Đánh giá Cảm nhận khi lái xe honda city

AinA

Xe hơi
Có một cụ đã trích dẫn review chi tiết của em rồi nên em không tư vấn lại cho cụ nữa. Thật ra câu hỏi của cụ là rất khó vì Vios là một chiếc xe tốt, vios mới thì cũng gần như đầy đủ. City thì cũng chả kém cạnh gì, nên quyết định phụ thuộc vào gu thẩm mỹ của từng người mà quyết thôi. Với em, nhìn city xong quay sang vios em cười khẩy vì em thích cái mạ crom, từng góc gân guốc khỏe khoắn. Ngồi vào ghế lái của city thì chả còn gì phải bàn trong tầm tiền ấy, và với em sau 2000km thì em có thể kết luận là lẫy chuyển số xứng đáng là lý do quan trọng nhất đánh gục em so với vios.

Chiều nay em chạy đường trên cao Phạm Hùng qua tòa Kengnam vận tốc 80 ngoan hiền, mẹ nó chứ, thằng xe khách Hoàng Hà phía sau nháy đèn tít còi ầm ĩ. Điên tiết em tạch 1 phát bên trái, xe vút lên 100 trong 2 giây, bỏ lại con xe đó đằng sau luôn. Cảm giác phải nói là cực đã.

Tóm lại, đây là 2 con xe ngon, mua con nào cũng được. Và nói như ông Kenz Nguyễn ở Xế Cưng, vấn đề là sự được mất - một vấn đề rất CÁ NHÂN.

kevinhoang

Xe đạp
Em chỉ thấy là nó khá ồn (đặc biệt ở những con đường xấu), đây là điểm mà có lẽ lần sau em sẽ không lựa chọn Honda nếu không được cải tiến, còn lại thì khá ổn so với giá tiền.

spectre135

Xe máy
City thấy đi ổn ko ồn lắm, mỗi tội nội thất cứ nhừa nhựa

lechung_vn

Xe đạp
Em chỉ thấy là nó khá ồn (đặc biệt ở những con đường xấu), đây là điểm mà có lẽ lần sau em sẽ không lựa chọn Honda nếu không được cải tiến, còn lại thì khá ổn so với giá tiền.
Đường xấu thì ồn là phải bạn ơi, còn đường ở Bình Dương thì đi rất êm, chỉ nghe tiếng "o o" nhỏ nhỏ phát ra từ lốc lạnh điều hòa trước máy
Mình đi chuyến Nam - Bắc, chưa cạ gầm chỗ nào mặc dù đường Bình Định - Phú Yên thì thôi rồi
City có nhiều thứ để gắn thêm và thưởng thức, mình không thích chế cháo gì nên chọn BK Auto tiệm của anh Vũ làm (HCM)
1. Cảm biến bật - tắt đèn khi vào hầm. Tự động bật đèn khi trời tối => 600k
2. Nếu muốn lạnh hơn thì hack máy lạnh bằng sensor => 500k
3. Lên bi gầm xenon 2tr2
4. Gắn các loại: HUD hiển thị tốc độ lên kính lái (500k), Auto lock (400k), sàn 5D + rối (1tr7), cam Xiaomi + thẻ (950k)

Nhiêu đó là tha hồ bào

sondanggm

Xe máy
Nói đến con sedan hạng B mà ưu tiên không gian thì con top làm tốt nhất trong dòng rồi. Em này h đi nhiều ngoài đường cũng ko phải là ko có lý do.

giangttg89

Xe đạp
Mazda 3 em thấy cũng được, nhưng cảm nhận lái thì em lại thấy xe anh Honda cho cảm giác tốt hơn nên vote city.

dinhtoandt62

Xe máy
Con City được cái hàng 2 là ngon lành nhất trong dòng B, thoải mái, thêm cái điều hòa cảm ứng với cửa gió hàng 2 nên ngồi chút là mát lạnh ngay.

hongquan2812

Xe hơi
Website
shorten.asia
Em copy lại của cụ AinA để cụ tham khải vì cụ ấy viết đầy đủ hơn em khá nhiều hạng mục.
1. Ngoại thất xấu đẹp tùy người nên em miễn bàn.
2. Gầm tuy thấp nhưng leo hè thoai thoải ở HN vô tư. Mưa bão như hồi tháng 7 thì ở nhà ngủ 1 2 hôm, còn đâu mưa gió bình thường thì thoải mái.
3. Nội thất da thì mát lịm, các đường chỉ may gọn ghẽ rất chất. So sánh là khập khiễng, nhưng chất liệu da của con Morning SI mà em vừa bán thì quả thật ko biết có nên gọi là da không nữa.
3. Chế độ lái với lẫy chuyển số thì quá phê với xe hạng B. Em chạy đường trên cao HN sáng đi tối về 50km mà nhiều lúc cần lách giữa 2 cái xe chạy láo toét thì gẩy lẫy 1 phát lách nhẹ vút đi rất phê. Tuy nhiên khi ở 80 rồi thì tăng tốc ko còn phê nữa.
4. Cruise control dùng ko nhiều nhưng nếu đi tối muộn cũng tiện. Mỗi tội hơi ngu vì ấn mấy phát mới lên tốc, vì 1 phát bằng 1 dặm, khá khó chịu.
5. Còi xe thì củ chuối lắm, mấy ngày đầu bị giật mình, nhưng giờ quen rồi. Nhưng cũng vì nó mà mình hạn chế dùng còi, ý thức tốt hơn đấy.
6. Xăng thì báo 6.2l trung bình. Chắc tại em phần lớn chạy trên cao nên thế. Hỗn hợp chắc cao hơn 1l.
7. Cuối cùng là màn hình cảm ứng điều hòa. Ai bảo là nó không nhạy là nói láo hết. Em bấm rất nhạy và điều hòa mát sâu, ko sốc lạnh buốt. Gió nhẹ dễ chịu lắm. Đây là cảm giác điều hòa em rất thích vì hay đau họng. Cửa gió phía sau cũng ko mạnh lắm, nên chỉ góp phần tạo gió mát nhẹ thôi. Có lẽ vì thế mà nhiều người quen điều hòa phải thốc mạnh ngay chê city.
8. Giảm xóc tốt, ồn thì đỡ hơn morning 1 chút, nhưng đi nhiều cũng quen thôi. Đường phố thì êm ru, nhẹ nhàng.
9. Riêng bộ đèn led thì bá đạo, sáng vô đối trong phân khúc luôn. Đi đêm mỹ mãn với đèn led của Top.

Và cuối cùng là mùi xe mới rất dễ chịu, không như hồi em mới lấy con morning 2017, mùi mất nửa năm mới hết sốc.

Tóm lai, em hài lòng và rút ra kết luận rằng tiền nào của nấy. Bảo sao người giàu chỉ đi xe tiền tỉ. Em đi vài năm sẽ phấn đấu lên CRV. Lúc đó chia sẻ với bác tiếp. Hehehe
Chi tiết quá ạ, xăng ăn ít phết cụ nhỉ.

shoptinhyeu

Xe hơi
Website
shoptinhyeu.vn

kaka26

Xe hơi
Nhà em đang sở hữu con city đây, cảm nhận của em tới h là em nó đáp ứng nhu cầu đi lại trong tp rất tốt. Vợ con e rất thích ngồi con này, để đồ dưới chân nhưng vẫn còn khoảng trống cho chân duỗi thoải mái.

tiendat8888

Xe máy
Con này có cái cốp to nhất pk B, để thồ đồ đạc gia đình thì tiện lợi hơn so với các em khác.

barca224

Xe máy
H đi sedan hạng phổ thông toàn thấy em city, một phần là kiểu dáng con này dễ nhìn, màu sắc mới mẻ. Quan trọng là tính năng hay trải nghiệm đều ở mức tốt, phù hợp với các cụ đi cho gia đình.

audilove

Xe máy
Mazda 3 em thấy được, nhưng được mỗi sedan thôi anh hatchback thì hơi ko như em mong đợi. Con mazda nhìn chung em cảm nhận khi ngồi ko mát bằng mấy anh city hay vios. Thêm nữa về trải nghiệm thì đúng là con nhà Honda mang lại cảm giác hơn.

trungdungdoan

Xe máy
Hai em khác dòng, cụ nhắm mazda 3 h xuống city thì em chỉ muốn nói là em city dễ ăn uống, bảo dưỡng, người ngồi thoải mái.

Công Vinh1

Xe đạp
Hai em khác dòng, cụ nhắm mazda 3 h xuống city thì em chỉ muốn nói là em city dễ ăn uống, bảo dưỡng, người ngồi thoải mái.
Mazda cao hơn nhưng tính ra với dáng của city cụ mua về lên thêm chút phụ kiện thì cũng không khác gì mấy anh thể thao hạng trên.

linhcapo09

Xe máy
Đã là đường xấu thì đi con nào cũng ồn như nhau thôi cụ. Với tầm sedan B mà như city em thấy cũng rất ổn rồi, tiếng em nó em thấy nó khá bình thường, hàng xe và cốp xe hợp với các cụ mua đi cho vợ con trải nghiệm thoải mái.

minhhungqs

Xe máy
Đường xấu thì ồn là phải bạn ơi, còn đường ở Bình Dương thì đi rất êm, chỉ nghe tiếng "o o" nhỏ nhỏ phát ra từ lốc lạnh điều hòa trước máy
Mình đi chuyến Nam - Bắc, chưa cạ gầm chỗ nào mặc dù đường Bình Định - Phú Yên thì thôi rồi
City có nhiều thứ để gắn thêm và thưởng thức, mình không thích chế cháo gì nên chọn BK Auto tiệm của anh Vũ làm (HCM)
1. Cảm biến bật - tắt đèn khi vào hầm. Tự động bật đèn khi trời tối => 600k
2. Nếu muốn lạnh hơn thì hack máy lạnh bằng sensor => 500k
3. Lên bi gầm xenon 2tr2
4. Gắn các loại: HUD hiển thị tốc độ lên kính lái (500k), Auto lock (400k), sàn 5D + rối (1tr7), cam Xiaomi + thẻ (950k)

Nhiêu đó là tha hồ bào
Hack máy lạnh bằng sensor là gì cụ?

Honda Bắc Ninh

Xe đạp
Honda Ôtô Bắc Ninh Đủ bản, đủ màu giao xe ngay, giá tốt nhất Miền Bắc, cụ nào quan tâm alo em ạ 0989.868.202.