Cảm nhận CX5 2018 sau 30km đầu tiên

keomutvuive

Xe điện
E có dsocj nhầm tên k vậy

AlloHN

Xe máy
Tùy cụ thôi, em thì em thích cx5
Cụ có thể cho em biết, cá nhân cụ thích cx5 hơn crv ở những điểm nào (cảm giác lái, tiện nghi, an toàn, nội, ngoại thất...).
Mong cụ chỉ giáo.

kaidoan

Đi bộ
Cụ có thể cho em biết, cá nhân cụ thích cx5 hơn crv ở những điểm nào (cảm giác lái, tiện nghi, an toàn, nội, ngoại thất...).
Mong cụ chỉ giáo.
Còn tùy gu từng người cụ nhé. Với cá nhân e về nhu cầu sử dụng đúng là chỉ mấy ngày tết về quê cần xe 7 chỗ rộng rãi hơn nhưng hầu như time còn lại dùng chả hết 5 chỗ. Giá thì 2 brand chênh nhau tới cả 300tr cũng là một vd lớn vì quan điểm của em Cx5 vs Crv vẫn cùng p.khúc. về tiện nghi và cảm giác lái do chưa thử Crv nên em ko có ss, tuy nhiên sau khi chạy hơn 1000km em thấy hoàn toàn hài lòng. Vô lăng chính xác. Cách âm tuyệt vời. Ăn uống cũng vừa phải. E đổ 900k hôm 27 tết còn chạy đc tới 600km++ hỗn hợp. Theo e chỉ trừ khi cụ đã có image trong đầu là brand nào đó, còn đâu cứ kinh tế mà xem xét

Stuu

Xe hơi
E cũng đang chạy cx5 thật FL 2017 và có đôi chút nhận xét cá nhân, đánh giá như cụ chủ thớt e nghĩ có phần hơi quá nhất là khi cụ đã chạy qua E200. Theo e CX5 chỉ là phù hợp trong tầm giá thôi chứ cảm giác lái e ko đánh giá cao, tay lái nhẹ chưa đầm chắc (dẫu sao xe nhật cũng gặp tình trạng chung vậy ko sánh được với Đức + Mỹ trong khoản cảm giác lái), cua tốc độ cao cũng hơi bị văng chưa chắc chắn (xe e chưa lắp thêm thanh giằng, nguyên bản zin). Đổi lại e thấy CX5 do giảm sóc hình như loại mềm nên khá êm ái, nội ngoại thất tốt, máy móc nhật với thương hiệu mazda cũng khá bền bỉ. ^^