[CCCĐ] Cảm nhận Amanoi - Resort 6 sao bí ẩn nhất Việt Nam

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em chỉ vào chụp ảnh trộm cái ảnh rồi ra. Bao giờ giàu chắc sẽ có cảm nhận trải nghiệm chứ giờ vào đó buồn bỏ xừ!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em chờ gom thóc ra Amanoi ngắm thiên thần :))

homthurac

Xe tăng
Xưa em có ra đây mấy lần chụp ảnh, nhưng chưa bao giờ ở trong Amanoi này, buổi tối loanh quanh bên ngoai vắng teo luôn! :D

AkiraBin

Xe tăng
Ngày 2: Amanoi

Tối hôm trước 2 vợ chồng rủ nhau sáng dậy sớm ngắm bình minh trên biển, mà cuối cùng nhà em 9h sáng mới dậy được :)) Cả nhà kéo nhau đi ăn sáng, ở đây bữa sáng là gọi món chứ không phải buffet, chắc do ít người. Ăn sáng xong nhà em về lại Villa, tranh thủ mang Flycam ra chụp vài kiểu toàn khu.

Căn villa nhà em từ trên cao:

Cả khu resort xây dựng trên núi cao:

Các căn villa Ocean Pool và Pavilion:

Hồ lớn ở khu Spa, một địa điểm chụp ảnh rất đẹp cho chị em:

Hôm sau thì em bị gọi nhắc nhở là resort riêng tư nên không cho bay Flycam mới biết, may lúc này kịp chụp cho vợ cả vài kiểu :))

+ Đẹp và đẳng cấp quá cụ à, em đánh giá cao nhất chủ đầu tư khu này là họ xây dựng đẳng cấp 5 sao nhưng không hề phô trương quá mức và gần như không mất đi chút nào vẻ đẹp tự nhiên, vẫn rất hoang sơ, phối màu ngói và vật liệu rất gần gũi với khu cảnh, đây mới thực sự đúng là mô hình du lịch bền vững..!

+ Mới xem hình đầu flycam của cụ trong đầu cũng thắc mắc, là quay như vậy thì có khi lại quay và chụp chộm được hết nhà hàng xóm tắm tiên à [-X đặc biệt là giới sâu biz, sao họ lại cho làm vậy...Nhưng sau thấy cụ bảo họ nhắc nhở vậy là đúng rồi :)) (chắc họ có qui định dán đâu đó nhưng cụ không để ý)

Không có đk đi được như cụ, ngắm ảnh cụ review cũng sướng thằng người .

j23

Xe container
Có quả ảnh gấu cụ thớt bạo gan quá, đứng chênh vênh trên thành bể bơi, ở ngay phía dưới hình như là vực đúng ko cụ?

homthurac

Xe tăng
+ Đẹp và đẳng cấp quá cụ à, em đánh giá cao nhất chủ đầu tư khu này là họ xây dựng đẳng cấp 5 sao nhưng không hề phô trương quá mức và gần như không mất đi chút nào vẻ đẹp tự nhiên, vẫn rất hoang sơ, phối màu ngói và vật liệu rất gần gũi với khu cảnh, đây mới thực sự đúng là mô hình du lịch bền vững..!

+ Mới xem hình đầu flycam của cụ trong đầu cũng thắc mắc, là quay như vậy thì có khi lại quay và chụp chộm được hết nhà hàng xóm tắm tiên à [-X đặc biệt là giới sâu biz, sao họ lại cho làm vậy...Nhưng sau thấy cụ bảo họ nhắc nhở vậy là đúng rồi :)) (chắc họ có qui định dán đâu đó nhưng cụ không để ý)

Thôi thì họ cấm thì mình cũng nên tôn trọng, kể cả không cấm nhưng cũng nên tôn trọng tính riêng tư của người ta. Còn khi cố tình thì cụ đi ra ngoài, xa xa chút rồi bay flycam lại từng nhà mà nhìn xuống ngắm họ tắm tiên! :D

homthurac

Xe tăng
Làm gì có khách đâu mà đòi ngắm tiên Cụ ơi :) :) :)
:D :D :D
Em cũng tính ghé lần cho biết, nhưng những lần ấy toàn đi chụp ảnh, người ngợm lem nhem mà có mỗi mình nên cũng chả để làm gì. Thôi, hẹn dịp khác vậy, một nơi rất đáng đến.

lolotica

Xe điện
Ui, mợ của em qua đây chơi ư? Lát em về bên kia rồi qua chơi cùng em nhé, :x

Không cho thật, vì xúc thì chỉ được một hôm thôi. Ý giai nhà em là nhờ cụ chuyển phát cho một cont cơ ạ, :D
mợ đã khôn, gấu nhà mợ còn khôn hơn :P

HVAD

Xe tải

Vâng đúng là lúc đầu nhà em không biết thật cụ ạ, sau được nhắc thì cũng không bay lại nữa.
Có quả ảnh gấu cụ thớt bạo gan quá, đứng chênh vênh trên thành bể bơi, ở ngay phía dưới hình như là vực đúng ko cụ?
Ở dưới là sườn đồi, có 1 phần hứng nước họ làm bên dưới nên thực tế cũng không sợ với nguy hiểm lắm cụ ạ.

j23

Xe container
Vâng đúng là lúc đầu nhà em không biết thật cụ ạ, sau được nhắc thì cũng không bay lại nữa.

Ở dưới là sườn đồi, có 1 phần hứng nước họ làm bên dưới nên thực tế cũng không sợ với nguy hiểm lắm cụ ạ.
À em tưởng chỗ cụ ở là ngay mép vực, xem video và ảnh thấy có mấy căn dạng như vậy cụ nhỉ.
Mà công nhận chủ đầu tư quá siêu, làm được công trình này quả thực rất kỳ công, riêng việc đủ quan hệ với CQ để làm 1 khu ngay trong vườn QG đã chứng tỏ vị thế..
Xem các ảnh và clip, xem Instagram mới thấy thấy điểm này thực sự đẳng cấp, thế giới riêng cho tầng lớp trên cùng của XH :)

HVAD

Xe tải
À em tưởng chỗ cụ ở là ngay mép vực, xem video và ảnh thấy có mấy căn dạng như vậy cụ nhỉ.
Mà công nhận chủ đầu tư quá siêu, làm được công trình này quả thực rất kỳ công, riêng việc đủ quan hệ với CQ để làm 1 khu ngay trong vườn QG đã chứng tỏ vị thế..
Xem các ảnh và clip, xem Instagram mới thấy thấy điểm này thực sự đẳng cấp, thế giới riêng cho tầng lớp trên cùng của XH :)
Vâng em thấy mỗi resort nó có tệp khách hàng khác nhau. Như Amanoi là hướng đến sự riêng tư, nên sẽ thích hợp cho sao/người nổi tiếng nghỉ dưỡng mà không bị làm phiền.

HVAD

Xe tải
Ngày 3: Amanoi

Đến ngày 3 cố gắng lắm 2 vợ chồng em mới rủ nhau dậy ngắm bình minh được :)) 6h sáng gió nhẹ, sáng sớm vẫn còn hơi chớm lạnh. Mở cửa villa nhìn thẳng ra biển lúc mặt trời đang lên, cảm giác thực sự phê các cụ ạ:

Tầm trưa thì thời tiết ít gió hơn mọi hôm nên bể bơi ấm em tranh thủ thả dáng vài vòng lấy tư liệu chụp ảnh luôn.

Nếu nói về 1 địa điểm đẹp nhất ở Amanoi thì chắc phải là khu Spa. Vị trí trung tâm resort, các phòng spa nằm xung quanh khu hồ, có thủy đình là nơi tập Yoga cho các chị em . Nhà em dành cả buổi chiều để chụp ảnh ở đây, đủ hết các concept :))

Bữa tối nhà em dùng bữa ở Resort luôn. Thông thường sẽ có tiệc tối thứ 7 đặc biệt như ăn BBQ bên bể bơi chính, tiệc hải sản ở nhà hàng bãi biển,...
Hôm nhà em là tiệc ẩm thực Nhật Bản, đồ ăn rất ngon và vừa miệng:

Kết thúc bữa tối nhà em về phòng, ngày mai là đã checkout, cảm giác ở đây ngày thứ 3 mà vẫn như mới ngày đầu tiên đến ạ :))

Lối đi buổi tối lên sảnh lễ tân và nhà hàng chính:

hotboy2k7

Xe tải
Ngày 3: Amanoi

Đến ngày 3 cố gắng lắm 2 vợ chồng em mới rủ nhau dậy ngắm bình minh được :)) 6h sáng gió nhẹ, sáng sớm vẫn còn hơi chớm lạnh. Mở cửa villa nhìn thẳng ra biển lúc mặt trời đang lên, cảm giác thực sự phê các cụ ạ:

Tầm trưa thì thời tiết ít gió hơn mọi hôm nên bể bơi ấm em tranh thủ thả dáng vài vòng lấy tư liệu chụp ảnh luôn.

Nếu nói về 1 địa điểm đẹp nhất ở Amanoi thì chắc phải là khu Spa. Vị trí trung tâm resort, các phòng spa nằm xung quanh khu hồ, có thủy đình là nơi tập Yoga cho các chị em . Nhà em dành cả buổi chiều để chụp ảnh ở đây, đủ hết các concept :))

Bữa tối nhà em dùng bữa ở Resort luôn. Thông thường sẽ có tiệc tối thứ 7 đặc biệt như ăn BBQ bên bể bơi chính, tiệc hải sản ở nhà hàng bãi biển,...
Hôm nhà em là tiệc ẩm thực Nhật Bản, đồ ăn rất ngon và vừa miệng:

Kết thúc bữa tối nhà em về phòng, ngày mai là đã checkout, cảm giác ở đây ngày thứ 3 mà vẫn như mới ngày đầu tiên đến ạ :))

Lối đi buổi tối lên sảnh lễ tân và nhà hàng chính:

Cảnh đẹp, 2 mẫu nhà cụ đẹp nhưng e muốn góp với cụ là từ sau mẫu ko nên quay ... mông về phía khán giả như thế :))

Cap Còm

Xe điện
Vâng nhà em nhắm chỗ này cũng lâu lâu rồi, sau xem ảnh + clip VKT với Ngọc Trinh thêm quyết tâm chốt cụ ạ :D Cũng may Covid giá đã mềm đi khá nhiều rồi.

Hot mom đi cùng chồng đại gia cụ ạ :))

Cụ cần thông tin thì em nhắn FB của bên đặt phòng cho nhà em ạ :D

Chuẩn đại gia KS/BĐS SG cụ ạ :D
Còn cụ là đai gia ngành nào?
Công nhận có nhiều tiền thích thật!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
metavn cụ ơi, ở đâu mau mau về ngắm thiên thần bận váy đẹp mỹ mãn này. Em thích ảnh thiên thần cầm váy, tóc cài nơ nhé, :D