Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

RAVA

Xe ba gác
1 tỷ e sẽ mua xe cũ cụ ạ, vì e thích cảm giác lái nên sẽ chọn Subaru, Volvo hoặc Santafe. E lái CRV thấy quá bt và rất chê hộp số (vị trị đắt hộp số, chuyển số hơi cứng, ko linh hoạt)
-Bác nói thích cảm giác lái mà lại đi chọn Volvo với SantaFe thì e hơi lo ngại cho cái gọi là “cảm giác lái” của bác đấy? :D

emyeumazda

Xe buýt
1 tỷ e sẽ mua xe cũ cụ ạ, vì e thích cảm giác lái nên sẽ chọn Subaru, Volvo hoặc Santafe. E lái CRV thấy quá bt và rất chê hộp số (vị trị đắt hộp số, chuyển số hơi cứng, ko linh hoạt)
Xin hỏi thêm cụ đang đi xe gì ạ ?

sparkler

Xe tải
-Bác nói thích cảm giác lái mà lại đi chọn Volvo với SantaFe thì e hơi lo ngại cho cái gọi là “cảm giác lái” của bác đấy? :D
Dẫu sao vẫn ngon hơn vạn lần CRV bác ơi, e thấy lái crv nó nhạt nhạt tnao ấy.

emyeumazda

Xe buýt
Cụ có ác cảm với CRV hay sao ấy, em cũng cầm lái san và subaru forester rồi, chả khác CRV là bao, thế hỏi thật cụ đang đi xe gì ?

Muon_biet

Xe cút kít
Thưa các cụ, Em lấy CRV bản L về nhà đúng tối 31.12 với giá 1112 , sau 3 ngày sử dụng xin review chút cảm nhận như sau ạ
- Xe em đang đi là Mazda 3 1.6 nên lên CRV cảm giác phê hẳn, xe đi êm, đầm , chắc chắn, máy bốc, tăng tốc vượt dư sức, option full nên rất thích nhất là cái đá cốp.
Kết nối thông minh , nội thất thì sang trọng và rộng rãi nên cảm giác rất thoải mái mỗi khi bước lên xe
3 ngày em lút gần 500km thấy xe báo 7.1L/100km đi cả cao tốc và đô thị

Tóm lại giờ em đã hiểu Honda CRV đúng là thế lực trong phân khúc, mẫu xe toàn cầu của Honda và được cả thể giới chuộng :)
Mới 2 ngày đã có nhận xét chuẩn (người chơi Honda từ 2006 đến nay: civic và đổi sang CR-V từ lúc có mỗi loại trên thị trường VN).

RAVA

Xe ba gác
-E ko biết bác đã chạy đc bao nhiêu loại xe nhưng nói con CR-V đời mới nó nhạt thì ko biết là mấy con xe Hàn như SF thì nó còn nhạt đến ntn? Nói đến cảm giác lái thì nên bỏ qua cái lũ xe Hàn vì nó nhạt như nc ốc, còn trong pk cuv hạng C hiện giờ thì tay lái con Forester là khá nhất, thực ra nếu nói riêng về tay lái thì nó cũng na ná con CR-V, nhưng vì nó có cái máy 2.0 hút khí tự nhiên và awd nên nó hơn 1 chút thôi. Trc đây khi các hãng xe còn sd tay lái trợ lực dầu thì cảm giác lái nó khác nhau đáng kể, nhưng giờ đều trợ lực điện hết nên nó cũng đều nhè nhẹ cả như nhau, ko hơn kém nhau nhiều như trc. Còn Volvo thì thuộc pk xe sang rồi, mà trong pk này thì Volvo thực sự là chưa đủ tuổi để so với Bmv, Mec hay Audi.

ECO

Xe đạp
Chào các cụ, iem cũng đã từng cầm lái qua (có cái thì sở hữu, cái thì đi mượn vài ngày): Mer (GLK,E,S), Toy(Camry, Highlander,Fortuner, RX350, 570), BMW (Mỗi seri 3), Hyundai (Santa fe 2010, 2015), Honda (Mỗi CRV). Thì thấy thích nhất thằng Mer, sau đó đến thằng CRV là gần với bọn Đức nhất, còn lại thì chán như nhau cả (cảm nhận cá nhân).

AUDI_Q7V12

Xe đạp
-E ko biết bác đã chạy đc bao nhiêu loại xe nhưng nói con CR-V đời mới nó nhạt thì ko biết là mấy con xe Hàn như SF thì nó còn nhạt đến ntn? Nói đến cảm giác lái thì nên bỏ qua cái lũ xe Hàn vì nó nhạt như nc ốc, còn trong pk cuv hạng C hiện giờ thì tay lái con Forester là khá nhất, thực ra nếu nói riêng về tay lái thì nó cũng na ná con CR-V, nhưng vì nó có cái máy 2.0 hút khí tự nhiên và awd nên nó hơn 1 chút thôi. Trc đây khi các hãng xe còn sd tay lái trợ lực dầu thì cảm giác lái nó khác nhau đáng kể, nhưng giờ đều trợ lực điện hết nên nó cũng đều nhè nhẹ cả như nhau, ko hơn kém nhau nhiều như trc. Còn Volvo thì thuộc pk xe sang rồi, mà trong pk này thì Volvo thực sự là chưa đủ tuổi để so với Bmv, Mec hay Audi.
Cụ này là người hiểu vấn đề....

AKAN_N

Xe buýt
Chào các cụ, iem cũng đã từng cầm lái qua (có cái thì sở hữu, cái thì đi mượn vài ngày): Mer (GLK,E,S), Toy(Camry, Highlander,Fortuner, RX350, 570), BMW (Mỗi seri 3), Hyundai (Santa fe 2010, 2015), Honda (Mỗi CRV). Thì thấy thích nhất thằng Mer, sau đó đến thằng CRV là gần với bọn Đức nhất, còn lại thì chán như nhau cả (cảm nhận cá nhân).
Cụ nói chuẩn nhất, nhiều cụ nghe hơi nồi chõ rồi xem Youtube và phán như đúng rồi, trong phần khúc này em nghĩ thằng CRV-Outlander-Xtrail-Forester mấy thằng Nhật bổn này là sêm sêm nhau, mấy đám xe Hàn em không nói đến

RAVA

Xe ba gác
-E thì ko có thói quen ss các xe khác pk vì ss cảm giác lái của con suv cỡ lớn cao lênh khênh như LX570 với 1 con sedan hạng C thấp tè như 3 series hay Mec C là rất khập khiễng? Còn về cảm giác lái thì bác nên thử mấy con Bmw thuộc pk cao cao 1 chút từ 5 series hay X5 trở lên ấy, đảm bảo là đến Mec còn chả ăn thua gì đâu? :))

ECO

Xe đạp
-E thì ko có thói quen ss các xe khác pk vì ss cảm giác lái của con suv cỡ lớn cao lênh khênh như LX570 với 1 con sedan hạng C thấp tè như 3 series hay Mec C là rất khập khiễng? Còn về cảm giác lái thì bác nên thử mấy con Bmw thuộc pk cao cao 1 chút từ 5 series hay X5 trở lên ấy, đảm bảo là đến Mec còn chả ăn thua gì đâu? :))
Chắc cụ fan hâm mộ BMW rồi, tiếc là chưa cầm thử con X5, X6 hay Series 5. Còn thử 570 cảm giác xe này chuyên cho lái chuyên nghiệp chở sếp đi đánh golf cụ ạh

xe_ruou_gai

Xe tải
Xl cụ tí em trích tí nhé
Cảm giác lái santafe tuổi gì đòi so với crv cái này em cũng cảm nhận giống cụ
Nhưng subaru forester nó hơn hẳn crv đấy cụ ạ. Hơn nhiều lắm. Nếu đi phố thì gần như nhau. Nhưng nếu đj đường xấu thì subaru 10 crv 7 nhé. Em check choác các kiểu con đà điểu rồi. Nhưng thực dụng thì em vẫn lấy crv. 1 là nhu cầu sd, 2 là dễ bảo dưỡng tiện lợi hơn vì em ở tjnh lẻ
Volvo thì em chưa đc thử ạ

RAVA

Xe ba gác
Xl cụ tí em trích tí nhé
Cảm giác lái santafe tuổi gì đòi so với crv cái này em cũng cảm nhận giống cụ
Nhưng subaru forester nó hơn hẳn crv đấy cụ ạ. Hơn nhiều lắm. Nếu đi phố thì gần như nhau. Nhưng nếu đj đường xấu thì subaru 10 crv 7 nhé. Em check choác các kiểu con đà điểu rồi. Nhưng thực dụng thì em vẫn lấy crv. 1 là nhu cầu sd, 2 là dễ bảo dưỡng tiện lợi hơn vì em ở tjnh lẻ
Volvo thì em chưa đc thử ạ
-Subaru thì e đã từng chạy từ những năm 1997-98 mấy con như Legacy kombi AWD do VMC lắp hay con sedan Impreza AWD mà Bộ CA nhập về, hồi đó chạy nó hay lắm, ko hổ danh là Porsche châu Á, đến hôm chạy lại con Forester hàng nhập Thailand e thấy nó hơi hụt hẫng? Cái máy 2.0 có nhõn 156hp, lại thêm cái hộp số CVT chạy mất cả hứng, may mà vẫn còn cái AWD với ht khung gầm kéo lại, cái này cũng chính là phần hơn của FRT so với CR-V. Sắp tới khả năng là sẽ có con X-Trail 2021 và ae cùng cha khác mẹ với nó là con Outlander 2021, hy vọng là nó sẽ có bước đột phá mới trong pk cuv hạng C này?

Chỉnh sửa cuối:

xe_ruou_gai

Xe tải
-Subaru thì e đã từng chạy từ những năm 1997-98 mấy con như Legacy kombi AWD do VMC lắp hay con sedan Impreza AWD mà Bộ CA nhập về, hồi đó chạy nó hay lắm, ko hổ danh là Porsche châu Á, đến hôm chạy lại con Forester hàng nhập Thailand e thấy nó hơi hụt hẫng? Cái máy 2.0 có nhõn 156hp, lại thêm cái hộp số CVT chạy mất cả hứng, may mà vẫn còn cái AWD với ht khung gầm kéo lại, cái này cũng chính là phần hơn của FRT so với CR-V. Sắp tới khả năng là sẽ có con X-Trail 2021 và ae cùng cha khác mẹ với nó là con Outlander 2021, hy vọng là nó sẽ có bước đột phá mới trong pk cuv hạng C này?
Em chạy con xt 2017 nhập jav hic. Phê lòi cụ ạ mà giá cao quá. Máy 2.0 tubo thì phải. Máy êm hệ thống khung gầm hơn hẳn crv nhiều. Chưa kể em làm cuốc đi mộc châu cảm nhận chất hơn glc 200.
Nói thật pk xe nhật chưa con nào đem cảm xúc hơn con này. Em cũng vừa quất em crv-L mới 1.130 mới chạy đc 1000km cũng khá hài lòng với em nó nhưng so với subaru forester bản xt thì hơi đuối cụ ạ.
Đc cái em đi từ sedan lên nên vẫn chấp nhận đc :D

emyeumazda

Xe buýt
Thưa các cụ, nói chung thì mỗi người một sở thích và cảm nhận, với cá nhân em thì em thấy hài lòng với Honda CRV từ tầm tiền giá,
Cảm giác lái,độ rộng rãi tiện nghi, sự thuận tiện và đa dụng, mức tiêu hao nhiên liệu... và cả phong cách thời trang

Cầm lái CRV có cảm giác chững trạc , điềm đạm hơn, nhẹ nhàng hơn, và trách nhiệm hơn, người đi CRV là người đàn ông của gia đình , chu đáo và tin cậy. :)

xe_ruou_gai

Xe tải
Thưa các cụ, nói chung thì mỗi người một sở thích và cảm nhận, với cá nhân em thì em thấy hài lòng với Honda CRV từ tầm tiền giá,
Cảm giác lái,độ rộng rãi tiện nghi, sự thuận tiện và đa dụng, mức tiêu hao nhiên liệu... và cả phong cách thời trang

Cầm lái CRV có cảm giác chững trạc , điềm đạm hơn, nhẹ nhàng hơn, và trách nhiệm hơn, người đi CRV là người đàn ông của gia đình , chu đáo và tin cậy. :)
Cm cụ em vs cụ hơi có điểm chung đấy ! Xe em đi được 1.262km rồi
Em dự định làm lại 8 cái loa của crv và 1 loa trung tâm. :)

emyeumazda

Xe buýt
Cm cụ em vs cụ hơi có điểm chung đấy ! Xe em đi được 1.262km rồi
Em dự định làm lại 8 cái loa của crv và 1 loa trung tâm. :)
Hì , cụ làm lại cái này hết nhiều tiền ko ạ,
Em mai mới đi sắm bộ thảm lót sàn cacbon mất 2 củ

Lái CRV thích nhất lúc đi chơi đông người, vui lắm , trẻ con í ới gọi nhau , nhà em 2 đứa một đứa 10 tuổi 1 đứa 3 tuổi, đứa mười tuổi nó chiếm luôn hàng ghế thứ 3 , như thế giới riêng của nó, mang cả chăn gối vào xe để ngủ , :)))

xe_ruou_gai

Xe tải

Lái CRV thích nhất lúc đi chơi đông người, vui lắm , trẻ con í ới gọi nhau , nhà em 2 đứa một đứa 10 tuổi 1 đứa 3 tuổi, đứa mười tuổi nó chiếm luôn hàng ghế thứ 3 , như thế giới riêng của nó, mang cả chăn gối vào xe để ngủ , :)))
Em đang tìm hiểu và xin ý kiến các cao nhân. Nhưng dự kiến tầm 20 củ thôi. Muốn lắp sub vì em có dư 1 cái sub từ xe cũ. Nhưng ngại cái mất chống ồn chủ động

RAVA

Xe ba gác

-Bác mua mấy cái lót sàn vớ vẩn ấy làm gì, mua bộ thảm và lót cốp TPE của Macsimmat ấy, tầm 5,5 củ cho cả 2, vừa đẹp và tốt hơn nhiều. Mua mấy cái đồ da, nhựa hay cao su để sd trong nt thì đừng tiếc tiền, loại rẻ tiền nó có mùi với độc hại lắm, sd đc vài hôm chỉ muốn vứt đi thôi?

bixenon

Xe buýt
Chắc cụ fan hâm mộ BMW rồi, tiếc là chưa cầm thử con X5, X6 hay Series 5. Còn thử 570 cảm giác xe này chuyên cho lái chuyên nghiệp chở sếp đi đánh golf cụ ạh
Đối với dòng xe sang thì nếu so sánh về cảm giác lái ( tùy theo đánh giá của từng cá nhận ) với em thì : 1. BMW, 2 . Mer. 3 Audi ( nói chung xe Đức là No 1 . Còn xe sang của Nhật thì không so với xe Đức được : 1. Acura 2. Infinity và đội sổ là Lexus