Đánh giá Cảm nhận của em sau 1 tuần đi xe Eco Sport.

Phuong69

Xe hơi
Khi vào cua hay quay đầu bác có thấy xe lắc ngang ko. Nhà e đi quen không sao nhưng chở người khác mà vào cua phát là họ bảo hơi có cảm giác chóng mặt lúc vô cua. Sang năm dịch mà bớt căng e đang tính làm chuyến du lịch xa xa, e ở Thanh Hóa, định vô Huế chơi nếu không mệt thì vô luôn Đà Nẵng. Dưng mà đi xa chắc e phải mượn cái lốp sơ cua nhét vô cốp cho chắc cú :D
Em toàn ngồi ghế tài nên không biết, lúc vào cua tốc độ cao cũng thấy hơi bị văng ngang thiệt, mà em nghĩ do người lái thôi.

Phuong69

Xe hơi
Èo mẹ, em đạp lút 90% cần ga rồi là nó đang ở tốc độ khoảng 85, xong thử đạp lút 100% cần ga nữa thì nó vẫn tăng tốc nhưng rất chậm, chờ cả phút nó vẫn chưa lên được bao nhiêu nên em giảm cứ giữ 80-90 chạy thôi, vì đang chạy trong đường tỉnh lộ sợ bị phạt sảng. Nói chung là chở 4 đang chạy em thử thốc gas xem nó tăng tốc như nào thì thấy nó chỉ vậy thôi. Đòi hỏi gì hơn.:))
Bác chạy bản nào vậy. Để hôm nào đi cao tốc em thử xem có lên được hơn 90 không. Mà em thấy nhiều phản hồi là xe ecosport đi cao tốc ngon mà.

UrGrandpa

Xe hơi
Bác chạy bản nào vậy. Để hôm nào đi cao tốc em thử xem có lên được hơn 90 không. Mà em thấy nhiều phản hồi là xe ecosport đi cao tốc ngon mà.
À giờ mới biết cụ là chủ thớt.:D Em chạy con đời 17 không biết bản nào, chạy 1 ngày cho ông chú, chở 2 ông 1 bà với em nữa là 4 người. Nói chung là cụ mới lấy bằng với lấy xe này thì đi cũng được rồi.

Kietpetroland

Xe hơi
Eco sport đi cao tốc đều ga thì rất đầm, nhưng khi tăng tốc nhanh thì tua máy lên cao, máy rống lên nhưng tốc lên ì ì. Máy 1.5 thì nó vậy đó bác. Đi đèo dốc đủ tải thì phải chấp nhận máy kêu to và hao xăng. Trước mình chạy con eco 1.5 tita 2017 thấy vậy

Phuong69

Xe hơi
À giờ mới biết cụ là chủ thớt.:D Em chạy con đời 17 không biết bản nào, chạy 1 ngày cho ông chú, chở 2 ông 1 bà với em nữa là 4 người. Nói chung là cụ mới lấy bằng với lấy xe này thì đi cũng được rồi.
Em mới thử cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi xong, chạy tít lắm bác, xe 3 người lớn 1 trẻ em đi 120km vô tư. Vẫn có thể lên nữa mà em ko dám.

Hải Lê 38

Xe hơi
Cụ lái mới mà cụ đánh giá được như thế thì giỏi quá ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Thi thoảng em mượn con Eco 2019 của bạn gái để đi, thấy xe ngon côn số mượt mà, cách âm tốt, xăng ăn chấp nhận được, 2 điểm ko ưng là chật và ô mai xấu :D

butchicun36

Xe đạp
Hồi em mới lái xe, xe số sàn chết máy em còn chả biết , lên xe cầm vào cái vo lăng cái là ù hết tai với đầu . Sau chạy nhiều rồi thì coi như biết nghe tiếng máy rồi tiếng gió, ... đi con morning mà cứ thấy đầm chắc , từ hôm được đi con vios cái em lại có nhận định mới về đầm, chắc. Sau này được lái ké cvic, crv. Thì lại cảm nhận mới về đầm chắc , ồn ù, ...

leanhduc1707

Xe tăng
E ko hiểu vụ cúng xe lắm, ko biết cúng xe để làm gì? Cụ nào thạo món này chỉ dẫn e vs

Rishi

Xe tăng
Chào các bác.

Em học lái xe B2 được hơn 1 năm rồi, đây là xe đầu tiên em mua và cũng là lần đầu tiên em lái luôn.
Xe của em là Eco Sport titanium bản 1.5 2020, phiên bản không có lốp phụ, màu xanh, xe eco mới chỉ có bản tự động.
Em chọn màu xanh vì thằng cu nó cứ đòi ba mua xe blue, vợ cũng thích màu đó.
Sau khi cọc thì cũng có hơi lăn tăn màu khác tuy nhiên nhận xe xong thấy màu cũng đẹp, thấy ưng ý.
Vì là tay lái mới toanh nên ban đầu cũng hơi run, nhờ bạn sale đánh xe lên đăng ký biển số, đăng kiểm xong rồi hướng dẫn em một lúc, sau đó để xe cho em chổ đường vắng, em tự chạy về.
(Trước đó cũng có nhờ thầy lái cũ kèm cho xe số tự động khoảng 3 tiếng, mà lúc đó thấy không tự tin lắm, xe thầy là attrage)
Ban đầu cứ nghĩ chắc phải chạy đường vắng 1 tuần rồi mới dám chạy vào đường thành phố, tuy nhiên chỉ chạy khoảng 1 buổi chiều là thấy tự tin rồi.
Tối đánh xe về nhà ở Hải Châu luôn, không thấy ngại nữa.
Cảm nhận của em:
Xe đẹp, đi đầm chắc, vận hành thấy nhẹ nhàng êm ái, tăng ga giảm ga nhẹ nhàng.
Âm thanh trầm ấm, ổn (với người có khả năng thẩm âm ý ẹ như của em)
Xe có camera lùi nên tiến lùi rất tự tin.
Tắt máy, đóng cửa thì gương tự động gập, nếu cửa bị hở thì gương không gập, có thể dựa vào đó để biết được là xe chưa được khóa kín.
Xe gầm cao nên leo lề, leo mấy chổ mấp mô rất tự tin.
Đi đường êm ái, tuy nhiên có mấy chổ đường nhám thì hơi ồn, có vẻ là ốn do lốp.
Đánh lái nhẹ nhàng tuy nhiên vẫn có cảm giác rất đầm tay.
Điều hòa ổn, tuy nhiên do đang mùa lạnh nên em dùng cũng ít, chủ yếu mở hé cửa đón gió trời.
Nếu quên mang dây bảo hiểm ở ghế trước thì xe nó báo liên tục, có đèn báo.
Có hệ thống set giới hạn tốc độ nên cũng yên tâm.
Một số điểm không ưng ý.
Cửa phải đóng mạnh mới ăn, đôi lúc đóng nhẹ quá nó không ăn, nên xe nó báo liên tục, phải đi xuống kiểm tra.
Có cảm giác hơi bám bụi, không biết do màu hay sao, nhìn xa thì vẫn ổn, nhìn gần hơi bụi.
Chạy hơi lục tốn tí, em đang chạy thấy đo là 8.9l/100km.

Nói chung em thấy ưng ý, vợ con cũng thấy thích. Có thể là do em chưa đi xe nào khác nên cảm nhận chưa được chuẩn, nhưng em thấy vậy là ok lắm rồi.
Cụ nào có câu hỏi hoặc muốn comment gì thì cứ để lại ý kiến nhé.

Em cám ơn.
Nhờ cụ cập nhật thêm đến thời điểm hiện tại với, cũng gần 2 năm rồi

Phuong69

Xe hơi
Nhờ cụ cập nhật thêm đến thời điểm hiện tại với, cũng gần 2 năm rồi
Cám ơn cụ đã quan tâm.
Em xin review lại sau gần 2 năm chạy eco.

Nói chung em và cả nhà đều rất hài lòng cho đến bây giờ.
Hiện tại em chạy được 2v7.
Đo theo app theo dõi xăng thì chạy hết 7,8 lít / 100km.

2 vợ chồng với 2 đứa nhỏ đi thấy vừa phải, không chật lắm.
Cả gia đình cũng đã đi Đà Nẵng - Đồng Hới 2 lần thấy thoải mái, em lái cũng không thấy mệt. Tuy nhiên bạn bè em có người nhận xét là chật,
chắc bọn nó đi xe rộng quen, và người Việt mình thích xe rộng rãi.
Xe cũng đã chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi, cũng đã kéo lên 120 thấy vẫn chạy đầm chắc, không bị rung lắc gì (full 4 người lớn 1 trẻ em).
Vượt xe cũng không có vấn đề gì.

Xe cứ đến hạn là bảo dưỡng hãng, giá thành đã có niêm yết ở hãng và chủ yếu chêm dầu nhớt, thay lọc gió.
Em đã phải thay acquy ở bảo hành 18 tháng (kỹ thuật check bảo nên thay và em cũng thấy bấm start thình thoảng không nhạy lắm nên thay luôn cho chắc),
chắc do cắm camera hành trình liên tục và giai đoạn dịch hay để xe ở nhà thời gian dài.

Các option em thấy đủ xài, nếu mong muốn thì chỉ mong gắn thêm camera 360 nữa là ổn, tuy nhiên hiện tại em khống gắn do không muốn đụng đến dây dợ nhiều.

Em ưng ý nhất là giới hạn tốc độ, cứ cho phép chạy bao nhiêu là em set bấy nhiêu, thoải mái đạp ga.
Đi quốc lộ cũng set tốc độ theo biển và cảnh báo, nên không sợ quên vượt quá tốc độ.
Còn cái cruise control thì em ít dùng, chỉ khi đi cao tốc mới dùng.
Thêm 1 cái nữa là bản 2020, hãng cho 1 cái tấm ở ngăn chứa đồ, và có 2 cái gờ, nếu lật úp hàng ghế sau và đặt tấm đó lên thì mình được 1 mặt phẳng từ khoang chứa đồ đến ghế trước luôn, tha hồ nằm nếu muốn.
Xe bị dẫm đinh mấy lần, tuy nhiên có bơm theo xe nên em bơm tạm chạy đến chỗ vá không có vấn đề gì.
Có cảm biến áp suất lốp theo xe nên đi cũng yên tâm.
Đèn tự động, nên cứ để chế độ auto, trời tối là nó tự bật đèn.

Xe gầm cao nên chạy cũng yên tâm. Đợt mưa lụt vừa rồi may mà xe đậu chổ khô ráo không bị ảnh hưởng gì.

Có cái bất tiện là góc chữ A hơi lớn, nên vào cua hơi khó quan sát.

Xe mua về em chỉ lót sàn nỉ, mua bộ lót chân, gắn bệ bước chân, lắp camera vietmap (thay camera hãng tặng).
Phim cách nhiệt thì hãng dán khuyến mãi em vẫn dùng, chưa thay, thấy dán cũng đẹp, chống nóng tạm.

Dazhur

Xe hơi
Xe mình cũng 2020, tới giờ chạy đc gần 5 vạn. Chạy hoàn toàn ko thấy có vấn đề gì. Đợt bảo dưỡng 4 vạn, hãng bảo thay ắc quy thì cũng thay thôi chứ cũng chẳng ý kiến gì vs cũng chẳng thấy có sự cố gì.
Đâm đinh 2 lần, 1 lần bọn nó tháo lốp ko cẩn thận hỏng mất cái cảm biến áp suất lốp phải thay lại mất hơn 700K (trong hãng).
Xe đi khá tiết kiệm, mình đi tầm 6.7l/100km (thực tế) - chắc do đi cao tốc nhiều (~50% là cao tốc)
Ưng ý nhất là xe ngắn nên xoay sở góc hẹp rất ổn.

Rishi

Xe tăng
Thêm 1 cái nữa là bản 2020, hãng cho 1 cái tấm ở ngăn chứa đồ, và có 2 cái gờ, nếu lật úp hàng ghế sau và đặt tấm đó lên thì mình được 1 mặt phẳng từ khoang chứa đồ đến ghế trước luôn, tha hồ nằm nếu muốn.
cụ chụp phát cho e hình dung với, cái này e thấy ko phải ai cũng biết đâu :D

Phuong69

Xe hơi
cụ chụp phát cho e hình dung với, cái này e thấy ko phải ai cũng biết đâu :D

Dạ đây cụ. 2 cái gờ em tháo ra rồi. Do mua thêm cái hộc lót sau dùng cho bản cũ để tạo mặt phẳng khoang sau. Mua về, tháo gờ rồi mới nhận ra là xe có sẵn rồi.

Phuong69

Xe hơi
Xe mình cũng 2020, tới giờ chạy đc gần 5 vạn. Chạy hoàn toàn ko thấy có vấn đề gì. Đợt bảo dưỡng 4 vạn, hãng bảo thay ắc quy thì cũng thay thôi chứ cũng chẳng ý kiến gì vs cũng chẳng thấy có sự cố gì.
Đâm đinh 2 lần, 1 lần bọn nó tháo lốp ko cẩn thận hỏng mất cái cảm biến áp suất lốp phải thay lại mất hơn 700K (trong hãng).
Xe đi khá tiết kiệm, mình đi tầm 6.7l/100km (thực tế) - chắc do đi cao tốc nhiều (~50% là cao tốc)
Ưng ý nhất là xe ngắn nên xoay sở góc hẹp rất ổn.
Cụ lấy bản có lốp sau hay không có, 2020 mà chạy 4 vạn cũng ác đó hì. Chắc đi làm xa.

Dazhur

Xe hơi
Ba
Cụ lấy bản có lốp sau hay không có, 2020 mà chạy 4 vạn cũng ác đó hì. Chắc đi làm xa.
Bản ko có lốp. Lấy tháng 11/2020, 1 tháng nữa là tròn 2 năm.
Đi làm 1 ngày tầm 80km, 26 ngày 1 tháng. Ngoại trừ năm ngoái covid để xe ở nhà 1 thời gian còn lại tháng nào cũng đi tầm 2500-2700km (Cứ 4 tháng phải vào hãng làm bảo dưỡng 1 lần)

Rishi

Xe tăng

Dạ đây cụ. 2 cái gờ em tháo ra rồi. Do mua thêm cái hộc lót sau dùng cho bản cũ để tạo mặt phẳng khoang sau. Mua về, tháo gờ rồi mới nhận ra là xe có sẵn rồi.
tức là cái hộc lót sau thì bản 2021 đã có rồi ko cần mua nữa phải ko cụ?>