Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em vừa check mail mà chưa nhận được cẩm nang mợ gửi cơ. Mợ gửi lại em với hunteruce@yahoo.com
Mợ Hoangminhsapa bận đi lễ hay sao không vào khách gọi này! Tranh thủ em đã tàu ngầm hỗ trợ phần thông tin ngủ nghỉ và đi lại còn ăn uống cụ cứ mợ ý mà ghé nhé!

Tranganh

Xe tải
Cuối tuần sau cháu cũng muốn lên đó 3 ngày cùng Gấu,Cho cháu xin chút thông tin về giá phòng,nên đi xe của mình hay xe khách hoặc tàu du lịch ạ.Bác tư vấn giúp em với,

4X4=16

Xe điện

Trước hết cám ơn mợ HoangminhSapa và ông xã đã tiếp đón đoàn chúng em chu đáo

Thường thì nhà hàng sẽ nướng đồ ăn cho thực khách, nhưng nhóm em thích tự nướng tại bàn. Cảnh báo với các cụ là mùi đồ nướng sẽ ngấm hết vào quần áo.

Bạn không thể bỏ qua món cá tầm nướng và cá tầm kho. Đặc biệt mùa này có rau mầm đá và ngồng xu hào, các cụ cứ làm vài chục cân mang về nhà làm quà.

vietau2012

Xe điện
Cuối tuần sau cháu cũng muốn lên đó 3 ngày cùng Gấu,Cho cháu xin chút thông tin về giá phòng,nên đi xe của mình hay xe khách hoặc tàu du lịch ạ.Bác tư vấn giúp em với,
Tinh thần vừa đi vừa khám phá thì cụ cứ Vợ cả vợ hai đi chung cho thích. Còn muốn nghỉ ngơi hoàn toàn không phải lo nghĩ đường tốt đường xấu, xxx ở đâu thì cụ đi thử xe ô tô giường nằm hoặc tàu hỏa du lịch cho nhẹ người.
Vé tàu hỏa HN - LC - HN thường kín và giá cao dịp cuối tuần, nên có kế hoạch tuần sau thì tuần này cụ đặt đi là vừa.
Lên tới LC thì ô tô về Sa Pa. Thăm quan thích tình củm và thử trình tai lái thì cụ vi vu xe máy thăm mấy điểm xa xa như đèo Ô Quý Hồ, Thác Bạc, Cầu Mây,... Còn mấy điềm còn lại đi bộ như Hàm Rồng, Cát Cát,...
KS thì giai đoạn này thời tiết có thể rất lạnh nên chọn đặt các KS có hệ thống sưởi hoặc ĐH 2 chiều cho ấm áp. Sa Pa nhiều mức giá từ 300 - 500 tới cả trên 1tr , 2tr cũng có.
Cụ thích lãng mạn xíu với Gấu thì chọn phòng có view đẹp, có lười ra ngoài thì tại phòng cũng đã ngắm được không ít cảnh đẹp rồi. Cần hỗ trợ đặt dịch vụ ngủ nghỉ, vé tàu xe cụ ới em. Ăn uống thì ủng hộ nhà mợ Hoangminhsapa rồi!

kenny.cfyc

Xe tải
Cuối tuần tới e đi sapa, các cụ mợ gửi giúp e xin cẩm nang du lịch với ạ, mail e: kenny.cfyc@gmail.com .
Và em xin hỏi luôn là khách sạn 3* nào giá cả hợp lý, vị trí trung tâm và phòng có view đẹp đc ko ah?

ducnguyena

Xe đạp
Em ở Sài Gòn tính dịp 30/4 lên Sapa thì kế hoạch đi nên thế nào mợ Hoangminhsapa ơi ? Em đi 5 ngày 4 đêm (Chủ nhật 4/5 về SG), mợ cho em xin quả cẩm nang luôn nhé duc at dnasecurity.com.vn

xentoc1

Xe hơi
- Thank cụ hoangminhsapa nhé tối 14 nhà em lên vào quán cụ rất vui và ấm cúng.

xentoc1

Xe hơi

vietau2012

Xe điện
Cuối tuần tới e đi sapa, các cụ mợ gửi giúp e xin cẩm nang du lịch với ạ, mail e: kenny.cfyc@gmail.com .
Và em xin hỏi luôn là khách sạn 3* nào giá cả hợp lý, vị trí trung tâm và phòng có view đẹp đc ko ah?
Sa Pa giờ rất nhiều KS 3* mới và tốt. Cụ tham khảo như Panorama, Holiday, Hmong, Paradise,...đều có vị trí và các hạng phòng cũng như phòng view đẹp luôn.

vietau2012

Xe điện
Em ở Sài Gòn tính dịp 30/4 lên Sapa thì kế hoạch đi nên thế nào mợ Hoangminhsapa ơi ? Em đi 5 ngày 4 đêm (Chủ nhật 4/5 về SG), mợ cho em xin quả cẩm nang luôn nhé duc at dnasecurity.com.vn
Nếu cụ không tính cho vợ 2 lên Sa Pa cùng thì cụ bay SG - HN. Rồi HN - LC bằng tàu hỏa hoặc ô tô giường nằm. 1 đêm lên 1 đêm xuống. Còn 2 đêm nghỉ lại Sa Pa. Dịp lễ 30/4 Sa Pa thường đông. Nên cụ tính đi dịp đó thì cần chuẩn bị vé tàu, phòng KS trước đi nhé! Lịch ăn chơi thì gửi email cho cụ rồi nhé! Cần hỗ trợ khoản nào cụ ới e một tiếng. Thks cụ!

DUONGLAM

Xe điện
Năm nào e cũng đi sp mà chả thấy chán hihi

vietau2012

Xe điện
Vâng có lúc chán mùa đông băng răng, tuyết phủ thì em chuyển đi mùa xuân với hoa mơ hoa mận hoa đào nở. Cũng chán nốt thì em chờ mùa hè đi nghỉ mát. Hè nghỉ mát chán thì em chờ lúa chín thu vàng em lại đi Sa Pa. Hết chán cụ nhỉ!

hunteruce

Đi bộ
14/3 này em lên Sapa chơi. Cụ nào mách cho em nên ở ks nào là hợp lý với ạ. Tiêu chí ks của em là: sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình, vị trí trung tâm, có thể đi chơi và ăn uống thuận tiện, view tương đối đẹp một chút, giá cả hạt dẻ càng tốt (em định ở phòng giường đôi, càng rộng càng tốt :P, giá tầm 500k đổ xuống thôi :D). Cụ mách sớm để em còn đặt phòng ạ, 2 tuần nữa là em vi vu rồi. Cảm ơn các cụ trước ạ ^^

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số

Trước hết cám ơn mợ HoangminhSapa và ông xã đã tiếp đón đoàn chúng em chu đáo

Thường thì nhà hàng sẽ nướng đồ ăn cho thực khách, nhưng nhóm em thích tự nướng tại bàn. Cảnh báo với các cụ là mùi đồ nướng sẽ ngấm hết vào quần áo.

Bạn không thể bỏ qua món cá tầm nướng và cá tầm kho. Đặc biệt mùa này có rau mầm đá và ngồng xu hào, các cụ cứ làm vài chục cân mang về nhà làm quà.
Các cụ mợ về mà em thây buồn quá. Mỗi lần chia tay là chỉ mong mau được gặp lại thôi đó cụ 4x4 =16 à.
Thay mặt nhà hàng vô cùng cảm ơn các cụ/mợ đã ủng hộ nhà em nhé.
Luôn với tiêu chí NGON - BỔ - RẺ - NHIỆT TÌNH - THÂN THIỆN

Chúc cụ và gia đình luôn vui và hạnh phúc ạ

hoangminhsapa

Xe buýt
Đoàn nhà cụ đi đúng hôm Sapa lạnh quá cụ nhỉ, nhưng thật vui vì đã được các cụ/mợ ủng hộ,
Lên nhà em mùa này các cụ ăn Cá Tầm - Cá hồi và các món nướng tại bàn để hưởng tý oi khói của Sapa nhé, hihi

Hẹn gặp cụ và gia đình dịp gần nhất lại đến với Sapa và đến với nhà hàng Hoàng Minh

hoangminhsapa

Xe buýt
14/3 này em lên Sapa chơi. Cụ nào mách cho em nên ở ks nào là hợp lý với ạ. Tiêu chí ks của em là: sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình, vị trí trung tâm, có thể đi chơi và ăn uống thuận tiện, view tương đối đẹp một chút, giá cả hạt dẻ càng tốt (em định ở phòng giường đôi, càng rộng càng tốt :P, giá tầm 500k đổ xuống thôi :D). Cụ mách sớm để em còn đặt phòng ạ, 2 tuần nữa là em vi vu rồi. Cảm ơn các cụ trước ạ ^^
Cụ alo cho em, em có phòng cho cụ, đảm bảo phòng tốt và giá cả cực hạt dẻ hì hì.
Mong đón cụ trên Sapa nhé, rượu em rót sẵn rùi, cà phê đã pha ~o)

Pivoine

Xe hơi
Cụ alo cho em, em có phòng cho cụ, đảm bảo phòng tốt và giá cả cực hạt dẻ hì hì.
Mong đón cụ trên Sapa nhé, rượu em rót sẵn rùi, cà phê đã pha ~o)
Mợ cho em xin cái cẩm nang Sapa vào mail hlnguyen27@gmail.com với ạ. Đêm t6 e lên, đang đi mua vé tàu rồi. Em sẽ ghé quán cụ đấy.

hoangminhsapa

Xe buýt