[Funland] Cảm nhận sau khi xem

ssgabeo

Xe buýt
Xem cũng hay đấy chứ, ai thấy hay cứ thấy hay, thấy không hay thì cứ thế đi, kệ

danleduc

Xe điện
Truyền thông nó bảo thu 300 tỷ sau mấy tuần công chiếu. E thấy nổ bỏ cmnr
300 tỷ mà 100k 1 vé thì cũng 3 triệu khán giả đến xem. Thật khó tin
Em xem ở CGV mua vé có 85k / 1 vé thôi cụ.
Em thấy con số doanh thu thế là quá khủng so với giá vé và số lượng người xem chủ yếu ở HN và TPHCM.

bearbie

Xe điện
Báo chí nói doanh thu phim bố già đã đạt 290 tỷ
Lấy tạm giá vé trung bình là 90k/vé
Vậy ước tính đã có hơn 3 triệu khán giả vào rạp xem Bố già?
Tức là khoảng 1/3 dân số Sài gòn!
Hình như có gì sai sai????
liên quan gì tới 1/3 dân số Sài Gòn vậy bác? Bác có số liệu số rạp chiếu bóng trên toàn quốc không, Sài gòn chiếm bao nhiêu % số ghế?
VD trong 3tr đó SG chỉ chiếm 500k thì bác thấy hợp lý chưa? Tui nói ví dụ thôi vì tui đâu rảnh mà đi kiếm số liệu về rạp chiếu film, haha.

thientudolong

Xe container
Hôm qua em vừa xem bộ phim mà giới truyền thông trong nước đang "rần rần" ca ngợi là " 'Phim này [Bố già] ai không đi coi chứng tỏ sống rất hời hợt với cuộc đời' - Lời Hà Hồ.

Cảm nhận sau khi xem xong phim Bố già của em :
- Phim có cốt truyện xoáy vào cách sống của 1 người đàn ông đứng tuổi tên Sang, góa vợ nuôi con....và rất yêu thương con.
- Câu chuyện có pha chút hài hài khi có những xung đột về cách sống, lối suy nghĩ giữa anh con trai và ông bố. Khi ông Sang sống nhường nhịn anh chị em đến mức nhu mỳ, chịu nhiều thiệt thòi, anh con trai có lối sống thực dụng.
- Phim có khung cảnh quay chủ yếu ở khu phố nghèo Sài Gòn ngập nước thủy triều hàng ngày, khung hình bộ phim xấu xí, nhếch nhác đến cơ cực.

Em thấy bộ phim này nhiều tình tiết bị làm quá lên như kiểu các món ăn bị cho quá nhiều gia vị và muối.....có chút gì đó hơi cường điệu.

Các cụ nào đã xem phim Bố Già chưa vào đây chém gió cho vui.
những đứa đi xem phim xong mới thấy ý nghĩa này kia bla bla chắc bt nó sống bất hiếu, sống lỗi quen rồi nên bộ phim như 1 bài học giúp nó thức tỉnh vậy :D

hcmt

Xe điện
Em xem ở CGV mua vé có 85k / 1 vé thôi cụ.
Em thấy con số doanh thu thế là quá khủng so với giá vé và số lượng người xem chủ yếu ở HN và TPHCM.
Vâng e lấy giá vip cho dễ tính.
Nói chung bệnh nổ ở vn là hơi nặng. Thuế sắp đánh bệnh này rồi =))

beSuSu

Xe điện
Vâng e lấy giá vip cho dễ tính.
Nói chung bệnh nổ ở vn là hơi nặng. Thuế sắp đánh bệnh này rồi =))
Em thấy nhiều cụ cũng nổ đấy.
Bệnh cũng nặng.

Cơ mà nhân tiện em hỏi, doanh thu thích báo bn thì báo à các cụ.

nhuataiche

Xe container
Em ko xem phim này nên ko rõ, nhưng cá nhân em thì thấy giá trị nghệ thuật của phim này nằm ở chỗ doanh thu kỷ lục, phải ko ạ ?

Dân Tổ

Xe container
Em copy đoạn tút ông anh em rất hay theo dõi trên FB =))

Chốt nhé

1. Trấn Lệ với Dài Giang mà chị em Vote có duyên trên Vú To Vật *** đại diện cho chất đàn ông Việt Nam, ở đây chúng tôi *** thế. Hài Bắc Hài Nam, đâu cũng có chất cả, nhưng 2 thằng này thì Hài Nhảm. 💩

2. Chúng tôi *** khóc. Chúng tôi cũng không đi giày cao gót. Vậy 2 thằng này *** phải chúng tôi. 🤗

3. Thiếu mẹ gì tên phim mà *** hiểu vô tình hay cố ý (chắc cmnl là cố ý) dùng trùng tên tác phẩm điện ảnh kinh điển (của cả thời thanh niên chúng tôi tới những người đàn ông như bây giờ vẫn luôn trân trọng - The Godfather). Thế Tía già, Cha già, Bố đời... hay đơn giả chỉ Cha, Ba, Bố... is not an option? Bố Già - mang chất xã hội (trong cả ngữ và nghĩa for fucksake) 🥶

4. Doanh thu bán vé có trăm tỉ hay nghìn tỉ nó là PR thương mại, *** phải nghệ thuật mà tung với hô. Đm covid buồn quá, hò nhau đi xem cho vui với post FB cho nó gọi là có tí update chứ khóc với thương mẹ gì, sáng mai ngủ dậy là quên hết như nhân văn, bài học gì đâu mà cứ đăng tút dậy đời như đúng rồi. Về với thực tế Cha già Mẹ già cứ phải có phim mới nhận ra được à?

“Của để dành” đã từng xem chưa? Có thằng khóc nhè ở đấy ko? 😭🤔

5. Khi điện ảnh mỳ ăn liền cũng vẫn được nhiều người trong friendlist đăng tút PR miễn phí thế này thì đúng như lời thằng Trấn Lệ nó kháy nhỉ: “Phim của “tôi” càng thành công, chứng tỏ người Việt có vấn đề về tâm lý.”

Ừ thôi đúng cmnr - tao thua mày Trấn Lệ ạ, vợ tao, em tao, chị tao... sắp đi Châu Quỳ vì mày rồi. 🙏

P/s: Plus con Hàm Hồ mẹ gì pr rõ cheap: “Ai ko coi chứng tỏ sống rất hời hợt vs cuộc đời.” Ôi đm bọn anh không nghe cave kể chuyện đâu em ôi pls 🤗

Many Thanks TmLoz 😘

RauCanTay

Xe buýt
Chẳng ngờ Trấn Thành lại lợi hại như thế.
"Phim này Trấn thành diễn viên chính kiêm nhà sản xuất kiêm đạo diễn kiêm biên kịch".
Như này thì cho Đãng nghỉ luôn chứ mời làm gì.
kiêm đạo diễn đấy cụ
Trấn thành mời đãng chủ yếu để tiếc chế cảm xúc mình, góp ý còn quyết định cuối cùng là của Tt

taixe90

Đi bộ
Haha khác biệt vùng miền vẫn lớn quá hén. Tui chấm Bố già 9 điểm theo mặt bằng film VN, trên Tiệc trăng máu 1 mức và trên Song lang nửa mức. Đó là 3 film VN tui xem gần đây mà thấy hay thật sự, xem về còn suy nghĩ về những cú twist của nó. So với film thế giới thì lâu rồi tui không coi được film nào của Mỹ đề tài tương tự nên không nhớ, chỉ có một film HQ về người mẹ có đứa con khờ khạo, thấy Bố Già ngang cơ film đó.

Bác nào lâu rồi chưa làm gì cho phụ huynh thì đề nghị dẫn PH đi xem, PH sẽ vui. Có thể dẫn bọn teen đi xem xong thảo luận với con xem chúng nghĩ thế nào.

Film đặt ra những mâu thuẫn khó mà giải quyết đơn giản. Có những điều có vẻ hiển nhiên là ông bố sai vì quá cổ hủ, thằng con đúng một cách logic. Nhưng rồi về sau thì mới thấy logic không phải lúc nào cũng là đáp án đúng.

Ngoài ra thì thoại quá ok. DV từ chính tới phụ đều quá ngon. Hài thì kiểu nhẹ nhàng chấm phá như tên gọi của thanh niên tiểu đường. Mạch truyện cuốn hút gần như từ đầu tới cuối trừ khúc giữa và gần cuối hơi trầm chút.

Có lẽ cắt gọt chút xíu đôi chỗ đi thì sẽ hoàn hảo, nhưng mà lâu rồi làm quái gì có film nào hoàn hảo, đòi hỏi làm gì.

Tóm lại là ai muốn xem film rạp kiểu film tình cảm gia đình thì không xem film này chẳng hiểu còn đòi film gì khác.

Sài Gòn của tụi tui nhếch nhác y như trên film vậy đó chứ không phải hào nhoáng như các TT mua sắm với quán trà sữa đâu. Nhưng mà ở lâu thì nó dễ cưng như cách film giải quyết vấn đề vậy. Nó thấm.
Trước khi xem chuẩn bị sẵn tinh thần là phim dở. Nhưng xem xong thì nhận xét là Trấn Thành thành công.
Phim có nội dung cuốn hút, nhân văn, logic. Các hạt sạn tiểu tiết không đáng kể, phim nào chả sạn.

7vienngocrong

Xe tăng
Ui chao em đang bị bạn bè chê là k biết thưởng thức điện ảnh đây lý do là k đi xem phim Bố già. Fb của e bạn bè ai cũng up hình cả nhà đi xem phim này khổ ghê được, từ quê đến TP đi xem như chưa bao giờ được xem phim rạp. Em thà ngồi ở nhà xem HBO nó chiếu Fast and Furious còn hơn. Em cực thích mấy phim mỹ làm về đề tài động vật, gia đình...em k thích TT lắm, bạn ấy là MC thì rất giỏi nhưng tính cách kiểu bạn ấy thích người khác tâng bốc ca tụng, đồng nghiệp ai k cùng rơ là bị o ép. K giống như nhiều nghệ sĩ lớn khác họ dìu dắt đàn e và khiêm tốn.

nhuataiche

Xe container
Hóng mãi chả thấy bài báo nào phân tích phim hay dở ra sao. Quanh đi quẩn lại toàn là tiền với tiền !

Về Đây Bên Anh

[Tịch thu bằng lái]
Bố già giá Bồ, em thik xem phim giá 25K Bảy đần hơn :))