Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

linhbogiong

Xe tăng
Vl thật, máy móc với hộp số honda ko bằng mazda thì kinh rồi, thế honda nó hơn mazda ở cái gì vậy?
mazda đc cái mác xe nhật với giá rẻ nhất pk chứ giá bằng toy với honda thì hít khói, hầu hết ai mua mazda toàn mua lần đầu, theo phong trào, chỉ quan tâm đến option
Chuẩn cụ ạ. Ko giảm giá có mà ế xưng. Cửa đóng phành phành, nội thất lởm.

linhbogiong

Xe tăng
Em mở cửa mazda xong chạy sang honda quất crv luôn

khanhnguyen09

Xe container
Trước khi quyết lấy xe mình cũng đã đi con CX5 của bạn vài lần và không thích lắm, cảm giác kém xa CRV đời 2020. Mà thị trường Mỹ là thị trường toàn thằng dốt hay sao mà toàn chọn CRV trong khi CX5 không lọt top? Có thể bạn có quan điểm khác biệt với tôi nhưng cách trả lời của bạn thì tôi thấy bạn cũng không được không ngoan cho lắm.
Ở đây em nói về việc đánh đổi độ bền và sự thoái mái, đi mazda sẽ được đủ các công nghệ mới, nhưng có thể ko bền và mất giá hơn với Hon. Nhưng thời này người ta nghĩ cách sau 5 năm thì đổi xe chứ ai còn ôm cái xe đến chục năm? Vì vậy em sẽ chọn sự tiện nghi và thoải mái. Đó là sau này giờ thì em đang đi crv nên em mới chui vào đây, chỉ thấy ngứa d khi nhiều cụ pr một cách quá đáng.

Prelax

Xe tăng
E khoái cái sensing, có nó chạy cao tốc thư thái cc nhỉ

Mũi tên bạc

Xe container
Ở đây em nói về việc đánh đổi độ bền và sự thoái mái, đi mazda sẽ được đủ các công nghệ mới, nhưng có thể ko bền và mất giá hơn với Hon. Nhưng thời này người ta nghĩ cách sau 5 năm thì đổi xe chứ ai còn ôm cái xe đến chục năm? Vì vậy em sẽ chọn sự tiện nghi và thoải mái. Đó là sau này giờ thì em đang đi crv nên em mới chui vào đây, chỉ thấy ngứa d khi nhiều cụ pr một cách quá đáng.
Đoạn bôi đậm là nói phét :D

Mũi tên bạc

Xe container
Em có dùng nich ảo đâu mà nói phét?
Em lái cả CX5, 8 rồi và đặc biệt trước đây em đi Mazda3 gần 2 năm nên em không thích dòng xe đó lắm. Cái hơn của CX5 với CRV với em là dẫn động bốn bánh, cảm biến trước và HUD còn những cái hơn còn lại em thấy không quan trọng. Thiết kế của mazda trông đẹp nhưng dở một lỗi nó không tối ưu khoang lái nhất là hàng sau của nó. CX5 thì nó thiết kế thể thao nên cái hệ thống treo nó làm hơi cứng. Nên đến CX8 thì thân xe hơi bé mà dài; màn hình sau lái là màn loại cổ điển nhưng hệ treo được và ghế da của nó thì ngon!

ngựa thồ

Xe tăng
Nếu tiền nhiều tiêu ko phải nghĩ, định kỳ đi 4-5 năm đổi xe 1 lần thì có dở hơi ăn cám hấp mà chọn Mazda. Cứ Mec, BMW vít cho sướng chân.

linhbogiong

Xe tăng
Còn hơn mg hs cụ nhỉ

khanhnguyen09

Xe container
Nếu tiền nhiều tiêu ko phải nghĩ, định kỳ đi 4-5 năm đổi xe 1 lần thì có dở hơi ăn cám hấp mà chọn Mazda. Cứ Mec, BMW vít cho sướng chân.
Mec với Bim nó sang đẳng cấp khác rồi, đang so chung tầm tiền hiểu chưa?

linhbogiong

Xe tăng
Em cứ nghĩ thằng nào bản thấp nhất bằng bản cao nhất của đối thủ là thẳng đẳng cấp cao hơn. Của rẻ là của ôi. Tiền nào của nấy. Về mặt này honda crv hơn mazda cx5

ngựa thồ

Xe tăng
Mec với Bim nó sang đẳng cấp khác rồi, đang so chung tầm tiền hiểu chưa?
Tầm tiền này thì chứng tỏ ko thuộc diện tiền tiêu ko phải đếm cụ à. Nói phét theo kiểu trên vnexpress: "lo gì, đi tầm 3 4 năm đổi xe 1 lần". 100 ông phát biểu như vậy thì đến 99 ông thuộc diện ăn tục nói phét hoặc đang đi siêu xe mui trần, 2 bánh.

emyeumazda

Xe buýt
Tầm tiền này thì chứng tỏ ko thuộc diện tiền tiêu ko phải đếm cụ à. Nói phét theo kiểu trên vnexpress: "lo gì, đi tầm 3 4 năm đổi xe 1 lần". 100 ông phát biểu như vậy thì đến 99 ông thuộc diện ăn tục nói phét hoặc đang đi siêu xe mui trần, 2 bánh.
Cụ chuẩn quá, tầm tiền một tỷ thì cũng còn lom dom lắm ! ông nào chém giá vài năm đổi xe thì đang đi xe máy là chắc

Muon_biet

Xe cút kít
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Giờ cụ mới hiểu thì ...muộn còn hơn không, hjhjhj

dinhdung87

Xe buýt
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Cụ yêu crv rồi thì đổi nik đi cụ :)) cháu thấy bên hội San đang kêu CRV ồn kinh khủng :)) chả hiểu ntn nhỉ

bixenon

Xe buýt
Đọc cái thớt này thì đa số là Fan CR-V tự sướng với cái xe của mình vì đã mua rồi thì mấy khi chê :)) . Toàn thấy khen ưu điểm , chưa thấy nhược điểm nào . Các Fan CX5, Tuc... ai nên về nhà đấy , vào đây chê cái là bị ăn gạch sml ngay =))

uworkkz

Đi bộ
Вы давно хотели заработать деньги в интернете? Вы фрилансер? Тогда биржа Uwork для Вас. Нулевая комиссия, большое количество заказов по любой специальности: It, программирование, SMM, дизайн, проектирование, набор текста и многое другое.

Ищете где недорого заказать услуги фриланса? Вашему бизнесу нужна помощь и сотрудники на удаленке? Обратитесь на фриланс биржу uwork.kz и вы обязательно найдете исполнителя на любую freelance задачу за скромное вознаграждение.

На бриланс бирже Юворк нулевая (0%) комиссии за сделку! Это лучшая биржа для поиска freelance сотрудников фрилансеров, а так же для заработка без комиссий. Гарантия и качество работ гарантирует сайт-биржа.

биржа фриланса россия

Ngockhanh689

Xe tải
Đọc cái thớt này thì đa số là Fan CR-V tự sướng với cái xe của mình vì đã mua rồi thì mấy khi chê :)) . Toàn thấy khen ưu điểm , chưa thấy nhược điểm nào . Các Fan CX5, Tuc... ai nên về nhà đấy , vào đây chê cái là bị ăn gạch sml ngay =))
Cụ nói thế ,cụ chẳng hiểu gì về xe. Xe nào cũng có ưu nhược điểm. Nếu thăng hyundai máy xăng thì cho em ,em ko đi. Tại sao crv lại hay đứng đầu phân khúc bán, nó có lý do cả đấy cụ, người ta bỏ tiền tỷ ra mua xe không phải là nghe nói mà mua đâu, người ta cũng đâu có ngu như vậy.kể cả bên úc và bên mỹ cụ thấy cx5 và san xem họ đây mua nhiều. Tiêu chí chọn xe , có nhiều người hiểu khác nhau nhưng riêng em, đầu tiên là an toàn, khung gầm chắc chắn, thứ 2 là tiêu chí về hợp với gia đình, thứ 3 giá cả, thứ 4 mới là kiểu dáng và những cái option ,nói thật với hơn 10 năm lái xe thì mấy cái option linh tinh em thấy không mặn ma lắm. Ai mà đi mua xe chỉ chăm chăm nhìn vào mấy cái option thì chỉ là người mua xe đây tiên hoặc những người có sở thích hào nhoáng bên ngoài mà thôi cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Dạ, vì em sợ bước chân lên thảm nhựa đên nhìn nó lem nhem, hơn nữa cát nó vung ra nhìn lộ , cái thảm da có rối khi chân bẩn bước lên cát nó khuất đi ko nhìn dc, thi thoảng gỡ ra đập bụi đi là sạch .
xe trước mazda 3 , em dùng thấy ổn mà , dc cái luôn sạch sẽ
Thảm loại có khuôn vách cao chống nước và đất cát tràn ra ngoài thì sẽ giữ sạch cho lớp nỉ bên dưới và dễ vệ sinh hơn. Ra tết em định mua cái này:

Hoặc cái này:

Nhưng đến xem trực tiếp rồi mới quyết định.