Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

alongcamepolly

Xe lăn
Em nghe cụ mesh trên này nói thì em kệ thôi, vì cụ ấy anti honda. Thêm nữa em chắc chắn là cụ ấy ko sở hữu đủ xe cuv hạng C như em, Cụ ấy chém gió kệ đi. Em sở hữu cả tuc 1.6, cx5 2.5, và bây giờ là CRV L. Em đảm bảo với cụ là chạy CRV xong ko muốn ngồi lên tuc nữa, còn Cx5 vợ em đang chạy thì ko tính, vì CX 5 treo cực chán, nó lắc ngang rất mệt. Tuy nhiên thời điển hiện tại thì mua CX5 2.0 lại hợp lý nhất vì giá rẻ nhất phân khúc, xe lại sẵn. Cx5 đi 1 mình thì ổn.
Cx5 2.5 cháu chưa đi chứ 2.0 cháu lượn quanh phố thấy cũng tạm, cảm giác lái đi đường trường ko that và ngồi treo cứng hơn crv; ồn thì cũng same ko biết từ gầm hay bên nhưng đúng ko có tiếng máy to; nếu chọn chế độ sport thì cũng gằn như turbo đấy

alongcamepolly

Xe lăn
Mấy AHBP ngồi chém như bão rồi lên mạng so sánh xe này hơn xe kia qua thông số, khác m.ẹ gì mua thịt lợn trên tv, ko nói thì thiên hạ ko biết là dở hơi. Nhưng thế cũng vui, xã hội mà :)
Cháu nhớ cụ là mem kia forte ngày xưa, cháu hóng các cụ chém trong đó suốt sau mới quyết 1 cháu forte, giờ đổi sang crv được 2 năm lại gặp cụ bên này; :D

Mesh

Xe buýt
Mấy AHBP ngồi chém như bão rồi lên mạng so sánh xe này hơn xe kia qua thông số, khác m.ẹ gì mua thịt lợn trên tv, ko nói thì thiên hạ ko biết là dở hơi. Nhưng thế cũng vui, xã hội mà :)
Mấy dư luận viên của hãng cứ a dua tung hô xe này ngon, lái ngon, cảm giác lái tốt. Chê xe khác mà có biết gì đâu cụ nhỉ.

Xem bọn tây chuyên nghiệp test xe nó đánh giá 3 con CX-5, Rav4 và CR-V. Nó nói nè:

- Cảm giác lái CX5 tốt nhất trong 3 con, khả năng kiểm soát mặt đường tốt. Tay lái cũng chuẩn nhất trong 3 con.

- Cảm giác lái CR-V bị chê tệ nhất trong 3 con, khả năng kiểm soát mặt đường tệ, đánh lái xe văng nhiều, tiếng ồn lớn.

Với lại nó nói "CR-V dùng máy loại Turbocharge loại đơn giản (simply)", có thể do công nghệ cũ quá nên tiếng máy nó ồn, với ồn thân vỏ mỏng nữa.

Em thấy thế này:
CR-V tuy dùng chung khung gầm Civic nhưng nó ham hố kéo kính lái và cabin lên đầu cho rộng, trọng tâm cả người lái lên sát cầu trước nên lái chán, bám đường kém, dễ bị hiện tượng văng đuôi understeer.

Nói tóm lại: nói CR-V chạy ngon hơn xe này xe kia là sai đấy. CRV là xe nhỏ 5 chỗ lắp thêm hàng ghế thành 5+2 để tận dụng chở được 7 người cho tiện hơn thì ok, đồng ý.

hell_angel0910

Xe buýt
Mấy dư luận viên của hãng cứ a dua tung hô xe này ngon, lái ngon, cảm giác lái tốt. Chê xe khác mà có biết gì đâu cụ nhỉ.

Xem bọn tây chuyên nghiệp test xe nó đánh giá 3 con CX-5, Rav4 và CR-V. Nó nói nè:

- Cảm giác lái CX5 tốt nhất trong 3 con, khả năng kiểm soát mặt đường tốt. Tay lái cũng chuẩn nhất trong 3 con.

- Cảm giác lái CR-V bị chê tệ nhất trong 3 con, khả năng kiểm soát mặt đường tệ, đánh lái xe văng nhiều, tiếng ồn lớn.

Với lại nó nói "CR-V dùng máy loại Turbocharge loại đơn giản (simply)", có thể do công nghệ cũ quá nên tiếng máy nó ồn, với ồn thân vỏ mỏng nữa.

Em thấy thế này:
CR-V tuy dùng chung khung gầm Civic nhưng nó ham hố kéo kính lái và cabin lên đầu cho rộng, trọng tâm cả người lái lên sát cầu trước nên lái chán, bám đường kém, dễ bị hiện tượng văng đuôi understeer.

Nói tóm lại: nói CR-V chạy ngon hơn xe này xe kia là sai đấy. CRV là xe nhỏ 5 chỗ lắp thêm hàng ghế thành 5+2 để tận dụng chở được 7 người cho tiện hơn thì ok, đồng ý.

Riêng vụ thân vỏ mỏng, cụ có thể kiểm tra CRV và các xe cùng hạng tại việt nam , cánh cửa CRV nặng hơn rất nhiều..

namnh24

Xe hơi

Em thấy thế này:

Cụ sang Tây mà sống, tiếc là ở VN chất lượng xe không như bên Tây, mà bên Tây CRV bán chạy hơn CX5 nhóe cụ.

linhbogiong

Xe tăng
Em vừa đi cao tốc Hà Nội Hải Phòng về nhàn quá Honda Sensing rồi hỗ trợ lái các kiểu sướng không tả nổi nhàn tênh cả chân và tay. Thi thoảng nó báo nhắc tập trung lái còn không thì nghe nhạc nói chuyện là về đến nhà. Bà xã kêu không say xe như xe khác, xe êm du đầm trắc. Cứ 110km/h em quất vòng tua máy dưới 2 nghìn loanh quanh nghìn 7. Em không dám đạp lút chân vì chở gia đình và con nhỏ. CRV là xe gia đình tuyệt vời. Tuần trước

nhà em đi tam đảo thì leo núi còn dư sức.
Hải phòng - Hà Nội cả đi và về Cả đi và về chưa tới 400k tiền xăng tính ra rất rẻ làm một mạch về đến nhà. Tài khoản Epass em có 300k tính phí tự động lúc về lại phải lùi lại ra làn tính tiền mặt vì 187k phí. Cụ nào trước khi đi nên kiểm tra tài khoản EPass và ETC nhé cao tốc hải phòng em thắc mắc sao phí cao thế mấy em nv nói vì nó dài chắc xe đi sướng nhàn và nhanh quá nên không kịp cảm nhận.

Chỉnh sửa cuối:

Mesh

Xe buýt
Cụ sang Tây mà sống, tiếc là ở VN chất lượng xe không như bên Tây, mà bên Tây CRV bán chạy hơn CX5 nhóe cụ.
Chất lượng và trang bị đương nhiên không bằng tây, nhưng tay lái, hệ thống treo, khung gầm CX-5 VN là nhập Nhật.

Còn CRV cụ nghĩ chất lượng như Tây hả?:D

Mesh

Xe buýt
Riêng vụ thân vỏ mỏng, cụ có thể kiểm tra CRV và các xe cùng hạng tại việt nam , cánh cửa CRV nặng hơn rất nhiều..
Tháo cửa ra cân mới chính xác được cụ. Em thấy mấy con kia cánh cửa nặng hơn. Không biết ai nặng hơn, nhưng thực sự ai cũng phải công nhận CR-V rất ồn, không hiểu tại sao, có thể do tiếng hộp số CVT + máy nó hú + kĩ sư Honda thiết kế cabin kém nên nó cách âm kém hơn mấy con kia.

hell_angel0910

Xe buýt
Tháo cửa ra cân mới chính xác được cụ. Em thấy mấy con kia cánh cửa nặng hơn. Không biết ai nặng hơn, nhưng thực sự ai cũng phải công nhận CR-V rất ồn, không hiểu tại sao, có thể do tiếng hộp số CVT + máy nó hú + kĩ sư Honda thiết kế cabin kém nên nó cách âm kém hơn mấy con kia.
Riêng cái vụ máy ồn thì đúng thật, k hiểu hãng cố ý hay sao mà con civc mới cũng y thế.
Rất nhiều kênh review xe ở vn đều xác nhận độ chòng chành của CX5 là lớn hơn CRV, lạ cụ nhỉ

namnh24

Xe hơi
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 25/6/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mesh

Xe buýt
Ấy, lại nói bậy rồi @namh24.
Nói chung CR-V thì tiện cái mua xe 5 chỗ chỗ được Honda VN lắp thêm khuyến mãi hàng ghế sau, nhồi thêm 2 người được cũng tiện. Đỡ phải mua xe 7 chỗ nếu có nhu cầu đi 7 người.

Chứ chạy ngon với chắc cái nỗi gì, em chạy thấy kém mấy hãng khác, nó ồn lại hộp số CVT nó kém và nó lắc, đầu ngắn ngồi sát cầu trước nên bám đường kém, đuôi nhẹ dễ bị văng đuôi. Nội thất nó cũng thô sơ í, đúng nghĩa xe để đi lại ok là được rồi, chứ không phải để ngon hay để lái sướng gì đâu.

Có sao nhận vậy , có gì đâu mà căng vậy cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung CR-V thì tiện cái mua xe 5 chỗ chỗ được Honda VN lắp thêm khuyến mãi hàng ghế sau, nhồi thêm 2 người được cũng tiện. Đỡ phải mua xe 7 chỗ nếu có nhu cầu đi 7 người.

Chứ chạy ngon với chắc cái nỗi gì, em chạy thấy kém mấy hãng khác, nó ồn lại hộp số CVT nó kém và nó lắc, đầu ngắn ngồi sát cầu trước nên bám đường kém, đuôi nhẹ dễ bị văng đuôi. Nội thất nó cũng thô sơ í, đúng nghĩa xe để đi lại ok là được rồi, chứ không phải để ngon hay để lái sướng gì đâu.

Chưa thấy ai Anti CRV sát ván như cụ =)), máy số con này quá lởm nhưng trách bọn Honda nhiều hơn vì nó bóp d.á.i người tiêu dùng quá đáng khi cải lùi CRV từ năm 2018.

Chỉnh sửa cuối:

namnh24

Xe hơi

Căng gì đâu cụ, fun mà :D Đó là cảm nghĩ của cụ thì kệ cụ thôi, em nghĩ cụ mới chạy thử 1-2km chưa cảm nhận được thôi, cụ bị ám ảnh quá rồi.

nhatvietcorp

Xe tải
Các cụ khen nhiều vào, lấy được Everest em thanh lý được giá, tâm lý một số cụ thần thánh cái con xe mình đang đi, em mua được 3 tháng, đi như con Altis gầm cao, điều hoà 3 hàng ghế ngon, hàng ghế thứ 3 ngồi như xí xổm. Tiếc tiền và nghe theo nóc nhà mới không quyết mua San sắt hoặc CX8, em phải mua con dẩm này, lẩn đẩu lên cao tốc cứ nghĩ đang đi xe cỏ, mặc dù đã được trang bị lốp Michelin êm mềm.

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe tăng
Các cụ khen nhiều vào, lấy được Everest em thanh lý được giá, tâm lý một số cụ thần thánh cái con xe mình đang đi, em mua được 3 tháng, đi như con Altis gầm cao, điều hoà 3 hàng ghế ngon, hàng ghế thứ 3 ngồi như xí xổm. Tiếc tiền và nghe theo nóc nhà mới không quyết mua San sắt hoặc CX8 mới phải mua con dẩm này, lẩn đẩu lên cao tốc cứ nghĩ đang đi xe cỏ, mặc dù đã được trang bị lốp Michelin êm mềm.
Ui kinh, em tưởng cụ vẫn đang đàm phán mua lại Mer C300 2019 hoặc CRV- G 2021 hí hí

nhatvietcorp

Xe tải
Ui kinh, em tưởng cụ vẫn đang đàm phán mua lại Mer C300 2019 hoặc CRV- G 2021 hí hí
Quá kinh chứ đùa à, Mẹc Hồng nguyên bản là em múc đó 😎 viêcn cung cấp thêm thông tin cho các cụ chưa đi CRV có ý định xem xe hai điểm thiếu so với xe em, nói thẳng để ăn phụ khoa vào mặt như cụ Mesh à 😛 xe em bản L, đi chán so với các loại xe cùng tầm giá +/- 15%, mua xe lần đầu là 2004 Bim 318, đi đủ loại xe, kể cả xe tải Forcia 😁

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe tăng
Em fun Mẹc Hồng và cung cấp thêm thông tin cho các cụ chưa đi CRV có ý định xem xe hai điểm thiếu so với xe em, nói thẳng để ăn phụ khoa vào mặt như cụ Mesh à 😛 xe em bản L, đi chán so với các loại xe cùng tầm giá +/- 15%

Hihi, cụ funny quá, đi mặc cả hộ anh em nữa, kindly thật. Cái ảnh cụ post mấy post rồi, em tin.

nawasaki

Xe hơi
Các cụ khen nhiều vào, lấy được Everest em thanh lý được giá, tâm lý một số cụ thần thánh cái con xe mình đang đi, em mua được 3 tháng, đi như con Altis gầm cao, điều hoà 3 hàng ghế ngon, hàng ghế thứ 3 ngồi như xí xổm. Tiếc tiền và nghe theo nóc nhà mới không quyết mua San sắt hoặc CX8, em phải mua con dẩm này, lẩn đẩu lên cao tốc cứ nghĩ đang đi xe cỏ, mặc dù đã được trang bị lốp Michelin êm mềm.
Em thấy đi CRV cũng như CX5, Outlander... mỗi xe có ưu nhược điểm, cũng đều là xe cỏ, nhưng cụ Mesh Anti CRV, thần thánh CX5 quá nhỉ. Đúng là phải lên Everest, CX8, San thì mới ngon hơn.

Suri15

Xe tăng
Em không có điều kiện như cụ hanbean để mà sở hữu các loại xe trước khi quyết định mua con nào.
Mua xe trước tiên xem review online để xem ưu nhược điểm từng con thế nào, sau đó ra showroom xem, lái thử để xem nó có đúng nhược điểm như thế không.
Một phần quan trọng ảnh hưởng đến việc đưa ra quyết định là xem doanh số con xe đó nó thế nào nữa. Các nước phát triển nó đi trước VN cả vài chục năm nên không có chuyện nó không có kinh nghiệm xe cộ như mấy "chiên gia" ở VN.
Cuối cùng là mục đích sử dụng, mỗi người có mục đích sử dụng khác nhau nên chắc chắn việc chọn xe sẽ có tiêu chí khác nhau.
CRV chắc chắn không phải một chiếc xe đẹp (trong mắt em), nhưng chắc chắn nó là chiếc xe thực dụng. Người VN nhiều khi mắc bệnh oai (người có nhiều tiền thì không nói) nhưng đa số phải chắt bóp cả năm hoặc thậm chí nhiều năm mới mua được cái xe nhưng phải chọn con nào chấm to, đạp dính ghế, sang, đẹp, to thế mới oai. Còn em chọn con xe để đi lại nên quan trọng nhất vẫn là thực dụng.

Về doanh số thì CRV nó luôn nằm trong top 2-3 toàn cầu (sau RAV4- mẫu xe kinh điển)

Còn về đánh giá thì VN cũng như thế giới, có kênh khen con này, chê con kia, đấy là chuyện bình thường. Nhưng doanh số toàn cầu vẫn là câu trả lời thuyết phục nhất cho mọi sự so sánh. Người thành công có lối đi riêng thì em lại càng không dám bàn 😄