Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

linhbogiong

Xe tăng
Em đang đi cả CRV 2020 bản G và CX5 2.5 2018. Cảm giác hai con ồn như nhau. CX5 leo dốc khoẻ hơn. Tăng tốc như nhau. CX5 cảm giác bồng bềnh khi đi đường hơi mấp mô. Cảm giác lái thì CX5 không có cửa so sánh với CRV. Nội thất CRV cao cấp hơn hẳn so với CX5. Chỉ ghét cái hàng ghế thứ 2 của CRV nó không kín mà có khe hở rộng khoảng 7cm giữa 2 ghế
Loa theo xe CRV 2020 quá tệ. Em đã thay hoàn toàn bằng loa Hires của pioneer kèm theo 1 sub và rút jack chống ồn chủ động của CRV. Sau khi độ loa thì CX5 không bằng :-D
Em đã độ thêm: cảnh báo điểm mù của thiên minh, khá hài lòng vì nó thông minh, nhạy. Full cảm biến trước và sau. Độ đèn gầm ghế chính hãng. Camera 360 độ của safeview 980 (do camera landwatch và cam lùi quá tệ)
Trải sàn em dùng 3W, giá mua tại Việt Nam gần 5tr. Em đặt ở taobao.com có 2,4tr. Quá hài lòng vì nó làm từ nhựa nguyên sinh.
cụ ơi lắp cam 360 độ có hay bị hết bình không em đang phân vân. Cụ lắp ở đâu thế cho em xin cái địa chỉ vọc vạch. cám ơn cụ

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Em đi CRV bản 2.4 hút khí tự nhiên chạy 180k km mà lành chằng vấn đề gì. Chỉ hỏng mỗi rotuyn thôi mà cũng mới 1 lần thay.
Các cụ cứ chê nhưng đố kiếm đc em nào tầm tiền đó ma chi phí rẻ như CRV đấy
2.4 thì ngon rồi cụ. Tụt bô đời sau gọi bằng ông cố nội :))

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Honda làm giá là kinh nhất, có con xe nào tạm được tý là hút máu. Em cũng định ngắm nghía CRV mà thôi, máy thì yếu, hộp số cvt cùi bắp, hôm qua leo lên xe anh bạn cùng cơ quan chạy thử đi từ trong sân ra đến cổng em quay luôn lại, trả xe luôn vì không chịu nổi cảm giác đạp ga, máy gầm lên còn xe thì từ cbn từ trôi!

SonTun

Xe tải
Các cụ tranh luận kinh quá, có cụ nào chán thì bán lại em mua còn không cụ sale nào báo giá tốt hôm nay hoặc mai cọc luôn nhé

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Honda làm giá là kinh nhất, có con xe nào tạm được tý là hút máu. Em cũng định ngắm nghía CRV mà thôi, máy thì yếu, hộp số cvt cùi bắp, hôm qua leo lên xe anh bạn cùng cơ quan chạy thử đi từ trong sân ra đến cổng em quay luôn lại, trả xe luôn vì không chịu nổi cảm giác đạp ga, máy gầm lên còn xe thì từ cbn từ trôi!
Thế mà có thằng nó dám vác Cê rờ vê tụt bô gạ em đem tất cả các con xe cùng phân khúc ra đua với nó đấy cụ ạ. Thật là dê...ê ...lều. :))

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Thế mà có thằng nó dám vác Cê rờ vê tụt bô gạ em đem tất cả các con xe cùng phân khúc ra đua với nó đấy cụ ạ. Thật là dê...ê ...lều. :))
Sao cụ không nhận độ! Đợi được thằng tụt bô lên đủ công suất thì cuộc đua xong rồi!

Mũi tên bạc

Xe container
Sao cụ không nhận độ! Đợi được thằng tụt bô lên đủ công suất thì cuộc đua xong rồi!
Cái khả năng tăng tốc của CRV và CX5 thì cả Việt Nam và thế giới đều có. Nó có con số thì chả cần phải tranh luận hai cụ ạ.

lannh

Xe buýt
Sao đợt này doanh số CRV kém thế nhỉ ? Phải chăng Sensing , 1.5 Tubor không làm thỏa mãn người Việt ?

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Sao đợt này doanh số CRV kém thế nhỉ ? Phải chăng Sensing , 1.5 Tubor không làm thỏa mãn người Việt ?
Sense: Chả riêng Honda mà các hãng khác- đến bảo thủ như Toyota- giờ cũng bổ sung công nghệ an toàn cho xe rồi nên Sense không phải là yếu tố độc và lạ nữa.
1.5 turbo chỉ dành cho những đối tượng nào đi xe mà đề cao yếu tố tiết kiệm nhiên liệu.
Yếu tố nữa: xe không nhập nguyên chiếc nữa.

cusao

Xe lăn
Sense: Chả riêng Honda mà các hãng khác- đến bảo thủ như Toyota- giờ cũng bổ sung công nghệ an toàn cho xe rồi nên Sense không phải là yếu tố độc và lạ nữa.
1.5 turbo chỉ dành cho những đối tượng nào đi xe mà đề cao yếu tố tiết kiệm nhiên liệu.
Yếu tố nữa: xe không nhập nguyên chiếc nữa.
Turbo 1.5 là theo công thức bù trừ ,em thích torbo 2,5 trở lên, được 3.0 thì tuyệt

hell_angel0910

Xe buýt
cụ ơi, Ở thời điểm hiện tại làm gì có con xe nào có ngần đó thứ mà giá chỉ có 1 hơn tỏi (cụ thể giá bán ở HN là 1tỷ050tr cho bản L )? :(
[/QUOTE]
Ha nội giá tốt vậy à cụ.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Turbo 1.5 là theo công thức bù trừ ,em thích torbo 2,5 trở lên, được 3.0 thì tuyệt
Vậy thì nó không chạy đc tiêu chuẩn khí thải của EPA cụ ạ... Xe bây giờ phải hi sinh lái sướng để chạy chuẩn khí thải ngày một ngặt nghèo.

KVH

Xe buýt
Em lại thích cái trễ này của turbo, nó giúp an toàn hơn khi lỡ đạp nhầm chân ga, còn lúc chạy tốc độ cao thì tăng tốc lại rất ổn.

Cái em không hài lòng là hiện tượng rồ ga khi chuyển từ ACC sang phanh, lúc chuyển phanh cần giảm tốc thì nó lại rồ ga lên 1 chút, nhất là lúc xuống dốc.

Còn mấy con tầm giá CR-V, giá hơn hoặc kém chút như Outlander / Santafe thì tổng thể em vẫn thấy không bằng CR-V.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em lại thích cái trễ này của turbo, nó giúp an toàn hơn khi lỡ đạp nhầm chân ga, còn lúc chạy tốc độ cao thì tăng tốc lại rất ổn.
Không phải trễ của turbo cụ ạ. Đấy là dây curoa nó trượt trên puly không truyền được chuyển động tới trục thứ cấp chứ máy thì gầm lên rồi!

cusao

Xe lăn
Vậy thì nó không chạy đc tiêu chuẩn khí thải của EPA cụ ạ... Xe bây giờ phải hi sinh lái sướng để chạy chuẩn khí thải ngày một ngặt nghèo.
Không phải thế đâu ạ! Trường hợp CRV là có ý gian về thuế (toàn cầu) cho mức công suất động cơ. Ta thử ngó sang Mẹc Bim công suất cao xem họ xử lí tiêu chuẩn khí thải thế nào mà họ vẫn nghênh ngang trong thị trường châu âu nổi tiếng về khắt khe môi trường.....đương nhiên khi đó giá thành sf cũng rất "nghênh ngang" :))

SuperDreamII

Xe tải
Em đang đi M3, lái thử CRV thấy hơi bồng bềnh (chắc do e ngồi thấp đang quen). Khi lẫy số - tăng tốc cảm giác depart nước ga đầu của hộp số CVT ko bằng M3 1.5