Thảo luận Cảm nhận kia cerato 2.0 sau 1 tuần sử dụng

sontungnguyen

Xe buýt
Đầu tiên em xin cảm ơn cụ Viethaikd đã xúc tác để em cưới đc vợ 2 thuận lợi.
Trước khi rước em cerato này em cũng đã sử dụng khá nhiều từ camry,ford mondeo,ford ranger wildtrak. Cảm nhận của em sau khi cưới em cerato sau 1 tuần là khá ổn so với tầm tiền bỏ ra. Em cũng đi khá nhiều thì cũng thấy đi cao tốc tầm 80 100 thì độ ồn cũng chấp nhận được,có chế độ cruise contro khá tiện khi đi cao tốc,đỡ mỏi chân. Nhưng lưu ý các CCCM lúc nào cũng nên để chân ở vị trí phanh không sử lí không kịp lại mệt. Đi đường trong thành phố thì cũng khá ổn,chẳng có gì để nói. Đường bê tông độ ồn cũng vẫn chấp nhận đc. Nói chung là độ ồn chấp nhận được trong tầm tiền,CCCM muốn đỡ ồn làm thêm bộ roăng cao su nữa là ổn.
Tiếp theo là độ ăn uống của em ý. Theo em thấy thì em ý ăn uống khá ỏn ẻn,cũng k tốn cho lắm (trc em chạy mondeo tầm 16l/100km :))). Em cũng khá thích em này ở điểm thấy chủ đến biết xoè tai,chớp mắt chào mừng \:D/. Tiếp nữa là hệ thống điều hòa 2 vùng,vợ em cực thích cái này luôn. Trc mua xe em cũng tham khảo cái option khóa cửa cho trẻ em,tại em chạy xe cũ có lần đang đi thằng cháu mở ngay cửa sau ra,toát mồ hôi. Em thấy cái option này khá hữu ích cho cụ mợ nào nhà có trẻ con.
Còn chế độ lái,giảm xóc,cách âm rồi thì độ rộng rãi em không bàn nhiều. Căn bản các đời vợ trc của em toàn cao cấp hơn em này nên nếu em đưa ra bình luận thì sẽ không chuẩn cho lắm. Nên CCCM nên tự cảm nhận mấy này này (em đảm bảo mấy cái này hơn mấy em buổi sáng hay gét. Thề luôn ạ) :)). Em cũng đã lắp thêm cái lò xo ở cốp xe để mình đứng gần là cái cốp nó tự động mở to ra,lúc đang bê đồ nặng khá tiện,đỡ phải sờ mó tay vào
Đây là 1 số cảm nhận của em về em nó,CCCM thấy em còn thiếu sót j thì bỏ qua cho em ạ
PS: em tay đỏ bốc đc quả biển khá đẹp,đi đâu cũng đc hỏi cách bốc biển kiểu j. CCCM đừng hỏi em cái này,số em hên thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhtuong

Xe tăng
Chúc mừng cụ có vợ đẹp, biển đẹp.
Cụ có chắc là làm thêm bộ gioăng cao su là sẽ đỡ ồn hơn không ?
Ngày trước em cũng làm bộ gioăng cao su dán vào con Vios nhưng em chẳng thấy đỡ ồn hơn tý nào hoặc là có nhưng không đủ để cảm nhận. Được mỗi cái đóng cửa thấy phập phập. Hết

ducbui85

Xe hơi
E rất bồ kết màu đỏ của Ce T_T, mệnh kim nên e chỉ chọn đc màu trắng thui
Chúc mừng cụ đã rước vợ mới lộng lẫy về, biển lại rất xinh nữa ^^

spartacus88

Xe tăng
:). Vợ cụ hồng hào nhìn sướng nhỉ, vợ em nó cứ trắng toát :))

sontungnguyen

Xe buýt
Chúc mừng cụ có vợ đẹp, biển đẹp.
Cụ có chắc là làm thêm bộ gioăng cao su là sẽ đỡ ồn hơn không ?
Ngày trước em cũng làm bộ gioăng cao su dán vào con Vios nhưng em chẳng thấy đỡ ồn hơn tý nào hoặc là có nhưng không đủ để cảm nhận. Được mỗi cái đóng cửa thấy phập phập. Hết
Em thấy gt như thế. Với lại đc đi thử thấy cũng đỡ chút cụ ạ. Muốn đỡ hẳn cụ fai thay bộ lốp đi khác ngay

Ducq1

Đi bộ
XĂng cộ tiêu hao như thế nào vậy bác

Canhcutcoicoc

Đi bộ
Em cũng mới lấy em 2.0 màu trắng. Mà các cụ cho em hỏi là khi mình tăng giảm âm lượng hoặc chuyển bài hát cứ phát ra tiếng tít tít khá là to. Em muốn tắt cái tiếng ấy đi thì làm thế nào các cụ

Canhcutcoicoc

Đi bộ
Đầu tiên em xin cảm ơn cụ Viethaikd đã xúc tác để em cưới đc vợ 2 thuận lợi.
Trước khi rước em cerato này em cũng đã sử dụng khá nhiều từ camry,ford mondeo,ford ranger wildtrak. Cảm nhận của em sau khi cưới em cerato sau 1 tuần là khá ổn so với tầm tiền bỏ ra. Em cũng đi khá nhiều thì cũng thấy đi cao tốc tầm 80 100 thì độ ồn cũng chấp nhận được,có chế độ cruise contro khá tiện khi đi cao tốc,đỡ mỏi chân. Nhưng lưu ý các CCCM lúc nào cũng nên để chân ở vị trí phanh không sử lí không kịp lại mệt. Đi đường trong thành phố thì cũng khá ổn,chẳng có gì để nói. Đường bê tông độ ồn cũng vẫn chấp nhận đc. Nói chung là độ ồn chấp nhận được trong tầm tiền,CCCM muốn đỡ ồn làm thêm bộ roăng cao su nữa là ổn.
Tiếp theo là độ ăn uống của em ý. Theo em thấy thì em ý ăn uống khá ỏn ẻn,cũng k tốn cho lắm (trc em chạy mondeo tầm 16l/100km :))). Em cũng khá thích em này ở điểm thấy chủ đến biết xoè tai,chớp mắt chào mừng \:D/. Tiếp nữa là hệ thống điều hòa 2 vùng,vợ em cực thích cái này luôn,vợ em đag mang bầu F1 nên lúc nào cũng thấy nóng xe trước chỉ để 24 độ k em lạnh k chịu đc,bh thì vợ cả tòan để bên phụ 19 độ. Trc mua xe em cũng tham khảo cái option khóa cửa cho trẻ em,tại em chạy xe cũ có lần đang đi thằng cháu mở ngay cửa sau ra,toát mồ hôi. Em thấy cái option này khá hữu ích cho cụ mợ nào nhà có trẻ con.
Còn chế độ lái,giảm xóc,cách âm rồi thì độ rộng rãi em không bàn nhiều. Căn bản các đời vợ trc của em toàn cao cấp hơn em này nên nếu em đưa ra bình luận thì sẽ không chuẩn cho lắm. Nên CCCM nên tự cảm nhận mấy này này (em đảm bảo mấy cái này hơn mấy em buổi sáng hay gét. Thề luôn ạ) :)). Em cũng đã lắp thêm cái lò xo ở cốp xe để mình đứng gần là cái cốp nó tự động mở to ra,lúc đang bê đồ nặng khá tiện,đỡ phải sờ mó tay vào
Đây là 1 số cảm nhận của em về em nó,CCCM thấy em còn thiếu sót j thì bỏ qua cho em ạ
PS: em tay đỏ bốc đc quả biển khá đẹp,đi đâu cũng đc hỏi cách bốc biển kiểu j. CCCM đừng hỏi em cái này,số em hên thôi ạ

Mà quên mất. Chúc mừng cụ cưới đc con em chân dài bỉm đẹp. Hehe

sontungnguyen

Xe buýt
XĂng cộ tiêu hao như thế nào vậy bác
Do người lái nữa cụ ạ. Em lái cũng lâu rồi nên thấy tiết kiệm phết. Đi mãi k thấy hết xăng :))
Em cũng mới lấy em 2.0 màu trắng. Mà các cụ cho em hỏi là khi mình tăng giảm âm lượng hoặc chuyển bài hát cứ phát ra tiếng tít tít khá là to. Em muốn tắt cái tiếng ấy đi thì làm thế nào các cụ
Cái đấy em cũng chịu cụ ạ. Cụ hỏi sale xem.^^.thanks cụ nhé hê hê. Chúc cụ bốc đc em tam hoa thôi,tứ quý lại bị hỏi nhiều mệt lắm:))

24082010

Xe tải
Giờ giá 2.0 là bn các cụ nhảy :D

Mclaren_LeMans

Xe tăng
chúc mừng cụ có xe ngon
cụ cho em hỏi độ thêm cái lò xo như nào nhỉ? Bật mạnh lên thế cũng khác gì cốp điện xịn đâu nhỉ :))

Canhcutcoicoc

Đi bộ
:T^#(^
Do người lái nữa cụ ạ. Em lái cũng lâu rồi nên thấy tiết kiệm phết. Đi mãi k thấy hết xăng :))

Cái đấy em cũng chịu cụ ạ. Cụ hỏi sale xem.^^.thanks cụ nhé hê hê. Chúc cụ bốc đc em tam hoa thôi,tứ quý lại bị hỏi nhiều mệt lắm:))
Xe cụ có kêu nthe k cụ

spartacus88

Xe tăng
16 em lấy xe, mong là được biển đẹp gần bằng cụ chủ :))

sontungnguyen

Xe buýt

sontungnguyen

Xe buýt