Đánh giá Cảm nhận khi chạy thử Palisade

chaunhuado1

Xe tải
Nay em được chạy thử con Palisade mới ra mắt chưa được 1 năm.

Một số cảm nhận em chia sẻ các cụ:
- Khung gầm cảm nhận chắc chắn hơn San khá nhiều. Góc lái cũng okie, gương to nhìn rõ.
- Rộng rãi hơn San thì rõ, nhưng cách âm ngon hơn San nhiều.
- Về độ vọt thì em thấy kém San, có thể so xe xác nặng hơn.
- Hệ thống phanh của Palisade ưng ý, còn của San thì phanh có cảm giác độ nhậy chưa cao lắm.

Em bổ sung thêm:
- Palisade gầm cao nhưng chạy cao tốc thì độ bồng bềnh lắc lư ít, cho cảm giác dễ chịu hơn một số SUV khung gầm rời. Lắc ngang hầu như không có.
- Bệ tỳ tay rất lớn nên cực kỳ thoải mái khi cần để tay nghỉ.
- Đã sử dụng lẫy chuyển số, thì cảm giác bên Santafe nhậy hơn của Palisade. Tuy nhiên lẫy chuyển số thì nhiều cụ ko cần để ý vì hầu như chẳng dùng đến.

Tóm lại vênh nhau tầm 200-250tr so với San em nghĩ đáng tiền để lên Palisade. Ưng nhất là khung gầm chắc chắn hơn San, phanh ngon hơn, và rộng rãi hơn tương đối.

Chỉnh sửa cuối:

_MQ_

Xe tăng
So với Explorer thì sao ạ

SOULFEEDMAN

Xe máy
Nội thất ngon hơn Exp (HUD có, màn hình to hơn, full opt..) . Kém hơn exp. ở hộp số 10 cấp...

thiendv

Xe đạp
Em cũng đang hóng Palisades.Nhưng nhìn nội thất e thấy con San lại đẹp & hài hòa hơn

gaquay63

Xe tải
E cũng thích. Hợp lý hơn ex

TheReaper

Xe tải
Cuối năm 21 là mê tít em này rồi, nhìn rất mạnh mẽ và sang, tìm không ra NPP nên thôi. Sau tự nhủ chọn máy xăng nên cũng không chọn em này. Nhưng khi em này về, nếu chưa có xe là lấn cấn em này lắm đấy.

chaunhuado1

Xe tải
Em bổ sung thêm một số cảm nhận nữa về Palisade:

- Palisade gầm cao nhưng chạy cao tốc thì độ bồng bềnh lắc lư ít, cho cảm giác dễ chịu hơn một số SUV khung gầm rời. Lắc ngang hầu như không có.
- Bệ tỳ tay rất lớn nên cực kỳ thoải mái khi cần để tay nghỉ.
- Đã sử dụng lẫy chuyển số, thì cảm giác bên Santafe nhậy hơn của Palisade. Tuy nhiên lẫy chuyển số thì nhiều cụ ko cần để ý vì ít dùng.

chaunhuado1

Xe tải
Cuối năm 21 là mê tít em này rồi, nhìn rất mạnh mẽ và sang, tìm không ra NPP nên thôi. Sau tự nhủ chọn máy xăng nên cũng không chọn em này. Nhưng khi em này về, nếu chưa có xe là lấn cấn em này lắm đấy.
Cụ tranh thủ đợt này hợp lý vì sắp giảm thuế trước bạ cho xe lắp ráp trong nước.

bentley8

Xe điện
Em lăn tăn về cách âm, vì là xe dầu rất ngại bảo là đi công nông đầu ngang hơi nhục, nhưng cụ chủ thớt nói thế cũng đỡ lăn tăn phần nào, còn mùi hôi dầu thì xăng 0,001 thì các loại xe cũng bớt nhiều rồi. Còn đi chắc 5-7 năm bán cũng chưa cần tới mức đại tu mà lo. đến 2030 ko chỉ diesel mà xe xăng khéo còn là của hiếm, vì xu hướng xe điện ko tránh nổi. Em cần 1 cái xe rộng rãi đi 06 người nên cần xe 7 chỗ để đi chơi xa. Trong suy nghĩ của em máy dầu của Huyndai chưa bao giờ nghe thấy tiếng xấu, và em luôn tin tưởng Huyndai so với ford; wv thì có vẻ tốt hơn nhưng option kém và phụ tùng kèm bảo dưỡng ko thể dễ như hd

hieutd2

Xe tăng
động cơ cũ nên ồn hơn động cơ stream mới, bù lại đổ dầu 0,001S hoặc 0,005 đều okie

pisces_hn

Xe container
Em lăn tăn về cách âm, vì là xe dầu rất ngại bảo là đi công nông đầu ngang hơi nhục, nhưng cụ chủ thớt nói thế cũng đỡ lăn tăn phần nào, còn mùi hôi dầu thì xăng 0,001 thì các loại xe cũng bớt nhiều rồi. Còn đi chắc 5-7 năm bán cũng chưa cần tới mức đại tu mà lo. đến 2030 ko chỉ diesel mà xe xăng khéo còn là của hiếm, vì xu hướng xe điện ko tránh nổi. Em cần 1 cái xe rộng rãi đi 06 người nên cần xe 7 chỗ để đi chơi xa. Trong suy nghĩ của em máy dầu của Huyndai chưa bao giờ nghe thấy tiếng xấu, và em luôn tin tưởng Huyndai so với ford; wv thì có vẻ tốt hơn nhưng option kém và phụ tùng kèm bảo dưỡng ko thể dễ như hd
ngồi trong xe nó đỡ mùi chứ đi xe máy đằng sau thì k chắc cụ ạ

dangkimai

Xe buýt
Đi chơi đông sao cụ k nghía carnival máy dầu.

Lacet_ti

Xe container
ngồi trong xe nó đỡ mùi chứ đi xe máy đằng sau thì k chắc cụ ạ
Cụ kỳ thị kinh được.
Em đi Sò mới từ 2022.
Đúng là có lúc mùi kinh lên, có lúc thì chả có mùi gì, cũng lạ.
Trước con này thì đi San đời cũ, mùi ám vào nội thất xe. Sau đó là Navara, mở cửa cho người lên hoặc hé kính là toàn mùi dầu.
Con này ko hề, xe vẫn y nguyên như mới lấy, mùi như em nói, chỉ phía sau ống xả và tùy lúc. Chứ mở máy mở các cửa thoải mái ko thấy mùi

pisces_hn

Xe container
Cụ kỳ thị kinh được.
Em đi Sò mới từ 2022.
Đúng là có lúc mùi kinh lên, có lúc thì chả có mùi gì, cũng lạ.
Trước con này thì đi San đời cũ, mùi ám vào nội thất xe. Sau đó là Navara, mở cửa cho người lên hoặc hé kính là toàn mùi dầu.
Con này ko hề, xe vẫn y nguyên như mới lấy, mùi như em nói, chỉ phía sau ống xả và tùy lúc. Chứ mở máy mở các cửa thoải mái ko thấy mùi
chắc lâu cụ k đi xe máy. nó k hẳn là mùi mà nó dạng bụi cơ.

Lacet_ti

Xe container
chắc lâu cụ k đi xe máy.
Em đi quãng ngắn, và chỗ em đường rộng, chả cớ gì chui gần đít xe nào.
Còn đi xe máy tắc đường thì máy dầu đời cũ- xe buyt . Nó phụt phát đen mặt :)).
Máy xăng thì là kẻ âm thầm giết người, thấy thơm cứ gần nó rồi lắm bệnh. :)
Cụ sale bên Honda thì phải , nào cũng thích CRV. Em thì hãng nào nó ổn cho mình thì mua :)

pisces_hn

Xe container
Em đi quãng ngắn, và chỗ em đường rộng, chả cớ gì chui gần đít xe nào.
Còn đi xe máy tắc đường thì máy dầu đời cũ- xe buyt . Nó phụt phát đen mặt :)).
Máy xăng thì là kẻ âm thầm giết người, thấy thơm cứ gần nó rồi lắm bệnh. :)
Cụ sale bên Honda thì phải , nào cũng thích CRV. Em thì hãng nào nó ổn cho mình thì mua :)
chả ai muốn rúc vào nhưng nhiều khi có vượt được đâu. Tất nhiên xe ai ng đấy đi k ai cấm vẫn đạt tiêu chuẩn môi trường mới lưu hành được.