[Funland] Cảm nhận của các anh chị nếu có con học ở đây ?!

poiuy

Xe cút kít
Em lại nghĩ hơi khác chút, giáo viên giỏi là dạy được những kém lên trung bình, lên khá. Hoặc từ trung bình lên khá, giỏi. Chứ dạy học sinh giỏi lên giỏi, xuất sắc thì đơn giản hơn ah!
Thực tế không có cái nào dễ hơn cái nào. Nhiều người rất giỏi trong việc bồ dưỡng HS yếu nhưng lại không tăng được HS giỏi và ngược lại. Tùy sở trường mỗi người.

thientudolong

Xe container
mấy nghìn cháu tự tự nhưng có đến vài chục nghìn thằng CEO nó làm chủ từ nước này sang nước khác, trong khi đấy dân mình vẫn tìm cách sang mẽo, âu học kiếm thẻ xanh, chui container ra nước ngoài trồng cỏ :D, xuất phát điểm thấp lại muốn giáo dục nó giống âu mẽo ăn cướp bóc lột thuộc địa cả trăm năm, phát triển hoa học kỹ thuật khi mình đang còn ăn lông ở lỗ, đúng tư duy ăn xổi dân xứ này nhận số 2 ko ai dám nhận số 1

BopCoi

Xe tải
mấy nghìn cháu tự tự nhưng có đến vài chục nghìn thằng CEO nó làm chủ từ nước này sang nước khác, trong khi đấy dân mình vẫn tìm cách sang mẽo, âu học kiếm thẻ xanh, chui container ra nước ngoài trồng cỏ :D, xuất phát điểm thấp lại muốn giáo dục nó giống âu mẽo ăn cướp bóc lột thuộc địa cả trăm năm, phát triển hoa học kỹ thuật khi mình đang còn ăn lông ở lỗ, đúng tư duy ăn xổi dân xứ này nhận số 2 ko ai dám nhận số 1
Nhà nghèo mới phải chấp nhận rủi ro như vậy để đổi lấy kinh tế. Có tiền cho con học Vin mà phải chui vào cont á?

thientudolong

Xe container
Nhà nghèo mới phải chấp nhận rủi ro như vậy để đổi lấy kinh tế. Có tiền cho con học Vin mà phải chui vào cont á?
ko phải chuyện nhà giầu nhà nghèo mà chuyện cạnh tranh trong gd, cạnh tranh là gốc của phát triển, các cụ nhà giầu có giầu mãi đc ko, có tạo công ăn việc làm cho con cái đảm bảo nó an nhàn tận hưởng đến cuối đời ko, mà bảo k cần học hành căng thẳng chỉ cần vui :D, giáo dục nước ngoài chỉ nhẹ ở các bậc dưới chứ lên đại học thì phân loại và học như trâu bò nhé

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org
Các cụ cho con học vin đa số đang cày bục mặt kiếm tiền đóng học phí, không rảnh như các cụ đang ngồi chém gió ở đây chê ỏng eo đâu ạ.
Con các cụ mai sau sẽ làm vĩ nhân, là người tài giỏi, kiếm cực nhiều tiền, các cụ vui chưa ạ, thôi ai về nhà nấy thôi :D

Em xin phép đi cày tiếp :D

phihanhgia

Xe container
Cháu thấy cũng rất lạ lùng, trường công nào cũng vậy, từ trường thông thường đến trường điểm, khu vệ sinh quá ư là hôi thối, khi đi họp phụ huynh, đi ngang qua bị sốc, suýt ngất :D, các phụ huynh đã có ý kiến nhiều lần, mà đâu vẫn vào đấy, mà giải quyết việc này đâu có khó khăn gì? Thật khổ cho các con, thường xuyên phải nhịn,..., hoặc nín thở hết mức khi buộc phải vào đó. Hay đó là đặc điểm vốn có của trường công?
Có thể một hoặc nhiều lý do
1. Cơ chế tài chính không cho phép họ ký hợp đồng dịch vụ với công ty ngoài vào làm dịch vụ WC chuyên nghiệp.
Nguồn tiền để thực hiện ở các TP không thiếu nhưng họ sợ bóng sợ gió sợ động chân tay làm việc có ích.
Thiếu vốn, điều này chỉ diễn ra ở một số vùng nông thôn nghèo
2. Hiệu trưởng trường công đa số tham & bẩn, nên mới để cái WC trường công bẩn
3. Cơ chế tạo điều kiện để những người tham và bẩn làm hiệu trưởng trường công ...

santavn

Xe tải
Con em năm sau vào 1, xác định học tư thục, vợ tìm hiểu chán chê rồi kết luận không vào Vin được, xác định 2 trường phái rõ rệt, Tây ra Tây, Ta ra Ta hẳn, sau này đứt ghánh giữa đường thì lỡ dở.

lamaca

[Tịch thu bằng lái]
Website
lamaca.vn
Vin là nhà KD nên họ sẽ quan tâm tới chất lượng dịch vụ -có thể đây chỉ bước đầu để rà soát lại quy trình, chương trình học,...
Xin chúc mừng các Cụ Mợ có con là " chuột bạch" trong thời gian qua.

Embebandiem

Xe tăng
Ko quan trọng điểm số không có nghĩa là chỉ chơi mà là nên tập trung vào thứ mình có thế mạnh, vì ko phải ai cũng có thế mạnh học vấn nên ko thể ép mà được. Việc bắt học nhiều môn ko phải để trẻ con giỏi đều các môn, mà để cho chúng biết chúng giỏi hay thích cái gì.

Em ví dụ cho cụ hệ thống giáo dục ở Hà Lan: tiểu học là từ lớp 1-6 và rất ít khi có bài tập về nhà. Sau đấy là phân loại học sinh luôn, đứa nào học giỏi thì vào trường xịn học cấp 3 từ lớp 7-12 rồi thi tiếp đại học, học làng nhàng thì vào trường cấp 3 từ lớp 7-10 rồi đi học nghề mấy năm. Các trường hợp phân loại sai thì nếu cố gắng sẽ được chuyển đổi

Và như cụ biết, Hà Lan là một trong những nước giàu, văn minh, giỏi, hạnh phúc, phúc lợi xã hội tốt nhất thế giới.
Vâng, ở đâu theo thói đó mà cụ
Ở XH VN như này, và Châu Á nói chung, mà kể cả đi ra tới Châu Âu, ng Châu Á nếu ko thực sự giỏi thì sẽ ko có 1 chỗ đứng trong xã hội.
Còn những trường hợp cán vạch đích từ điểm xuất phát thì e ko bàn.

Cụ lấy ví dụ Hà Lan. Nói thật con E và con các cụ ở đây, ai chả muốn chúng nó phát triển theo năng lực tốt nhất. Ấy thế cụ cứ cho con cụ đi học ko có bài tập về nhà xem, liệu có lên nổi lớp ko?

Chỉnh sửa cuối:

BopCoi

Xe tải
ko phải chuyện nhà giầu nhà nghèo mà chuyện cạnh tranh trong gd, cạnh tranh là gốc của phát triển, các cụ nhà giầu có giầu mãi đc ko, có tạo công ăn việc làm cho con cái đảm bảo nó an nhàn tận hưởng đến cuối đời ko, mà bảo k cần học hành căng thẳng chỉ cần vui :D, giáo dục nước ngoài chỉ nhẹ ở các bậc dưới chứ lên đại học thì phân loại và học như trâu bò nhé
Con nhà giàu sinh ra đã ở vạch đích rồi, sao phải nhọc nhằn chuyện học hành? Nhà nghèo mới phải lao lực học hành để lấy bằng cấp sau này kiếm sống.

Các cụ cho con học vin đa số đang cày bục mặt kiếm tiền đóng học phí, không rảnh như các cụ đang ngồi chém gió ở đây chê ỏng eo đâu ạ.
Con các cụ mai sau sẽ làm vĩ nhân, là người tài giỏi, kiếm cực nhiều tiền, các cụ vui chưa ạ, thôi ai về nhà nấy thôi :D

Chuẩn không cần chỉnh =))

honglong1

Xe điện
Con em ko học cấp 2 các trường này nhưng nếu có thì em cũng thấy bình thường, nhất là trong xã hội chạy theo thành tích hiện nay khi mà con ai cũng 10 toán 9 văn 10 ngoại ngữ. Xã hội cần có sự phân hóa trình độ học vấn từ khi các con còn tương đối lớn để phân hóa ngành nghề. Ai cũng điểm 10 thì cả xã hội toàn giáo sư bác sỹ, lấy ai làm thợ và tại sao phải xấu hổ/không hài lòng khi con mình làm thợ?
Cụ chưa hiểu ý chủ thớt rồi, ý cụ ý muốn so sánh trường công/tư. Các trường tư quan tâm đến môi trường của các con, chủ trương học mà chơi, chơi mà học. Còn nếu so điểm số thì lại ngược với ý cụ vì cho con học trường tư là gia đình có điều kiện nên điểm số tuy thấp nhưng không phải làm thợ mà làm chủ. Còn con nhà ít điều kiện thì học trường công, điểm số thì cần phải cao thì sau này mới có người mướn.

mmxhung

Xe điện
Trường đấy đào tạo giám đốc với chủ doanh nghiệp, văn nghệ sỹ... chứ có đào tạo cần lao đâu mà phải điểm cao làm gì.
Học sinh trường đấy có khi còn phải đi lùi mới về vạch đích thì việc gì phải gắng chạy đua với thiên hạ để đến đích

Chỉnh sửa cuối:

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Anh có chắc chắn không ?
Vậy hóa ra đầu vào của Vinschool thấp ?
Nếu đầu vào thấp thì giáo viên giỏi cỡ nào cũng đầu hàng,
Giáo viên giỏi, dở sẽ bộc lộ rõ ràng khi dạy học sinh giỏi.
e nghĩ chuẩn đấy, trường tư thục chủ yếu vì tiền thôi, đầu vào nào nó cũng nhận hết mặc dù trên báo chí vẫn chém gió là đầu vào phải nọ chai..

thientudolong

Xe container

gớm vin thì đa số là mấy ô ở cái chung cư thôi mà, có gì mà như tầng lớp tinh hoa thượng đẳng xã hội thế, chém gió giữa thời dịch này có khi mới là tinh hoa ấy

meoung

Xe tải
Chủ thớt hỏi quá dốt. Trường công toàn điểm ảo thì chả cao. Cảm nhận là chả có cảm nhận con mịa gì

hanoien

Xe điện
Học có thể không bằng trường công nhưng sự chính trực ở trường tư thì tốt và minh bạch hơn trường công nhiều. K có chuyện phải hối lộ, tham nhũng vặt mỗi khi đầu năm chọn lớp.Các thầy cô hiệu trưởng tại trường công lại cá kiếm, làng nhàng cũng 5-10 củ/ em, tỉ lệ ăn chia lại đem lên phòng GD rồi Sở.

santavn

Xe tải
Không phải các trường tư cứ học như chơi đâu các cụ nhé, Ngôi sao, LTV, ĐTĐ, LQĐ, NTT...vv, các cháu áp lực điểm số cũng cực kỳ cao, thậm chí còn cao hơn trường công và kết quả thi vào 10, DH..vv cũng cực đỉnh nhé.