cảm nhận của em sau một thời gian sử dụng liberty 125 3v ie

Tuan An

[Tịch thu bằng lái]
Em có cưới 1 em Li vào 1/8 :D Đi được gần 500km rồi, các cụ cho em hỏi là 500km thay dầu lần 1 thì nên thay loại gì ạ?

truongproisme

Xe buýt
Em có cưới 1 em Li vào 1/8 :D Đi được gần 500km rồi, các cụ cho em hỏi là 500km thay dầu lần 1 thì nên thay loại gì ạ?
thì cụ cứ vào hãng thay nó có 2 loại đó, tiện thể để nó kiểm tra sơ bộ cho, lần sau mình ra ngoài thay :D

Tuan An

[Tịch thu bằng lái]
thì cụ cứ vào hãng thay nó có 2 loại đó, tiện thể để nó kiểm tra sơ bộ cho, lần sau mình ra ngoài thay :D
Cụ thay dầu chưa tư vấn cho em nên thay loại gì? Có 2 loại mà nghe các cụ người thì khen loại này người khen loại kia nên cũng hơi do dự :-s

MinPrince

Xe buýt
Cụ thay dầu chưa tư vấn cho em nên thay loại gì? Có 2 loại mà nghe các cụ người thì khen loại này người khen loại kia nên cũng hơi do dự :-s
Nên thay AGIP nhé. Cụ vào Xuân Cầu hỏi thay AGIP. Nếu không thì vào hỏi TOPCOM có AGIP thì thay, không thì thôi. Còn nên thay loại 3km chứ đừng nên thay loại 1km. Tại vì mình được bảo dưỡng miễn phí 3 lần. Mà những lần đầu, xe mới, chẳng có gì phải sửa. Nên tội gì thay loại 1k để nó bảo dưỡng cho nhanh

Liberty125.ie

Xe buýt
Em thay loại Motul giá 240k ( số km là : 3000 ) em thay lúc xe đã cán đích 520km, thợ ghi 1 cái tem nhỏ dán vào cốp xe với dòng chữ : Số km tiếp theo phải thay : 3520km. Trong hãng thường có 2 loại, 1 loại cao cấp là 240k và 1 loại bình dân là 160k.. thay Motul hay Agip đều được vì 2 loại này đều tốt cho dòng Piaggio nhưng em thiên về Motul hơn

Chỉnh sửa cuối:

truongproisme

Xe buýt
cụ cứ vào trong đó hét to vào, thay cho anh loại 260k, nhớ bảo nó đừng bơm mỡ vào ổ khóa nhé, ko bẩn lắm cụ ạ

Duymaster8

Xe tải
Mà xe cụ thỉnh thoảng có phát ra tiếng "pưng" 1 cái không, kiểu như làm cong cái lò xo rồi bỏ tay ra ý. Xe em thỉnh thoảng nó kêu mà không biết ở đâu, mang ra hãng sợ nó không kêu. À mà cả tiếng "tạch tạch" buổi sáng khi qua chỗ xóc nữa

truongproisme

Xe buýt
Mà xe cụ thỉnh thoảng có phát ra tiếng "pưng" 1 cái không, kiểu như làm cong cái lò xo rồi bỏ tay ra ý. Xe em thỉnh thoảng nó kêu mà không biết ở đâu, mang ra hãng sợ nó không kêu. À mà cả tiếng "tạch tạch" buổi sáng khi qua chỗ xóc nữa
Xe em chắc mới nên ko bị cụ ạ. Cụ cứ mang qua hãng nó kt cho. Ngó tí là ra bệnh ý mà.

anhse_bienmat

Xe hơi
"pưng" thì em ko biết chứ "lạch tạch" khi qua chỗ xóc thì bình thường cụ ah :D

Duymaster8

Xe tải
"pưng" thì em ko biết chứ "lạch tạch" khi qua chỗ xóc thì bình thường cụ ah :D
Làm em tưởng số nhọ vớ được em lỗi vành cơ. Còn tiếng kia em nghĩ nó ở chỗ giảm xóc sau nhưng mà kể ra để yên cũng kêu thì hơi lạ

Website
vstargps.com
E cũng thích màu xanh cửu này làm quả biển cửu cửu nữa thì ngon :D

namnguyen2810

Đi bộ
e đang đi e li s 3v mới thấy cũng ổn mỗi tội hay bị chết máy còn lại e thấy rất ok

Fallriver3108

Xe đạp
Em chào mọi người.
E cũng có mua 1 e li 3vie Việt hồi đầu tháng 9/2013 ở Topcom. Bh đi đc hơn 4.700km rồi ạh.
E là con gái, ko biết nhiều lắm về mấy vụ xe cộ này nên muốn nhờ các bác xem giúp em, xe e bị bệnh j và mang ra cửa hàng phải yêu cầu họ những gì. Em cảm ơn rất nhiều ạh. E có trình bày dài dòng cũng mong các bác thông cảm và vui lòng tư vấn giúp với
Khoảng tháng 10/2013 (lúc đấy e đi tầm 1000km) đã phải mang đi bảo hành vì xe bị tụt ga, một vài lần bị chết máy giữa đường và bánh sau đi thỉnh thoảng bị kêu "xoạch xoạch" chừng 10-15 phút rồi lại hết. Em mang xe ra cửa hàng ở Lê Duẩn và phải để lại 1 buổi chiều để họ ktra. Họ bảo xe keu là do lỗi lắp ráp j đó và nói sửa cho e rồi. Sau khi e nhận lại xe thì tình trạng tụt ga vẫn tiếp tục diễn ra với mật độ cao hơn trc (đi đường sợ chết ngất :((
E tiếp tục mang xe đến và nói các vđề của xe thì họ giữ xe e 2 ngày, đến lúc e nhận xe thì thấy trong giấy viết là thay cảm ứng 3vie thì phải. ( ông nhân viên kỹ thuật bảo e là có thể phải giữ xe em 1 tháng để ktra làm em bực mình lắm vì e nghe đâu 2 ngày đã đủ cho nta lắp ráp đc cái xe rồi)
Đến thời điểm hiện tại, xe e lại thi thoảng kêu "xoạch xoạch" như trc, lại tiếp tục tụt ga, thậm chí có lúc e vít ga rất sâu mà nó ko chạy :((. Đến khoảng 1 tuần gần đây lại dính quả đề xe ko đc, nó cứ im như lúc đề xe mà ko đá chán chống ấy ạh. E cứ phải vặn lại chìa khoá nó mới chịu nổ máy bình thường cho. Xe lúc đề lại nhả khói xanh (kiểu như ko cháy hết nhiên liệu) chứ ko như bình thường.
Em chỉ đc nghỉ chiều t7 với cn nên định tuần này đi kiểm tra luôn. Nên rất mong các bác giúp em với. Mà tiện thể, xe em đổ 100k (~4 lít) xăng mà chạy đc ~130km có phải là ăn xăng bình thường không??

Regitllams

Xe đạp
Em cho mi ngi.
E cng c mua 1 e li 3vie Vit hi u thng 9/2013 Topcom. Bh i c hn 4.700km ri h.
E l con gi, ko bit nhiu lm v my v xe c ny nn mun nh cc bc xem gip em, xe e b bnh j v mang ra ca hng phi yu cu h nhng g. Em cm n rt nhiu h. E c trnh by di dng cng mong cc bc thng cm v vui lng t vn gip vi
Khong thng 10/2013 (lc y e i tm 1000km) phi mang i bo hnh v xe b tt ga, mt vi ln b cht my gia ng v bnh sau i thnh thong b ku "xoch xoch" chng 10-15 pht ri li ht. Em mang xe ra ca hng L Dun v phi li 1 bui chiu h ktra. H bo xe keu l do li lp rp j v ni sa cho e ri. Sau khi e nhn li xe th tnh trng tt ga vn tip tc din ra vi mt cao hn trc (i ng s cht ngt :((
E tip tc mang xe n v ni cc v ca xe th h gi xe e 2 ngy, n lc e nhn xe th thy trong giy vit l thay cm ng 3vie th phi. ( ng nhn vin k thut bo e l c th phi gi xe em 1 thng ktra lm em bc mnh lm v e nghe u 2 ngy cho nta lp rp c ci xe ri)
n thi im hin ti, xe e li thi thong ku "xoch xoch" nh trc, li tip tc tt ga, thm ch c lc e vt ga rt su m n ko chy :((. n khong 1 tun gn y li dnh qu xe ko c, n c im nh lc xe m ko chn chng y h. E c phi vn li cha kho n mi chu n my bnh thng cho. Xe lc li nh khi xanh (kiu nh ko chy ht nhin liu) ch ko nh bnh thng.
Em ch c ngh chiu t7 vi cn nn nh tun ny i kim tra lun. Nn rt mong cc bc gip em vi. M tin th, xe em 100k (~4 lt) xng m chy c ~130km c phi l n xng bnh thng khng??
em cng gp tnh trng tt ga nh m,em mang ra hng sa th kim tra ny kia xong i v vn b tt,c i 1 thi gian li b,ang i bnh thng t nhin b tt ga. Ri nhiu lc ln c 1 lc li tt, sau ny em pht hin ra c th l ti ci chn chng in(chc ti em dt xe ln nh do gm thp nn ton b chm vo ci chn chng ny),v c b tt ga hoc khng ln,em li h chn chng xung ri gt ln,sau l li i nh bnh thng. Do ny xe em i cng n,khng gp tnh trng b tt ga na,nhng thnh thong khng n ngay. M th lm theo cch ca em xem c kh khm hn khng

Xechotien

Xe máy
kết cái biển đấy nhưng giá chát quá lai là thất bát nữa cụ à

Xechotien

Xe máy
Em cho mi ngi.
E cng c mua 1 e li 3vie Vit hi u thng 9/2013 Topcom. Bh i c hn 4.700km ri h.
E l con gi, ko bit nhiu lm v my v xe c ny nn mun nh cc bc xem gip em, xe e b bnh j v mang ra ca hng phi yu cu h nhng g. Em cm n rt nhiu h. E c trnh by di dng cng mong cc bc thng cm v vui lng t vn gip vi
Khong thng 10/2013 (lc y e i tm 1000km) phi mang i bo hnh v xe b tt ga, mt vi ln b cht my gia ng v bnh sau i thnh thong b ku "xoch xoch" chng 10-15 pht ri li ht. Em mang xe ra ca hng L Dun v phi li 1 bui chiu h ktra. H bo xe keu l do li lp rp j v ni sa cho e ri. Sau khi e nhn li xe th tnh trng tt ga vn tip tc din ra vi mt cao hn trc (i ng s cht ngt :((
E tip tc mang xe n v ni cc v ca xe th h gi xe e 2 ngy, n lc e nhn xe th thy trong giy vit l thay cm ng 3vie th phi. ( ng nhn vin k thut bo e l c th phi gi xe em 1 thng ktra lm em bc mnh lm v e nghe u 2 ngy cho nta lp rp c ci xe ri)
n thi im hin ti, xe e li thi thong ku "xoch xoch" nh trc, li tip tc tt ga, thm ch c lc e vt ga rt su m n ko chy :((. n khong 1 tun gn y li dnh qu xe ko c, n c im nh lc xe m ko chn chng y h. E c phi vn li cha kho n mi chu n my bnh thng cho. Xe lc li nh khi xanh (kiu nh ko chy ht nhin liu) ch ko nh bnh thng.
Em ch c ngh chiu t7 vi cn nn nh tun ny i kim tra lun. Nn rt mong cc bc gip em vi. M tin th, xe em 100k (~4 lt) xng m chy c ~130km c phi l n xng bnh thng khng??
thanh ly thoi cu oi