Thảo luận Cảm nhận 320i vs c200 và một số câu hỏi

username1984

Xe hơi
Mùi mẹc kinh lắm các cụ ạ, cụ nào thấy thế ko, mẹc C mùi khó chữa

hoanganhdhyhp

Xe điện
BMW với Merc nó cũng na ná nhau thôi cụ ơi.

Ko đùa với Merc được đâu cụ ơi :)), tới giới hạn tốc độ điện tử luôn.

PS: Video này ko phải của e, e ko dám chạy như vậy :))
Hôm nào em cũng thử quả hết ga hết số xem sao

Hieulemv

Xe đạp
Bác chủ thớt viết có tâm voãi. Tks bác. E đang máu múc b520 đời 2013-2014

Đại Trọc

Xe đạp
Chào các cụ,

Sau khi lăn tăn suy nghĩ về việc chờ 320i form mới (3 năm nữa), em đã quyết định đi chia tay em Camry 2.4 để đến với 320i LCI (nhịn hết nổi rồi)

Em xin chia sẻ một số nhận xét sau khi chạy thử 320i và c200 như sau:
- cảm giác lái: em lái rất nhiều xe nên vụ này em rất khó tính, và phải nói là 320i hơn hẳn. Trước khi đi ông bạn em cứ bảo là c200 lái hay lắm, có khi chả khác gì bim. Em thử cả chế độ sport, sport plus của c200 mà tay lái cảm giác không hề thật chút nào. Thậm chí có khi không bằng em Camry cũ của em (các bác đừng vội cười, dù sao thì trợ lực dầu vẫn đưa lại cảm giác tốt, còn electric steering vẫn có cái gì đấy fake). Về 320i, cảm giác của em là đời LCI đã có chút thay đổi, em thấy cảm giác lái thật hơn hẳn so với 420i 2014 mà em đã lái thử, và tất nhiên là cũng hơn hẳn c200. Tuy nhiên, phản hồi từ mặt đường của cả 2 xe nhìn chung là ít, quá ít so với E46. (Trước khi chạy Camry 2010 em chạy E46 318i). À, có điểm này em thấy hơi lạ là con c200 em thử, tay lái rất rơ, gần như khi xoay khoảng 5 độ từ vị trí trung tâm, xe không đổi hướng. Còn 320i thì ngay lập tức, rất chính xác. Có khi nào do cái c200 em chạy thử nó lởm ko nhỉ?
- handling: cả 2 vào cua rất mượt. Tuy nhiên ở tốc độ cao, 320i cho thấy giá trị của mình, xe vào cua dứt khoát, mượt mà, và vẫn phản ứng nhanh khi em đổi hướng giữa cua. Còn c200, em nói thật là ko thể nào vào cua gấp với em nó được, dù em để ở sport plus, ngay khi em vừa vào cua gấp ở tốc độ tầm 50km/h, hệ thống điện tử của xe can thiệp ngay và phanh các bánh lại. Em còn nhấc hẳn chân lên cho bạn sale thấy là mình ko hề phanh. Có thể có người sẽ cho đây là ưu điểm, nhưng em thì thấy nó dở kinh dị, vậy còn gì là lái xe. Cả hai xe đều có body roll nhận thấy rõ, nhưng mức độ của 320i là chấp nhận được. (Vợ cả em đi test xe cùng em, test bmw thì chả sao, test c200 về say ngất, ốm mất 2 ngày)
- Phanh: em thấy cả hai đều tốt. Phanh gấp không bị đánh lái, ABS can thiệp kịp thời. Tuy nhiên cả 320i và C200 đều có tiếng kẽo kẹt khi phanh, có thể do bảo dưỡng ko tốt.
-Option: nội thất của c200 mới nhìn rất choáng ngợp, phải nói là đẹp. Nhưng vợ cả em thì thích kiểu đơn giản của bmw hơn. Em thì thấy ghét cái màn hình của c200, trông như ông nào dính cái ipad mini vào đấy, còn lại thì hơn hẳn 320i. Loa thì cả 320i và c200 đều tệ, nhưng em thấy lạ là 320i hay hơn chút, trong khi có vẻ hầu hết đánh giá trên otofun đều nghiêng về c200, mà em ko phải tai trâu nhé các cụ, em là audiophile hẳn hoi đó :D nhìn chung sau khi hỏi giá nâng cấp loa, amplifier cho bmw thì em thấy là: nghỉ, dành từng đó tiền chơi đĩa than ở nhà thú vị hơn =))
-độ ồn: 320i cách âm tốt hơn, em thề.

Còn gì review nữa không nhỉ? Chắc chỉ vậy, nhìn chung sau khi lái thử, em đã quyết định lấy 320i. Theo các cụ em có nên lái thử A4 nữa ko? Nghe đến vụ FWD mà em cũng hơi nản.

Nhân tiện, các cụ cho em hỏi:
-các cụ có điều kiện mua series cao hơn, cái da sensatec nó có lởm như 320i ko? Em sờ thấy nó lởm lởm, khó chịu ghê.
-em định thay cái lỗ mũi thành màu đen, có cụ nào biết Hà Nội thay hàng hịn ở đâu không?
-thảm sàn trước em dùng loại cao su, cắt theo xe. Nhưng thấy nói gần đây có loại 4d, 5d, PU all new, cụ nào dùng rồi cho em ít nhận xét được không?

Cảm ơn các cụ các mợ nhé.
P.s: em ko phải sale BMW, viết bài này ko phải để nâng bi BMW nhé. Các cụ các mợ thấy tầm 1.5 củ to, em nào lái hay hơn 320i cứ gợi ý em, em rút cọc ngay :)
Chúc mừng cụ đã có quyết định sáng suốt:rất chi tiết,rất tỉ mỉ...

Đại Trọc

Xe đạp
Em cũng không biết đúng không vì lúc đó em cảm giác xe hạ thấp hơn xuống 1 chút, không nhiều nhưng cảm giác mình gần với đường hơn
Vấn đề nằm ở đường gân dập trên nắp capo - đó là sự tính toán thiết kế khí động học,khi cụ đi nhanh phần đầu xe bị chìm xuống làm cụ có cảm giác gần với mặt đường hơn..

quankyo

Xe hơi
em xin oánh dấu để phấn đấu hihi

duyet phan

Xe đạp
Bim vẫn là hay nhất :-j

danvungmo

Xe buýt
320 đi ồn. Tiếng vọng từ gầm xe lên khó chịu. Cách âm bình thường. Tăng áp chạy cực phê. Camry gọi bằng cụ. Nội thất hẹp. Tuy nhiên ngồi sau vẫn cực thoải mái. Nói chung lên 520 thì hội tụ chất của 320. Khắc phục đc nội thất hẹp. Độ ồn cải thiện quá nhiều. Độ êm ái thì k phải bàn. Lại k hề bồng bềnh tí nào. Dòng 7 e chưa dc ngồi k dám bàn.