[Funland] Cấm khoá xe, phạt tiền tại khu đô thị, các nơi khác nên học tập

AcidS

Xe điện
Đồng chí Tuấn phường quả là xuất sắc.
Hắn viết như trên chỗ mô bác, để tôi copy và paste cho các đồng nghiệp đồng cấp của ảnh?
Đoạn 1 và 2 trong công văn đó bác.

AcidS

Xe điện

Ga_son

Xe điện
Hị, nghĩ thế thì em chịu.

Công văn của phường là các khu đô thị có đường giao thông kể cả chưa bàn giao về cho nhà nước, mà không có biển báo theo đúng quy định thì không được khóa bánh, phạt tiền (thu phí)>
Cơ sở trả lời của Phường là Luật và nghị định về xử phạt giao thông, như vậy việc vi phạm dừng đỗ đã luật hóa trong luật giao thông, xử phạt theo luật. Không có ngoại lệ
Vấn đề là chưa bàn giao cho chính quyền (UBND cấp quận / huyện) thì có nghĩa là chưa đảm bảo đoạn đường đó là đường giao thông đúng nghĩa do đó ko áp dụng được luật GTĐB.

AcidS

Xe điện
Vấn đề là chưa bàn giao cho chính quyền (UBND cấp quận / huyện) thì có nghĩa là chưa đảm bảo đoạn đường đó là đường giao thông đúng nghĩa do đó ko áp dụng được luật GTĐB.
Hơ chịu. Đường giao thông là thế nào được định nghĩa trong luật và quy chuẩn 41/2019 cũng như hướng dẫn dưới quy chuẩn, các định nghĩa đó chả phụ thuộc vào bàn giao hay ai quản lý thì phải.

Ga_son

Xe điện
Hơ chịu. Đường giao thông là thế nào được định nghĩa trong luật và quy chuẩn 41/2019 cũng như hướng dẫn dưới quy chuẩn, các định nghĩa đó chả phụ thuộc vào bàn giao hay ai quản lý thì phải.
chịu thật ko cần quản lý cứ đi nhỉ. Hư hỏng, hỏng hóc ai chịu trách nhiệm hả ngài? bên CĐT hay chính quyền sẽ làm việc đó, ngài có hiểu luật ko? Chưa đc nghiệm thu có đảm bảo người dân tham gia giao thông ko?

AcidS

Xe điện
chịu thật ko cần quản lý cứ đi nhỉ. Hư hỏng, hỏng hóc ai chịu trách nhiệm hả ngài? bên CĐT hay chính quyền sẽ làm việc đó, ngài có hiểu luật ko? Chưa đc nghiệm thu có đảm bảo người dân tham gia giao thông ko?
Chuẩn đấy cứ mở ra là dân đi thôi. Còn chưa mở ra thì chưa phải là đường :D mà là nội khu.
Muốn làm nội khu thì dựng cái rào lên. Hết chuyện

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko mong ý thức của lũ lợn đậu xe mất dạy ấy nó tăng lên để người ta đỡ phải mất công đi khoá xe.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Đường thì chưa bàn giao nhưng bên CDT+BQL "sử dụng" mà ko cần bỏ 1 đồng thuế phí nào hết. Đường chưa xong thì có nghĩa là đang thi công mà đang thi công thì phải cấm xe vào, ai vào thì phải học an toàn lao động + đội mũ bảo hộ + mang giày bảo hộ chứ nhỉ. CDT vi phạm luật an toàn lao động phải ko?

zaiwaz123

Xe điện

bucxucthivao

Xe tải
Thế theo bác, giờ nên làm như nào để các đồng chí lái xe đáng kính không / không dám đậu xe bừa bãi ở khu nội bộ, ảnh hưởng nghiêm trọng đến an ninh quốc gia, đến quan hệ ngoại giao cuốc tế, hả bác?

Gọi cu lít thì hậu quả thấy rõ là: Các đồng chí lái xe sẽ tiếp tục đỗ xe láo, như đã từng. Bác có nghĩ như thế????
Nếu người lái xe không có mặt thì Bảo vệ khu nội bộ có thể treo biển khóa bánh và để lại số điện thoại ở đó. Bảo vệ lúc này đang có trách nhiệm bảo đảm an toàn cho tài sản của Nhân dân.
Khi nào người đỗ xe mang đủ giấy tờ xác nhận nhân thân, là chủ sở hữu tài sản thì có thể làm biên bản xác nhận và trao trả tài sản. Vì việc trông giữ tài sản không được lập hợp đồng trước, thế nên việc chi trả sẽ theo thỏa thuận 2 bên.
Việc chi trả có thể đắt rẻ hoặc miễn phí, có thể nhanh chóng hoặc kéo dài nhưng tuyệt đối phải văn mình lịch sự, không được mắng chởi đánh nhau gây mất trật tự công cộng. Khi không thỏa thuận được thì phải mời công an Phường đến giải quyết.

Trà Lý

Xe tăng
Bọn ctái bậy đang tìm tổ nghề để suy tôn. Biết đâu lần này có người được lưu danh muôn thuở.

vkthang

Xe container

"Đang chờ bàn giao" nghĩa là nó thuộc quyền quản lý của khu đô thị, vậy thì giở nội quy khu ra thôi. Cái trong quần của e mà phường lại bắt sử dụng chung thì chết em dồi :D.
Tuy nhiên theo luật xử phạt vi phạm thì bv ko được "phạt". Vd đổi thành "phí mở khóa" thì đúng hơn.
Em ủng hộ bảo vệ KDT khóa bánh xe đỗ sai, nhưng hình phạt chỉ là bắt đi xa để gọi người mở khóa khiến người vi phạm thấy phiền phức mà nhớ không tái phạm nữa. Chứ ban QL KĐT phạt tiền người đỗ sai thì lại còn sai hơn họ rồi.

Mr.Alo

Xe lăn
Cố tình không bàn giao thôi , theo luật thì cũng đừng bàn giao nhà vào ở ... Tiếc là luật mình nó lại mềm mỏng tùy lúc :)

ubisapro

Xe trâu
Khó ah nha. Giao về thành phố quản lý thì khéo lại thành mấy điểm đỗ xe thu tiền. Ko giao, tự quản lý thì chẳng đủ thẩm quyền để phạt :D.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cái đó chắc chưa? Chốt là không có luật quy định đúng không? Không thì không ai có quyền phạt tiền trong trường hợp này cả? Còn muốn lấy tiền người đỗ xe thì ra toà nha. :D :D :D
Cụ thấy ai bị phạt tiền rồi à? Và cụ nhìn thấy tận mắt cái giấy phạt tiền chưa?

AcidS

Xe điện
Đấy, thế này khỏi cãi nhau.
Chả ủng hộ gì mấy cha đỗ sai nhưng cũng không thể nào đồng ý với cái “phí bồi hoàn” được vẽ ra và mấy cái cùm xe vô pháp của đội “vương quốc riêng”

AcidS

Xe điện