.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chivas07

Xe tăng
Em vừa ở Unique resort Mũi né về, nói chung thất vọng vì trên web để 4* nhưng thực tế chỉ 3*, túm lại có nhiều lựa chọn tốt hơn với cùng giá tiền, không bao giờ có lần thứ 2 nữa ở đây.

bes

Xe lăn
Em vừa ở Unique resort Mũi né về, nói chung thất vọng vì trên web để 4* nhưng thực tế chỉ 3*, túm lại có nhiều lựa chọn tốt hơn với cùng giá tiền, không bao giờ có lần thứ 2 nữa ở đây.
Cụ cho tí thông tin cụ thể, để em còn add vào list ở trên kia ạ.
Thanks.

Chivas07

Xe tăng
Cụ cho tí thông tin cụ thể, để em còn add vào list ở trên kia ạ.
Thanks.
Em chả biết tả thế nào, em chỉ thấy phòng ốc thì bình thường kể cả nội ngoại thất cũng vậy, gọi là ks 3* thì đúng hơn là resort, ăn sáng buffet ít món, ko có đồ ăn cho con nít, ít cây xanh, tổng diện tích ks nhỏ, cũng là mặt đường Nguyễn Đình Chiểu nhưng lối vào là 1 cái ngõ đử cho xe ô tô to đi vào (đc cái nở hậu :)) ) thôi em có mấy cái ảnh em chụp linh tinh để các cụ xem và đánh giá ạ.

Tầng 2 có 1 cụ đứng là chỗ ăn sáng ợ

Nhà hàng tầng 1 nhìn ra bể bơi

Kho

Xe điện
Mụ Vát đã vìa rồi à có mực nửa nắng k? Sao đi Né sớm thía....keke:P

Chivas07

Xe tăng

bes

Xe lăn
Em chả biết tả thế nào, em chỉ thấy phòng ốc thì bình thường kể cả nội ngoại thất cũng vậy, gọi là ks 3* thì đúng hơn là resort, ăn sáng buffet ít món, ko có đồ ăn cho con nít, ít cây xanh, tổng diện tích ks nhỏ, cũng là mặt đường Nguyễn Đình Chiểu nhưng lối vào là 1 cái ngõ đử cho xe ô tô to đi vào (đc cái nở hậu :)) ) thôi em có mấy cái ảnh em chụp linh tinh để các cụ xem và đánh giá ạ.
Resort ở Mũi Né em chưa ở nhiều nhưng cũng có tí lọ mọ nên biết, ở khu trên 100% là resort, chỉ cần đáp ứng tiêu chuẩn có sân vườn và bể bơi.
Chỉ có 1 số ít đạt đúng chuẩn resort 4*-5* về diện tích sử dụng, trang thiết bị tiêu chuẩn, điều kiện về phòng ốc, nhà hàng, nhân viên phục vụ.
Unique Resort này em đoán là ở trường hợp 1, cái gì cũng có đủ nhưng bé tí :))
Cụ vào thử Princess D'Annam hay L' anmien (Anantar mới) sẽ thấy chuẩn 5* resort (cũng mới chỉ là của Việt nam thôi), chuẩn Tây em nhớ không nhầm là ở Việt Nam được xếp hạng có The Namhai và hình như 1 cái Six Sence nào đó thôi.

bes

Xe lăn

Chivas07

Xe tăng
Resort ở Mũi Né em chưa ở nhiều nhưng cũng có tí lọ mọ nên biết, ở khu trên 100% là resort, chỉ cần đáp ứng tiêu chuẩn có sân vườn và bể bơi.
Chỉ có 1 số ít đạt đúng chuẩn resort 4*-5* về diện tích sử dụng, trang thiết bị tiêu chuẩn, điều kiện về phòng ốc, nhà hàng, nhân viên phục vụ.
Unique Resort này em đoán là ở trường hợp 1, cái gì cũng có đủ nhưng bé tí :))
Cụ vào thử Princess D'Annam hay L' anmien (Anantar mới) sẽ thấy chuẩn 5* resort (cũng mới chỉ là của Việt nam thôi), chuẩn Tây em nhớ không nhầm là ở Việt Nam được xếp hạng có The Namhai và hình như 1 cái Six Sence nào đó thôi.
Mũi né e đã từng ở Bamboo village, Hoàng Ngọc, Muine Ocean mà thấy đều ổn hơn, cái unique em thấy nó để dt phòng là 50m2 nên book vì e muốn thêm extra bed nhưng trên thực tế tổng dt kể cả rest room, ban công cũng chỉ đc tầm 35 - 40m2 :(. Biết thế ở Anantara ngay cạnh đấy cũng có giá tốt bên chudu24.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

rubi84

Đi bộ
hello các anh các chị.
E lọ mọ vào mục này, hy vọng thanh lý đc mấy cái voucher ở Princess D'annam Phan Thiết. Tình hình là gdinh em dự định đi dịp hè này nhưng e lại vừa có bầu nên đành tạm hoãn, e thanh lý lại 90$/vc, mong các bác ủng hộ. Phòng của em là phòng mandarin suite, hạn đến 15/10/2012 nhưng k đi đc vào mấy ngày lễ tết đâu các bác nhé.
Bác naò có nhu cầu thì ới em nhé, sdt:01205295215

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
hello các anh các chị.
E lọ mọ vào mục này, hy vọng thanh lý đc mấy cái voucher ở Princess D'annam Phan Thiết. Tình hình là gdinh em dự định đi dịp hè này nhưng e lại vừa có bầu nên đành tạm hoãn, e thanh lý lại 90$/vc, mong các bác ủng hộ. Phòng của em là phòng mandarin suite, hạn đến 15/10/2012 nhưng k đi đc vào mấy ngày lễ tết đâu các bác nhé.
Bác naò có nhu cầu thì ới em nhé, sdt:01205295215
giá tốt quá, cụ nào có nhu cầu múc luôn đi kìa

rubi84

Đi bộ
ui dời, hôm nay em bị quên đthoại ở nhà , bác nào có nhu cầu, alo giùm em theo số điện thoại : 0987995982 nhé.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em đã tái xuất giang hồ rồi các cụ nhé. sau một thời gian đi fam và khảo sát hộ các kụ ạ. Em đang up ảnh dần dần và kụ tỉ và trả bài hết ạ. Sorry các kụ !!! Hôm qua gọi mãi cho kụ đi văn minh resort mãi mà chả được ý.

bes

Xe lăn
Em cũng có vouche này giá này luôn nhé. Kụ nào cần thêm thì ới em ạ !!! Phòng loại này ạ. Princess de Anam thì vô cùng đẹp mỗi tội hơi xa ạ. Cách Mũi Né khoảng 30km. Là khu mới dược "khai quật", hihihi
Nó đây, ở hơi buồn, nếu là đi sống chậm thì tốt. Có ngọn hải đăng đẹp lắm :)

bes

Xe lăn
Không hiểu bác nào đang bảo đi redbeach ở trên nhỉ ? em cảnh báo các cụ là rấ xa nhé. lơ chơ vơ riêng 1 mình ta. hihi, Cái này em toàn làm đoàn cho các kụ quốc hội hoặc đoàn cực nhớn nhưng giá cực rẻ thì mới được. Chứ nếu các kụ đi chơi em vẫn ofer mất công 1 lần làm 1 cái resort cùng dải với furama, vipnearl, fusion maia, life style resort.... còn hơn. Các khách sạn còn lại thì fos thể chọn trên mặt mỹ khê, em thấy có cái silver sea hotel mới cùng dãy mỹ khê và tourane cũng được. cuối dãy đó. Hoặc đổi không khí là cho 1 đêm ra cầu sông hàn ngắm cầu quay. Quả thật có thời gian em ở 3 tháng trogn đà nẵng mà chư lần nào dược kiến mục sở thị ạ vì buồn ngủ quá ạ.
Nó bên mặt biển Nguyễn Tất Thành, Đà nẵng đang có dự án lấn biến 500m, không biết chỗ này có bị không. Hôm nọ đi ngang qua thấy bên biển rào tôn đổ đất hết rồi :))

Chivas07

Xe tăng
Nếu mợ Nga thấy Unique không ổn thì kiếm giải pháp khác giùm em nhé, lịch của em vẫn 3 đêm 9-10-11/6 ở Mũi Né.
Tks :x
Unique nhìn đơn điệu, đc cái mới nên cũng sạch sẽ thôi, em là em ko thích rồi, cụ hỏi thử mợ ý xem bên Tiến Đạt resort có ko, cạnh Ngọc Sương đi ăn cũng tiện, em thấy mắc hơn Cây Bàng chút xíu thôi mà đồ ăn ngon, phục vụ tốt, nhà hàng đẹp, mát mẻ.

Tiến Đạt resort, toàn cảnh hồ bơi.

Hồ bơi sát biển.

Nhà hàng Ngọc Sương

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng