[HĐCĐ] Cam Lộ - La Sơn hướng bắc nam: lối ra nào đến trung tâm tp.Huế?

thaptothanh13

Xe tải
Ở Cam Lộ, cao tốc này trùng với đường Hồ Chí Minh trước đây phải ko các cụ??

Vaxia

Xe đạp
Báo cáo các cụ là em vừa trải nghiệm cung HCM nhánh đông, cao tốc Cam Lộ - La Sơn xong, giờ vẫn đang ở Huế, chuẩn bị về HN theo QL1. Nhìn chung đường HCM nhánh đông đoạn Quảng Bình Quảng Trị mặt đường tốt, vắng. Cao tốc Cam Lộ La Sơn cho chạy 80km toàn tuyến (chỉ có 1 đoạn ngắn không đáng kể cắm biển 60). Giữa tuyến hiện chỉ có đường thoát ra ở điểm cầu Tuần nên đến Huế sẽ xa hơn tầm hơn 20km nữa. Trước điểm này có một nút ra vào nữa có vẻ đã xong đường dẫn nhưng đường bị đổ đá chưa qua được. Em vừa đi hôm trước thì hôm sau Google đã update hiển thị đường này trên map rồi ạ.

Hapro_kiha

Xe buýt
cao tốc La Sơn - Tuý Loan và La Sơn - Cam lộ có 2 đội làm việc Cụ nhé: 1: là gần đầu Cam Lộ; 2: Đầu La Sơn.

La Sơn - Túy Loan hình như chưa có bắn tốc độ đâu cụ chạy tẹt đi 😁

Hapro_kiha

Xe buýt
Biển hạn chế 60km/h chủ yếu ở những điểm sạt trượt, vòng cua, theo dõi lún,... lên những chỗ đó không có biển thì cũng lên ngớt ga cho nó lành Cụ nhỉ. Đường mới đi nói chung là tốt rồi.

Báo cáo các cụ là em vừa trải nghiệm cung HCM nhánh đông, cao tốc Cam Lộ - La Sơn xong, giờ vẫn đang ở Huế, chuẩn bị về HN theo QL1. Nhìn chung đường HCM nhánh đông đoạn Quảng Bình Quảng Trị mặt đường tốt, vắng. Cao tốc Cam Lộ La Sơn cho chạy 80km toàn tuyến (chỉ có 1 đoạn ngắn không đáng kể cắm biển 60). Giữa tuyến hiện chỉ có đường thoát ra ở điểm cầu Tuần nên đến Huế sẽ xa hơn tầm hơn 20km nữa. Trước điểm này có một nút ra vào nữa có vẻ đã xong đường dẫn nhưng đường bị đổ đá chưa qua được. Em vừa đi hôm trước thì hôm sau Google đã update hiển thị đường này trên map rồi ạ.

Hapro_kiha

Xe buýt

BINH MINH 07

Xe điện
Có 1 đoạn chạy song song với đường mòn ở đoạn Huế.
Đoạn // đó là tránh Huế chứ không phải đường HCM. Giờ đi từ HN vào ĐN là map nó chỉ đi 1A đến Đồng Hới rồi sang đường HCM nhánh đông chạy đến Cam Lộ rẽ trái 2km nhập vào cao tốc đi đến ĐN luôn, chạy rất nhàn.

Vaxia

Xe đạp
Đoạn // đó là tránh Huế chứ không phải đường HCM. Giờ đi từ HN vào ĐN là map nó chỉ đi 1A đến Đồng Hới rồi sang đường HCM nhánh đông chạy đến Cam Lộ rẽ trái 2km nhập vào cao tốc đi đến ĐN luôn, chạy rất nhàn.
Đồng ý với cụ. Giờ nếu đến Đà Nẵng thì chạy theo HCM đông - Cam Lộ - La Sơn - Tuý Loan là chuẩn. Đường sá phẳng phiu vắng vẻ, nhàn cho cả người và xe. QL1 từ Đồng Hới đến Huế em để ý đến 2-3 chục cái đèn giao thông, chạy nhiều lúc cũng tụt cảm xúc :) .
Mấy năm nữa hi vọng cao tốc từ HN mở đến Nghệ An, tránh được đoạn Hoàng Mai nữa là cũng tương đối rồi.

cuongez

Xe tăng
Các cụ cho hỏi chỗ đoạn chạy // QL1 với cao tốc, có từ QL1 vào cao tốc được không?
Google chỉ là có vào đc.

j23

Xe container
Hôm em đi là Vào - Ra đều ở nút cầu Tuần, điểm giao Bắc tránh Huế này thì ko rõ có vào được ko vì hôm đó em từ Huế chạy về Thành Cổ thì ra luôn chỗ cầu Tuần rồi theo đường 1 luôn, mà đoạn Bắc tránh Huế này vừa đông vừa lắm xe Công xe tải, xxx bắt đoạn biển 50 cực gắt, ông nào ko phanh kịp là được mời vào, hôm em đi thấy gần chục xe toàn xe nhỏ đang xếp hàng vào nộp tô :D

Vaxia

Xe đạp
Các cụ cho hỏi chỗ đoạn chạy // QL1 với cao tốc, có từ QL1 vào cao tốc được không?
Google chỉ là có vào đc.
Không vào được đâu cụ. Cụ xuôi xuống thêm chút nữa là nút cầu Tuần rồi, ra vào thoải mái.

tungpt13

Xe buýt
google chỉ sai cụ nhé , đi xuống 1 đoạn nút cầu tuần rồi vòng lại.