[Thảo luận] [Cảm nhận] Ngồi xe công tác biển xanh lè!!!

zuanh88

Xe buýt
Không phải không có nhưng cũng không phải tất cả đâu ạ. Nhiều người cũng biết là đi nhanh thì gặp nhiều nguy hiểm. Nhưng áp lực buộc họ phải lái thôi, chứ ai muốn đâu. Lái xe không phải lúc nào cũng sướng như các bác nghĩ đâu. Không ảnh hưởng đến mình thì mình cứ tránh ra. Riêng em cứ xin đường là em nhường, không ấm ức chửi bới làm gì mà mua khó chịu vào người ạ!

vinhpc

Xe hơi
Em đi đường còn được thưởng thức chú biển xanh đi song song thò kính xuống vẫy tay đi chậm lại để chú ấy vượt. Sau đó chú vượt qua phanh cái rúi một cái trước đầu xe mình cơ ạ.hix vcl ra.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
các cụ a biển xanh thì cũng tùy từng tài thôi không phải ai cũng như ai. ma biển xanh 80b thì mới to chứ, cữ như biển xanh ở tỉnh và đặc biệt ở huyện thì cũng chẳng to bằng một số bác trong nhà mình.
cụ nói chuẩn :-bd

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mừng cụ về nhà an toàn ngồi đây kể với ae.

bjnhonebj

Đi bộ
ghét bọn biển xanh, bẩn lắm, giá như của mình trắng hóa xanh hết cũng đcc

billnantes

Xe container
cũng tùy loại biển xanh thôi ,biển xanh mà không đi công vụ lấy xe đi việc riêng sao phải xoắn ...............hôm qua em đi HP về có thằng 80B cứ đòi vượt mà mình chạy 80km/h rồi ,đằng trước thì vướng ...........em cho nó đi sau mít gần 5km mới cho vượt nên nó còn nhìn mình nữa mới sợ .

kynhong89

Xe máy
này thì xanh
Theo thông tin chúng tôi mới nhận được, vào lúc 1h45 phút sáng 1/7, Thượng tá Nguyễn Thị Lý, Phó trưởng phòng tài vụ, Tổng cục Xây dựng Lực lượng – Bộ Công an đã qua đời vì tai nạn giao thông tại địa phận huyện Yên Thủy, tỉnh Hòa Bình.

Trong chuyến công tác cùng Trưởng phòng Trị sự báo Công an nhân dân Nguyễn Thị Hiển và phóng viên, khi đi qua địa phận huyện Yên Thủy, tỉnh Hòa Bình, xe vào cua, đổ dốc nhưng do trời mưa to nên xe bị lật.

Do bị thương nặng, Thượng tá Nguyễn Thị Lý đã tử vong ngay tại chỗ, bà Nguyễn Thị Hiển hiện đang được cấp cứu tại bệnh viện Việt Đức (Hà Nội).

Thượng tá Nguyễn Thị Lý là vợ của nhà văn, Trung tướng Nguyễn Hữu Ước, Phó Tổng Cục trưởng Tổng Cục Xây dựng Lực lượng – Bộ Công an, Tổng biên tập báo Công an nhân dân.

Bà Nguyễn Thị Lý sinh trưởng trong một gia đình gia giáo, vốn nổi tiếng là người phụ nữ tần tảo, bình dị. Nhiều người vẫn nói, những vui buồn, thăng trầm, thành công của nhà văn, Trung tướng Hữu Ước đều có sự chia sẻ, cổ vũ, động viên từ người bạn đời của ông.

Entidi

Xe buýt
Vụ này lâu lắm rồi, nghe bảo là đi chùa chiền về, chứ không phải công vụ gì cả.:|

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
này thì xanh
Theo thông tin chúng tôi mới nhận được, vào lúc 1h45 phút sáng 1/7, Thượng tá Nguyễn Thị Lý, Phó trưởng phòng tài vụ, Tổng cục Xây dựng Lực lượng – Bộ Công an đã qua đời vì tai nạn giao thông tại địa phận huyện Yên Thủy, tỉnh Hòa Bình.

Trong chuyến công tác cùng Trưởng phòng Trị sự báo Công an nhân dân Nguyễn Thị Hiển và phóng viên, khi đi qua địa phận huyện Yên Thủy, tỉnh Hòa Bình, xe vào cua, đổ dốc nhưng do trời mưa to nên xe bị lật.

Do bị thương nặng, Thượng tá Nguyễn Thị Lý đã tử vong ngay tại chỗ, bà Nguyễn Thị Hiển hiện đang được cấp cứu tại bệnh viện Việt Đức (Hà Nội).

Thượng tá Nguyễn Thị Lý là vợ của nhà văn, Trung tướng Nguyễn Hữu Ước, Phó Tổng Cục trưởng Tổng Cục Xây dựng Lực lượng – Bộ Công an, Tổng biên tập báo Công an nhân dân.

Bà Nguyễn Thị Lý sinh trưởng trong một gia đình gia giáo, vốn nổi tiếng là người phụ nữ tần tảo, bình dị. Nhiều người vẫn nói, những vui buồn, thăng trầm, thành công của nhà văn, Trung tướng Hữu Ước đều có sự chia sẻ, cổ vũ, động viên từ người bạn đời của ông.
xe gì mà lật ác thế nhỉ , chia buồn với gia đình nạn nhân

dangnam0511

Xe đạp
Cụ thử lái nhanh, lái khoán, lái nổ điểm xem sướng hay khổ. Đi có tí mà phán như đúng rồi. Chưa kể yếu tố đặc thù ngành mà cụ cứ bô bô ra. Thế này mãi là nhân dân thôi. Không làm đầy tớ được.
Cụ này nói chuẩn này. Nhà cháu ko bênh hoàn toàn nhưng lái xe công phải nói là khá vất vả. Nhà cháu từng có lệnh công tác HN-Thanh Hóa-Hải Phòng-Quảng Ninh-HN trong tròn 30h. Về đến nơi bác lái xe mặt bạc phếch, tái nhợt.
Vả lại cánh lái xe bên cháu chắc được quán triệt tốt nên hầu hết đều chấp hành rất tốt luật GTĐB (trừ những trường hợp như trường hợp kể trên, hoặc đón đoàn ạ). Lái xe họ cũng tự biết tránh vi phạm vì nếu ko giải trình được thì sẽ bị kỷ luật, xin xỏ thì phải nhờ vả còn quá tội.

trjse7en

Xe máy
Em đã từng cảm giác được ngồi trên land cui dơ của 1 phó chủ tịch ......... nói chung là cảm giác như ra đường không sợ ai ấy các bác ah , và e thấy tâm lý của các xế nhà biển xanh thì lái xe khi đi công việc to như ông kễnh ngoài phố :))))

0la

Xe hơi
Em cũng từng ngồi xe biển đỏ cùng ô anh về Hà Tĩnh, chú lái xe chạy nhanh ở những đoạn vắng thôi, khi chõ đông chú cũng đi rát đúng luật, hay là lái trẻ (30t)khiêm tốn không bít nữa.

Kia_K2700II

Xe máy
hôm nay em gặp 1 đoàn đi VDD3 chứ có đi Láng Hòa Lạc đâu.cụ chủ full
rồi

huyta

Xe buýt
Bạn em bằng b2 đi xe con là chính thoảng lái cả 16 chỗ biển 80b đi tung tăng các tỉnh, hỏi ko sợ ah nó reply đếch sợ gì hết, chán chả buồn nói nữa...!

MiniTàu

Xe buýt
Ở tỉnh em, em đi 2 bánh sau xe Dmax của CSGT 2km, em thấy nó cũng đè vạch liền liên tục, cứ gặp xe tải là tuýt lại "kiểm tra giấy tờ"

amlce90

Xe hơi
xanh hay đỏ cũng lý tùy từng người thôi các cụ ah

linhbap

Xe buýt
Kết luận là RẤT CHÓNG MẶT.
Chóng mặt là do tự bản thân bác thôi: thấy vượt tốc độ.....
Loáng thoáng nghe các chú biển xanh các tỉnh nói chuyện với nhau, hóa ra cũng dăm ba lần bị phạt (kể cả biển xanh), nhưng mà thu nhập phân phối <500k, gọi là "mua tăm" cho các chú xxx
Cứ hỏi các xe cũng xanh mà lãnh đạo loại nhỏ xem >>>> lái xe tái mặt.
Các chú cũng kể đi bám váy xe dẫn đường sướng lắm, Láng thì Láng mà Hòa Lạc thì Hòa Lạc, tít lên 100-120km/h vẫn ok, miễn là nghe gần xa có tiếng hú hú.
đúng là bác chưa chạy theo dẫn đoàn. Chỉ sướng duy nhất cái xe đi ngay sau xe dẫn thôi >>>>> các xe phía sau toát mồ hôi luôn. Xe đầu chạy 100 thì xe cuối phải chạy tầm 140 mới hy vọng ko bị cắt đuôi. Cái này cứ hỏi lái xe mấy tổng giám đốc đi bám xe cấp bộ.

Bino

Xe điện
Nghe cụ tả thì cháu bắt được bệnh của mấy đồng chí LĐ rồi ạ. Tại ngồi xe biển mầu mè cho nên bị Chóng Mặt liên miên làm cho chúng ta hay hiểu nhầm là họ bị thiếu cái gì đó về trí tuệ.
Thảo nào, mấy cái Nghị định kiểu "7 vòng hoa 1 đám tang", hay "Quan tài không kính", hay "Thịt 8 tiếng", hay "Ngực lép ko lái xe", đều do cái biển xanh hết hả các cụ. Ở mà sao em nghe từ biển xanh nó quen quen, như tên của bác gì thông gia với bác gì ăn uống mất vệ sinh ở kênh Nhiêu Lộc ấy nhỉ.