[Funland] Cảm nhận các cụ mợ sau nhiều năm làm chủ, đổi sang làm thuê ntn ?

Sam_Q

Xe hơi
Em cũng tính làm thêm cò bds :D 1 năm cố a
Giờ cần tiền nên cày :(
Cụ vẫn duy trì mảng nội thất mà có khách cần lắp âm thanh thì ới e, e cũng vẫn duy trì như cụ thôi :))

• Vodka
Reactions: dpl
  • Vodka

dpl

Xe lăn
Aq tự sướng thôi.
Thất bại phải đi làm thuê chứ làm chủ nó ở tầng khác rôi. Làm chủ có thể vất vả nhưng kì vọng lớn nếu thành công, còn làm.thuê thì tự đặt ngưỡng cho mình rồi.
Năng lực có vậy thì làm.thuê thôi.
Hiện tại thu nhập làm thuê bằng 1 nửa làm chủ
Cuối năm xây sửa nhiều chắc làm thuê bằng 1/4 làm chủ. Nhg e bị gánh nặng cơm áo gạo tiền viện phí ... Nên cày bao nhiêu cũng thiếu ạ :(

nowhereland

Xe điện
Là thất bại ê chề chứ sao nữa. Nhưng không sao, thất bại là mẹ thành công.

• Vodka

chievo

Xe điện
Em cũng làm bank và nghỉ rùi đây cụ…em làm bank 18 năm rùi và nghỉ….làm tín dụng cụ sẽ thấy năm đầu tiên như mơ lắm vì khai thác book mối quen của cụ…năm sau kpi sẽ = 150% là ít nhất so với năm trước…lúc đó mới thấy stress cụ ạ vì book mình có đã dùng hết rùi, rùi chỉ tiêu bán bảo hiểm dí mình….rùi năm thứ 2 cái nợ xấu nó mới lòi ra…nếu cụ chủ nhận phong bì để thẩm định hay giải ngân ăn % thì vỡ mồm đấy cụ…em làm từ tín dụng bán lẻ doanh nghiệp đến hội sở kinh qua rùi…thật sự nghề bank là nghề vắt chanh bỏ vỏ ốm tha già thải cụ ạ

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Dạ hiện tại e cứ 7h30 8h lên công trình kiểm tra rồi dặn việc giám sát rồi qua bank làm, check hồ sơ xong đi gặp khách mời vay. Khách nào gọi xây sửa thì lại chạy đến đo đạc, tư vấn. Tối 5h30 6h xong việc bank thì lại chạy công trình. Giờ đầu năm ít công trình nên 1 cậu giám sát tạm ổn ạ.
E cũng thử làm thuê mấy nghề thấy mỗi cái tín dụng này là hợp nên mới làm thớt :D
Cụ nói áp lực thì đúng là có : áp lực kpi giải ngân cũng giống như áp lực số lượng công trình mà e tự đề ra nên thấy cũng quen. Có lẽ nào vì mới làm nên thấy vui
Cụ làm tín dụng còn chạy nhảy chỗ nọ chỗ kia làm 2 việc được, chứ em làm khối back dán người vào lưng ghế cả ngày thì chịu, vẹo cả cột sống

• Vodka

dpl

Xe lăn
Em cũng làm bank và nghỉ rùi đây cụ…em làm bank 18 năm rùi và nghỉ….làm tín dụng cụ sẽ thấy năm đầu tiên như mơ lắm vì khai thác book mối quen của cụ…năm sau kpi sẽ = 150% là ít nhất so với năm trước…lúc đó mới thấy stress cụ ạ vì book mình có đã dùng hết rùi, rùi chỉ tiêu bán bảo hiểm dí mình….rùi năm thứ 2 cái nợ xấu nó mới lòi ra…nếu cụ chủ nhận phong bì để thẩm định hay giải ngân ăn % thì vỡ mồm đấy cụ…em làm từ tín dụng bán lẻ doanh nghiệp đến hội sở kinh qua rùi…thật sự nghề bank là nghề vắt chanh bỏ vỏ ốm tha già thải cụ ạ
Vâng . e làm thêm nên biết là ko thể lâu dài rồi ạ :(

dpl

Xe lăn
Cụ làm tín dụng còn chạy nhảy chỗ nọ chỗ kia làm 2 việc được, chứ em làm khối back dán người vào lưng ghế cả ngày thì chịu, vẹo cả cột sống
Vâng thấy các em gdv vất vả thật. Trưa cũng toàn ăn lun tại phòng chứ k ra ngoài ăn uống thoải mái time như bọn e

dpl

Xe lăn
Là thất bại ê chề chứ sao nữa. Nhưng không sao, thất bại là mẹ thành công.
Vâng e thất bại vụ mở nhà hàng quán bia mất sạch tiền tích lũy bao năm nên chán đi làm thuê thử
Sang môi trường mới thấy cũng hay

dpl

Xe lăn
Cụ vẫn duy trì mảng nội thất mà có khách cần lắp âm thanh thì ới e, e cũng vẫn duy trì như cụ thôi :))
Vụ này e mù tịt
Đang cbi sửa phòng hát cho thằng e mở lại, cụ sang xem có làm đc ko

Hoangnd1980

Xe buýt
Cụ nghiên cứu xem em nếu xây nhà trọ trên miếng 70m2 đất, không gian chia 3 phòng được. Xây hoàn toàn vốn vay ngân hàng rồi dùng tiền cho thuê trả lại hàng tháng thì bao lâu hoà vốn. Đất nằm trung tâm quận Hai Bà Trưng, HN.
( xây tối thiểu bao tầng và vay bao năm,.... khách họ vay như nào cụ..?)

Đầu năm ít công trình, thợ thuyền lại dính f0 và hết hợp đồng thuê văn phòng nên e thử đi làm thuê. Sau 9 năm làm chủ, em chính thức đi làm thuê trong bank. Cảm xúc lúc đầu cũng hơi lo vì thay đổi môi trường và vị trí thì sợ sẽ out sớm.
Nhg sau gần 1 tháng thì mọi thứ lại tốt hơn những gì e mong đợi. Vì chỗ e làm khá thoải mái , chỉ cần thừa kpi là được -> e vẫn chạy đc công việc chính mà ko bị ảnh hưởng. Và tuyệt vời nhất là đồng nghiệp rất tốt, giúp đỡ nhau nhiệt tình chứ không phải kiểu kèn cựa đấu đá chơi đểu nhau bên công ty vợ em.
Và 1 cái thay đổi hay nhất là em đã thay đổi đc cách ăn mặc : từ 1 ông công nhân toàn mặc quần áo thoải mái chuyển sang quần âu áo sơ mi đi giầy da và tóc lúc nào cũng vuốt gọi gàng :D nhìn y hệt đa cấp :))
Giờ vợ em còn khuyên bỏ nghề cũ đi làm mỗi nghề này. Tuy thu nhập kém hơn nhg đỡ đau đầu công nợ rồi tiền lương, nhà xưởng. Đỡ phải đi xa nếu công trình tỉnh có nhiều thời gian chăm con...
Em vẫn phân vân và
chưa quyết là bỏ hay theo 2 nghề như hiện nay :(
Em vẫn giữ một nhóm nhỏ để tự làm. Giờ đi làm thuê thấy ngại phết. Làm vị trí cao ở cty lớn thì không đc vì thiếu kinh nghiệm. Làm ở cty nhỏ thì không có động lực. Tự làm thì thu nhập tạm nhưng không ổn định. Tâm tư phết

• Vodka

dpl

Xe lăn
Em vẫn giữ một nhóm nhỏ để tự làm. Giờ đi làm thuê thấy ngại phết. Làm vị trí cao ở cty lớn thì không đc vì thiếu kinh nghiệm. Làm ở cty nhỏ thì không có động lực. Tự làm thì thu nhập tạm nhưng không ổn định. Tâm tư phết
E thì cứ thích ra ngoài nên làm nhiều mới sướng :D

tien123

Xe tải
Làm tín dụng. Án tại hồ sơ. Các cụ cứ cẩn thận đừng tham quá. Có ngày nôn hết ra đấy

• Vodka

dpl

Xe lăn
Cụ nghiên cứu xem em nếu xây nhà trọ trên miếng 70m2 đất, không gian chia 3 phòng được. Xây hoàn toàn vốn vay ngân hàng rồi dùng tiền cho thuê trả lại hàng tháng thì bao lâu hoà vốn. Đất nằm trung tâm quận Hai Bà Trưng, HN.
( xây tối thiểu bao tầng và vay bao năm,.... khách họ vay như nào cụ..?)
Như nhà e 75m2 xây 6 tầng. Cho thuê từ tầng 2 đổ lên cũng 3 phòng / tầng.
Nếu xây hoàn toàn bằng vốn bank thì không nên cụ ạ, vì chưa kịp xây xong phải lo trả lãi hàng tháng mệt lắm 😖

dpl

Xe lăn
Làm tín dụng. Án tại hồ sơ. Các cụ cứ cẩn thận đừng tham quá. Có ngày nôn hết ra đấy
Hjx em thấy điều kiện vay ngặt nghèo
Có lẽ e mới nên toàn làm thật, ko duyệt mấy ông nợ xấu hoặc công việc vớ vẩn