Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

namnh24

Xe hơi
Mọi người có thấy những khe cửa, cửa cốp của CRV to hơn các xe khác ko :D

Phamthai

Xe buýt
Nếu chạy 120km/g thì khó dưới được 7.5km/g hai cụ ạ!

Khoảng tiết kiệm nhiên liệu đâu đó từ 35km/g đến khoảng 60km/g cụ ạ!
chạy đều, giữ tua máy ở khoảng 1500 thì tiết kiệm các cụ ợ, hiển thị tiêu thụ toàn loanh quanh 5l/100km.

Mũi tên bạc

Xe container
chạy đều, giữ tua máy ở khoảng 1500 thì tiết kiệm các cụ ợ, hiển thị tiêu thụ toàn loanh quanh 5l/100km.
1500vg/ phút thì nó phải tầm 80km/g rồi cụ ạ, khoảng này không tiết kiệm bằng khoảng như em nói đâu. hôm nào cụ cứ thử ra cao tốc, đường bằng cụ thử như em nói xem!

LEEMAN

Xe hơi
Cụ dùng Android Auto là ổn, em dùng 2 điện thoại, 1 kết nối Android Auto để chạy google map và nghe nhạc, 1 đặt trên taplo để xem bản đồ toàn cảnh.
Đọc thấy nhiều quảng cáo Hack màn hình Honda. Cái em thấy được thêm theo quảng cáo là 1)Xem tivi, youtube, video MP4, zing MP3 ... Và 2) Bản đồ Navitel dẫn đường.
Thực ra cái 1) em thấy ko cần vì lái xe mà chạy nó mất tập trung, cần thì bật cái điện thoại lên là có hết.
Riêng cái 2) làm em lưỡng lự. Bình thường em vẫn cắm dây vào điện thoại chạy googlemap (để chỉ đường) và bật phần mềm "tốc độ tối đa" để xem giới hạn tốc độ, thấy cũng ổn.

Tuy vậy cài được Navitel có khi hay hơn, đỡ loằng ngoằng dây rợ.

Cụ nào hack hay chạy đầu android rồi phán giúp em cảm tưởng xem có nên hack để chạy Navitel trên màn zin hoặc cắm đầu android không? Hay cứ để kệ đó cứ cắm dây vào điện thoại mà dùng?

hanbean

Xe tải
Đọc thấy nhiều quảng cáo Hack màn hình Honda. Cái em thấy được thêm theo quảng cáo là 1)Xem tivi, youtube, video MP4, zing MP3 ... Và 2) Bản đồ Navitel dẫn đường.
Thực ra cái 1) em thấy ko cần vì lái xe mà chạy nó mất tập trung, cần thì bật cái điện thoại lên là có hết.
Riêng cái 2) làm em lưỡng lự. Bình thường em vẫn cắm dây vào điện thoại chạy googlemap (để chỉ đường) và bật phần mềm "tốc độ tối đa" để xem giới hạn tốc độ, thấy cũng ổn.

Tuy vậy cài được Navitel có khi hay hơn, đỡ loằng ngoằng dây rợ.

Cụ nào hack hay chạy đầu android rồi phán giúp em cảm tưởng xem có nên hack để chạy Navitel trên màn zin hoặc cắm đầu android không? Hay cứ để kệ đó cứ cắm dây vào điện thoại mà dùng?
Không nên hack màn hình cụ ạ. Vì màn hình ko cắm sim được, vẫn phải phát wifi từ thiết bị khác để dùng các app có kết nối internet. Còn navitel thì hiện giờ đã chạy được qua androiauto và carplay auto rồi. Cụ cài navitel vào điện thoại và cắm dây vào xài navitel trên màn xe bình thường nhé

NhocBeo79

Xe đạp
Không nên hack màn hình cụ ạ. Vì màn hình ko cắm sim được, vẫn phải phát wifi từ thiết bị khác để dùng các app có kết nối internet. Còn navitel thì hiện giờ đã chạy được qua androiauto và carplay auto rồi. Cụ cài navitel vào điện thoại và cắm dây vào xài navitel trên màn xe bình thường nhé
Nếu em dùng Google Map để chỉ đường, và dùng Navitel (hoặc Vietmap) để cảnh báo tốc độ trên cùng 1 điện thoại thông minh thì có chạy được không cụ nhỉ? Hiện em toàn dùng Google Map, chạy qua Apple CarPlay để chỉ đường khi đi ra khỏi Hà Nội.

hanbean

Xe tải
Nếu em dùng Google Map để chỉ đường, và dùng Navitel (hoặc Vietmap) để cảnh báo tốc độ trên cùng 1 điện thoại thông minh thì có chạy được không cụ nhỉ? Hiện em toàn dùng Google Map, chạy qua Apple CarPlay để chỉ đường khi đi ra khỏi Hà Nội.
Em chưa thử nhưng hình như ko được. Nếu muốn dùng thoải mái các app thì cụ làm cục android box hơn 3tr cắm vào là ngon.

NhocBeo79

Xe đạp

Em làm 3 cái giá để điện thoại trên taplo, 1 cái chạy Google map nối Android Auto, 1 cái chạy Navitel độc lập báo tốc độ, 1 cái chạy OsmAnd để xem bản đồ toàn cảnh, Here và Sygic bản đồ cập nhật hơi chậm, Vietmap s2 không cho dùng thử nên em không mua.

Navitel 658k + kết nối Android Auto 149k nhưng linh hoạt hơn Honda hack.
Navitel cảnh báo tốc độ trên Quốc Lộ 1A có chuẩn không cụ? Em đang định làm chạy xe ô tô từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Thấy các cụ trên này bảo đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình có nhiều camera phạt nguội. Em đề phòng chạy vượt tốc độ trong khu đô thị.

KVH

Xe buýt
Navitel cảnh báo tốc độ trên Quốc Lộ 1A có chuẩn không cụ? Em đang định làm chạy xe ô tô từ Hà Nội vào Đà Nẵng. Thấy các cụ trên này bảo đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình có nhiều camera phạt nguội. Em đề phòng chạy vượt tốc độ trong khu đô thị.
Em mới mua Navitel nên chưa chạy đường xa, lúc trước dùng Waze thì đi hết cao tốc Ninh Bình coi như hết dữ liệu tốc độ.

Navitel em thấy chỉ đường lên Nội Bài và ngược lại cũng chỉ đường vòng vèo, báo tốc độ cũng không chính xác lắm.

Google map thì không chỉ đường qua vòng xoay Mai Sơn vào cao tốc mà nó chỉ vào chỗ giao khi thi công đã bị rào chắn.

Vẫn phải dựa vào quan sát biển là chính, nhìn app và quan sát các xe xung quanh để hỗ trợ thêm chút ít thôi.

namnh24

Xe hơi
Xe mình đi được gần 2k km, đi qua đường xấu cứ kêu rè rè khoang sau, các cụ có biết vì sao không ah.

NhocBeo79

Xe đạp
Xe mình đi được gần 2k km, đi qua đường xấu cứ kêu rè rè khoang sau, các cụ có biết vì sao không ah.
Cụ xem có để thứ gì ở khoang sau, hoặc bên cửa sau không. Xe em đi được 3 tháng, không thấy có tiếng kêu rè rè đâu ạ.

namnh24

Xe hơi
Cụ xem có để thứ gì ở khoang sau, hoặc bên cửa sau không. Xe em đi được 3 tháng, không thấy có tiếng kêu rè rè đâu ạ.
Em bỏ hết các thứ ra ngoài rồi, kiểm tra mấy hôm mà nó vẫn cứ có tiếng rè rè như ở cửa kính hay gì đó.

NhocBeo79

Xe đạp
Em bỏ hết các thứ ra ngoài rồi, kiểm tra mấy hôm mà nó vẫn cứ có tiếng rè rè như ở cửa kính hay gì đó.
Xe em nếu không lên hết kính cũng có tiếng kêu rè rè. Em bị một lần ở ngay kính ghế lái. Sau khi em lên hết kính thì hết tiếng kêu

NhocBeo79

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi CRV 2021 không có nút dừng ( stop ) , hoặc nút tạm dừng ( pause ) cho 1 bài hát ạ? Em thường nghe nhạc khi lái xe. Em tìm mãi không thấy 2 chức năng này đâu ạ.

Suri15

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi CRV 2021 không có nút dừng ( stop ) , hoặc nút tạm dừng ( pause ) cho 1 bài hát ạ? Em thường nghe nhạc khi lái xe. Em tìm mãi không thấy 2 chức năng này đâu ạ.
Hình như là không, em cũng thử các nút nhưng không thấy có nút tạm dừng

Suri15

Xe tăng
Xe em thường đi 1 hôm rồi để trong nhà vài hôm, em thấy mỗi lần mở lên đi lại thấy mức tiêu thụ trung bình nó tăng lên. Ví dụ hôm nay em cất xe thấy 8.2l/100km, mấy hôm sau mở lên chạy thì thấy nó lên 8.4l/100km. Chẳng lẽ để không mà cũng tốn xăng 😁

namnh24

Xe hơi
Xe em nếu không lên hết kính cũng có tiếng kêu rè rè. Em bị một lần ở ngay kính ghế lái. Sau khi em lên hết kính thì hết tiếng kêu
Xe em lên hết kính rồi, nó cứ rè rè nghe như ở khoang sau, tìm mấy ngày rồi mà ko biết rè rè ở đâu. Mang qua hãng kỹ thuật xử lý dc ko nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

LEEMAN

Xe hơi
Em dùng kết hợp 2 phần mềm: 1)Googlemap để chỉ đường và 2) Tốc độ giới hạn để cảnh báo tốc độ. Thường để đt còn tiện thì cắm dây đưa ra màn của xe.

NhocBeo79

Xe đạp
Cụ LEEMAN làm thế nào để hiển thị biển giới hạn tốc độ trên giao diện của Google Map vậy ah?

NhocBeo79

Xe đạp
Xe em lên hết kính rồi, nó cứ rè rè nghe như ở khoang sau, tìm mấy ngày rồi mà ko biết rè rè ở đâu. Mang qua hãng kỹ thuật xử lý dc ko nhỉ.
Cụ thử kiểm tra xem khoang hành lý, chỗ đựng lốp dự phòng có cái gì gây ra tiếng ko. Trước em để bơm lốp ở đây, nhét không chặt, có tiếng kêu.
Ngoài ra, cụ có thể mang xe ra hãng nhờ kiểm tra.