[Funland] Cảm nhận các cụ mợ sau nhiều năm làm chủ, đổi sang làm thuê ntn ?

dpl

Xe lăn
Đầu năm ít công trình, thợ thuyền lại dính f0 và hết hợp đồng thuê văn phòng nên e thử đi làm thuê. Sau 9 năm làm chủ, em chính thức đi làm thuê trong bank. Cảm xúc lúc đầu cũng hơi lo vì thay đổi môi trường và vị trí thì sợ sẽ out sớm.
Nhg sau gần 1 tháng thì mọi thứ lại tốt hơn những gì e mong đợi. Vì chỗ e làm khá thoải mái , chỉ cần thừa kpi là được -> e vẫn chạy đc công việc chính mà ko bị ảnh hưởng. Và tuyệt vời nhất là đồng nghiệp rất tốt, giúp đỡ nhau nhiệt tình chứ không phải kiểu kèn cựa đấu đá chơi đểu nhau bên công ty vợ em.
Và 1 cái thay đổi hay nhất là em đã thay đổi đc cách ăn mặc : từ 1 ông công nhân toàn mặc quần áo thoải mái chuyển sang quần âu áo sơ mi đi giầy da và tóc lúc nào cũng vuốt gọi gàng :D nhìn y hệt đa cấp :))
Giờ vợ em còn khuyên bỏ nghề cũ đi làm mỗi nghề này. Tuy thu nhập kém hơn nhg đỡ đau đầu công nợ rồi tiền lương, nhà xưởng. Đỡ phải đi xa nếu công trình tỉnh có nhiều thời gian chăm con...
Em vẫn phân vân và
chưa quyết là bỏ hay theo 2 nghề như hiện nay :(

The Killer

Xe điện
Thoải mái và thảnh thơi ạ

• Vodka
Reactions: dpl

duongepu

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em cũng phải học dần cụ thôi😳😳😳😳

• Vodka
Em cũng co gọn cty lại và đang chuẩn bị cho việc nghỉ làm DN.
Nhưng chắc chắn ko đi làm thuê vì làm ko nổi. Chắc làm buôn bán tự do thôi. DN em cảm thấy oải lắm rồi.

• Vodka

Hoàng Uyên2

Xe đạp
Em có ông chú cũng buôn ba ở ngoài (nào là bán miến,bún khô....rồi đến bán oto )xong cũng bảo vào bank ổn định,được tháng đầu thấy chán lại quay lại kinh doanh bỉm sữa và giờ là mở nhà máy khẩu trang
Đang tự do rồi làm bank gò bó em sợ cụ không chịu được ý

• Vodka

scorp8x

Xe container
Em làm đến nay đc 3 ông global, 2/3 là top global cmnl & đi làm chả biết quần âu, sơ mi, giầy da là cái quái gì mới buồn :D

• Vodka

dpl

Xe lăn
Em có ông chú cũng buôn ba ở ngoài (nào là bán miến,bún khô....rồi đến bán oto )xong cũng bảo vào bank ổn định,được tháng đầu thấy chán lại quay lại kinh doanh bỉm sữa và giờ là mở nhà máy khẩu trang
Đang tự do rồi làm bank gò bó em sợ cụ không chịu được ý
Vì bên em làm rất thoải mái ko gò bó nên mới kí hợp đồng ạ. Ko phải chấm công đến và về
Chỉ cần đủ kpi :D

dpl

Xe lăn
Em cũng co gọn cty lại và đang chuẩn bị cho việc nghỉ làm DN.
Nhưng chắc chắn ko đi làm thuê vì làm ko nổi. Chắc làm buôn bán tự do thôi. DN em cảm thấy oải lắm rồi.
Vâng năm ngoái e cũng có suy nghĩ như cụ nên ko đi làm thuê :( năm nay đói quá nên có cơ hội vào bank là e vào luôn

lamhoangvan87

Xe container
Thời điểm thị trường đi xuống thì có thu nhập ổn định là 1 hạnh phúc.
Nhưng khi thị trường đi lên, mọi thứ đều đi lên, thu nhập vẫn ổn định thì lại khác.
Tùy gia đoạn thôi cụ, không có gì là mãi mãi.

Quan trọng là mình cảm thấy thế nào thôi bác. Biết đủ là đủ.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vì bên em làm rất thoải mái ko gò bó nên mới kí hợp đồng ạ. Ko phải chấm công đến và về
Chỉ cần đủ kpi :D
Vâng thấy bảo cái kpi kia mới lo ý cụ ạ
Chúc cụ thành công trên con đường đi tới nhé

trangitnoi

Xe tải
Đầu năm ít công trình, thợ thuyền lại dính f0 và hết hợp đồng thuê văn phòng nên e thử đi làm thuê. Sau 9 năm làm chủ, em chính thức đi làm thuê trong bank. Cảm xúc lúc đầu cũng hơi lo vì thay đổi môi trường và vị trí thì sợ sẽ out sớm.
Nhg sau gần 1 tháng thì mọi thứ lại tốt hơn những gì e mong đợi. Vì chỗ e làm khá thoải mái , chỉ cần thừa kpi là được -> e vẫn chạy đc công việc chính mà ko bị ảnh hưởng. Và tuyệt vời nhất là đồng nghiệp rất tốt, giúp đỡ nhau nhiệt tình chứ không phải kiểu kèn cựa đấu đá chơi đểu nhau bên công ty vợ em.
Và 1 cái thay đổi hay nhất là em đã thay đổi đc cách ăn mặc : từ 1 ông công nhân toàn mặc quần áo thoải mái chuyển sang quần âu áo sơ mi đi giầy da và tóc lúc nào cũng vuốt gọi gàng :D nhìn y hệt đa cấp :))
Giờ vợ em còn khuyên bỏ nghề cũ đi làm mỗi nghề này. Tuy thu nhập kém hơn nhg đỡ đau đầu công nợ rồi tiền lương, nhà xưởng. Đỡ phải đi xa nếu công trình tỉnh có nhiều thời gian chăm con...
Em vẫn phân vân và
chưa quyết là bỏ hay theo 2 nghề như hiện nay :(
Nhiều tiền hơn
Chấm hết.