Cảm nhận ban đầu về Ford Fiesta bản sedan 1.6

dat_asroma

Xe tải
Cụ chê quá trời hay là cụ lại fan của Toy vào đây, em thì chỉ thấy là Fiesta ở châu Âu và Mỹ được đánh giá rất cao, chẳng nhẽ người ta ngu chắc.

Ford.TL

Xe đạp
Các Bác làm thế này thì sâu bọn em bẫy ruồi à?
Thôi xin các Cụ!
Cảm nhận mỗi người mỗi khác các Cụ ạ!
Nhưng những cảm nhận của Cụ thì em thấy hơi thái quá cụ chủ thớt ạ!:D
Nhưng dù sao cũng cảm ơn những chia sẻ của Cụ ạ!
Chào thân ái và Rất vui nếu được tiếp kiến Cụ!

yetnavis

Xe hơi
Ford đã chốt giá 27.300$, thành tiền việt bao nhiêu thì quy đổi tỷ giá tại thời điểm thanh toán

digger

Xe tăng
Thôi xin các Cụ!
Cụ này cầu thị thật, chúc cụ thành công.

Ford đã chốt giá 27.300$, thành tiền việt bao nhiêu thì quy đổi tỷ giá tại thời điểm thanh toán
Cụ ơi, như vậy thì cao hơi giá công bố tận 300$ cho bản sedan 1.6AT cơ hả cụ.

Thất vọng tràn trề8-x8-x

Chỉnh sửa cuối:

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thôi xin các Cụ!
Mấy cụ sâu Ford vào đây xem giá Fiesta bển người ta bán bao nhiêu nhé .www.amford.com

Chỉnh sửa cuối:

yetnavis

Xe hơi
Cụ ơi, như vậy thì cao hơi giá công bố tận 300$ cho bản sedan 1.6AT cơ hả cụ.

Thất vọng tràn trề8-x8-x
TÍnh theo tỷ giá hôm qua thì thấp hơn mà, tỷ giá hôm qua là 20690 x 27.300 = 565tr, thấp hơn giá niêm yết 468tr được 3tr :( chả bõ bèn gì nhưng cũng gọi là giảm một tí.

Em nghĩ đợt này nó ko giảm nhiều một phần do tỷ giá lên cao cộng với việc đối thủ toyota cắt giảm sản lượng.

dtumi

Xe tải
Em đang tìm hiểu em này để mua, nhưng sơ qua mấy topic thấy có vẻ nản rồi. Chánnnnnnnnnnnnnnnn!

OmegaO9

Xe container
Người OF
TÍnh theo tỷ giá hôm qua thì thấp hơn mà, tỷ giá hôm qua là 20690 x 27.300 = 565tr, thấp hơn giá niêm yết 468tr được 3tr :( chả bõ bèn gì nhưng cũng gọi là giảm một tí.

Em nghĩ đợt này nó ko giảm nhiều một phần do tỷ giá lên cao cộng với việc đối thủ toyota cắt giảm sản lượng.
Fiesta sedan 1.6 hiện có giá 557 triệu theo tý giá hôm nay cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cayowl

Xe hơi
Cụ chê quá trời hay là cụ lại fan của Toy vào đây, em thì chỉ thấy là Fiesta ở châu Âu và Mỹ được đánh giá rất cao, chẳng nhẽ người ta ngu chắc.
cụ ơi,đương nhiên là họ lựa chọn đúng đắn vì ở Âu với Mỹ cũng tên là Fiesta nhưng giá rẻ hơn rất nhiều và cái mà ng tiêu dùng nhận được cũng cao hơn rất nhiều ạ.mà nói gì chứ VN bán bằng giá ở bển xem. bỏ luôn ESP đi dân ta cũng vẫn mua ầm ầm.
em chưa được ngồi thử xe đó nhưng e ko thích mấy dòng mini này.hatchback to cỡ Focus, i30 thì đẹp.

thik oto

Xe đạp
Buổi sáng thức giấc vào lúc 3h30 và lên xe đi Thủ Đô, 7h00 tôi đã có mặt tại Hà Nội, sau bữa sáng cùng một anh bạn trong Cty ( P.Đại Diện tại HN ) 9h00 tôi và anh bắt đầu đến Đại Lý Ford Ngô Thì Nhậm. Trong lòng rất phấn khích chỉ muốn bò lên em ấy để thử ngay, sau khi nói chuyện với nhận viên ở đây xong tôi được xem bảng thông số kỹ thuật và thật bất ngờ vì các trang thiết bị trên xe như trong quảng cáo chỉ có trên bản cao cấp nhất hackback, còn bản sedan 1.6 chỉ còn lại duy nhất hộp số 06 cấp và ESP ( không cần thiết như ở đường VN vì xe đâu có được chạy dc trên 80 mà cần ) cùng một số trang bị bình dân khác. Bỏ qua những thất vọng về nội thất e nó tôi ra xem xe, vẻ bề ngoài thì có gì đó rất bình thường, không có gì đặc biệt về phong cách, cảm giác như " đồ chơi trẻ con" vẻ bên trong thì càng làm tôi thất vọng hơn, các thiết bị trong xe cũng như các chi tiết nhựa rất rẻ tiền, sờ vào cái gì cũng như "răng ông lão" VD. chỗ để tay trong xe, các phím bấm trên mặt taplo, cần số, nhìn cái chìa khóa thì mới thấy nó rẻ tiền thế nào, hàng nghế sau chỉ hợp với người 1m55 chở xuống. Sau khi lái thử 30p thì cái cảm giác êm ái của hộp số 06 cấp dc thể hiện, độ cách âm cũng rất tốt so với vios và kia caren, Dàn CD 1 đĩa với âm thanh tạm được. Kết luận là với tầm tiền đó tôi nhất định không mua Fiesta với lý do trang bị nghèo nàn, kiểu dáng quá bình thường, Ford hay bị lỗi và không giữ giá, nếu xe đó bán với giá 22.000 - 23.000 USD thì còn suy nghĩ lại. Nhưng e đã cưới Focus rồi lên có giảm giá chắc cũng không bao giờ mua Ford nữa
Tôi đã sở hữu 1 con ford fiesta 1.4 MT có nhận xét như sau:
Ưu điểm: tăng tốc nhanh ok, tay lái nhẹ đầm chắc chắn cảm giác lái an toàn, tiết kiệm nhiên liệu, chống ồn tốt, giảm sóc êm 4 bánh độc lập
Nhược điểm: option nghèo nàn không có gì, chìa khóa xấu quá, 2 đồng hồ càng xấu hơn, cùng giá tiền thì thua xa kia foter về option và độ rộng của xe.

HNmember

Xe tăng
Các Kụ moi cái thớt này lên cũng tài thật. Thế này thì gần 1500 người mua xe tại VN đến bây giờ có lẽ thần kinh ko bình thường rồi( trong đó có E). E mà được đọc cái thớt này sớm có lẽ E đi mua xe Hàn vì thấy được ca ngợi quá!!! Hoặc ít nhất cũng làm con Limo dể giống taxi cho nó oách! Các Kụ so xe Fiesta với xe Hàn- lạy các Kụ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

crazycoder

Xe tải
Ối em cũng chả hiểu cái chìa khóa thế nào thì mới là đẹp. Giống điện thoại Tầu á?
Nói chung cái xe chạy quanh quanh thì thế là ổn. Giá cả mà ko bị thuế thì bản FFi xịn nhận cũng chỉ có tầm 18-19K Mỹ kim mà.
Em chỉ cú oneFord gì mà về VN lắp thì cắt bớt option nhiều quá. Nản phết nếu chỉ đọc tài liệu hướng dẫn tiếng Anh (em làm kỹ thuật phần mềm, quen đọc bản tiếng Anh thôi)

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ối em cũng chả hiểu cái chìa khóa thế nào thì mới là đẹp. Giống điện thoại Tầu á?
Nói chung cái xe chạy quanh quanh thì thế là ổn. Giá cả mà ko bị thuế thì bản FFi xịn nhận cũng chỉ có tầm 18-19K Mỹ kim mà.
Em chỉ cú oneFord gì mà về VN lắp thì cắt bớt option nhiều quá. Nản phết nếu chỉ đọc tài liệu hướng dẫn tiếng Anh (em làm kỹ thuật phần mềm, quen đọc bản tiếng Anh thôi)
E lập cái thớt này từ khi Fiesta chưa có hàng giao cho khách tại VN, mà chỉ có đâu 3 hay 4 con nhập từ Thái Lan về rồi chia cho mỗi đại lý một con để cho khách chạy thử. Từ khi có thông tin về Fiesta ở thị trường nước ngoài e đã rất hâm mộ Fiesta rồi, nhưng về VN thì nó đã dc cắt giảm khá nhiều thứ và giá thành thì gần chạm đ con Focus thế là sau khi đi thử về e quyết định múc Focus và chia sẻ lại ít cảm nhận về e nó, tuy là chưa dc chính xác nhưng cũng là một kênh thông tin cho các cụ tham khảo thêm. Nếu cụ nào cần trang bị thêm Option cho Fiesta thì vô đây ủng hộ cho e.http://phutungford.com.vn/vi/index/

loiht

Xe máy
Mình đang tính lấy em này cho kịp Tết. Mấy hôm nay đang dồn trọng tâm vào đây, vậy mà nghe bác nói thế này Em nản thật. Bây giờ lại lăn tăng nữa roài.

GAT

Xe điện
Mình đang tính lấy em này cho kịp Tết. Mấy hôm nay đang dồn trọng tâm vào đây, vậy mà nghe bác nói thế này Em nản thật. Bây giờ lại lăn tăng nữa roài.
Cứ suy nghĩ cho kỹ bác ợ. Mà tốt nhất là nên đi thử trước khi quyết.
Thế nào bác cũng sẽ hết lăn tăn,

TuanAnhDT

Xe tải
Em cũng đồng ý là đồ nhựa của FFi nhìn rẻ tiền nhưng đi tốt gỗ hơn tốt nước sơn các cụ ạ. Em chả chê vì em múc rồi :D

digger

Xe tăng
Các Kụ moi cái thớt này lên cũng tài thật. Thế này thì gần 1500 người mua xe tại VN đến bây giờ có lẽ thần kinh ko bình thường rồi( trong đó có E). E mà được đọc cái thớt này sớm có lẽ E đi mua xe Hàn vì thấy được ca ngợi quá!!! Hoặc ít nhất cũng làm con Limo dể giống taxi cho nó oách! Các Kụ so xe Fiesta với xe Hàn- lạy các Kụ rồi.
Toàn chuyên gia khảo cổ có đẳng cấp cụ HN ạ
Cái thớt này có từ khi chưa ai nhìn thấy cái Fiesta là gì cả, cụ Giangnam mới comment để anh em tham khảo.
Còn bây giờ Fiesta chạy đầy đường rồi, cảm nhận mỗi người một khác.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Toàn chuyên gia khảo cổ có đẳng cấp cụ HN ạ
Cái thớt này có từ khi chưa ai nhìn thấy cái Fiesta là gì cả, cụ Giangnam mới comment để anh em tham khảo.
Còn bây giờ Fiesta chạy đầy đường rồi, cảm nhận mỗi người một khác.
Cụ nói đúng đấy, cảm nhận mỗi người một khác, các cụ chỉ nên tham khảo thôi, còn đi đến quyết định mua hay không mua thì các cụ phải chạy thử đã. Bản Hatchback của Fiesta rất ổn đấy sao các cụ không cố thêm chút nữa múc e HB cho hoành tráng mà bản hatchbach không có đối thủ trong phân khúc này (vô đối) nên mua..

binh008

Xe tải
Bản sedan có cái đẹp của sedan chứ. Cá nhân em thích sedan hơn HB không phải vì em tiết kiệm tiền. Em thích có đầu có đuôi.