Thảo luận Cảm nhận sau 2 tuần đi Toyota Corolla Cross

BMW_X7

Xe điện
lúc đầu em cũng lăn tăn giữa CX5 với Cross, mấy ông ở cty ngăn luôn CX5 :v kêu đi ồn, bảo dưỡng các thứ cũng tốn kém nữa. Đợt ấy em cũng đang vội lấy xe để có xe đi luôn nên cũng chưa kịp đi thử xe nào mà quyết lấy Cross luôn. Nói chung cũng ko hối hận vì đã mua Cross cụ ạ!
vâng để tới rảnh em thử cả 2 xem lại cảm nhận của mình ạ

BMW_X7

Xe điện
cụ với vợ cụ cứ đi lái thử cả 2 đi đã rồi hãy quyết định, outlander thì 7 chỗ, cảm giác lái thấy mọi người bảo cũng ok hơn cross, nhưng cùng giá tiền đó thì con cross có công nghệ rồi hỗ trợ lái em lại thấy hơn outlander. Em đi cross đến giờ cũng đc 7 tháng rồi, em thấy ok mà, bạn bè gia đình ngồi sau chưa thấy ai kêu gì về vụ bồng bềnh cả. Cụ chắc chủ yếu là lái chính nên cứ cho cả gia đình đi lái thử xe cùng, nếu người ngồi sau ko lăn tăn gì vụ bồng bềnh thì chắc ok cụ ạ!
vâng em thích lái xe, đi đâu cũng lái, ít khi ngồi sau nên có thể ngồi sau không quen, em thì ko thích kiểu dáng Oulander, chắc để cho cả nhà đi rồi tính ạ, nếu mấy mẹ con ok thì em cũng ok thôi, vì mình có ngồi sau đâu

Bopbun

Xe điện
thỉnh thoảng em có lướt qua 1 số các diễn đàn hay 1 số bài tư vấn vnexpress khi có bất kỳ 1 xe nào đc mang ra để hỏi tư vấn so với Cross như Tucson, CX5, Outlander, kiểu cùng 1 giá tiền thường là các bản kia sẽ là bản tiêu chuẩn sẽ cùng giá với Cross V thì gần như toàn bộ các comment mặc định sẽ chọn các xe kia và ném đá Cross ko thương tiếc :v nhưng thực tế thì Cross lại luôn là xe được bán nhiều nhất, nếu như các cụ bảo mua Cross theo số đông thì em thấy càng không phải, vì em thấy số đông trên mạng đa phần là chê mà :v đúng là ko hiểu luôn cụ ạ!
Em thấy nhiều fan xe Hàn hay có phản ứng thái quá. Hình như là tâm lý chung. Qua giọng điệu trên mạng cũng thế mà ngoài đời thấy cũng thế.

Hôm có mấy anh em trong họ lên con Santa Fe của chú em đi chơi. Anh em lâu ngày gặp nhau chuyện đang vui, ông anh họ nhà quê buột miệng nhận xét "Xe Hàn này chắc là ăn xăng khiếp lắm!". Thằng em kia nổi giận đùng đùng quát "Con này tiết kiệm Nhật gọi bằng cụ, anh nhà quê biết đ. gì về xe mà nói". Em ngồi bên cạnh nghĩ bụng: có gì phải nổi cáu với ông anh quê cái chuyện vớ vẩn, mất cả vui. Cho nên tốt nhất là đừng chê xe Hàn trước mặt mấy cụ chạy xe Hàn. Với Toy thì cứ chê thoải mái, vì tâm lý mấy ông chạy Toy luôn thoải mái.

Bà xã em hôm trước về khoe: Hôm nay được ngồi xe Sorento thấy sướng thế. Em hỏi: Thế có muốn đổi Cross lên Sorento không? Trả lời luôn: Không. Nhà em bình dân thôi nhưng Sò thì vẫn mua được. Vợ em vẫn chưa đến mức về chán Cross. Tâm lý vẫn rất thoải mái.

Đợt này Toyota Cross xả hàng giá tốt quá

Tieu Bach Long

Xe buýt
Có cụ nào mua đệm lưng + gối ghế lái chưa cho em ít review với ạ, em ngồi vẫn cứ cảm giác bị lệch, định mua thử đệm + gối xem nó có đỡ hơn ko mà ko biết mua loại nào + ko biết ngồi có êm thật ko

Bopbun

Xe điện
Có cụ nào mua đệm lưng + gối ghế lái chưa cho em ít review với ạ, em ngồi vẫn cứ cảm giác bị lệch, định mua thử đệm + gối xem nó có đỡ hơn ko mà ko biết mua loại nào + ko biết ngồi có êm thật ko
Em thấy trên lazada có loại silicone cụ đặt về thử xem

Tieu Bach Long

Xe buýt

nhatvietcorp

Xe tải
Trời nóng này mới thấy Toyota đáng giá thế nào, có clip San sắt 2023 điều hoà phều phào dưới cái nóng 38-40 độ.

Rishi

Xe tăng
Em thấy nhiều fan xe Hàn hay có phản ứng thái quá. Hình như là tâm lý chung. Qua giọng điệu trên mạng cũng thế mà ngoài đời thấy cũng thế.

Hôm có mấy anh em trong họ lên con Santa Fe của chú em đi chơi. Anh em lâu ngày gặp nhau chuyện đang vui, ông anh họ nhà quê buột miệng nhận xét "Xe Hàn này chắc là ăn xăng khiếp lắm!". Thằng em kia nổi giận đùng đùng quát "Con này tiết kiệm Nhật gọi bằng cụ, anh nhà quê biết đ. gì về xe mà nói". Em ngồi bên cạnh nghĩ bụng: có gì phải nổi cáu với ông anh quê cái chuyện vớ vẩn, mất cả vui. Cho nên tốt nhất là đừng chê xe Hàn trước mặt mấy cụ chạy xe Hàn. Với Toy thì cứ chê thoải mái, vì tâm lý mấy ông chạy Toy luôn thoải mái.

Bà xã em hôm trước về khoe: Hôm nay được ngồi xe Sorento thấy sướng thế. Em hỏi: Thế có muốn đổi Cross lên Sorento không? Trả lời luôn: Không. Nhà em bình dân thôi nhưng Sò thì vẫn mua được. Vợ em vẫn chưa đến mức về chán Cross. Tâm lý vẫn rất thoải mái.
e thấy fan Toy cũng chả kém cạnh

llong

Xe đạp
Chưa có thông tin về bản mới có auto hold, cốp điện các bác nhỉ

Tieu Bach Long

Xe buýt
Chưa có thông tin về bản mới có auto hold, cốp điện các bác nhỉ
chắc mỗi năm nâng cấp 1 ít bác ạ, bản 2023 có cốp điện với kết nối ko dây rồi mà bác, chưa có auto hold thôi

Bopbun

Xe điện
thêm phanh tay điện tử và đề nổ từ xa nữa thì quá ngon
Chắc bản 2024 sẽ có phanh tay điện tử. Biết đâu có cả treo sau đa điểm như Altis. Vì năm nay doanh số giảm thì thế nào sang năm cũng nâng cấp một mớ. Tuy nhiên, cá nhân em thích phanh cơ. Đạp chân quen rồi thấy hay. Em thuộc dạng thích vật lý, cứ các loại điều chỉnh mà vuốt ve màn hình hay bấm điện tử cảm ứng tít tít là không thích lắm. Trông thì oai đấy nhưng thực ra là kém phản hồi xúc giác. Phanh cơ thực ra có nhiều nấc nặng nhẹ, cho cảm giác lỏng chặt rất rõ. Loại điện tử thì lỳ lỳ chả cảm nhận được gì.

sokkermaster

Xe máy
thôi làm cái đề nổ từ xa nữa là đẹp, mùa hè ntn thích nhất món ấy

vanquang

Xe tải
Còn cái thứ 3 về màn hình thì giải quyết bằng miracast có sẵn theo xe. Chức năng này phóng màn hình điện thoại lên màn theo xe. Kết nối không dây cảm ứng màn hình, cụ cứ việc đút điện thoại vào túi. Trên điện thoại cụ cài app gì thì nó sẽ có cái đó. Youtube bản đồ dẫn đường tivi nhạc nhẽo lướt web phim ảnh đủ cả. Em đi đâu xa hay dùng cái này. Nếu cụ mua bản đồ vietmap thì cho chạy luôn cũng chả kém tí nào.
Cái miracast nay có áp dụng được cho cái màn của landcruiser không cụ. Chứ cái màn này thấy không có gì. Có CarPlay và android auto nhưng phải cắm dây.

Bopbun

Xe điện
Cái miracast nay có áp dụng được cho cái màn của landcruiser không cụ. Chứ cái màn này thấy không có gì. Có CarPlay và android auto nhưng phải cắm dây.
E ko có Land nên e ko rõ. Cụ xem trên màn hình đó thấy có Miracast thì là có.

xeco6688

Xe hơi
em cũng mới chạy thử con này bản V, chạy cơ bản ngon nhưng options ko có gì nổi trội

Tieu Bach Long

Xe buýt
em cũng mới chạy thử con này bản V, chạy cơ bản ngon nhưng options ko có gì nổi trội
Em thấy option như thế này là đủ dùng rồi mà cụ, theo cụ thì nên thêm các option gì nữa mới ok ạ