Cảm nhận LX 125 ie

mptb85

Xe tải
Em cũng được dạy thế ,nhưng cụ nhìn cái chỗ để đè chân lên ý(chân trống giữa) nó cao lên hẳn (dễ 10cm quá).
Như vậy khi em để chân vào thì chân đấy của em không chạm đất được(lúc này sẽ chỉ có 1 chân còn lại chạm đất).=>điểm tựa ít đi.
:P Và điều thứ 2 là lúc hạ chân trống giữa xuống,em không nổi(sợ giữ xe không được).
Bình thường Future,lúc em hạ chân trống giữa (lúc trước dựng chân trống giữa-giờ em lấy đi)=>em phải lấy sức lực giữ xe và :"hự" 1 cái=>mới oke.
Còn con Lx 114kg,em hự xong,sợ nó đổ luôn.,nên thui vậy.
Chắc em phải tập tạ quá.:((
-Nghe bạn tả mà vãi linh hồn, làm gì mà "Hự" 1 cái vậy, hihi. mỗi lần mún dựng chống giữa lại phải "Hự" 1 cái sao...hihi
-Bạn phải kết hợp gữa chân phải và tay phải, chân phải đạp nhẹ một cai, cùng lúc đó tay phải kéo nhẹ về sau, thế là dựng xe lên ngon lành à. làm gì mà cứ phải "Hự" 1 cái...hihi
-mà bạn là Girl hay boy vậy, nếu là Girl thì còn chấp nhận chứ nếu là boy mà không dựng nổi cái chống xe máy thì phải đi tập tạ khẩn trương. không hiểu khi bạn tập tạ thì sẽ kêu thế nào nhỉ...hihi

matmun88

Đi bộ
haha, mình cũng chưa bao giờ có ý định dựng chân trống giữa của xe này

trangochehe

Đi bộ
Chào các bác! Em là lính mới tò te. Em sắp tới định tậu 1 em Lx125ie. Vốn không rành nên em tham khảo rất nhiều,và đúng là lắm thầy nhiều ma, người khen cũng lắm mà kẻ chê cũng nhiều. Rằng thì là: chỉ được cái dáng, máy kêu, nặng, đồ đắt, tốn xăng, hay hỏng vặt chết máy bla bla...em hoang mang quá, nhưng mà em chỉ thích mỗi tiểu thư LX thôi, không kết được em khác nữa... :( Nên em muốn hỏi những bác đã dùng rồi thấy hoàn toàn ổn chứ ạ? mà ie thì tiết kiệm xăng như nào hả bác? một bình đầy là đi được bao nhiêu cây?!
À, với cả em cũng có tí duy tâm, bác nào biết thì chỉ giúp em xem em sinh 1987, nữ, thì hợp xe màu nào?! :D

evilmask

Xe máy
Cứ xúc đi mợ ơi đừng nghe người ta đồn đại làm chi..

Dreamer71

Xe hơi
Chào các bác! Em là lính mới tò te. Em sắp tới định tậu 1 em Lx125ie. Vốn không rành nên em tham khảo rất nhiều,và đúng là lắm thầy nhiều ma, người khen cũng lắm mà kẻ chê cũng nhiều. Rằng thì là: chỉ được cái dáng, máy kêu, nặng, đồ đắt, tốn xăng, hay hỏng vặt chết máy bla bla...em hoang mang quá, nhưng mà em chỉ thích mỗi tiểu thư LX thôi, không kết được em khác nữa... :( Nên em muốn hỏi những bác đã dùng rồi thấy hoàn toàn ổn chứ ạ? mà ie thì tiết kiệm xăng như nào hả bác? một bình đầy là đi được bao nhiêu cây?!
À, với cả em cũng có tí duy tâm, bác nào biết thì chỉ giúp em xem em sinh 1987, nữ, thì hợp xe màu nào?! :D
Với tầm tiền này thì cũng tạm được mợ à, nó kêu lúc mới khởi động thôi chứ đi đường đẹp êm hơn xe Honda. Màu đỏ hợp tuổi mợ.

xherox

Xe điện
Em mua được gần 2 tháng đi gần 4000km rồi :D

vietpham2610

Xe máy
Cụ nói chuẩn đấy, cứ xúc là xúc. Còn màu thì theo quan điểm của mình Vespa đẹp nhất là những màu Đỏ , Trắng , Đen . Vừa thông dụng mà ko hết mốt. Còn nói về duy tâm về màu xe thì mình thấy cũng ko đúng cho lắm. Cứ chọn màu theo sở thích của mình thôi.

dammevespa

Xe tải
con gái đi lx đẹp đấ bạn,múc ngay đi đừng chừng chừ ji nữa,minh cung mới lấy con vespa s ie cách đây mấy ngày đây,cảm giác đi nói chung là rất đầm,máy kêu rất êm.ah nếu bạn là con gái thì lấy màu đỏ hoặc trắng đi.Nói chung màu nào cũng đẹp cả;))

TrangZjn

Xe máy
Số nhà 19, ngõ 236/8 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà N
Website
www.facebook.com
Em lấy LX ie đỏ, các cụ bảo em nên dán cho em nó hay sơn nano không ạ?
Để nguyên trạng em nó, dù có lắp thêm khung bảo vệ em vẫn sợ xe em bị thương lắm :(
Các cụ góp ý giúp em.
Thanks các cụ nhìu nhìu :-*:-*

dammevespa

Xe tải
đi vespa nên tháo mấy cái phụ tùng vớ vẫn ra nhìn mới đẹp,nào là khung bảo vệ,đặc biệt đi xe máy mình ghét nhất là để 2 cái càng kua(cặp kính),

TrangZjn

Xe máy
Số nhà 19, ngõ 236/8 Khương Đình, Thanh Xuân, Hà N
Website
www.facebook.com
đi vespa nên tháo mấy cái phụ tùng vớ vẫn ra nhìn mới đẹp,nào là khung bảo vệ,đặc biệt đi xe máy mình ghét nhất là để 2 cái càng kua(cặp kính),
Em mua xong sẽ tháo luôn kính :">. Và đi lắp 1 cái kính trái bé xinh.
Khung bảo vệ chắc em phải làm cụ ợ, đi đường xây xát xe mới em xót lắm.
Em cũng định đi bọc yên luôn, xe em màu đỏ, yên màu đen, theo các cụ nên bọc yên màu gì thì đẹp ạ? :D

dammevespa

Xe tải
Em cũng định đi bọc yên luôn, xe em màu đỏ, yên màu đen, theo các cụ nên bọc yên màu gì thì đẹp ạ? :D
màu đỏ thường đi zoi màu đen nên mình nghỉ đen sẻ hợp đấy,cộng với bánh mâm màu đen sẵn có là chuẩn đấy bạn

vietpham2610

Xe máy
Mợ bọc yên màu da bò , chuẩn luôn theo xe màu đỏ.

trangochehe

Đi bộ
Thôi được rồi! Quyết thế nhé! Em cũng thích màu đỏ với trắng.Nhưng chắc em lấy màu trắng, cho nó dễ kết hợp quần áo! Hế hế... :">

dammevespa

Xe tải
Ảo tung chảo, cụ vừa đi vừa xả xăng ra đường à:P
chắc có vấn đề j òi,xe s 251ie của e mới lấy cũng chưa test thử xăng cộ thế nào nửa,tuy nhiên có một điều là:
lúc mới lấy xe,pi tặng dc gần 2l,e chạy về 1 đoạn đổ thêm 100 nghìn mà bình kim xăng chỉ nằm ở mức 1 phần 2,xong e chạy xe về quê (từ tphcm về bình duơng chính xác 80km) về tới nhà kim xăng gần nằm ở mức E.

tieubao89

Xe đạp
Xe này em thấy đi ga bé nó cứ khựng khựng kiểu j ấy.