Đánh giá Cảm nhận đầu tiên khi đi ecosport 2018

thinhhoangngoc

Xe máy
Cụ ơi, cụ làm xenon vs cảm biến trước ở đâu ạ. Giá cả vs chất lượng ntn cụ mách em với. E cảm ơn.
Trước ko biết làm đèn, gương chỗ thằng e
Đèn: xenon cốt + pha + sương mù ~4,5 tr cũng ổn; nếu đc cụ làm projector xenon (hay hơn)
Gương gập: 1,2tr cũng đc nhưng đắt (thấy nó bảo mô tơ camry)
Sau khi tham khảo anh em thì em chốt nên qua:
- A Nho truongphatauto số 8 trần quốc hoàn làm gương gập (loại rẻ nhất 5-600k)
- Cường black 68a võ chí công làm đèn, đợt này e qua làm nốt daylight 1,8 tr

thinhhoangngoc

Xe máy
Công nhận e thấy chạy nội thị hoặc cao tốc tầm 1-200km đổ lại thì eco quá đủ xài,
Xăng ko hiểu từ hôm e lấy về đồng hồ báo nhiên liệu lúc nào cũng 13l hỗn hợp có thể chân e to nhưng thi thoảng bứt tốc nó phi lên 2x lít/100km dù là chân e khá khớp với tốc để lên số cao hơn. e mới chạy 250km nên cứ theo dõi tiếp.
- Da nội thất e này thơm tho hơn hẳn của con honda city e vào lúc mới mua chạy ko thể thở nổi , (lúc ấy nghĩ ngán ngẩm cảnh mua xe mới phải hít cái mùi này thì thà mua xe cũ còn hơn)
- Xe về ai cũng phải làm gập gương, xenon. Kể mà có sẵn cảm biến trước thì đi yên tâm hơn hẳn.
- Trụ A e thấy k hẳn là vấn đề vì xe cao nhìn thoáng nên khác hẳn con morning trụ bé nhưng e đi vẫn phải dướn về phía trước đề phòng điểm mù.
- trời sắp sang hè e cũng khá lo vì điều hòa ecospỏrt có vẻ ko đủ tải cho hàng ghế sau.
- E thì chạy đc gần 4 nghìn, hỗn hợp cũng phải 9,5 lít (trước cũng 12-13l), nghe ae nói thì chạy 5-6 nghìn sẽ ít hơn
- Nên lắp cảm biến vì hôm trc cho ô a mượn hôn vào tường lúc đỗ (vì bố đi cx5 quen cảm biến trước)
- Điều hòa mát lạnh, bật max ac thì phê, nhưng ghế sau ko có dàn lạnh nên ngồi trc lắm lúc hy sinh thì lạnh quá

thinhhoangngoc

Xe máy
Các cụ cho e hỏi với ạ.
e đạn ít nên định lấy lại ecosport 2016 hoặc 2017. e tham khảo thấy nhiều cụ bảo con này bị lỗi hệ thống treo góc nghiêng lớn và xe cao chồng chềnh... nên người ngồi trên xe có cảm giác say xe hơn các xe khác ạ.
Các cụ trải nghiệm rồi chia sẻ giúp e với ạ.
Nhà e toàn người say xe mà như thế thì ko ổn ạ.
Many thanks các cụ ah.

Ecosport 2018 thì quá ổn rồi, e lái cả bà bầu, e nhỏ, mẹ vợ say suốt mà toàn thấy ngủ ngon chả say gì.
Đạn ít thì cụ lấy ecosport trend hoặc focus trend mới hoặc 2017. Về độ thêm tí long lanh ngay

lionkingvn123

Đi bộ
Ecosport 2018 thì quá ổn rồi, e lái cả bà bầu, e nhỏ, mẹ vợ say suốt mà toàn thấy ngủ ngon chả say gì.
Đạn ít thì cụ lấy ecosport trend hoặc focus trend mới hoặc 2017. Về độ thêm tí long lanh ngay
Thanks chia sẻ của bác ạ.
e đang tính lấy đây ạ.

doanhbui

Xe máy
Có cụ nào đi cao tốc 100km/h nghe thấy xèo xwò tiếng gió như kiểu có lỗ thủng ở trong xe giống e k? E đi ecosport 2019. Các cụ thông não e phát.

thinhhoangngoc

Xe máy
Có cụ nào đi cao tốc 100km/h nghe thấy xèo xwò tiếng gió như kiểu có lỗ thủng ở trong xe giống e k? E đi ecosport 2019. Các cụ thông não e phát.
120 km/h đổ xuống ko phải nghĩ cụ ạ. Thằng e ngồi sau tưởng chạy 60 km/h vì êm quá :))

Lasa

Xe đạp
Có bác sale nào khu vực Đồng Nai hay Sài Gòn cho em cái giá bản 1.0. Vợ em lại thích cái bánh treo sau nên sang tháng em tính rước 1 chiếc về đi chợ ạ.

doanhbui

Xe máy
Cụ nào biết giúp e vụ này với. Ecosport 2019 titanium không cảnh báo thắt dây an toàn ghế phụ khi có người ngồi :(. Xe e đi chưa dc 2000 km

kuraj

Đi bộ
hóng các bác, em chắc tết mới rước em nó được :)

Hamaboom

Xe tải
Em cần mua 1 lốp lướt xe ecosport 2017.

Cụ nào lên đời lốp mới êm hơn để lại cho em nhé.
Call em 09-1988 - 1510

Trước ko biết làm đèn, gương chỗ thằng e
Đèn: xenon cốt + pha + sương mù ~4,5 tr cũng ổn; nếu đc cụ làm projector xenon (hay hơn)
Gương gập: 1,2tr cũng đc nhưng đắt (thấy nó bảo mô tơ camry)
Sau khi tham khảo anh em thì em chốt nên qua:
- A Nho truongphatauto số 8 trần quốc hoàn làm gương gập (loại rẻ nhất 5-600k)
- Cường black 68a võ chí công làm đèn, đợt này e qua làm nốt daylight 1,8 tr
Em cũng mới rước 1 em 2019 về; dự làm cái gập gương điện tử. Cơ mà mấy bạn sale nói muốn độ gì thì nên ra hãng họ làm; để tương thích các kiểu con đà điểu; làm bên ngoài không tương thích; hư hỏng gì luên quan hộ không nhận bảo trì.
Các bác thấy có mức nghiêm trọng không ợ.
E lần đầu mua xe; thỉnh giáo các bác ít kinh nghiệm!
Chào thân ái và đoàn kết!!

Em cũng mới rước 1 em 2019 về; dự làm cái gập gương điện tử. Cơ mà mấy bạn sale nói muốn độ gì thì nên ra hãng họ làm; để tương thích các kiểu con đà điểu; làm bên ngoài không tương thích; hư hỏng gì luên quan hộ không nhận bảo trì.
Thợ trong hãng chắc gì đã bằng thợ ngoài. =))) bác chớ nghe đội sale đấy xúi dại
Quan trọng nhất là lúc bảo hành ấy thôi. hãng nó sẽ làm khó khi xe đã độ khi không làm trong hãng

Em cũng nghĩ như bác; mà bên ngoài thì mình không rành rõ lắm; cũng ít biết chỗ uy nào uy tín.

Bác nào ở hcm có biết chỗ nào uy tín chỉ em với ạ

kennguyen88

Xe máy
Gập gương bao giờ mới hỏng cụ, ra ngoài làm cho ngon cụ ạ

tuancisco

Xe tải
Cá nhân em thì thấy không cần làm cụ ạ. Trước mới mua em cũng thấy nó thiếu thiếu cái gì đó, nhưng dùng thời gian cũng quen, có một lần duy nhất đi qua chợ cóc định hạ kính lấy tay gập gương thì em morning kia nhanh tay hơn cụp cả hai cái rồi thế là mình thôi :D. Mà thấy cần quá thì cũng đợi hết bảo hành để loại bớt các trường hợp hãng từ chối bảo hành cụ ợ.