Chi hội Cảm nhận Cruze lt 2016. Sau 3 tháng đi 12k km

Fox Night

Xe đạp
Cụ nào kn chạy Cruze lâu năm cho e hỏi nếu chạy dịch vụ trung bình ngày ~300km sau 2 năm máy có xuống nhiều ko?
E chạy City 2015 có tháng đến 500km/ngày đến giờ hơn 150.000km vẫn thấy máy móc ngon. Chỉ tội xe vỏ nhẹ đi cao tốc ồn và bay xe lắm. Đi Cruze thì sướng hơn nhưng ko biết chạy nhiều thế nó chịu đc nhiệt ko ?

buiyen

Xe máy
Xe mới xe cũ, nếu xác định mua thì cần tìm hiểu kỹ chứ giờ cụ nào cần bán thì đại tu kỹ lắm: https://goo.gl/7cMkYK

BChiChi

Xe máy
không biết bác chủ đã bán được chưa nhưng em cứ ủn

Toanhoang

Đi bộ
E cũng ủn. Xe cụ đẹp quá

FitSolution

Xe đạp
Sau 1 năm chạy em nó 30/8 được 33.510km, vẫn ok chưa có gì hỏng hóc cả, chạy rất ok, im ru, đầm chắc, chưa nghe tiếng vọng ồn từ đường vào nhiều. Nhìn chung vẫn ổn, chạy em nó 100.000km hết 3 năm bảo hành, chắc vẫn chưa có gì cả....
Vừa làm 1 chuyến ĐNai - Long An -Cần Thơ và quay ngược lại, em nó vẫn báo 6.9L/100Km. Chả có gì khác là nghe toàn mấy bạn không đi em nó chém gió, \:D/\:D/\:D/

Dau_tay

Xe hơi
Xe Em đi đc 5 vạn ; chưa phải THAY gì cả! Cảm nhận là OK tong tầm tiền!!!!

tamdao

Xe tăng
Sau 1 năm chạy em nó 30/8 được 33.510km, vẫn ok chưa có gì hỏng hóc cả, chạy rất ok, im ru, đầm chắc, chưa nghe tiếng vọng ồn từ đường vào nhiều. Nhìn chung vẫn ổn, chạy em nó 100.000km hết 3 năm bảo hành, chắc vẫn chưa có gì cả....
Vừa làm 1 chuyến ĐNai - Long An -Cần Thơ và quay ngược lại, em nó vẫn báo 6.9L/100Km. Chả có gì khác là nghe toàn mấy bạn không đi em nó chém gió, \:D/\:D/\:D/

cụ chạy nhiều nhỉ. em mua năm rưỡi rồi mà đi có 1,3 vạn. xăng thì 9 lít cho đường hỗn hợp cả cao tốc và phố hà nội. mà xe em là LTZ máy 1.8 số AT. xe đi sướng lắm. Lỗi bẩm sinh và bực nhất của nó là hết xăng thì lại tốn tiền sửa

Dau_tay

Xe hơi
Chạy dịch vụ thì ko nên mua , phí lắm lắm!!!!

hungdylan

Xe máy
Bé này chạy gia đình thì ngon,đầm,rộng rãi, đẹp cơ mà chạy dịch vụ thì xăng cộ hơi tốn

Matizcoi

Xe cút kít
Em cũng vừa nhảy hố vôi một em Cruze ls 2010 chạy hơn 7 vạn, lên đèn có projector pha-cos rời kèm én zồ ai :D, lazang, lốp Mich 16inh, lên đèn sau led, cơ mà tay chủ cũ ngộ phết, cái đèn cốp thì ko làm luôn, hài vãi :D
Nhìn chung xe đi đầm, cách âm khá tốt (ngon như corola xli thằng bẹn em luôn :P ), xăng ăn cũng chấp nhận được, điểm trừ đầu tiên là điều hoà thi thoảng tự động lấy gió ngoài để bổ sung ôxi trong khoang xe khi đi cái cảm biến nó nhận thấy tình trạng oxi trong xe đã kém, làm em mấy phát ngửi khói xe bus khi dừng đèn đỏ :((
Điểm trừ tiếp theo là cái cảm biến chân ga (hay ga điện tử nhể) nó học kém lắm, tắc đường là nó cứ rồ lên hơn 1000 vòng tí vì hay phải đi số thấp.
Do thời tiết lạnh quá nên em chưa test được điều hoà xem đông đá hay kém tới đâu.
Thôi, hố vôi em cũng nhảy, cứ phải sướng cái đã :))

Kiabuoisang

Xe container
Hãng chevrolet thì vẫn là xe đầm, cách âm tốt, nội thất đẹp, option tầm tầm, mỗi tội bị cái tiếng từ xưa để lại về lỗi động cơ, oà ga, cảm biến, xe ì, tốn xăng..... nên mọi người e ngại, chứ chạy ngon bỏ bố lên được
Giờ chắc là tốt hơn rồi cụ nhỉ. Cơ mà có tiền em cũng nhất quyết không mua hãng này :D

bariroin

Xe tải
Giờ chắc là tốt hơn rồi cụ nhỉ. Cơ mà có tiền em cũng nhất quyết không mua hãng này :D
Đợi có rồi hẵng nói nhé cụ, mọi người kì thị chevrolet nên em mới mua đc em Orlando cũ với giá rẻ hơn cả trăm củ so với đối thủ Rondo cùng phân khúc, he he mua xong đúng là lựa chọn khôn ngoan, cả Cruze hay Cap Revv cũng thế, xe cũ rẻ vãi mà thế hệ mới nó ngon hơn nhiều rồi, cụ nào e ngại em kệ

Kiabuoisang

Xe container
Đợi có rồi hẵng nói nhé cụ, mọi người kì thị chevrolet nên em mới mua đc em Orlando cũ với giá rẻ hơn cả trăm củ so với đối thủ Rondo cùng phân khúc, he he mua xong đúng là lựa chọn khôn ngoan, cả Cruze hay Cap Revv cũng thế, xe cũ rẻ vãi mà thế hệ mới nó ngon hơn nhiều rồi, cụ nào e ngại em kệ
Dạ em sẽ vĩnh viễn không bao giờ có Cruze đâu ợ; Em không chê bai gì; Cơ mà gu của em nó khác ạ :D

mabu_210

Xe điện
Em cũng vừa nhảy hố vôi một em Cruze ls 2010 chạy hơn 7 vạn, lên đèn có projector pha-cos rời kèm én zồ ai :D, lazang, lốp Mich 16inh, lên đèn sau led, cơ mà tay chủ cũ ngộ phết, cái đèn cốp thì ko làm luôn, hài vãi :D
Nhìn chung xe đi đầm, cách âm khá tốt (ngon như corola xli thằng bẹn em luôn :P ), xăng ăn cũng chấp nhận được, điểm trừ đầu tiên là điều hoà thi thoảng tự động lấy gió ngoài để bổ sung ôxi trong khoang xe khi đi cái cảm biến nó nhận thấy tình trạng oxi trong xe đã kém, làm em mấy phát ngửi khói xe bus khi dừng đèn đỏ :((
Điểm trừ tiếp theo là cái cảm biến chân ga (hay ga điện tử nhể) nó học kém lắm, tắc đường là nó cứ rồ lên hơn 1000 vòng tí vì hay phải đi số thấp.
Do thời tiết lạnh quá nên em chưa test được điều hoà xem đông đá hay kém tới đâu.
Chúc mừng cụ lên đời nhá ;))

silverpacket

Xe đạp
em cũng vừa tiễn em cap đi đê kiếm em cruze
do la nhu cầu đi lam hàng ngày > 70 km mà đi cap chở ghế miết nen cũng thấy phí :D

FitSolution

Xe đạp
Mình đi được 1.5 năm rồi 45.000km nhìn chung xe vẫn ok, hơi nghe tiếng ồn vọng từ máy vô xíu, nghe mấy thợ trong hãng nói đi xúc béc phun là máy sẽ êm, nhưng mình thấy đi xăng cộ ăn vẫn bt, vô đòi thay nhiều thứ tốn kém, mình đem ra ngoài làm rẻ hơn, nhưng các bạn đi lâu rồi cho mình hỏi chút: xe đi trên 40k rồi đi làm bên ngoài ko biết nó còn bảo hành xe cho mình ko nhỉ?
Chụp vài kiểu hình mới đi test xe thay thắng về.
Thay luôn nhớt máy, hộp số và lọc nhớt luôn. Thay thắng ở ngoài cũng rẻ chạy thắng ăn êm, giá rẻ =1/2 ở trong hãng.

pham cu ti

Xe đạp
Nói chung ai chưa đi thì biết đi cruze sướng gần như Camry, Atist em chưa chạy nên ko dõ. Còn xăng thì không tốn như mấy cụ đồn thổi đâu ợ. Xe em đời 2013 đăng kí 2014 thi thoảng đổ tính trung bình khoảng 7 lít hơn tí đi hỗn hợp. Khi chạy 80km/ thấy báo khoảng 6.2 ạ. Đi đến giờ mọi thứ vẫn ngon không lỗi gì xe em mới đi có gần 6 vạn không nhiều như chủ thớt nên mới thay có cặp lốp sau thôi ợ. Mỗi tội xe này không có cam lùi và màn hình phải trang bị. Còn ghế nỉ thì đi đến giờ vẫn đẹp vì em chăm sóc tốt chắc nay mai lên cho em mấy thứ còn thiếu nữa cho bằng em ún 2017.

SPARKZESK

Xe máy
cụ chạy nhiều nhỉ. em mua năm rưỡi rồi mà đi có 1,3 vạn. xăng thì 9 lít cho đường hỗn hợp cả cao tốc và phố hà nội. mà xe em là LTZ máy 1.8 số AT. xe đi sướng lắm. Lỗi bẩm sinh và bực nhất của nó là hết xăng thì lại tốn tiền sửa
Thích comment của cụ rồi đó