Thảo luận Cảm nhận sau 2 tuần đi Toyota Corolla Cross

Bopbun

Xe điện
Thế chắc là mông cụ và ghế Cross nó ma sát kém. Ngoài ra, còn do tay lái của thằng em cụ, thích đánh bên nọ đánh bên kia, tuy xe không bồng bềnh nhưng người cụ vẫn văng từ bên nọ sang bên kia. Càng ngồi đuôi càng văng. Em thấy có một số người rất hay lắc tay lái.
Ngoài ra, tiền đình cụ không được tốt lắm. Cụ nên cài thiện bằng cách cày game 3D!!! Như 2 thằng nhóc nhà em càng bồng bềnh càng thấy sướng.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
em chạy Forrtuner thì lại ko thấy bồng bênh như thế, ghế ngồi ko trượt trượt như Cross
Em ngồi sau thấy ok mà cụ. Chắc hôm đó cụ uống rượu rồi nên cảm giác khác đấy ạ.

BMW_X7

Xe điện
Em ngồi sau thấy ok mà cụ. Chắc hôm đó cụ uống rượu rồi nên cảm giác khác đấy ạ.
không ạ, hôm đó em nhận lái xe từ đầu nên ko uống, lúc đoàng về lại đi u bia thì em có u nửa cốc mới nhớ quên đồ ở Cty nên bảo thằng ku em lái cho về lấy, tiện mở cửa sau nên ngồi thấy thế ạ, hoặc có thể hôm đó em mặc bộ đồ thể thao nên ngồi nó trơn nó cứ trượt về đằng trước

nguoibatdau

Xe tăng
cụ có ngồi sau chưa, em ngồi hàng ghế sau thấy khó chịu kinh, bồng bềnh, cứ bị truostj về đằng trước và tựa lưng đứng quá, ngồi khó chịu lắm
Em mới lấy chưa được 1 tháng và đi hơn 1k km rồi. Con này là dòng xe đô thị nên treo sẽ mềm, đi bồng bềnh đó cụ ạ, chạy cao tốc phải đông người mới đầm, còn đi 1 người khá bồng bềnh. Hiện tại em thất vọng với qđ lấy cross của mình, lúc đó em thích outlander hơn, nhưng vợ em khoái cross nên chiều ý vợ. Theo em, cụ nên tham khảo xe khác.

BMW_X7

Xe điện
Em mới lấy chưa được 1 tháng và đi hơn 1k km rồi. Con này là dòng xe đô thị nên treo sẽ mềm, đi bồng bềnh đó cụ ạ, chạy cao tốc phải đông người mới đầm, còn đi 1 người khá bồng bềnh. Hiện tại em thất vọng với qđ lấy cross của mình, lúc đó em thích outlander hơn, nhưng vợ em khoái cross nên chiều ý vợ. Theo em, cụ nên tham khảo xe khác.
vâng trước em hay ngồi ghế trước nên ko để ý, sau vụ ngồi ghế sau đó em đang suy nghĩ lại, vợ em cũng thích Cross, còn em thích CX5, em vẫn chưa quyết định vì 2 vc vẫn có 2 xe đi, chỉ là vợ thấy chị em cơ quan mua Cross thì đâm ra thích muốn đổi

Bopbun

Xe điện
vâng trước em hay ngồi ghế trước nên ko để ý, sau vụ ngồi ghế sau đó em đang suy nghĩ lại, vợ em cũng thích Cross, còn em thích CX5, em vẫn chưa quyết định vì 2 vc vẫn có 2 xe đi, chỉ là vợ thấy chị em cơ quan mua Cross thì đâm ra thích muốn đổi
Lạ nhỉ, e chưa thấy con này bồng bềnh, vợ e cũng hơi say xe nhưng chưa bao giờ than bồng bềnh. 2 thằng nhóc ngồi sau thì vô tư luôn, chơi game xem youtube suốt, kể cả khi em chạy đường đèo lên Lạng Sơn, Cao Bằng, Thác bản giốc chứ chưa nói cao tốc. Đúng là những đoạn vào cua thấy người khá nghiêng, thấy khác sedan. Em chưa ngồi Outlander, có thể Outlander hơn khoản này, nhưng với em thì không quan trọng món này. Cụ nào kém tiền đình thì nên chọn xe giảm xóc cứng hơn. Đối với em thì con này đã hơi cứng rồi.

nguoibatdau

Xe tăng
Chiếc này phù hợp với nữ đi điềm tĩnh hoặc người mới mua xe lần đầu, vợ em thích mua vì các chị em ở cơ quan mua + điều hòa làm mát sâu. Em bắt đầu lái từ tháng 11.2022, chủ yếu lái xe người quen, 2 chiếc đều của honda là hrv và crv, ban đầu em định lấy hrv bản mới đó, tuy nhiên có 1 hôm sau tết nóng 30 độ. Em bật AC max và hạ nhiệt độ thấp nhất nhưng hrv nóng thật, nên em phải chuyển qua toyota.
Cụ nên xem clip review con cross này của bác xevuivietnam nhé, đánh giá thẳng tay không quảng cáo. Em ấn tượng nhất với 1 câu của bác đó: cross tuy không cao (do khoảng sáng gầm có 161 mm), nhưng lại làm cho người lái có cảm giác cao, vì nó bồng bềnh :)).

Bopbun

Xe điện
Em không hiểu nhiều người khen outlander lắm mà không chịu xuống tiền. Cross thì chê ầm ầm mà xuống tiền cũng ào ào. Em thì đổi được mấy lần Nhật có, Hàn có, mà lần nào cũng chẳng hối hận, đi con nào thích con đấy.

BMW_X7

Xe điện
Chiếc này phù hợp với nữ đi điềm tĩnh hoặc người mới mua xe lần đầu, vợ em thích mua vì các chị em ở cơ quan mua + điều hòa làm mát sâu. Em bắt đầu lái từ tháng 11.2022, chủ yếu lái xe người quen, 2 chiếc đều của honda là hrv và crv, ban đầu em định lấy hrv bản mới đó, tuy nhiên có 1 hôm sau tết nóng 30 độ. Em bật AC max và hạ nhiệt độ thấp nhất nhưng hrv nóng thật, nên em phải chuyển qua toyota.

Cụ nên xem clip review con cross này của bác xevuivietnam nhé, đánh giá thẳng tay không quảng cáo. Em ấn tượng nhất với 1 câu của bác đó: cross tuy không cao (do khoảng sáng gầm có 161 mm), nhưng lại làm cho người lái có cảm giác cao, vì nó bồng bềnh :)).
vâng vì mấy bà cũng cơ quan đi con này nên vợ em cũng theo thôi, chứ chị em có biết xe gì đâu, chắc sẽ phải tư vấn và cho vợ ngồi mấy loại cao cao rồi tự nhận ra vậy

Tieu Bach Long

Xe buýt
vâng vì mấy bà cũng cơ quan đi con này nên vợ em cũng theo thôi, chứ chị em có biết xe gì đâu, chắc sẽ phải tư vấn và cho vợ ngồi mấy loại cao cao rồi tự nhận ra vậy
cụ với vợ cụ cứ đi lái thử cả 2 đi đã rồi hãy quyết định, outlander thì 7 chỗ, cảm giác lái thấy mọi người bảo cũng ok hơn cross, nhưng cùng giá tiền đó thì con cross có công nghệ rồi hỗ trợ lái em lại thấy hơn outlander. Em đi cross đến giờ cũng đc 7 tháng rồi, em thấy ok mà, bạn bè gia đình ngồi sau chưa thấy ai kêu gì về vụ bồng bềnh cả. Cụ chắc chủ yếu là lái chính nên cứ cho cả gia đình đi lái thử xe cùng, nếu người ngồi sau ko lăn tăn gì vụ bồng bềnh thì chắc ok cụ ạ!

Tieu Bach Long

Xe buýt
lúc đầu em cũng lăn tăn giữa CX5 với Cross, mấy ông ở cty ngăn luôn CX5 :v kêu đi ồn, bảo dưỡng các thứ cũng tốn kém nữa. Đợt ấy em cũng đang vội lấy xe để có xe đi luôn nên cũng chưa kịp đi thử xe nào mà quyết lấy Cross luôn. Nói chung cũng ko hối hận vì đã mua Cross cụ ạ!

Bopbun

Xe điện
Xe của vợ cụ thích mà cụ cứ muốn đổi là sao? Nói về cái sợ bồng bềnh, tất cả là do cái tiền đình mỗi người. Có người tiền đình kém thì rất sợ bồng bềnh, tiền đình khỏe thì bồng bềnh lại thấy lâng lâng, phê sướng, cảm giác như ngồi võng.

Nói chung mua xe phải ưu tiên hợp với mình. Mỗi người mỗi khác. Như vc nhà em chẳng ai thấy bồng bềnh gì. Bà cụ nhà em thì tiền đình cực kém, đến mức chỉ thích ngồi xe nào càng lọc xọc càng tốt, xe không được phép êm ru, không được phép mở điều hòa, trời nóng mấy cũng phải mở kính lấy gió. Chỉ ngồi được taxi i10.

Nên cụ nào sợ say, mẫn cảm với bồng bềnh thì phải kiếm dòng nào phù hợp. Nhưng dưới 1 tỏi thì không bồng bềnh lại cứng, muốn êm thì lại bồng bềnh.

Còn muốn vừa êm vừa không bồng bềnh thì phải trên 1 tỷ, mà cũng tùy xe chứ không phải cứ trên 1 tỷ là ổn. Nước ngoài họ đánh giá những dòng xe sau chống say xe tốt nhất:
Ở VN chưa thấy ông rì viu nào đứng ra xếp hạng chống say cho các dòng xe bình dân. Đâm ra dù là những cụ rì viu uy tín thì cũng có người bảo Cross là bồng bềnh, có người bảo Cross chắc. Đánh giá rất cảm tính, tùy thuộc nhiều vào tiền đình của mỗi ông rì viu.

Nếu có đánh giá xếp hạng độ chống say xe, em nghĩ Cross ở mức đâu đó trung bình, vì con xe này Toy làm nó cái gì cũng trung bình, vừa đủ, không có mặt xuất sắc, cũng không có gì kém quá.

Chỉnh sửa cuối:

sokkermaster

Xe máy
bồng bềnh con do kĩ thuật lái và cảm giác của từng người. xe em Cross G vợ em ko bị say, lên xe thằng cậu Madza3 (cậu lái) thì kêu say. theo mấy cụ sales madza thì bảo Cross bồng bềnh hơn Madza3. cụ nào kinh nghiệm 2 xe giải thích hộ e với

Tieu Bach Long

Xe buýt
Em không hiểu nhiều người khen outlander lắm mà không chịu xuống tiền. Cross thì chê ầm ầm mà xuống tiền cũng ào ào. Em thì đổi được mấy lần Nhật có, Hàn có, mà lần nào cũng chẳng hối hận, đi con nào thích con đấy.
thỉnh thoảng em có lướt qua 1 số các diễn đàn hay 1 số bài tư vấn vnexpress khi có bất kỳ 1 xe nào đc mang ra để hỏi tư vấn so với Cross như Tucson, CX5, Outlander, kiểu cùng 1 giá tiền thường là các bản kia sẽ là bản tiêu chuẩn sẽ cùng giá với Cross V thì gần như toàn bộ các comment mặc định sẽ chọn các xe kia và ném đá Cross ko thương tiếc :v nhưng thực tế thì Cross lại luôn là xe được bán nhiều nhất, nếu như các cụ bảo mua Cross theo số đông thì em thấy càng không phải, vì em thấy số đông trên mạng đa phần là chê mà :v đúng là ko hiểu luôn cụ ạ!

HieuNguyen1618

Xe máy
thỉnh thoảng em có lướt qua 1 số các diễn đàn hay 1 số bài tư vấn vnexpress khi có bất kỳ 1 xe nào đc mang ra để hỏi tư vấn so với Cross như Tucson, CX5, Outlander, kiểu cùng 1 giá tiền thường là các bản kia sẽ là bản tiêu chuẩn sẽ cùng giá với Cross V thì gần như toàn bộ các comment mặc định sẽ chọn các xe kia và ném đá Cross ko thương tiếc :v nhưng thực tế thì Cross lại luôn là xe được bán nhiều nhất, nếu như các cụ bảo mua Cross theo số đông thì em thấy càng không phải, vì em thấy số đông trên mạng đa phần là chê mà :v đúng là ko hiểu luôn cụ ạ!
Bởi vì Cross nó giá cao nên nhiều người ghét đó b, so giá tiền thì ai cũng lựa Outlander nhưng khi chốt lại đa số chốt Cross :v

anhcado

Xe hơi

Giống như con Subaru Forester đó cụ. Ai cũng khen: nào là lái hay, rộng rãi. Nhưng bảo mua thì không ai mua.

Mà mặc định xe Toy trên vnexpress bị chê mà cụ. Bất cứ xe Toy nào so với 1 xe khác cũng bị chê. Nhưng comment trên vnexpress bị kiểm duyệt với lọc thì tin làm gì.

vandinh

Xe container
Cross G giảm 65tr ngon quá các cụ ạ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

BMW_X7

Xe điện
Xe của vợ cụ thích mà cụ cứ muốn đổi là sao? Nói về cái sợ bồng bềnh, tất cả là do cái tiền đình mỗi người. Có người tiền đình kém thì rất sợ bồng bềnh, tiền đình khỏe thì bồng bềnh lại thấy lâng lâng, phê sướng, cảm giác như ngồi võng.

Nói chung mua xe phải ưu tiên hợp với mình. Mỗi người mỗi khác. Như vc nhà em chẳng ai thấy bồng bềnh gì. Bà cụ nhà em thì tiền đình cực kém, đến mức chỉ thích ngồi xe nào càng lọc xọc càng tốt, xe không được phép êm ru, không được phép mở điều hòa, trời nóng mấy cũng phải mở kính lấy gió. Chỉ ngồi được taxi i10.

Nên cụ nào sợ say, mẫn cảm với bồng bềnh thì phải kiếm dòng nào phù hợp. Nhưng dưới 1 tỏi thì không bồng bềnh lại cứng, muốn êm thì lại bồng bềnh.

Còn muốn vừa êm vừa không bồng bềnh thì phải trên 1 tỷ, mà cũng tùy xe chứ không phải cứ trên 1 tỷ là ổn. Nước ngoài họ đánh giá những dòng xe sau chống say xe tốt nhất:
Ở VN chưa thấy ông rì viu nào đứng ra xếp hạng chống say cho các dòng xe bình dân. Đâm ra dù là những cụ rì viu uy tín thì cũng có người bảo Cross là bồng bềnh, có người bảo Cross chắc. Đánh giá rất cảm tính, tùy thuộc nhiều vào tiền đình của mỗi ông rì viu.

Nếu có đánh giá xếp hạng độ chống say xe, em nghĩ Cross ở mức đâu đó trung bình, vì con xe này Toy làm nó cái gì cũng trung bình, vừa đủ, không có mặt xuất sắc, cũng không có gì kém quá.
em thấy về thiết kế, trang thiết bị so với nhà TOY thì em Cross quá xuất sắc rồi, quá nhiều option luôn, dáng đẹp.
em đổi xe gọi là cho vợ nhưng thực ra vẫn là đi chung, nhà em 2 xe nhưng chỗ để xe là hàng dọc, 2 xe để nối đuôi nhau, em về trước thì để vào trước, vợ để phía ngoài, mai ai đi trước thì lấy xe ngoài đi trước, nên gọi là đổi xe cho vợ nhưng cả 2 đều được dùng chung, có khi mỗi ngày đi 1 xe, vì em hay về sớm, sáng lại đi sớm
đang lăn tăn quá, để rảnh đi thử lại Cross và CX5 xem sao ạ