Cẩm nang Sapa - Cùng chia sẻ, cùng đi

con nở

Xe máy
Tiếp tục những lưu ý khi đến Sapa:@};-
Lưu ý 6: Những đồ dùng có giá trị các bác nhớ mang theo người nhé . Đi du lịch bất kỳ đâu cũng đừng quên mang theo giấy tờ tùy thân như CMT; bằng lái xe…
Lưu ý 7: Trước khi chụp ảnh các bà, các bác, các em dân tộc thì nhớ hỏi trước nhé xem có phải trả tiền không kẻo chụp xong các bác lại đòi tiền thì mất công. Nhưng kinh nghiệm là lên cho họ một chút dù ít dù nhiều sau khi chụp ảnh họ nhé.
Lưu ý 8: Đi sang Hà khẩu trung quốc nếu mua đồ nhớ trả giá, nhưng kinh nghiệm là đồ bên này đắt hơn rất nhiều so với ở VN vì họ bán buôn là chủ yếu. Nếu chủ mua cái gì lên hỏi các thành viên đi cùng có muốn mua để chung nhau mua theo kiểu “mình mua cái này về bán đấy - giá bán buôn là bao nhiêu?”. À còn vụ xe điện đi vòng quanh TQ các cụ, các mợ lưu ý nhé, mất gần 1 triệu mà không giải quyết vấn đề gì. Kinh nghiệm là chịu khó đi bộ cùng hướng dẫn 30p là hết mấy con phố quanh quanh đó rồi. (Đặc biệt chú ý với các dịch vụ ăn uống bên TQ để tránh bị chặt chém sau khi ăn các bác nhé)
(Còn tiếp)
Đi đâu cũng gặp e thía này....cái đo đỏ a bị dính bên Hà Khẩu òi....2,7 củ cho bữa ăn k ra j....thanks e về mấy cân rễ ba kích nhé...gâm xong uốn hết òi.....keke.....tết a lên sẽ nghé qua e

hoangminhsapa

Xe buýt
Kính các cụ đến thăm nhà em: Khu ẩm thực Sapa, số
Đi đâu cũng gặp e thía này....cái đo đỏ a bị dính bên Hà Khẩu òi....2,7 củ cho bữa ăn k ra j....thanks e về mấy cân rễ ba kích nhé...gâm xong uốn hết òi.....keke.....tết a lên sẽ nghé qua e
Hi cụ,
Thú thực là em đến làng offroad này là nhờ cụ đấy ạ, cụ chẳng khuyên em lên đến đây hỏi thăm các cụ - mợ còn gì. Ba kích mùa này vẫn còn cụ nhé, nếu cần thêm cứ alo em gửi về cho ạ.
Rât mong gặp cụ/ mợ dịp Tết này.

Thân,

ducleminh

Xe điện
Hình như chủ thớt cũng có nick như thế này bên WTT?

hoangminhsapa

Xe buýt
Hình như chủ thớt cũng có nick như thế này bên WTT?
Bẩm cụ, dạ cũng là em cụ ạ, vì em nhớ có một cụ bảo em là: "Hãy luôn tạo dựng những mối quan hệ", và niềm vui của những người Sapa như chúng em là ước mong được tiếp đón các cụ/mợ tại quê hương mình và đem những dịch vụ tốt nhất của Quê mình gửi đến các cụ/ mợ/anh/chị.

Chúc cụ có những ngày cuối tuần vui vẻ,
Thân,

ducleminh

Xe điện
Nhà cháu đi Sapa 2 lần, đã đi Hàm Rồng 2 lần, Thác Bạc 2 lần, Thác Tình Yêu 1 lần, Ô quy hồ 1 lần, cầu Mây xịn 1 lần, Tả phìn cũng đến rồi.
Cụ cho hỏi Sapa còn những chỗ nào khác để đi nữa?

son_rua_sanbay

Xe buýt
Nhà cháu đi Sapa 2 lần, đã đi Hàm Rồng 2 lần, Thác Bạc 2 lần, Thác Tình Yêu 1 lần, Ô quy hồ 1 lần, cầu Mây xịn 1 lần, Tả phìn cũng đến rồi.
bản cát cát cụ đi chưa.khu rừng già núi xẻ cụ đi chưa.e đi tà phìn 1 lần hồi tháng 10/2011 chán ngấy lun

son_rua_sanbay

Xe buýt
em vừa mới đi sa pa về dc mấy hôm.lần này đi mua hè cảm giác thoải mái hẳn có điều em hay bị đau đầu có lẽ ko quen với thời tiết thất thường ở đây.về nhà hết ngay, trên ý buổi chiều e đến thì nóng toát mồ hồi phòng thì ko có quạt, hỏi lễ tân thì họ bảo a yên tâm tối a chị ôm nhau ngủ vẫn p đắp chăn bông. đến tối ồ đúng thật rất lạnh, đi ăn xong dạo buổi tối lạnh sởn gai ốc e p về.
em đi hôm tối thứ 7 vừa rồi, định đi tàu nhờ thằng bạn e đắt vé những 1.2 củ/2 vé nằm mềm điều hòa.nên e quyết định đi oto lên đó 1 lần nữa.đúng là 1 traỉ nghiệm thú vị.lên đến sa pa trơì lúc nắng lúc mưa đường thì ướt bẩn cũng may có cái 4 bánh nên mới đi dc chứ 2 bánh thì e chịu vì đứng ko đã lạnh rùi chưa nói là đi. nên e nghĩ cụ nào xe ngon tự lái lên đó là hay nhất.thích đi xe máy thì lên đó thuê vài tiếng,em đảm bảo chán ngay vì đang ngồi oto quen

cango25

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ chủ cho em hỏi.Em định đầu tuần tới lên đó chơi,khoảng 3 ngày vừa đi,vừa về.Không biết trên đó có bị ảnh hưởng cơn bão vừa rồi không nhỉ.Mợ có thông tin đường đi lên đó có làm sao không,em ở Hà nội ợ

ducleminh

Xe điện
bản cát cát cụ đi chưa.khu rừng già núi xẻ cụ đi chưa.e đi tà phìn 1 lần hồi tháng 10/2011 chán ngấy lun
Cat cat thì thấy bảo du lịch hóa nhiều nên cả năm 2009 lẫn 2011 chưa đi.
Thấy còn có hang động gì đó cổ nhưng chưa đi bao giờ.
Cái rừng già núi xẻ là ở chỗ nào vậy cụ?

hoangminhsapa

Xe buýt
Mợ chủ cho em hỏi.Em định đầu tuần tới lên đó chơi,khoảng 3 ngày vừa đi,vừa về.Không biết trên đó có bị ảnh hưởng cơn bão vừa rồi không nhỉ.Mợ có thông tin đường đi lên đó có làm sao không,em ở Hà nội ợ
Dạ thưa cụ, sapa cũng bị ảnh hưởng của bão nên vẫn đang mưa nhưng không nhiều, hôm nay còn tạnh nắng để các cụ/mợ đi chơi cơ. Hiện đường xá vẫn ngon cụ ạ, vẫn đi thoải mái.

Thân,

hoangminhsapa

Xe buýt
Cat cat thì thấy bảo du lịch hóa nhiều nên cả năm 2009 lẫn 2011 chưa đi.
Thấy còn có hang động gì đó cổ nhưng chưa đi bao giờ.
Cái rừng già núi xẻ là ở chỗ nào vậy cụ?
Bẩm cụ,
Sapa còn một số điểm này cụ thử khám phá nhé,
1. Cát cát: bị thương mại hóa nhiều rùi,nhưng bù lại ruộng bậc thang vưỡn đẹp lắm ạ,
2.Lao Chải - Tả Van: Cugn đường này cùng với cung đường Cầu Mây cụ đi ngày trước, nhưng mùa lúa chín thì đẹp lung linh
3. Bản Hồ: Cũng vẫn cùng đường đi Lao chải - Tả Van nhưng đi xa hơn, ở đó có thác Lavi nước trong vắt, và suối nước nóng (bây giờ không còn nóng mấy) và ngăm cảnh thỏa thích
4. Đi thăm Động Tiên Sơn: Động này thuộc Bình Lư - Lai Châu nhưng xuôi đèo Ô Quý Hồ là đến, động đẹp lắm lắm cụ nhé
5. Cụ có thể đi thăm Cốc Ly, Hà Khẩu, Bắc Hà và một số bản vùng cao khác, thử ngủ bản (home stay)....
Tóm lại: Sapa còn rất nhiều nơi để cụ khám phá, mỗi ngày, mỗi mùa Sapa lại có một vẻ đẹp khác nhau, chúc cụ có chuyến đi Sapa nhiều niềm vui,

Thanks nhiều,

mr_baotrung

Xe hơi
mợ mail cho em xin cuốn " cẩm nang sapa" của mợ vào địa chỉ mai : trungnb@tpb.com.vn nhé, thanks mợ, e định chờ mùa lúa chín roài đi

hoangminhsapa

Xe buýt
mợ mail cho em xin cuốn " cẩm nang sapa" của mợ vào địa chỉ mai : trungnb@tpb.com.vn nhé, thanks mợ, e định chờ mùa lúa chín roài đi
Cụ ơi cụ check mail nhé,
Lúa mùa này bắt đầu chín rùi cụ ạ, đi chơi đi không lại không được ngắm lúa chín. Chút em sẽ up một số ảnh lúa mùa này để các cụ/ mợ ngắm nghía nhé,

thanks,

hoangminhsapa

Xe buýt
Dear các cụ/mợ,

Chuẩn bị đến kỳ lế 2/9, nhiều cụ/ mợ còn băn khoăn không biết lên Sapa mùa này có gì nhỉ <:-P, em xin gửi các cụ những tấm hình update về cảnh sắc Sapa mùa này nhé,
Ruộng bậc thang đang chuyển sang màu vàng óng ả của lúa chín
[/IMG]

Sau cơn mưa, trời lại sáng, Sapa cũng bị ảnh hưởng của bão, và kết quả là trên các con đường vào bản có nhiều dòng thác nhỏ suất hiện,

cargoman

Xe điện
Em thì sướng nhất là lên Sa Pa được ăn cá hồi tươi ngon mà rẻ, gần như hôm nào cũng phải chén món này. Em không nhớ tên quán nhưng nó ở gần mé hồ, gần Ks Bình minh 2 thì phải. Đi tắm lá thuốc người Dao cũng sướng
Dở nhất là đi Hà Khẩu, chưa đi thì đi cho biết thôi

ducleminh

Xe điện
Dạ thưa cụ, sapa cũng bị ảnh hưởng của bão nên vẫn đang mưa nhưng không nhiều, hôm nay còn tạnh nắng để các cụ/mợ đi chơi cơ. Hiện đường xá vẫn ngon cụ ạ, vẫn đi thoải mái.

Thân,
2/9 năm nay không rõ sapa có cháy phòng không?
Cảnh có đẹp mùa này không mợ?

hoangminhsapa

Xe buýt
Em thì sướng nhất là lên Sa Pa được ăn cá hồi tươi ngon mà rẻ, gần như hôm nào cũng phải chén món này. Em không nhớ tên quán nhưng nó ở gần mé hồ, gần Ks Bình minh 2 thì phải. Đi tắm lá thuốc người Dao cũng sướng
Dở nhất là đi Hà Khẩu, chưa đi thì đi cho biết thôi
Cụ nói chuẩn luôn, lên Sapa ăn cá Hồi (lẩu - gỏi - nướng) đều ngon tuyệt vì cá ở đây rất tươi, Thời gian tới nếu cụ lên Sapa thì ghé quán em nhé :-bd đảm bảo không ngon không lấy gì hi hi.
Đi Hà Khẩu chỉ là đi cho biết thôi, chứ sang đây thật sự là chán :|

2/9 năm nay không rõ sapa có cháy phòng không?
Cảnh có đẹp mùa này không mợ?
Thường dịp Lễ thì phòng hơi khan hơn một chút thôi bác ạ, năm nay nghe ngóng là không bị cháy phòng ;;). Nhưng kinh nghiệm đi du lịch là bác cứ đặt phòng trước đi để đỡ bị mệt khi đến nơi lại phải đi tìm phòng,
Mùa này Sapa đang đẹp lắm bác nhé,
Thân,

cargoman

Xe điện
Thế quán của mợ minh có rượu Vua mèo không hihi (không phải rượu táo mèo nhé), rượu này là đỉnh lắm đấy

ducleminh

Xe điện
Cụ nói chuẩn luôn, lên Sapa ăn cá Hồi (lẩu - gỏi - nướng) đều ngon tuyệt vì cá ở đây rất tươi, Thời gian tới nếu cụ lên Sapa thì ghé quán em nhé :-bd đảm bảo không ngon không lấy gì hi hi.
Đi Hà Khẩu chỉ là đi cho biết thôi, chứ sang đây thật sự là chán :|

Thường dịp Lễ thì phòng hơi khan hơn một chút thôi bác ạ, năm nay nghe ngóng là không bị cháy phòng ;;). Nhưng kinh nghiệm đi du lịch là bác cứ đặt phòng trước đi để đỡ bị mệt khi đến nơi lại phải đi tìm phòng,
Mùa này Sapa đang đẹp lắm bác nhé,
Thân,
Quán mợ địa chỉ là gì vậy? Mọi năm lên dịp tết chẳng có hoa gì cả :D

hoangminhsapa

Xe buýt
Thế quán của mợ minh có rượu Vua mèo không hihi (không phải rượu táo mèo nhé), rượu này là đỉnh lắm đấy
He, cái rượu này em có biết, có uống thử nhưng hình như là girl nên chẳng thấy công dụng gì he he:-<, tức quá mua về cho ông chồng uống thử thế là ...chẳng dám bán luôn, ;) nếu cụ thích em sẽ biếu cụ 1 bình he he
Quán mợ địa chỉ là gì vậy? Mọi năm lên dịp tết chẳng có hoa gì cả :D
Địa chỉ nhà em là: Nhà hàng Hoàng Minh số 23, 24 khu ẩm thực Sapa cụ ạ, Tết thì thì có hoa đào , hoa lan, hoa ...nhiều lắm cụ ạ nhưng vì sương mù nên cụ không để ý chăng,
Cần thông tin gì cụ cứ alo cho em nhé,

Thân,