Thảo luận Cảm nhận kia cerato 2.0 sau 1 tuần sử dụng

HoangLan2016

Xe tải
dòng này mẫu mã đẹp, op nhiều, cụ đã đi toy và ford rồi mà chạy e này chắc chán lắm nhỉ

sontungnguyen

Xe buýt
dòng này mẫu mã đẹp, op nhiều, cụ đã đi toy và ford rồi mà chạy e này chắc chán lắm nhỉ
Trừ độ cách âm ra thì em thấy mọi thứ khá ổn,có phần nổi trội hơn toy và ford mondeo vì đẹp hơn,trẻ hơn,option nhiều hơn,tiết kiệm xăng hơn và quan trọng nhất là bà cả thích :))))

sontungnguyen

Xe buýt
Em chạy đường quốc lộ cụ nhé, có hơi mạnh chân tí.
Quốc lộ thì hơi căng cụ ạ. Em chạy về quê hết có 7l/100km. Quê em ở Hòa Bình,đi về có cả cao tốc,cả quốc lộ,cả khu đông dân cư có luôn cả đồi núi :)

Vk2 ơi

Xe máy
E lái thử e này thấy ồn và vô lăng nhẹ quá, nói chung chưa cảm nhận đc độ chắc chắn của e nó. Sợ mau chán do xe cái j cũng có nhưng ko chất. Đc cái mã đepn thiệt.

Tay lái nhẹ chắc cụ để normal, cụ để sport đi chắc ngay. Còn ồn thì vành 17 nên vậy. Cụ thay lốp mic vào sẽ đỡ hơn.

Hungproda

Xe tải
Đầu tiên em xin cảm ơn cụ Viethaikd đã xúc tác để em cưới đc vợ 2 thuận lợi.
Trước khi rước em cerato này em cũng đã sử dụng khá nhiều từ camry,ford mondeo,ford ranger wildtrak. Cảm nhận của em sau khi cưới em cerato sau 1 tuần là khá ổn so với tầm tiền bỏ ra. Em cũng đi khá nhiều thì cũng thấy đi cao tốc tầm 80 100 thì độ ồn cũng chấp nhận được,có chế độ cruise contro khá tiện khi đi cao tốc,đỡ mỏi chân. Nhưng lưu ý các CCCM lúc nào cũng nên để chân ở vị trí phanh không sử lí không kịp lại mệt. Đi đường trong thành phố thì cũng khá ổn,chẳng có gì để nói. Đường bê tông độ ồn cũng vẫn chấp nhận đc. Nói chung là độ ồn chấp nhận được trong tầm tiền,CCCM muốn đỡ ồn làm thêm bộ roăng cao su nữa là ổn.
Tiếp theo là độ ăn uống của em ý. Theo em thấy thì em ý ăn uống khá ỏn ẻn,cũng k tốn cho lắm (trc em chạy mondeo tầm 16l/100km :))). Em cũng khá thích em này ở điểm thấy chủ đến biết xoè tai,chớp mắt chào mừng \:D/. Tiếp nữa là hệ thống điều hòa 2 vùng,vợ em cực thích cái này luôn,vợ em đag mang bầu F1 nên lúc nào cũng thấy nóng xe trước chỉ để 24 độ k em lạnh k chịu đc,bh thì vợ cả tòan để bên phụ 19 độ. Trc mua xe em cũng tham khảo cái option khóa cửa cho trẻ em,tại em chạy xe cũ có lần đang đi thằng cháu mở ngay cửa sau ra,toát mồ hôi. Em thấy cái option này khá hữu ích cho cụ mợ nào nhà có trẻ con.
Còn chế độ lái,giảm xóc,cách âm rồi thì độ rộng rãi em không bàn nhiều. Căn bản các đời vợ trc của em toàn cao cấp hơn em này nên nếu em đưa ra bình luận thì sẽ không chuẩn cho lắm. Nên CCCM nên tự cảm nhận mấy này này (em đảm bảo mấy cái này hơn mấy em buổi sáng hay gét. Thề luôn ạ) :)). Em cũng đã lắp thêm cái lò xo ở cốp xe để mình đứng gần là cái cốp nó tự động mở to ra,lúc đang bê đồ nặng khá tiện,đỡ phải sờ mó tay vào
Đây là 1 số cảm nhận của em về em nó,CCCM thấy em còn thiếu sót j thì bỏ qua cho em ạ
PS: em tay đỏ bốc đc quả biển khá đẹp,đi đâu cũng đc hỏi cách bốc biển kiểu j. CCCM đừng hỏi em cái này,số em hên thôi ạ

Hơn năm rồi em nó vẫn ngon chứ
Thấy nhiều ng chê ồn với lái nhạt nhẽo
Lại thấy nhiều ng bán lêncungx lăn tăn
Dáng thì khỏi chê rồi op thì tận răng

sontungnguyen

Xe buýt
Hơn năm rồi em nó vẫn ngon chứ
Thấy nhiều ng chê ồn với lái nhạt nhẽo
Lại thấy nhiều ng bán lêncungx lăn tăn
Dáng thì khỏi chê rồi op thì tận răng
Em chả hiểu mấy ông chê thì mấy ông ý đang đi xe gì. tại trước khi đổi sang Cerato em đang đi camry 2.4 mà vẫn thấy khá ổn. Mua nhiều thì bán nhiều thôi cụ.^^. Còn em thấy vẫn chả có gì để chê ngoài việc ồn hơn xe cũ của em là camry còn so với cùng phân khúc,cùng giá tiền thì em thấy chả em nào trội hơn cerato :D

Hungproda

Xe tải
Em chả hiểu mấy ông chê thì mấy ông ý đang đi xe gì. tại trước khi đổi sang Cerato em đang đi camry 2.4 mà vẫn thấy khá ổn. Mua nhiều thì bán nhiều thôi cụ.^^. Còn em thấy vẫn chả có gì để chê ngoài việc ồn hơn xe cũ của em là camry còn so với cùng phân khúc,cùng giá tiền thì em thấy chả em nào trội hơn cerato :D
So với c thôi chứ d thì tính làm gì. Cẩm ly tiền gấp 2 cơ.
E lăn tăn focus mà bản trend thì hết option bản đủ thì đắt quá. Mà độ đẹp thì thua xa cerato
Khả năng sang đầu năm quất thôi:)

sontungnguyen

Xe buýt
So với c thôi chứ d thì tính làm gì. Cẩm ly tiền gấp 2 cơ.
E lăn tăn focus mà bản trend thì hết option bản đủ thì đắt quá. Mà độ đẹp thì thua xa cerato
Khả năng sang đầu năm quất thôi:)
Nhưng camry đi chán mà cụ. Chả có cái option gì gọi là đáng tiền cả,sang cerato option đầy đủ luôn,lại còn trẻ trung năng động đẹp hơn hẳn nữa. Nói chung em chưa từng hối hận vì mua cerato. Em chỉ hối hận vì mua m3 Hb thôi *~*

Hungproda

Xe tải
Nhưng camry đi chán mà cụ. Chả có cái option gì gọi là đáng tiền cả,sang cerato option đầy đủ luôn,lại còn trẻ trung năng động đẹp hơn hẳn nữa. Nói chung em chưa từng hối hận vì mua cerato. Em chỉ hối hận vì mua m3 Hb thôi *~*
M3 hb đắt kinh thà mua sedan còn hơn :))
E thích suv hoặc sedan chứ k thích dáng hb
M3 e cũng cân đong với cerato mà xem lại bản 1.5 đắt bằng 2.0 của ceraro thì cũng xem lại cái mác nhật :))

sontungnguyen

Xe buýt
M3 hb đắt kinh thà mua sedan còn hơn :))
E thích suv hoặc sedan chứ k thích dáng hb
M3 e cũng cân đong với cerato mà xem lại bản 1.5 đắt bằng 2.0 của ceraro thì cũng xem lại cái mác nhật :))
hê hê. Nhưng tại theo cảm nhận của e nó đẹp quá nên không kiềm được. Mua xong rồi đi thấy hơi hối hận,toàn đi cerato chứ gần như k bh đi m3,m3 toàn đẩy cho công ty đi :D

Huu Thien

Xe đạp
Bác sontungnguyen ơi, share thêm cho mình vụ "hối hận" khi mua M3 HB được không? Xe Mazda chán lắm hả?
Tại mình thấy chiếc CX5 All new đẹp kinh khủng so với tấm tiền.
P/S: mới mua Cerato 2.0 mà giờ lại thèm thêm. Khổ. :)))

sontungnguyen

Xe buýt
Bác sontungnguyen ơi, share thêm cho mình vụ "hối hận" khi mua M3 HB được không? Xe Mazda chán lắm hả?
Tại mình thấy chiếc CX5 All new đẹp kinh khủng so với tấm tiền.
P/S: mới mua Cerato 2.0 mà giờ lại thèm thêm. Khổ. :)))
Haha. Đẹp kinh khủng cũng là cái mà em thuyết phục mọi người mua m3 đấy,nội thất chất như xe sang,ngoại thất trẻ trung sang trọng,giá thì cũng k quá cao. Mỗi tội đi thực tế theo em cảm nhận thì máy yếu,hàng ghế sau khá chật (Em 1m68),ồn nên khi đi đường trường gây cảm giác mệt mỏi khó chịu,chưa kể đen thì dính cá vàng xong tặc lưỡi cho qua :))))

Huu Thien

Xe đạp
Haha. Đẹp kinh khủng cũng là cái mà em thuyết phục mọi người mua m3 đấy,nội thất chất như xe sang,ngoại thất trẻ trung sang trọng,giá thì cũng k quá cao. Mỗi tội đi thực tế theo em cảm nhận thì máy yếu,hàng ghế sau khá chật (Em 1m68),ồn nên khi đi đường trường gây cảm giác mệt mỏi khó chịu,chưa kể đen thì dính cá vàng xong tặc lưỡi cho qua :))))
Ớ, cá vàng vẫn còn tung tăng bơi lội hả bác? Chia buồn.
Tối qua, hỏi ý kiến bà xã về con CX5. Kết quả: *éo cho. :(((. Nguyên văn: "Mua nhà vừa ý bà xong đi rồi làm gì mặc xác." :)))
Huhu, tiền mình kiếm được mà khổ quá. Đã thế em nhịn thêm 2-3 năm rồi quất con Mẹc C-class cho bõ thèm.