[VHGT] Cảm giác của Ofers khi dán banner: "Một người sai làn - cả ngàn người khổ"

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Là e đấy mợ ợ, vậy là mợ cảm thấy gần gũi và thiện cảm với e rồi, tình cảm nhanh thế ko biết có tiến xa hơn ko :bz
Bác muốn tiến xa đến chỗ nào cho xa hơn ạ =)) ? Em để ý Bác rồi đới nhé!

cwise

Xe container
Chất lượng kết dính của slogan rất tốt, gần 3 tháng mà còn như mới cho dù mưa bão, nắng, bụi,... Em chẳng thấy vấn đề giề.

cwise

Xe container
Em thì không biết nói thế nào (vì dốt văn mà) nhưng sáng nay thì thực sự lần đầu em thấy vui, tự hào và có gì đó rất khó tả.
Sáng ra như mọi ngày đi làm, khi em đến đầu Chùa Bộc - Thái Hà đường rất đông (giờ cao điểm mà) tất cả các xe nối đuôi nhau đi. Khi em lăn được đến giữa ngã tư thì đèn đỏ, trong khi đó các xe trước vẫn chưa qua hết ngã tứ. Xe em nằm chình ình ngày chính giữa ngã tứ. Nhìn sang bên kia thấy anh XXX rất trẻ cứ nhìn em vẫy vẫy em biết mình không sai nhưng cũng chưa hiểu anh ấy muốn nói điều gì nên kéo kính xuống và hỏi
Em : Cái gì thế em?
XXX : Chị Hương ơi chị dừng lại đi cho xe bên này đi qua rồi chị đi sau một chút.
Em: (thực sự choáng) Oh! Sao em biết chị mà gọi như đúng rồi thế???
XXX: Cười (rất dễ thương) em cũng trên OF nhà mình và em cũng đã thuộc xe chị rồi ngày nào chẳng đi qua đây :D
Lúc đó em thấy có cái gì đó rất vui và cũng thấy khó tả; Em có hỏi nick cu em nhưng XXX nói bí mật ( chắc để không bị ném đá :)) ) em cười rồi hẹn hôm nào đi uống nước nhận đồng hương OF.
Nói thật cảm giác của dân OF thì em hơi bị cục bộ nên cứ vô cớ động chạm đến OF là em đối lại hay miếng trả miếng ngay, nhưng qua sự việc hôm nay thì riêng cái nhìn với XXX trẻ kia làm em cũng tự nhiên thấy gần gũi và thiện cảm hơn :)) (chắc là em dễ bị lừa vì cả tin chăng)
Đúng 10h sáng hôm qua em phải chạy ra ngoài cả ngày, không được biết tin có thể nói là hót nhất từ trước đến nay. Kiểu này em cố gắng phấn đầu để giấy khen. Sự nổi tiếng cũng có giá trị dã man. :P mà cái ngã 4 này ngày nào chẳng đi qua. Cư tầm 7h kiểu gì cũng nhìn thấy một em Te tái

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Đúng 10h sáng hôm qua em phải chạy ra ngoài cả ngày, không được biết tin có thể nói là hót nhất từ trước đến nay. Kiểu này em cố gắng phấn đầu để giấy khen. Sự nổi tiếng cũng có giá trị dã man. :P mà cái ngã 4 này ngày nào chẳng đi qua. Cư tầm 7h kiểu gì cũng nhìn thấy một em Te tái
Cái nổi tiếng là OF nhé! Đừng có xỏ xiên, liệu cái cái mồm đấy không là mách Gấu bây giờ. Muốn mai đi làm bằng 2B không thì nói

Soldier

Xe máy
Phong trào "Một người sai làn..." lan sang cả Trung Quốc rồi thì phải các kụ ơi!

muadem

Xe cút kít
Hôm nay em tập thể dục buổi sáng về, gặp cụ này có dán "sai làn" hẳn hoi mà thế qué nào phang vào đường 1 chiều ở gần viện Lão Khoa, em xuống nói chuyện với đc xxx một lúc, cụ nhà mình bẩu chắc đầu óc đang ủ mưu nên nhầm :P
Sau 3x bẩu đã có nhiều đc biết rồi nên vẫn phải viết bb, em bẩu thôi đã vậy chú cho cụ ấy cái lỗi nhẹ nhất như kiểu không thắt dây an toàn cũng được, coi như rút kinh nghiệm. Chứ nguyên lỗi kia thì toi ;))

Lúc đó em có hỏi nick cơ mà quên mất òy :P

@oto

Xe hơi
Ý tương này hay quá, néu ai cũng có ý thực khi tham gia giao thông thì chắc cũng giảm tắc đương rất nhiêu đây ạ

anhthai125

Xe đạp
e thấy cái hãng taxi j đó ko nhớ lắm dán đầu tiên chứ nhờ :">

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
dạo này e mang đi các tỉnh rồi các cụ các mợ ạ, e có tua đi chùa hương thấy mọi người đọc rất chăm chú rồi tua đi ông hoang mười, cô chín mọi người thắc mắc cũng nhiều và e đã giải thích, thấy trong lòng vui ghê các cụ các mợ ạ, chỉ mỗi tội dán vào ra đường là phải tuân thủ và luôn bình tĩnh từ tốn

cwise

Xe container
Tuần trước cháu đi sân bay Nội Bài lúc qua trạm soát vé, mấy anh em đứng đó đọc là Sai Lầm.

cwise

Xe container
sáng nay trên đường chùa Bộc đoạn gần ngã 4 Tây Sơn, cháu nhìn thấy một captiva bạc dán banner. Đây là lần thứ hai cháu nhìn thấy. Chắc vẫn là cái Captiva lần trước trên đường Phạm Ngọc Thạch.

ks.quyet

Xe tải
Trước tết đi đường HCM đoạn Hòa Bình thấy một cụ dán Banner, chiều tối hôm nay lại gặp 1 bác đi từ bát tràng về càng thấy OF mình thật ý nghĩa

tieudoan107

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho e hỏi nếu dán banner lên sau xe thì có bị các XXX bắt ko nhỉ?

cwise

Xe container
Các bác cho e hỏi nếu dán banner lên sau xe thì có bị các XXX bắt ko nhỉ?
Bác này lại quá lời rồi. XXX không bắt nếu Bác đi đúng luật. Còn Bác có dán gì gì nữa khi đi sai thì vẫn bị bắt nhé!
Cmt của bác tieudoan107 làm em "phọt" ra hai điều:

1. Bác hỏi theo kiểu nếu có banner thì xxx sẽ tha nếu ta vi phạm hoặc giảm nhẹ tối đa, vì cái banner là cái bùa?
2.Dán banner thì có vi phạm gì không.

Bác Tieudoan107 vào giải thích giúp cái để tránh hiểu nhầm khi cmt :P