Đánh giá Cảm nhận Honda CRV sau 3 ngày sử dụng

LEEMAN

Xe hơi
Cụ LEEMAN làm thế nào để hiển thị biển giới hạn tốc độ trên giao diện của Google Map vậy ah?
Cụ bật sẵn googlemap. Sau đó cụ bật tốc độ giới hạn - Phía dưới có nút mũi tên cụ bấm vào đó là nó ghép vào và nổi trên googlemap.

namnh24

Xe hơi
Cụ thử kiểm tra xem khoang hành lý, chỗ đựng lốp dự phòng có cái gì gây ra tiếng ko. Trước em để bơm lốp ở đây, nhét không chặt, có tiếng kêu.
Ngoài ra, cụ có thể mang xe ra hãng nhờ kiểm tra.
Ơ đúng, em có để cái hộp bơm lốp ở dưới chỗ lốp dự phòng, để sáng mai em bỏ ra kiểm tra lại, hi vọng là do cái đó, em cảm ơn bác :)

namnh24

Xe hơi
Cụ bật sẵn googlemap. Sau đó cụ bật tốc độ giới hạn - Phía dưới có nút mũi tên cụ bấm vào đó là nó ghép vào và nổi trên googlemap.
App này tên là gì vậy cụ, có chuẩn ko ah

LEEMAN

Xe hơi
Cụ thử kiểm tra xem khoang hành lý, chỗ đựng lốp dự phòng có cái gì gây ra tiếng ko. Trước em để bơm lốp ở đây, nhét không chặt, có tiếng kêu.
Ngoài ra, cụ có thể mang xe ra hãng nhờ kiểm tra.
Xe em đi qua đường xấu có tiếng rè rè ở Taplo mà lúc có lúc không. Cay lắm mà chưa phát hiện ra nguyên nhân. Đợt bảo dưỡng 5.000km báo kỹ thuật nhưng khi chạy thử thì nó lại ...êm. Đang cay mà chưa có cãha nào phát hiện do đâu.

NhocBeo79

Xe đạp
Xe em đi qua đường xấu có tiếng rè rè ở Taplo mà lúc có lúc không. Cay lắm mà chưa phát hiện ra nguyên nhân. Đợt bảo dưỡng 5.000km báo kỹ thuật nhưng khi chạy thử thì nó lại ...êm. Đang cay mà chưa có cãha nào phát hiện do đâu.
Em cũng vừa bảo dưỡng 5,000km tuần trước. Khi xe em có tiếng kêu, em thường bỏ dần các món đồ trên xe ra để kiểm tra. Xe em có chai nước, hộp kẹo. Có hôm em để cả bút bi trong hộc hành lý phía trước, ghế phụ. Cụ thử bỏ hết đồ ra xem có còn bị không.
Cái App cảnh báo tốc độ tối đa cụ dùng là Navitel, hay Vietmap, hay phần mềm nào vậy cụ?

LEEMAN

Xe hơi
App này tên là gì vậy cụ, có chuẩn ko ah
Nó tên là "Tốc độ giới hạn" cụ vào Play store tìm là ra. Phần mềm free nên em đnag test độ chính xác:
- Chạy HN - Lào Cai, HN-HP (nói chung là quốc lộ) thì báo khá chính xác. Cái bất tiện là khi đi qua biển báo rồi nó mới kêu báo hiệu vượt tốc độ, nhược điểm thứ 2 là khi chiều mình ko giới hạn tốc độ nhưng chiều đối diện có giới hạn thì lắm lúc nó báo nhầm 😁
- Chạy về tỉnh lộ thấy vẫn ok nhưng về huyện lộ chưa cập nhật lắm, mặc định 50kmh.

namnh24

Xe hơi
Xe em cũng thế, lúc nghe rè rè ở khoang sau, lúc thì nghe ngay ở Taplo, ko hiểu kiểu gì, bỏ hết đồ ra rồi mà vẫn bị.

NhocBeo79

Xe đạp
Xe em thường đi 1 hôm rồi để trong nhà vài hôm, em thấy mỗi lần mở lên đi lại thấy mức tiêu thụ trung bình nó tăng lên. Ví dụ hôm nay em cất xe thấy 8.2l/100km, mấy hôm sau mở lên chạy thì thấy nó lên 8.4l/100km. Chẳng lẽ để không mà cũng tốn xăng 😁
Xe em báo 11l / 100km cụ ạ. Em cũng chưa reset thông số Trip A này kể từ lúc nhận xe.

namnh24

Xe hơi
Nó tên là "Tốc độ giới hạn" cụ vào CHplay tìm là ra. Phần mềm free nên em đnag test độ chính xác:
- Chạy HN - Lào Cai, HN-HP (nói chung là quốc lộ) thì báo khá chính xác. Cái bất tiện là khi đi qua biển báo rồi nó mới kêu báo hiệu vượt tốc độ, nhược điểm thứ 2 là khi chiều mình ko giới hạn tốc độ nhưng chiều đối diện có giới hạn thì lắm lúc nó báo nhầm 😁
- Chạy về tỉnh lộ thấy vẫn ok nhưng về huyện lộ chưa cập nhật lâm, mặc định 50kmh.
E dùng con cam vietmap c61 2 năm nay rồi ngon lắm bác, nó báo biển giới hạn tốc độ, camera giao thông trước 100m-150m cho mình biết.

NhocBeo79

Xe đạp
E dùng con cam vietmap c61 2 năm nay rồi ngon lắm bác, nó báo biển giới hạn tốc độ, camera giao thông trước 100m-150m cho mình biết.
Đợt tháng 3/2022, em định lắp camera hành trình KC01 của Vietmap nhưng bên Tỉrefun báo hết hàng. Em phải lắp hãng khác.
Em đang định dùng Vietmap cài đặt trên điện thoại thông minh, chạy song song cùng 1 lúc Google Map ( để chỉ đường ), và Vietmap để báo biển giới hạn tốc độ. Có cụ nào dùng cùng đồng thời Google Map và Vietmap trên di động như vậy chưa ạ?

hanbean

Xe tải
Xe em cũng thế, lúc nghe rè rè ở khoang sau, lúc thì nghe ngay ở Taplo, ko hiểu kiểu gì, bỏ hết đồ ra rồi mà vẫn bị.
Kệ nó đi cụ, 1 thời gian là hết :D, xe nào em chạy rồi cũng có lúc kêu rè rè, nhất là xe Hàn. Lúc đầu còn chịu khó mò, sau rồi kệ nó rồi đến 1 lúc nào đó nó tự hết

namnh24

Xe hơi
Đợt tháng 3/2022, em định lắp camera hành trình KC01 của Vietmap nhưng bên Tỉrefun báo hết hàng. Em phải lắp hãng khác.
Em đang định dùng Vietmap cài đặt trên điện thoại thông minh, chạy song song cùng 1 lúc Google Map ( để chỉ đường ), và Vietmap để báo biển giới hạn tốc độ. Có cụ nào dùng cùng đồng thời Google Map và Vietmap trên di động như vậy chưa ạ?
Em dùng C61 + google map là thấy đủ rồi, có biển báo gì cam c61 nó báo trước cho minh, còn chị google chỉ đường :)

namnh24

Xe hơi
Kệ nó đi cụ, 1 thời gian là hết :D, xe nào em chạy rồi cũng có lúc kêu rè rè, nhất là xe Hàn. Lúc đầu còn chịu khó mò, sau rồi kệ nó rồi đến 1 lúc nào đó nó tự hết
Tự hết thật ah cụ, kiểu tự lành luôn :D

hanbean

Xe tải
Tự hết thật ah cụ, kiểu tự lành luôn :D
Tự hết cụ ạ. Trước em chạy Tuc còn kinh hơn, các thể loại tiếng lách cách, rè rè cánh cửa, rồi cọt kẹt cửa sổ trời lúc leo lề. Cơ mà cứ kệ nó, đi 1 thời gian là hết. Đến con CRV này chạy mấy tháng cũng có đôi lúc rè rè cánh phụ, rồi sau cũng ko thấy kêu gì nữa :D

namnh24

Xe hơi
Tự hết cụ ạ. Trước em chạy Tuc còn kinh hơn, các thể loại tiếng lách cách, rè rè cánh cửa, rồi cọt kẹt cửa sổ trời lúc leo lề. Cơ mà cứ kệ nó, đi 1 thời gian là hết. Đến con CRV này chạy mấy tháng cũng có đôi lúc rè rè cánh phụ, rồi sau cũng ko thấy kêu gì nữa :D
Ok bác, thế thôi em cũng kệ nó, hnao đi bảo dưỡng thì ra hãng hỏi xem.

namnh24

Xe hơi
Mà có bác nào tháo 2 ghế hàng thứ 3 ra làm cốp chưa nhỉ, em chắc ko giờ dùng đến :D

NhocBeo79

Xe đạp
Mà có bác nào tháo 2 ghế hàng thứ 3 ra làm cốp chưa nhỉ, em chắc ko giờ dùng đến :D
Bác gập hàng ghế thứ 3 xuống , vẫn để hành lý bình thường. Lúc nào cần đi 6-7 người thì mới dùng hàng ghế thứ 3 thôi bác.
CRV 2021 có cửa gió trên đầu cho hàng ghế thứ 3. Đi mùa hè em thường bận lên, cho người ngồi sau mát nhanh.

LEEMAN

Xe hơi
Nay nhìn cái cổ hút gió toang hoác, sợ chuột chui vào em cắt lưới sắt bọc nhựa uốn chặn thế này, nhìn hơi nông dân tí nhưng chắc phết.

Suri15

Xe tăng
Nay nhìn cái cổ hút gió toang hoác, sợ chuột chui vào em cắt lưới sắt bọc nhựa uốn chặn thế này, nhìn hơi nông dân tí nhưng chắc phết.
Em thấy shopee bán cái tấm chắn nhìn đẹp, mua cho nhanh cụ ạ