cảm nhận sau khi bán lác CDX

dj8800se

Xe hơi
Cá nhân em trừ khi có tiền lên đời M3 2015, M6, Crv..... thì e mới chia tay con CDX của mình. không phải khen chứ ngang tầm CDX có civiv, vios, kể cả altis cũ nhá, không xe nào hơn đc khoản kiểu dáng và nội thất. xe e mua từ tháng 1/2011 đến giờ, báo cáo thật với các cụ là thay 2 lần ắc quy, 1 lần đèn phanh, dầu máy + gạt mưa không tính, còn lại chỉ đổ xăng và rửa xe. e mới thay Mobile 1 EP, cảm giác chạy nhẹ xe và vọt lắm. Hoàn toàn hài lòng những j CDX đem lại cho mình. để gần Tết đi đánh bóng, sơn lại đôi chút sẽ làm 1 bài khoe với các cụ chiếc xe đã phục vụ mình sau 4 năm. đôi dòng chia sẻ, mong các cụ đừng gạch e! he

hanv82

Đi bộ
Em cũng đang phân vân giữa Cruze LS và Lac SE, theo các cụ tầm 400 hơn tí làm em nào ạ? thank all!

duongoto

Xe tải
Em cũng đang phân vân giữa Cruze LS và Lac SE, theo các cụ tầm 400 hơn tí làm em nào ạ? thank all!
hơn 4 tăm tý cụ kiếm được lac cdx òi. cdx hơn se nhiều đấy, đừng vì thấy nó nhiều cảm biến báo lỗi xong mà sợ, đừng vì nó tốn hơn tý xăng mà sợ. E bán đi rồi đi tìm xe đúng là chỉ có lên hẳn đời mới khá được, chứ quanh quẩn mấy e civic 2008, vios 2008 vừa đắt hơn lại cũ hơn và cũng lại nghèo nàn hơn. có lẽ là một sai lầm....

hanv82

Đi bộ
Em đang ngía em se, họ đang đòi 420, còn phân vân quá cụ ah. Lần đầu mua nên cũng hơn run. :)

quakhoquatai

Xe hơi
Cụ đang đi CDX chỉ có mỗi cách lên xe sang mới thấy khác thôi.

nguyenthong301

Xe tăng
Cụ còn yêu V2 lắm lắm.
Nghe cụ kể e lại thấy giống chú em cùng cơ quan thế. Chú ấy chạy em Civic 2008 đc 2 năm thì cũng vừa bán 490 củ cách đây 4 tháng, sau đó chú ấy cũng lang thang khắp các salon, rùi bạn bè giới thiệu các dòng khác. Sau gần 1 tháng tìm kiếm, chú ấy lại quyết định cưới lại em Civic 2009 với giá 510 củ.

E nghĩ cái này người ta gọi là "chưa dứt tình".

Không biết các cụ đang đi lac CDX có cảm giác giống e không, nhưng e viết nhưng dòng này không phải để dìm hàng hay tung hứng lac CDX mà đây là cảm nhận của riêng e. mong các cụ có ý định bán, đổi, mua tham khảo.
Năm ngoái e mua e CDX này cũng của 1 cụ OF, đi cũng gần 2 năm rồi, Mua về rất nhiều người chê bai bảo sao không mua xe nhật cho lành. Tổng chi phí trong thời gian đấy ngoài thay dầu lọc dầu theo định kỳ thì e tốn khoảng 12tr tổng thể cho sửa chữa thay đồ (xe e đến 9v lên nhiều thứ đến hạn thay).
Sau gần 2 năm e lại thích đổi, tuy nhiên năm nay kinh tế buồn lên chi phí để đổi chỉ có tầm <100 lít.
Sau hơn 1 tháng tìm xe đi thử các loại từ Civic 206-208, vios, i 30, fote. E thấy bỏ ra hơn 100 nhưng cái thu lại chẳng được bao nhiêu so với e lac CDX đag đi. Mấy e gái nhật già tuy lành hơn (về mặt tinh thần) thì lại chả có óp sần gì, trong khi đi lac e đã quên mất gạt mưa và đèn bật ở đâu, âm thanh, cách âm hơn hẳn vv.... còn các e gái hàn cảm nhận chả hơn gì lac ngoài việc lac đi ì hơn, thậm chí lac đi đầm và êm hơn.
Giờ đây, sắp đến thời điểm e giao xe cho người khác mà tâm trạng rối bời. chả nhẽ lại bùng trong khi mình nhận cọc rồi...
Đôi điều muốn nói, có cụ nào giống e không

dinh Duan

Xe tải
Với tầm tiền vậy không còn sự lựa chọn nào hợp lý hơn cả.

SienaHLX1.6

Xe tải
Em bán SE năm 2013, đúng 1 năm sau lại rước CDX về

suvival198

Xe buýt
Không biết các cụ đang đi lac CDX có cảm giác giống e không, nhưng e viết nhưng dòng này không phải để dìm hàng hay tung hứng lac CDX mà đây là cảm nhận của riêng e. mong các cụ có ý định bán, đổi, mua tham khảo.
Năm ngoái e mua e CDX này cũng của 1 cụ OF, đi cũng gần 2 năm rồi, Mua về rất nhiều người chê bai bảo sao không mua xe nhật cho lành. Tổng chi phí trong thời gian đấy ngoài thay dầu lọc dầu theo định kỳ thì e tốn khoảng 12tr tổng thể cho sửa chữa thay đồ (xe e đến 9v lên nhiều thứ đến hạn thay).
Sau gần 2 năm e lại thích đổi, tuy nhiên năm nay kinh tế buồn lên chi phí để đổi chỉ có tầm <100 lít.
Sau hơn 1 tháng tìm xe đi thử các loại từ Civic 206-208, vios, i 30, fote. E thấy bỏ ra hơn 100 nhưng cái thu lại chẳng được bao nhiêu so với e lac CDX đag đi. Mấy e gái nhật già tuy lành hơn (về mặt tinh thần) thì lại chả có óp sần gì, trong khi đi lac e đã quên mất gạt mưa và đèn bật ở đâu, âm thanh, cách âm hơn hẳn vv.... còn các e gái hàn cảm nhận chả hơn gì lac ngoài việc lac đi ì hơn, thậm chí lac đi đầm và êm hơn.
Giờ đây, sắp đến thời điểm e giao xe cho người khác mà tâm trạng rối bời. chả nhẽ lại bùng trong khi mình nhận cọc rồi...
Đôi điều muốn nói, có cụ nào giống e không
cái này ai cũng sẽ có suy nghĩ giống cụ thôi, cái chính là cụ sai lầm khi chỉ có chi phí <100 mà đổi xe. Xác định tầm tiền đấy thì cũng chỉ kiếm được xe hơn kém 1 tí thôi. Đã xác định đổi là phải lên hẳn phân khúc cao hơn như camry mazda6 thì hẵng đổi. Chứ thêm 1 200 lên mazda 3 với altis thì cũng có sướng hơn nhưng ko đáng với số tiền vênh ra đâu ạ

tandao80

Xe đạp
Nghe cụ chủ nói cũng có lý . em đang định bán cdx 2010. Lấy atis 2010. Nhưng chắc phải bù thêm khoảng 250 triệu nữa . Mà đi atis thì k thể sướng bằng cdx đươc. Em đang định mua con xe 200 triệu đi làm vây. Đỡ phải tranh nhau với vợ

suvival198

Xe buýt
Sau xe tải thì e lên đời xe con với captiva ltz và altis 1.8 số sàn giá loanh quanh 8 đồng (dĩ nhiên là xe ngân hàng). :D Lúc kinh tế khó khăn, e đành phải xuống đời cdx lướt chỉ hơn 5 đồng mà sao thấy may quá kinh tế lởm chứ k thì mình cũng chả biết đến xe ngon thế này. :))

E đi cdx chả có gì phàn nàn, mỗi cái nó hơi ồn so với yêu cầu của e. :D Dĩ nhiên e nghĩ là mình yêu cầu hơi cao. Các cụ có cao kiến gì về vụ chống ồn cho nó k ạ? Đặc biệt là chống ồn từ khoang máy vọng vào.
cháu thây tiếng ồn từ ngoài vọng vào còn lớn hơn chứ cách âm khoang máy của CDX cũng ko đến nỗi , trừ khi vòng tua lên quá 2k chứ ko cũng chả thấy gì . Cháu đang chạy cả Cx5 vơi cdx thấy cách âm khoang máy cdx kém 1 tí nếu đi vòng tua thấp, chỉ ồn hơn cái bô khung xe mỗi phát đi vào chỗ xóc thôi, cdx cứ kêu lục cục luôn, cái này thì do kết cấu của sedan với SUV nó đã khác nhau, với 1 phần giá tiền nên cũng ko so sánh được. Mấy cái cách âm bằng giấy dán cac kiểu chả hiệu quả đâu, toàn chém gió vớ vẩn thôi, cụ đừng làm ko lại phí tiền

damminh86

Xe tải
Em cũng thích cdx, mô˜i tội thâ´y bảo em no´ chiê´n trung bình 14l/100km laˋ lại ngại :(

duongoto

Xe tải
cái này ai cũng sẽ có suy nghĩ giống cụ thôi, cái chính là cụ sai lầm khi chỉ có chi phí <100 mà đổi xe. Xác định tầm tiền đấy thì cũng chỉ kiếm được xe hơn kém 1 tí thôi. Đã xác định đổi là phải lên hẳn phân khúc cao hơn như camry mazda6 thì hẵng đổi. Chứ thêm 1 200 lên mazda 3 với altis thì cũng có sướng hơn nhưng ko đáng với số tiền vênh ra đâu ạ
e có tính ko chung thủy, hơn nữa dù tiền ít nhưng lại muốn trải nghiệm các dòng xe khác xem thế nào. Dự định của e chỉ mua xe cũ, tầm đôi năm lại đổi, cố gắng thử hết những thương hiệu xe khác nhau. Đầu tiên gà mờ cứ trải nghiệm xe hàn, xe nhật, lúc trình lên lại kiếm xe đức cũ. chỉ khi đổi e lác này e mới cảm giác tiếc nuối vì e thấy giá trị xe khi bán thấp quá nhiều so với chất lượng. e cũng ko hiểu vì sao, có thể trước đây ông nào dìm hàng quá thành công chăng

suvival198

Xe buýt
e có tính ko chung thủy, hơn nữa dù tiền ít nhưng lại muốn trải nghiệm các dòng xe khác xem thế nào. Dự định của e chỉ mua xe cũ, tầm đôi năm lại đổi, cố gắng thử hết những thương hiệu xe khác nhau. Đầu tiên gà mờ cứ trải nghiệm xe hàn, xe nhật, lúc trình lên lại kiếm xe đức cũ. chỉ khi đổi e lác này e mới cảm giác tiếc nuối vì e thấy giá trị xe khi bán thấp quá nhiều so với chất lượng. e cũng ko hiểu vì sao, có thể trước đây ông nào dìm hàng quá thành công chăng
cơ bản vì người dùng thiếu hiểu biết cứ nghe đồn thổi vớ vẩn, có những thứ tưởng chừng như bình thường xong mọi người lại nghiêm trọng hóa như cái vụ lỗi hộp số, cứ như thể đây là 1 lỗi kinh điển 10 con thì 9 con dính không bằng. Trong khi nguyên nhân lại do ko biết cách chăm sóc thay dầu hộp số. Rồi thì cái lỳ máy tốn xăng , nhiều bác cả đời chưa ngồi lên cái xe nhưng mà nghe hơi nồi chõ nên cũng phán như kiểu nghiêm trọng lắm . vì nhiều các thầy bói như thế nên mặc dù đều là hàn xẻng nhưng giá cdx 2011 chỉ tương đương với forte đời 2010

tatthanh

Xe hơi
cơ bản vì người dùng thiếu hiểu biết cứ nghe đồn thổi vớ vẩn, có những thứ tưởng chừng như bình thường xong mọi người lại nghiêm trọng hóa như cái vụ lỗi hộp số, cứ như thể đây là 1 lỗi kinh điển 10 con thì 9 con dính không bằng. Trong khi nguyên nhân lại do ko biết cách chăm sóc thay dầu hộp số. Rồi thì cái lỳ máy tốn xăng , nhiều bác cả đời chưa ngồi lên cái xe nhưng mà nghe hơi nồi chõ nên cũng phán như kiểu nghiêm trọng lắm . vì nhiều các thầy bói như thế nên mặc dù đều là hàn xẻng nhưng giá cdx 2011 chỉ tương đương với forte đời 2010
Em thì không dám nói nghiêm trọng thế, nhưng thực tế thế này ạ. Em đi Cruze 1.8 (không được CDX như các cụ:D) nhưng ai hỏi xe này đi thế nào thì em nói hay lỗi lắm, tốn xăng (trên 15lít/100km) xe đi ì, có người còn hỏi xe này của hãng nào em nói xe này của Daewoo Hàn Quốc sản xuất tại VN, xe này kém lắm ạ. vì nếu em nói xe này không lỗi vặt, chưa thấy lỗi hộp số, chạy 10 đến 11l/100km thì họ không tin đâu các cụ ạ. bạn em còn khuyên em lên đời xe nhật (mazda 3s hoặc altis) em nói đang gom tiền đã chưa có đk. đành phải nói vậy thôi, không tranh cãi, ai cũng vui vẻ ạ.

BINBINBIN

Xe tăng
Em thì không dám nói nghiêm trọng thế, nhưng thực tế thế này ạ. Em đi Cruze 1.8 (không được CDX như các cụ:D) nhưng ai hỏi xe này đi thế nào thì em nói hay lỗi lắm, tốn xăng (trên 15lít/100km) xe đi ì, có người còn hỏi xe này của hãng nào em nói xe này của Daewoo Hàn Quốc sản xuất tại VN, xe này kém lắm ạ. vì nếu em nói xe này không lỗi vặt, chưa thấy lỗi hộp số, chạy 10 đến 11l/100km thì họ không tin đâu các cụ ạ. bạn em còn khuyên em lên đời xe nhật (mazda 3s hoặc altis) em nói đang gom tiền đã chưa có đk. đành phải nói vậy thôi, không tranh cãi, ai cũng vui vẻ ạ.
cụ nhận hết cái xấu về mình thì còn gì để nói nữa 8-|