đàn bà, vợ và bồ thế nào. Em thấy riêng việc chăm sóc con, lo nghĩ cho tương lai của con, chơi đùa nói chuyện, định hướng con đã tốn hết suy nghĩ của em rồi. Cụ thế là khoẻ. Hay cụ chia thời gian giỏi quá? 😅

Cụ đang đi đúng hướng rồi. Giờ cứ tiếp tục thế, tập trung thể dục thể thao, sở thích, công việc, con cái.

Mà em chưa quan tâm đến việc tình cảm cụ với 2 người đàn bà, vợ và bồ thế nào. Em thấy riêng việc chăm sóc con, lo nghĩ cho tương lai của con, chơi đùa nói chuyện, định hướng con đã tốn hết suy nghĩ của em rồi. Cụ thế là khoẻ. Hay cụ chia thời gian giỏi quá? 😅
Thường thì thời gian để đưa nhau đi chơi, ăn uống, mơ mộng nghĩ tới nhau thì làm gì còn thời gian để dành cho vk con phỏng cụ? 😁
Nói là yêu 2 nhưng người vk cũng có giác quan và linh cảm của người phụ nữ chứ, em chả tin 😁.
Không biết cụ ấy sắp xếp lịch trả bài, tình cảm có nguyên vẹn cảm xúc khi bên vk ko mà vẫn nghĩ là iu 😁

Chỉnh sửa cuối:

Vitamin gogo

Xe buýt
Bóc bánh trả tiền đỡ đau đầu, Bồ bịch mà liên quan đến kinh tế thì cực khổ luôn.
Nghĩ mà nó chán