Cảm nhận hệ thống hỗ trợ lái xe an toàn Honda Sensing trên chiếc CR-V 2020

blackberryvietn

Xe buýt
Nghe các cụ nói làm em máu con CRV rồi

nguyenxuanhuy

Xe máy
Trường hợp này sensing chưa hoạt động cụ nhé, vì tốc độ chưa đạt. Nếu sensing mà can thiệp là pha đó phanh dúi dụi rồi
xe cụ này màu đỏ mận là bản nhập thái chưa có sensing rồi. Xe có sensing gặp phải vụ này là phanh dúi dụi luôn. lúc đầu e mới lấy xe chưa hiểu cái sensing hoạt động thế nào, nên gặp người đi bộ ngang đường mà xe đến gần mình không phanh xe đã phanh rồi và gặp vụ xe máy cắt ngang khi e phi từ đường nhánh ra xe nó đã rà phanh (dù mình vẫn nghĩ khoảng cách vẫn đảm bảo để mình kiểm soát). Kể cả trường hợp khi dừng đèn đỏ, xe phía trước dừng rồi mà xe e vẫn tiến lên dù ở mọi tốc độ xe sẽ đều cảnh báo nếu không thì xe tự phanh.

san

Xe hơi
xe cụ này màu đỏ mận là bản nhập thái chưa có sensing rồi. Xe có sensing gặp phải vụ này là phanh dúi dụi luôn. lúc đầu e mới lấy xe chưa hiểu cái sensing hoạt động thế nào, nên gặp người đi bộ ngang đường mà xe đến gần mình không phanh xe đã phanh rồi và gặp vụ xe máy cắt ngang khi e phi từ đường nhánh ra xe nó đã rà phanh (dù mình vẫn nghĩ khoảng cách vẫn đảm bảo để mình kiểm soát). Kể cả trường hợp khi dừng đèn đỏ, xe phía trước dừng rồi mà xe e vẫn tiến lên dù ở mọi tốc độ xe sẽ đều cảnh báo nếu không thì xe tự phanh.
Cái này vẫn có sensing cụ ơi, nhưng bị cắt nhiều tính năng khi về VN rồi. Xe về VN tính năng sensing chỉ hỗ trợ 5 chức năng chính như CSMB, giữ làn đường, đèn pha thông minh thôi còn cái cảnh báo va chạm với người đi bộ thì chưa có ở bản VN đâu. Như trường hợp trên thì senseing có can thiệp đâu

nguyenxuanhuy

Xe máy
Cái này vẫn có sensing cụ ơi, nhưng bị cắt nhiều tính năng khi về VN rồi. Xe về VN tính năng sensing chỉ hỗ trợ 5 chức năng chính như CSMB, giữ làn đường, đèn pha thông minh thôi còn cái cảnh báo va chạm với người đi bộ thì chưa có ở bản VN đâu. Như trường hợp trên thì senseing có can thiệp đâu
hình như cụ chưa lái con sensing thì phải. e ở VN và đang lái con sensing đây, e đã bị mấy quả đấy rồi thì mới lên đây share cho cụ nào chưa biết

HaiPhin

Xe tải
Chán nhất là Honda cắt mất cái cảnh báo điểm mù, cảnh báo va chạm phía sau...Chắc là để dành cho lần nâng cấp sau?:((

nguyenxuanhuy

Xe máy
Chán nhất là Honda cắt mất cái cảnh báo điểm mù, cảnh báo va chạm phía sau...Chắc là để dành cho lần nâng cấp sau?:((
thêm cái ý nữa thì mọi ng không ai quan tâm đến Civic và arccord nữa rồi:)):)) cái này giờ lắp cũngđơn giản mà

hai10

Xe buýt
Chúc mừng cụ

phi.hung.kv

Xe tải
Trường hợp này sensing chưa hoạt động cụ nhé, vì tốc độ chưa đạt. Nếu sensing mà can thiệp là pha đó phanh dúi dụi rồi
Chắc cụ nhầm, pha này sensing có can thiệp nhé, nhưng chủ xe đã chủ động phanh rồi. Cảnh báo nguy hiểm của sensing có hiển thị và có cả âm thanh cảnh báo nữa nhé

• Vodka
Reactions: san

phi.hung.kv

Xe tải
Xe kia là xe VN mà, phải nhập đâu cụ. Sensing chạy ầm ầm

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói chung bị mũi lõ dắt mũi hết các cụ nhỉ chỉ khô con cháu chúng ta kéo cày trả nợ

QUANG ĐẠO

Xe tải
Cụ nào đã chạy CRV có sensing rồi thì biết ngay.
Thưa các cụ là phải thường xuyên đeo dây an toàn không là cắm đầu, kể cả người ngồi sau. Hệ thống sensing hoạt động cực nhậy và nó phanh khự lại ngay tức thì, sơ ý là bay khỏi ghế ngay.

• Vodka
Reactions: san

tuan.quang

Xe tải
Quan điểm của riêng em, chính vì những tiện nghi, công nghệ hỗ trợ lái hiện nay đã khiến cho kỹ năng lái xe của chúng ta ngày càng kém đi. Mất cảm giác lái, mẩ phản xạ xử lý tình huống, mất đầu óc phán đoán tình huống. Và mất hoàn toàn bản năng chạy xe thế nào là an toàn. Em đọc và muốn chia sẻ cùng các cụ để tránh lạm dụng tránh lười nhác và phó mặc tính mạng vào các công nghệ này. https://m.ictnews.vietnamnet.vn/kham-pha/he-thong-ho-tro-lai-xe-tren-honda-cr-v-toyota-corolla-cross-va-mazda-cx-5-co-thay-the-duoc-tai-xe-260735.html
Cụ cứ chê thế chứ, tất cả do ý thức của thằng lái thôi. Ông nào cẩn thận thì đi cái xe cùi bắp cũng vẫn an toàn còn ông ẩu thì có ngồi lên xe lu nó cũng táng vào chỗ nọ chỗ kia thôi

KenKing

Xe tải
Nói thật là em chạy CRV 2020 chạy cao tốc (cao tốc 5b) sao ồn khủng khiếp vậy các cụ? hay phải thay lốp Michelin?

HunterY2011

Xe máy
Cụ nào đã chạy CRV có sensing rồi thì biết ngay.
Thưa các cụ là phải thường xuyên đeo dây an toàn không là cắm đầu, kể cả người ngồi sau. Hệ thống sensing hoạt động cực nhậy và nó phanh khự lại ngay tức thì, sơ ý là bay khỏi ghế ngay.
bác chưa chạy xe rồi, mình chủ động thì ko bào giờ phanh cắm đầu cả, nó cảnh bảo trước nếu ko can thiệp mới phanh nhé! đi ko hề phiền toái chút nào cả

tuongvt

Xe buýt
Mình dùng sensing thấy quá ngon, cảnh báo và xử lý cả với xe đạp xe máy người đi bộ, thậm chí trên cầu mình rà phanh rồi nhưng xe nhận thấy có xu hướng đâm vào xe phía trước nó vẫn cảnh báo. Mình lái 02 tháng chỉ thấy đến đoạn cảnh báo là mình đã chủ động phanh rồi, chỉ có 1 lần xe tự phanh do người đi bộ nhanh cắt qua đầu nhưng cũng k đến nỗi phanh chết fai cắm đầu về đằng trước, nói chung là quá ngon